Trải nghiệm miễn phí gói ứng dụng ZTV trên các android box phổ thông

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Các bác đang dùng gói ứng dụng ZTV ONE đã sử dụng lại được bình thường chưa. Em bị từ đêm qua đến giờ. Cứ mở vào ứng dụng chưa kịp làm gì được tầm 3S là out luôn ra ngoài. Không biết phả do sựu cố mạng không hoặc do app của em có vấn đề để cài lại

Đôrêmi

Moderator
Ðề: Re: Trải nghiệm miễn phí gói ứng dụng ZTV trên các android box phổ thông

Các bác đang dùng gói ứng dụng ZTV ONE đã sử dụng lại được bình thường chưa. Em bị từ đêm qua đến giờ. Cứ mở vào ứng dụng chưa kịp làm gì được tầm 3S là out luôn ra ngoài. Không biết phả do sựu cố mạng không hoặc do app của em có vấn đề để cài lại

Tối qua lúc anh em kêu, mình cũng vào thì bị như bác, để 1 lát tự out ra luôn, hôm nay thì lại bình thường rồi.

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Re: Trải nghiệm miễn phí gói ứng dụng ZTV trên các android box phổ thông

Tối qua lúc anh em kêu, mình cũng vào thì bị như bác, để 1 lát tự out ra luôn, hôm nay thì lại bình thường rồi.

Của em vẫn out bác ạ. Cả trên cái A Class thứ hai em mới cài cũng OUT sau 3s. Không biết bị gì ?

P/s : Đã khởi động lại modem và vô được ZTV ONE không bị out nữa rồi. Nhưng hay bị đứng hình, chắc hậu quả của việc đứt cáp ngày hôm qua

Ðề: Re: Ðề: Re: Trải nghiệm miễn phí gói ứng dụng ZTV trên các android box phổ thông

Của em vẫn out bác ạ. Cả trên cái A Class thứ hai em mới cài cũng OUT sau 3s. Không biết bị gì ?

P/s : Đã khởi động lại modem và vô được ZTV ONE không bị out nữa rồi. Nhưng hay bị đứng hình, chắc hậu quả của việc đứt cáp ngày hôm qua
Các phân khác sử dụng bình thường chỉ có Live TV là không xem được.

gomenasai

Ðề: Trải nghiệm miễn phí gói ứng dụng ZTV trên các android box phổ thông

Nhà cháu cũng vẫn đang xem bình thường đây ợ:

Có điều từ sự cố các bác Z bị cắt cáp tối qua đến giờ, cứ chuyển kênh HD sau 10s bị khựng 1 phát tầm 2s rồi sau đó lại chạy nuột.
Các bác Z sớm khắc phục cái này nhé

HNT24681

Well-Known Member

Đến giờ chỉ còn ztv one là xem wc14 ngon thôi; tất cả các dịch vụ khác đều ngỏm củ tỏi. Kể cả nexttv nhà e cũng đai rồi :(
May mà còn có ztv one apk; tuy chậm hơn cáp nhưng có còn hơn ko :D
Hy vọng em nó sống dai đến hết wc.

Chỉnh sửa lần cuối:

meocon

Well-Known Member

Đến giờ chỉ còn ztv one là xem wc14 ngon thôi; tất cả các dịch vụ khác đều ngỏm củ tỏi. Kể cả nexttv nhà e cũng đai rồi :(
May mà còn có ztv one apk; tuy chậm hơn cáp nhưng có còn hơn ko :D
Hy vọng em nó sống dai đến hết wc.

bác đang xài mạng gì thế

laodatma

Member

Em cài đặt & kích hoạt ok, hệ thống báo đ dunhf thử 7 ngày luôn nhưng mỗi tội chức năng cần nhất là live tv k dùng được! Hay là phải mua thẻ nạp hả các cụ?

Ztv

Re: Ðề: Trải nghiệm miễn phí gói ứng dụng ZTV trên các android box phổ thông

Em cài đặt & kích hoạt ok, hệ thống báo đ dunhf thử 7 ngày luôn nhưng mỗi tội chức năng cần nhất là live tv k dùng được! Hay là phải mua thẻ nạp hả các cụ?

Chắc của bác cài nhiều apk không chuẩn khi chạy live tv nó không giọi trình player mặc định. Bác reset box cài lại sẽ ok . Hoặc box của bác không hỗ trợ dts và dolby trong trình player mặc định dẫn tới xung đột. Luồng tín hiệu ztv hỗ trợ dolby 5.1 cho cả vod và live tv. Tiếc là live tv chưa đài nào phát dolby 5.1. Dịch vụ ott online duy nhất ở VN ztv hỗ trợ chuẩn này trên luồng online vod và live do hỗ trợ từ hệ thống nén và phân phối luồng.

linh tran

Ðề: Re: Ðề: Trải nghiệm miễn phí gói ứng dụng ZTV trên các android box phổ thông

Đánh dấu em này theo dõi nữa xem :) dc do

laodatma

Member
Ðề: Re: Ðề: Trải nghiệm miễn phí gói ứng dụng ZTV trên các android box phổ thông

Chắc của bác cài nhiều apk không chuẩn khi chạy live tv nó không giọi trình player mặc định. Bác reset box cài lại sẽ ok . Hoặc box của bác không hỗ trợ dts và dolby trong trình player mặc định dẫn tới xung đột. Luồng tín hiệu ztv hỗ trợ dolby 5.1 cho cả vod và live tv. Tiếc là live tv chưa đài nào phát dolby 5.1. Dịch vụ ott online duy nhất ở VN ztv hỗ trợ chuẩn này trên luồng online vod và live do hỗ trợ từ hệ thống nén và phân phối luồng.
Player ngoài em chỉ cài mỗi mxplayer & vlc còn box thì chắc chắn k hỗ trợ dts. Xem film online trên ztv thò ngon choét, tiếng hình tốt. Mối tội tv live chỉ thấy phất logo kênh tv xong lại quay lại màn hình ngầm định của ztv luôn :(

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Trải nghiệm miễn phí gói ứng dụng ZTV trên các android box phổ thông

Player ngoài em chỉ cài mỗi mxplayer & vlc còn box thì chắc chắn k hỗ trợ dts. Xem film online trên ztv thò ngon choét, tiếng hình tốt. Mối tội tv live chỉ thấy phất logo kênh tv xong lại quay lại màn hình ngầm định của ztv luôn :(

Hình như apk ZTV ONE này có một số kênh bật vô là bay lun ra giao diện ngoài này. Bạn thử mở LIVE TV rồi dùng đk đi chuyển nút lên xuống thật nhanh sau đó thật nhanh nhấn nút OK nên khiển để nó đảo qua kênh khác xem

sitetopvn

Active Member

Mình dùng apk này trên con M8 cũng bị vào live tv là bị bay ra gd ngoài , tìm đủ cách mà ko khắc phục dc

HNT24681

Well-Known Member

Vtv6HD trên ztv one apk có vẻ ko đc nét bằng vtv3HD

dangdtbk

Member

Cái app này từ lúc cài xem rất tốt. Hôm nọ lỗi phát giờ vào toàn báo rất tiếc, ztv đã dừng lại. Có bác nào bị giống em không ?

HNT24681

Well-Known Member

Mày mò mãi e cũng cài đc lên điện thoại, nhưng vì app đc thiết kế cho tablet và AB nên ko điều khiển đc.
Hic, muốn cài lên đt để cày wc đêm chứ mở tv lại ngại:(

Bên trên