TOSHIBA VN phải chăng KHAISILK thứ 2?

banhloc0802

Theo như em biết thì Toshiba bán nhà máy sản xuất Tv cho Skyworth rồi bác, nên bác thấy ghi Skyworth là bình thường thôi bác đừng lo. Nhà em cũng đang xài Toshiba, nên em cũng mò kĩ lắm. Nói chung chất lượng của nó vẫn tốt là ok rồi bác

kero2005

Active Member
Theo nội dung bài báo này thì Toshiba chỉ bán nhà máy ở Indo Cho Skyworth và cho phép Skyworth sử dụng thương hiệu Toshiba cho TV ở thị trường châu Á trừ TQ. Do đó Model U7750 nhiều khả năng do Skyworth sản xuất . Mẫu Toshiba 49U7750 mình thấy tem lắp ráp của Việt Tân Bình mặc dù hình như vẫn có chữ made in Indonesia . Các bác kiểm chứng xem có chuẩn k??? :)
toshiba thì ráp ở Vn chục năm hơn rồi, pana cũng thế nên đừng quan tâm là nó ở đâu
Quan trọng là linh kiện nó nhập hàng loại mấy
đang xài con tlc mà phát bực với tụi bh,

chaobuoisang84

Ae đang sài U97 và 77 lập TOPIC chia sẻ cách cài KODI hay các APP hay hoặc cách chỉnh màu sắc như bên SHARP, SAM SUNG hay SONY... để ae có chỗ chơi và nói chuyện trao đổi cho vui.

chaobuoisang84

Hôm nay thì mình ngồi xem kỹ màn hình TOSHIBA U7750VN Việt Nam sản xuất. Mình ấn thấy vào nó k chắc chắn. Test các dải màu thì mình thấy có vẻ nó k đồng đều đặc biệt ở góc. Xem TiVI cảm giác mắt nó mờ mờ, mỏi mắt. Qua nhà ông bạn xem con SAM SUNG FULL HD thấy hình nó sáng hơn, xem cảm giác êm dịu mắt hơn. Không biết là TV lỗi màn hình hay thế nào. Mấy bạn đang sài TOSHIBA cho cảm giác xem.
MÌnh mới mua được 2 hôm, mua qua TIKI. Chẳng lẽ thằng ToSHIBA VIỆT NAM nó kém thật.

haihoapt321

Mình cũng dùng 49U 7750. Nhưng từ lúc mua đến giờ chủ yếu để gấu và gđ sd. Mình bận việc nên chưa " soi" em nó kỹ. Tết này chắc chắn có tg nhiều hơn dành cho em nó và sẽ có nhận xét cụ thể..

locnp

Well-Known Member
Em thấy màu con 77 này là xấu nhất trong các dòng u67, u77 và u97

JennyHo

Hôm nay thì mình ngồi xem kỹ màn hình TOSHIBA U7750VN Việt Nam sản xuất. Mình ấn thấy vào nó k chắc chắn. Test các dải màu thì mình thấy có vẻ nó k đồng đều đặc biệt ở góc. Xem TiVI cảm giác mắt nó mờ mờ, mỏi mắt. Qua nhà ông bạn xem con SAM SUNG FULL HD thấy hình nó sáng hơn, xem cảm giác êm dịu mắt hơn. Không biết là TV lỗi màn hình hay thế nào. Mấy bạn đang sài TOSHIBA cho cảm giác xem.
MÌnh mới mua được 2 hôm, mua qua TIKI. Chẳng lẽ thằng ToSHIBA VIỆT NAM nó kém thật.
Toshiba hay bị lỗi hở sáng góc màn hình nhưng theo em biết gì nó cũng ko ảnh hưởng gì nhiều đến chất lượng hình ảnh đâu bác.

Vi I Ngắn

Member
Bác mua tivi thiếu gì chỗ có thể kiểm tra test trc khi mua, mua online chi giờ về thấy vậy. Em chưa thấy ai bỏ tiền ra mua đồ mà sơ suất như bác cả o_O

greenhope

Member
U7750 thấy bản 43inch độ sáng có 260cd khá thấp, còn bản 49inch đến 330cd vừa đủ, dòng Toshiba không có HDR như tụi LG, Samsung nên chịu thôi (dòng HDR chuẩn thường có độ sáng tối thiểu phải 500cd để thể hiện được tương phản màu sáng tối )

Jedi Knight

Well-Known Member
U7750 thấy bản 43inch độ sáng có 260cd khá thấp, còn bản 49inch đến 330cd vừa đủ, dòng Toshiba không có HDR như tụi LG, Samsung nên chịu thôi (dòng HDR chuẩn thường có độ sáng tối thiểu phải 500cd để thể hiện được tương phản màu sáng tối )
49" giá 10T chỉ thế thôi, cái panel là cái mắc nhất trong TV, nên TV rẻ thì panel lởm, còn board mạch với mấy con chip Android tầm thấp nhét qua TQ nó gia công cho rẻ rề, soft mướn tụi code Ấn Độ nó viết cho luôn cũng rẻ bèo . Mấy chú Nhật giờ tã lắm rồi, có mỗi Sony còn ngáp ngáp ngoi lên đc chút gần đây......

