Trải nghiệm OpenELEC trên MXQ và giải pháp xem Truyền hình IPTV của FPT

djxo911

Member
Ðề: Trải nghiệm OpenELEC trên MXQ và giải pháp xem Truyền hình IPTV của FPT

Bạn đã test addon Mytv của bạn djxo911 chưa? Tôi cài trên S6 chỉ xem được SCTV thôi mạng vnpt nhé.

Mình ko có đường truyền vnpt nên chưa test dc, cái SCTV đấy mạng nào cũng xem được nhé ;)
Còn Mytv thử dùng addon này xem đã được chưa nhé Link download

quangv

Member

Cách này là dễ nhất nhưng modem chính sẽ không kết nối wifi. Nếu là modem không wifi là chạy rất ổn định.
Bác nào muốn chạy theo cách này cũng được nhưng phải tắt wifi trên modem chính để ko xung đột.
Khi tắt DHCP thì modem không cấp dải IP nhưng modem đấy vẫn có IP như modem chính nên vẫn xung đột.

hôm nay em lôi con lap cho mượn về để test thì xem ngon lành các bác ạ. connect trực tiếp đến con GPON qua wifi hay qua con TPLINK đều xem được mới ác. Trong khi mở kodi trên con android tab kia thì vẫn xịt.

quangv

Member

Vấn đề em nghĩ bây giờ không biết là có đúng không nữa đó là cái androi tab của em nó không hỗ trợ multicast nên xịt. Em đang tính up con TPLINK lên ddwrt được không các bác?

vuthecong78

Well-Known Member

Vấn đề em nghĩ bây giờ không biết là có đúng không nữa đó là cái androi tab của em nó không hỗ trợ multicast nên xịt. Em đang tính up con TPLINK lên ddwrt được không các bác?

Nên sang Openwrt

Dinhthi74

Cám ơn bạn nhé để mình thử nhé. Thanks

hungproman

Em ko tắt DHCP mà cứ để nguyên đó.
Em xem đc ok nhưng xem thì các máy khác ko vào wifi đc.
Nguyên nhân là gì các bác và cách khắc phục như nào ạ?
Em cảm ơn!

rua bo

Well-Known Member

1.0.9 bác ạ , e chạy bản Kodi 15.0 của bác ITVplus , sau đó cài thêm addon này vào

Em mới cài Kodi 15.1 của bác VNTVBOX ko cải thiện chút nào (1.0.7), vưỡn như cũ.

rua bo

Well-Known Member

Bác rua bo cài bản của vntv là bị nhé, e cũng bị mà, bác cài bản 15.0 của itvplus, hieuhien, hoặc bản gốc 15.1 trên kodi.tv , chờ phản hồi của bác

Để ngày mai, em cài lại xem sao. Cám ơn bác.

vuthecong78

Well-Known Member

Ko có add-on hay list IPTV nào có kênh BTV5 nhỉ :( , kênh này SCTV chiếu độc quyền giải Ý , Pháp và mấy trận hay nhất vòng đấu của giải Đức ở VN , theo như trên trang chủ thì thấy nó được phát ở định dạng SD lẫn HD 1080i , có bác nào có cách lấy được địa chỉ IP của kênh này ko ?

rua bo

Well-Known Member

Bác rua bo cài bản của vntv là bị nhé, e cũng bị mà, bác cài bản 15.0 của itvplus, hieuhien, hoặc bản gốc 15.1 trên kodi.tv , chờ phản hồi của bác

Em đã cài bản của hieuhien vẫn bị. Có lẽ, đầu bị nóng chăng (vì chủ nhà nhét sau đít TV treo tường). Để ngày mai, em gắn thêm quạt xem có hết ko.

List kênh này thử coi
http://www.hdvietnam.com/diendan/22-hd-media-player/915264-iptv-cho-dune-vai-pc-dui.html
Kênh 92 list 2 bác tìm kênh đó sau add vào list riêng của mình. Tự làm khắc sướng.

Cảm ơn bác quasin đã giúp đỡ , cơ mà kênh BTV5 trong list này đang bị lỗi ( e đã thử cả HD lẫn SD , mấy kênh khác chạy ok ) , chờ bác chủ thớt bên đó fix vậy

djxo911

Member

Cảm ơn bác quasin đã giúp đỡ , cơ mà kênh BTV5 trong list này đang bị lỗi ( e đã thử cả HD lẫn SD , mấy kênh khác chạy ok ) , chờ bác chủ thớt bên đó fix vậy

2 Kênh này trên hệ thống đều đổi kênh, mình sẽ tìm lại sớm nhất rồi cập nhật vào hệ thống!

congvcbhti

Bác ơi mấy cái Icon bác bỏ nền màu đỏ đi ạ, nhìn đẹp hơn!

congvcbhti

Bác chỉ em cách thay Logo kênh với ạ!

Bên trên