Trải nghiệm ban đầu với Windows 8 Consumer Preview.

SnoopyKen

Well-Known Member
Ðề: Trải nghiệm ban đầu với Windows 8 Consumer Preview.

Install win 8 có khác nhiều so với win 7 không bác chủ ơi ? Em cũng đang kéo về, tính cuối tuần này ngồi vọc. Mấy vụ driver có mắc mớ gì không bác ? Em ngại nhất là cài xong không có driver. Hope là nó đủ bộ luôn như win 7 !

Bạn không đọc mình viết gì hết hả híc

wkjnguyen

Well-Known Member

làm sao cài được win 8 bằng file iso vậy các bác,hồi trước giờ toàn cài bằng đĩa CD không á,mình muốn cài win 8 vào ổ đĩa khác sài thử,nếu không thích thì quay về win 7,cám ơn.
Giờ dùng CD là cổ rồi bác ak. Những máy không ổ CD thì chỉ ngồi mà khóc thôi ;))
Sẽ có 2 cách cho bác lựa chọn một qua USB hoặc không gì cả :D
Qua USB bác đọc cái này: Windows7-USB-DVD-tool-Cài win 7 từ usb
Hay hơn nữa là nothing 8-} tại đây: Thắc mắc/Hỏi Cài Win8 bằng USB được chưa ? ai làm rồi hướng dẫn ae với !
Chúc bác thành công! Dễ mà O:)

eFriend

Chào các bác! Em cũng đang vọc thử em windows 8 consumer preview này. Mong là sắp tới cái app store nó phong phú hơn:D để trải nghiệm

SnoopyKen

Well-Known Member

Híc, bài em được Mod đưa ra ngoài Home à.

redwildcat

Chẳng thấy gì hấp dẫn lắm. Mấy cái giao diện này linux đã có từ đầu năm trước rồi. Cách hoạt động chẳng khác gì lắm #-o.

orienty

Member

loay hoay tìm chổ restart, shutdown mất 5 phút, hix
khi mở thư mục chứa phần mềm như skype,yahoo,idm, ultraiso, ... nó tự cảnh báo malware và xóa luôn file, thiệt là dã man quá đi

0203

Thanks bác lần nữa! Bài của bác làm e xóa bỏ ác cảm với Win 8. Cứ tưởng khi khởi động máy lên là giao diện Start luôn, e dùng pc chứ đâu có dùng máy tính bảng. :D

hda

6 tháng sau ngày tung ra phiên bản Developers Preview dành cho các nhà phát triển, thì đến tối hôm qua 29/2 (giờ VN), Microsoft đã cho Download rộng rãi phiên bản mới nhất (Consumer Preview) của hệ điệu hành Windows 8 dự kiến ra mắt chính thức vào cuối năm nay. Consumer Preview là phiên bản dành cho người dùng bình thường thử nghiệm.
.......................​

Cao thủ nghiên cứu cài ứng dụng Media Browser vào thằng Window media center của Microsoft hộ anh em với!
loay hoay cài mãi ko được!​

mr_thuan21

Member

có phải là bình cũ rượu mới ko đây các bác ơi? update thêm tí tính năng nữa để câu khách phải hok nhỉ?

deepblue2

Active Member

Cài xong hết mấy GB HDD vậy bác chủ ơi?

Chủ thớt cho thêm chút trải nghiệm game, nghe nói em 8 tương thích với nhiều game hơn em 7 :D

nguoitinhcuatoi

vừa mới cài win8 xong, cảm nhận 10phut' cài lại win7

cong_tu

Chủ thớt cho e hỏi cài Windows 8 Consumer Preview nó có nhận đủ card màn hình ko? tại lúc trước cài bản trước nhận không đủ card màn hình nhìn xấu kinh khủng.

SnoopyKen

Well-Known Member

Chủ thớt cho e hỏi cài Windows 8 Consumer Preview nó có nhận đủ card màn hình ko? tại lúc trước cài bản trước nhận không đủ card màn hình nhìn xấu kinh khủng.
Thật tế ra là Win 7 cũng có nhận ra driver card màn hình khi cài mới đâu. Bác phải có sẵn driver cho em nó. Bác lên Google kiếm xem thế nào nhé.

vuongminhtuan

Không biết bản này có hỗ trợ chọn Bus Win7 hoặc Win 8 khi khởi động không nhỉ? Bác nào hướng dẫn em em với!

SuperDreamII

Quả W8 này khởi động mất bao lâu các bác xin cho ý kiến

Bên trên