Trải nghiệm ban đầu với Windows 8 Consumer Preview.

youngj

Well-Known Member
Ðề: Trải nghiệm ban đầu với Windows 8 Consumer Preview.

Win8 khởi động nhanh và shutdown cũng nhanh, không biết các ứng dụng đóng lại khi shutdown như thế nào... không biết có hại ổ cứng không.... Thấy hơi lo lo....
Trong Control Panel\All Control Panel Items\Power Options\System Settings ở thẻ Shutdown setting có 1 dòng Turn on fast startup (Recommended). Sau khi đọc hướng dẫn của Win8:

What is fast startup?
Fast startup is a setting that helps your PC start up faster after shutting down. Windows does this by saving system information to a file when you shut down your PC. When you start your PC again, Windows uses that system information to resume your system instead of restarting it.
Notes

The fast startup setting doesn’t apply to Restart. You need to shut down and then start your PC again for fast startup to take effect.

Fast startup is turned on by default in Windows

Nếu như thế thì mình không hiểu vì sao lại không hỗ trợ fast startup khi restart.
và có thể không chọn việc fast startup hay không?
Nhờ các bác giúp hộ.....

theo mình, fast restart cũng gần như không restart làm gì vì bản chất của fast startup là
Windows does this by saving system information to a file when you shut down your PC. When you start your PC again, Windows uses that system information to resume your system instead of restarting it.
Bạn có thể bỏ check nó, quá trình startup khi khởi động sẽ lâu hơn nhưng sẽ sạch hơn…

Khuyến mãi pic IE 10 for HDvietnam

PNPT

Member

cảm ơn bác chủ, để thử xem so với bản dp thì khác biệt ra sao :-".

tuankhai

Well-Known Member

Trông tuyệt quá

gobig2006

Member

theo mình, fast restart cũng gần như không restart làm gì vì bản chất của fast startup là

Bạn có thể bỏ check nó, quá trình startup khi khởi động sẽ lâu hơn nhưng sẽ sạch hơn…

Khuyến mãi pic IE 10 for HDvietnam

Máy em cài xong không nhận HDD extend (ổ em HDD extend Hitachi 500G usb 3.0), Các bác có cách giải quyết chỉ giáo dùm em .

atxihoi

Member

minh không cài được do không thể chuyển đổi phân vùng định cài win8 sang GPT được. Dùng acronic nó không hiện ra cái convert MBR sang GPT, mấy chương trình khác cũng thế.

orienty

Member

cái này cài sao vậy bạn , bạn hướng dẫn dùm mình với . thanks nhiều

Bạn download Gadget này về cài đặt. Sau khi cài đặt xong, bạn vào Properties - Gadget - Add Control System with Clock là xong

Cho hỏi làm sao cài đc FF,Chome, Yahoo trong Win8 đc hay thế, mình cài nó cứ báo lỗi

tpcvhg

Bạn download Gadget này về cài đặt. Sau khi cài đặt xong, bạn vào Properties - Gadget - Add Control System with Clock là xong

Cho hỏi làm sao cài đc FF,Chome, Yahoo trong Win8 đc hay thế, mình cài nó cứ báo lỗi

thanks bạn ! mình cài chrome bình thường mà , nhưng phải công nhận là trong win 8 ie 10 chay nhanh hơn chrome nhiều .
bình thường mình xài chrome nhưng cài win 8 xong đổi qua xài ie 10 luôn hahaha

SnoopyKen

Well-Known Member

Mấy cái soft này cài bình thường, có ai bị gì đâu bạn? Bạn xem lại thế nào nhé.

luotnet2002

Active Member

Đúng là cuộc cách mạng. Nhìn giao diện là thấy mê liền.

Thanks chủ thớt. Chắc phải đơi bản chính thức thôi, "an toàn là bạn, tai nạn là thù"

deepblue2

Active Member

Đã cài dùng thử, tự nhận hết driver, cảm giác thích hơn windows 7, khởi động nhanh, tắt máy nhanh...
Một số phần mềm portable vẫn dùng trên windows 7 không chạy trên windows 8.

ngocvang308

chờ tới bản final rùi cài luôn , hí,

congthaothitap

bac nao tai duoc wall con ca piranha roi share cho minh voi,nhin ngo qua ma tai khong duoc,thanks

nibiru

xóa windows.old các bác vào disk cleanup của ổ C rồi chọn cái cleanup system files ở dưới ấy, xong nó sẽ hiện ra 1 cái mục để các bác clean previous windows version. Hehe, đỡ được cả vài chục GB

SnoopyKen

Well-Known Member

xóa windows.old các bác vào disk cleanup của ổ C rồi chọn cái cleanup system files ở dưới ấy, xong nó sẽ hiện ra 1 cái mục để các bác clean previous windows version. Hehe, đỡ được cả vài chục GB
Sau gần 2 tuần dùng Windows 8, em đã trở về Win 7 các bác ạ :D Lý do là chờ bản Final rồi cài, đó là điều chắc chắn. Win 7 vẫn có tính ổn định hơn.

edc

Active Member

Sau gần 2 tuần dùng Windows 8, em đã trở về Win 7 các bác ạ :D Lý do là chờ bản Final rồi cài, đó là điều chắc chắn. Win 7 vẫn có tính ổn định hơn.

mình gặp được anh 8 có 1ngayf rồi quay về anh 7 :))

kudo1908

Active Member

cuộc cách mạng của Microsoft đây.

Bên trên