Topic tổng hợp các vấn đề thắc mắc về Windows 8.1

anhtuanngoc

Well-Known Member
Ðề: Topic tổng hợp các vấn đề thắc mắc về Windows 8.1

Cứ tình hình này đợi tuần nữa mà không có key windows 8.1 VL em chắc quay về với windows 7 thôi. Cài cho người khác không sao đến lượt mình không có key mà dùng lại phải sài key KMS. Dùng Windows 8 hay 8.1 em dám nói với các bác không thể tương thích tốt với các phần mềm như windows 7 được. Ngay cả một chương trình cơ bản như CCleaner bản 4.06.4324 mới chỉ nhận windows 8, 8.1 bản 64 bit hay 32 bit đến bản mới nhất 4.07.4369 mới nhận đầy đủ phiên bản Windows đang dùng

VThanhgtvt

Well-Known Member

Các bác cho em hỏi chút: Sao để đổi được tên mình trong C:\Users\ được nhỉ?

anhtuanngoc

Well-Known Member

Các bác cho em hỏi chút: Sao để đổi được tên mình trong C:\Users\ được nhỉ?
Em nghĩ nếu bác dùng Windows 8.1 đăng nhập bằng tài khoản MS thì user của bác đồng bộ với tài khoản MS rồi nên không đổi tên được đâu. Thấy nó bất tiện quá nên sau khi cài em cài lại ngay để sử dụng tài khoản nội bộ

Building

Well-Known Member
Mỗi lần mở video trên youtube bang IE thì nó bị cái lỗi này là sao mấy bác nhỉ, không tài nào xem được viedeo

VThanhgtvt

Well-Known Member

Em nghĩ nếu bác dùng Windows 8.1 đăng nhập bằng tài khoản MS thì user của bác đồng bộ với tài khoản MS rồi nên không đổi tên được đâu. Thấy nó bất tiện quá nên sau khi cài em cài lại ngay để sử dụng tài khoản nội bộ

Em mới chuyển về 8.0 rùi. Tạo bộ ghost cho 8.1 rùi mà vừa ghost lại không sao chạy được... Mà cái tên trong C:\User\ nó lại lấy theo tên mail MS. Nên em mới đổi lại mà mãi không được...

anhtuanngoc

Well-Known Member

Em mới chuyển về 8.0 rùi. Tạo bộ ghost cho 8.1 rùi mà vừa ghost lại không sao chạy được... Mà cái tên trong C:\User\ nó lại lấy theo tên mail MS. Nên em mới đổi lại mà mãi không được...
Windows 8 có tùy chọn đăng nhập bằng tài khoản nội bộ đây bác. Nếu bác ngại các bước phức tạp thì khi cài cứ ngắt kết nối internet hệ điều hành ngay lập tức chuyển sang tài khoản nội bộ thôi. TK MS chỉ tiện cho những bác nào hay mua ứng dụng cùng đồng bộ hóa với đám mây SkyDrive thôi

hoasimtim

Well-Known Member

Windows 8 có tùy chọn đăng nhập bằng tài khoản nội bộ đây bác. Nếu bác ngại các bước phức tạp thì khi cài cứ ngắt kết nối internet hệ điều hành ngay lập tức chuyển sang tài khoản nội bộ thôi. TK MS chỉ tiện cho những bác nào hay mua ứng dụng cùng đồng bộ hóa với đám mây SkyDrive thôi

Tại hạ thì chỉ ghét cái là đăng nhập tài khoảng ms cứ phải gõ mật khẩu :D

VThanhgtvt

Well-Known Member

Bác đổi tên user thì trong đó nó tự đổi thôi :D

Em muốn như thế này cơ mà...

Bên trên