Trải nghiệm miễn phí gói ứng dụng ZTV trên các android box phổ thông

phithien

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Trải nghiệm miễn phí gói ứng dụng ZTV trên các android box phổ thông

xem live trên E1 hình như đâu liên quan đến mạng internet. Live TV của nó là truyền hình kĩ thuật số mà

E1 vừa live qua internet, vừa có tuner DVB-S2 free. tới giờ đá bóng thì đứng hình như chảo tàu

ngonphi_bg

Member
Ðề: Trải nghiệm miễn phí gói ứng dụng ZTV trên các android box phổ thông

Gọi cho ZTV thì bị từ chối cuộc gọi mới bực chứ.

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Trải nghiệm miễn phí gói ứng dụng ZTV trên các android box phổ thông

E1 vừa live qua internet, vừa có tuner DVB-S2 free. tới giờ đá bóng thì đứng hình như chảo tàu

con này DVB-S2 truyền hình kĩ thuật số vệ tinh cơ à bác. Nếu vệ tinh thì phải ngon chứ nhỉ ?

phithien

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Trải nghiệm miễn phí gói ứng dụng ZTV trên các android box phổ thông

con này DVB-S2 truyền hình kĩ thuật số vệ tinh cơ à bác. Nếu vệ tinh thì phải ngon chứ nhỉ ?

Đúng rồi. thì lúc ko dùng Live TV internet, mà dùng TV vệ tinh thì nó ngon lành bình thường như đầu tàu giá 400k thôi. Mấy kênh free hiện tại thì xem thời sự tỉnh nhà, chứ ko có gì xem :D

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Trải nghiệm miễn phí gói ứng dụng ZTV trên các android box phổ thông

Đúng rồi. thì lúc ko dùng Live TV internet, mà dùng TV vệ tinh thì nó ngon lành bình thường như đầu tàu giá 400k thôi. Mấy kênh free hiện tại thì xem thời sự tỉnh nhà, chứ ko có gì xem :D

Nhà cũng có cái đầu KTS mặt đất của tàu nhưng hình như bây giờ không xem được nữa rồi. Nó là chuẩn cũ DVB -T thôi hay sao ý

Ztv

Dịch vụ ott phụ thuộc rất nhiều vào đường truyền tại khu vực đó. Mặc dù ztv có đủ sever tại Vnpt, viettel, fpt. Chưa bao giờ hệ thống nghẽn quá tải, nhưng rất nhiều người dùng kêu là mạng quang cũng giật, trong khi rất nhiều người dùng gói internet rẻ nhất vẫn xem không hề lạng một giây nào. Hiện nay 19 kênh HD của ztv cho chất lượng HD đẹp nhất si với tất cả các apk ott trên mạng. 47 kênh sd cũng rất đẹp tương đương vệ tinh sd. Ccu lượng người xem trực tuyến trong wc là hơn 15000 kết nối ổn định HD world cup. Để tối ưu các bác nên rest lại modem và box cho chắc ăn để xem wc ổn định

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Dịch vụ ott phụ thuộc rất nhiều vào đường truyền tại khu vực đó. Mặc dù ztv có đủ sever tại Vnpt, viettel, fpt. Chưa bao giờ hệ thống nghẽn quá tải, nhưng rất nhiều người dùng kêu là mạng quang cũng giật, trong khi rất nhiều người dùng gói internet rẻ nhất vẫn xem không hề lạng một giây nào. Hiện nay 19 kênh HD của ztv cho chất lượng HD đẹp nhất si với tất cả các apk ott trên mạng. 47 kênh sd cũng rất đẹp tương đương vệ tinh sd. Ccu lượng người xem trực tuyến trong wc là hơn 15000 kết nối ổn định HD world cup. Để tối ưu các bác nên rest lại modem và box cho chắc ăn để xem wc ổn định

Hôm đầu nâng cấp kênh xem nuột lắm bác. Nhưng hai hôm nay xem lag kinh khủng

ngonphi_bg

Member

Reset lại modem thay đổi pass wifi bây giờ thấy ổn hơn rồi.

XUAN GIAO

Member

Tối qua k vào ztv xem wc k được, sáng mua thẻ cào 3 tháng k+sd để xem, kích hoạt xong vào ztv thử lại thì ngon và hình ảnh đẹp hơn làm tiếc tiền đau cả ruột
Ps: k+ hết hạn vẫn xem được các đài vtv1,3,6 vậy mà tối qua đến 11h trận vtv6 trực tiếp thì nó khoá lại, đến 2 h vtv3 trực tiếp thì nó khoá vtv3 và thả vtv6, bá đạo thiệt, ae nào bị như mình k ?
Tiếc là khu đang ở chưa có vtv cab không thì tháo cái chảo k+ xuống cho đỡ tức từ sáng đến h

Thao1975

Member
Ðề: Re: Trải nghiệm miễn phí gói ứng dụng ZTV trên các android box phổ thông

Chuẩn, mạng nhà tớ VNPT, 4,75M, xem tốt các chương trình, nhất xem các kênh HD, còn nét hơn MYTIVI, nhà đang dùng thuê bao Mytivi ở Hà nội

Đôrêmi

Moderator
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Trải nghiệm miễn phí gói ứng dụng ZTV trên các android box phổ thông

Em nói nhỏ 1 chút nhé, chắc là bác cũng biết (em không muốn nói rõ sợ K+ can thiệp khóa mất) bác cứ dò DVBS2 free trên ZTV sẽ có 2 kênh CH7 và CH8 của Thái sẽ free WC. Em nói xong K+ can thiệp thì các bác đừng trách em nhé!

gomenasai

Mấy hôm đi công tác ở nhà bà vợ cứ kêu ZTV giật với dừng. Hôm qua về xem thì hóa ra modem chập chờn. Chạy ra Trần Anh làm cái modem mới về và kết quả là đây:
[video=youtube_share;xn-gsfBYjQU]http://youtu.be/xn-gsfBYjQU[/video]
Mượt từ đầu đến cuối trận ợ. Internet nhà cháu có 4m (150k / tháng, gói trợ cấp cho giáo viên của VNPT Hà Nội chứ không có điều kiện quang như các bác ợ)

gomenasai

Em nói nhỏ 1 chút nhé, chắc là bác cũng biết (em không muốn nói rõ sợ K+ can thiệp khóa mất) bác cứ dò DVBS2 free trên ZTV sẽ có 2 kênh CH7 và CH8 của Thái sẽ free WC. Em nói xong K+ can thiệp thì các bác đừng trách em nhé!
Bác Đồ cho anh em xin luôn cái thông số trans luôn ợ

Đôrêmi

Moderator

Bác Đồ cho anh em xin luôn cái thông số trans luôn ợ

Em toàn dò tự động nên cũng không để ý, mà giờ ZTV E Class gửi lên HN nhờ các bác kĩ thuật xử lý lại rồi, bác cứ dò tất cả là ra nhé.
TP 11669 V 30000 kênh CH8 đang free đó

phithien

Well-Known Member

ko khéo bác mí đánh động k+ can thiệp thì khổ bà con nghèo, anh e mình giàu, thì đủ chảo, mạng... ko lo :D

ngonphi_bg

Member

Sáng nay có ai xem đc livetv không?

longkien

Member

mình vẫn xem bình thường mà.

HNT24681

Well-Known Member

Đang xem Bbn với Nhật trên vtv6-hd đây