JennyHo

nhìn giá là thấy rồi bác, thà mà giá cao cỡ LG, SS mà chất lượng như vậy thì ko nói. Đằng này em thấy giá phù hợp với ng dùng chỉ bằng 1 nửa lg, ss. Chấp nhận mua thì chịu thôi, nếu xác định mong muốn cao hơn thì chịu chi tiền nhiều hơn xíu mà sắm luôn mấy con có HDR

chaobuoisang84

Bác mua tivi thiếu gì chỗ có thể kiểm tra test trc khi mua, mua online chi giờ về thấy vậy. Em chưa thấy ai bỏ tiền ra mua đồ mà sơ suất như bác cả o_O
Sau 1 tháng sử dụng con Toshiba bây giờ mình nhìn thì thấy nó ổn định và k còn thấy hiện tượng lóa lóa mắt nữa nhé. Khi mình mua thì TV sx trước ngày mua có 1 tuần. Mới đầu mua về xem thấy vậy nên cũng có chút hối hận, cứ tưởng là mình đã sai lầm. Nên đi chơi nhà nào cũng mở TV của họ lên xem các kênh truyền hình VTV và mở cùng 1 video Youtube để so sánh với TV nhà mình thì bây giờ mình thấy k hề sai lầm 1 chút nào khi chọn Toshiba.
Nói chung hình ảnh của thằng Toshiba rất là đẹp và mịn chứ nó không có tàu khựa như mấy bạn nghĩ. Rất nhiều người đến chơi dùng Sony, LG, Sam Sung đều khen đẹp và bảo là hay là TV của nhà họ, họ không biết chỉnh màu nên không đẹp bằng. Đặc biệt là âm thanh thì con Toshiba nghe hay miễn bàn.
Mình là người cực kỳ là kĩ tính nên mới đầu xác định mua cũng tìm hiểu và tham khảo khá là nhiều trong tầm tiền định mua. Sau khi quyết định lấy con Toshiba cho rẻ nhưng về xem thời gian đầu tự nhiên thấy mắt nhìn cứ lóa lóa kì kì, cảm thấy rất là hối hận vì đã lựa chọn Toshiba tại sao xem lại thấy lóa lóa mắt là làm sao và ngày nào cũng để ý và theo dõi em nó. Tại vì mình xác định mua về cho bố mẹ xem, chứ mình chỉ xem Tv có chút lúc ăn cơm, mình nghĩ mình thanh niên nhìn còn thấy thế thì bố mẹ mắt kém khổ thân bố mẹ. Có hỏi cả nhà từ người già đến đứa cháu nhỏ nó bảo đều bình thường chứ có lóa đâu. Bởi vì mình cũng có chút hiểu biết 1 tí về công nghệ lại hay tiếp xúc với màn hình hàng ngày nên cũng nghĩ người nhà k có hiểu biết nên xem thấy cái nào nó chả như cái nào. Mới đầu đã có ý nghĩ bán rẻ luôn cho ai đó rồi mua TV khác. Nhưng sau 1 tháng sử dụng thì bây giờ mình nhìn thấy nó ổn định rồi xem quá đẹp luôn, không còn hiện tượng lóa như trên nữa. Nên mình nghĩ là cần cần phải vô lại diễn đàn HDVIETNAM để làm trong sạch cho Toshiba vì đã lỡ chê trách hãng. Vậy nên những bạn nào kinh tế eo hẹp nếu có lướt qua đọc được cứ vô tư mà quất Toshiba nhé. Rẻ nhưng không hề khựa như mấy bạn ở trên nói.
Đây là chia sẻ rất thật lòng của 1 người dùng bình thường đã và đang sử dụng Toshiba.

Chỉnh sửa lần cuối:

LêQuân ArT

Well-Known Member
Bán thân cho Tàu rồi thì toàn dùng Panel Hisence,Skyworth thôi.K nên chơi với mấy anh đang ngắc ngoải bán thân cho Tàu.Cứ thuần Hàn như SS LG mà chiến.

nsnhd

Well-Known Member
Sau 1 tháng sử dụng con Toshiba bây giờ mình nhìn thì thấy nó ổn định và k còn thấy hiện tượng lóa lóa mắt nữa nhé. Khi mình mua thì TV sx trước ngày mua có 1 tuần. Mới đầu mua về xem thấy vậy nên cũng có chút hối hận, cứ tưởng là mình đã sai lầm. Nên đi chơi nhà nào cũng mở TV của họ lên xem các kênh truyền hình VTV và mở cùng 1 video Youtube để so sánh với TV nhà mình thì bây giờ mình thấy k hề sai lầm 1 chút nào khi chọn Toshiba.
Nói chung hình ảnh của thằng Toshiba rất là đẹp và mịn chứ nó không có tàu khựa như mấy bạn nghĩ. Rất nhiều người đến chơi dùng Sony, LG, Sam Sung đều khen đẹp và bảo là hay là TV của nhà họ, họ không biết chỉnh màu nên không đẹp bằng. Đặc biệt là âm thanh thì con Toshiba nghe hay miễn bàn.
Mình là người cực kỳ là kĩ tính nên mới đầu xác định mua cũng tìm hiểu và tham khảo khá là nhiều trong tầm tiền định mua. Sau khi quyết định lấy con Toshiba cho rẻ nhưng về xem thời gian đầu tự nhiên thấy mắt nhìn cứ lóa lóa kì kì, cảm thấy rất là hối hận vì đã lựa chọn Toshiba tại sao xem lại thấy lóa lóa mắt là làm sao và ngày nào cũng để ý và theo dõi em nó. Tại vì mình xác định mua về cho bố mẹ xem, chứ mình chỉ xem Tv có chút lúc ăn cơm, mình nghĩ mình thanh niên nhìn còn thấy thế thì bố mẹ mắt kém khổ thân bố mẹ. Có hỏi cả nhà từ người già đến đứa cháu nhỏ nó bảo đều bình thường chứ có lóa đâu. Bởi vì mình cũng có chút hiểu biết 1 tí về công nghệ lại hay tiếp xúc với màn hình hàng ngày nên cũng nghĩ người nhà k có hiểu biết nên xem thấy cái nào nó chả như cái nào. Mới đầu đã có ý nghĩ bán rẻ luôn cho ai đó rồi mua TV khác. Nhưng sau 1 tháng sử dụng thì bây giờ mình nhìn thấy nó ổn định rồi xem quá đẹp luôn, không còn hiện tượng lóa như trên nữa. Nên mình nghĩ là cần cần phải vô lại diễn đàn HDVIETNAM để làm trong sạch cho Toshiba vì đã lỡ chê trách hãng. Vậy nên những bạn nào kinh tế eo hẹp nếu có lướt qua đọc được cứ vô tư mà quất Toshiba nhé. Rẻ nhưng không hề khựa như mấy bạn ở trên nói.
Đây là chia sẻ rất thật lòng của 1 người dùng bình thường đã và đang sử dụng Toshiba.
Vậy là TV cũng cần chạy rà 1 tháng như xe máy và loa, cám ơn bác chia sẻ kiến thức hết sức quý báu :D

haihoapt321

Gần đây, có những commen "thoát Trung" ghê quá! ...
.Điều đó cũng tốt nếu nhìn dưới góc độ nào đó. Tuy nhiên, ta cũng công tâm mà nhận xét: Ngoài cái vụ "lùm xùm" hồn Trương Ba da hàng thịt giữa Skyworth với Toshiba, ( mà người tiêu dùng thuần túy như chúng ta chỉ biết "phán" theo khả năng nhận biết của mình thôi) thì thật lòng mà nói, Toshiba serie U 77- 97.. rất đáng để chúng ta sở hữu với khoảng chi tiêu như thế. Vì theo như topic KÝ SỰ MUA TIVI, cấu hình phần cứng của con TO này có phần cao hơn khá nhiều SOny ...X8500C.
.... Lúc đầu mình cũng "sốc" trước info của TO, nhưng sau khi sd. Mình khá hài lòng vì màu sắc rất thật, không quá sặc sỡ nịnh mắt. Tốc độ phản hồi nhanh, mượt. Ban đầu cũng lấn cấn vụ không có HDR, nhưng em nó cũng có một màu đen dã man lắm! Đen gì mà tối thế!..
Cho nên, nói gì thì nói. Ai muốn tiết kiệm chi tiêu nhưng vẫn muốn có một sản phẩm tốt để xài thì cứ mạnh dạn về đội của TO, mặc cho em nó có "bán mình" cho ai cũng kệ.....

Bên trên