Transformers II trên IMAX

dnghi

Member
Cái gì cũng trở nên khủng trên IMAX!

Đó là cảm nhận đầu tiên ngay khi bạn thưởng thức IMAX! Màn hình to kinh khủng, âm thanh 12.000W, màn ảnh tráng bạc, ghế ngồi rộng rãi, lưng ghế êm và ngã ra sau 1 góc lớn rất thoải mái...
IMAX là rạp có màn hình khổng lồ (trung bình 22m chiều dài, 16.1m chiều cao, hoặc thậm chí có thể to hơn), gấp khoảng 8 đến 10 lần màn hình bình thường, “chuyên trị” nhưng bộ phim hoành tráng (độ phân giải lên tới 70 megapixels).
Rạp Krungsi trên SIAM PARAGON chiếu đến tận sáng với suất 2:00am.
Mình coi suất 11:00pm mà mua vé ngay từ lúc SIAM PARAGON mở cửa đã gần như hết chỗ tốt, may mà ráng kèo nèo mấy em bán vé mở hết các suất trong ngày ra cho mình chọn mới được 2 cặp vé mà phải ngồi cách nhau.

Transformers II đã tận dụng thế mạnh của kỹ thuật quay của film lớn bằng máy IMAX cho những trường đoạn hoành tráng nhất film: Cảnh chiến đấu trong rừng, ảnh người máy công trường và đoạn cuối hoành tráng với kim tự tháp Ai Cập... Màn hình đang to vật vã bỗng bung ra theo chiều dọc để cho bạn những trường đoạn quay Full IMAX với hình ảnh tràn ngập trong mắt bạn, những chiến binh robot được sức phô diễn hết hình ảnh cao to, đồ sộ trong góc máy rộng nhất bao quát toàn bộ tầm nhìn! Khung cảnh khu rừng với những màn chiến đấu, phô diễn Robot-kungfu. Cảnh những con robot xe công trường hợp lại thành 1 con robot siêu khủng khiến bạn phải há hốc mồm... Cảnh kim tự tháp hùng vĩ vỡ đổ hàng nghìn viên đá xuống chân tháp khiến bạn phải thắc mắc: kỹ xảo hay là thật đây trời?! ... Những điều này chính là sự khác biệt rất rất lớn khi bạn xem Trans.II trên IMAX và các màn hình thông thường khác.
một hình ảnh chụp lúc mọi người đang vào rạp bằng điện thoại để bạn hình dung màn hình cao thế nào và khi với Trans.II khi nó bung ra full size thì lấp đầy cả chiều cao đó!

Đây là rạp IMAX London, nhưng xem ra cái Krungsi của Thái cũng y chang!

(Nếu bạn xem Transformers II dù ở bất cứ nơi nào trên thế giới, hãy ngồi ghế VIP hoặc hoặc xa màn hình nhất để bắt kịp hình ảnh chuyển động đến chóng mặt của film!!!) Những cú máy dài tưởng chừng như bất tận đặc tả các chuyển động, biến hình của người máy khiến máu của bạn (Fan của Trans.) cứ chảy rần rật rần rật, người cứ căng lên như là sợ những thước film kia sẽ qua mất vậy đó! (Mình đi coi với vợ mà cứ phấn khích như trẻ con coi film siêu nhân, bị vợ phê bình quá, phải nghiêm khắc rút kinh nghiệm!)

Với tất cả những gì mà Michael Bay mang lại, với mình, Terminator 4 phải gọi Trans.II bằng cụ và xách dép theo hầu!

Về độ hoành tráng, hình ảnh, âm thanh...các bạn có thể xem review của Poly.

Cảnh báo: Đoạn này có tiết lộ 1 tí cảm nhận về film đấy nhá! :cool:
Về nội dung, sau khi xem xong và về đến khách sạn lúc 2:30 sáng, mình và vợ bàn cả 30' về film này với kết luận:
M.Bay quá tham lam khi mang cả cửa hàng người máy lên màn bạc, ngập tràn kỹ xảo khiến diễn viên không còn bao nhiêu đất diễn, kết thúc diệt trùm nhanh chóng dễ dàng trong khi trường đoạn chiến đấu giữa 2 phe Người + Robot và Robot phe ác quá dài. Nhiều em người máy cũng không có nhiều đất diễn, có em thoại được 1 câu là bị bắn banh xác.
Bộ trưởng bộ quốc phòng tập trước nay đã không góp mặt mà thay bằng 1 tay rất "người", bị Optimus hỏi 1 câu cứng họng...
Nhạc film hoành tráng, nhiều đoạn quen thuộc mà bạn sẽ sướng rân người...nhưng tổng thể vẫn thua phần 1.
M.Bay dường như mạnh tay khi mang tất tần tật vũ khí khí tài quân sự của quân đội Mỹ ra show hàng.
Bạn sẽ thấy nhiều điểm không thuyết phục lắm: Trùm rất dễ tổn thương chỉ với 1 loạt bắn từ tận tàu sân bay ngoài xa lắc vào thẳng nóc kim tự tháp.
Film có vẻ còn muốn ra phần III nên chừa 1 vài em sống dai như đỉa! (Cái ác mà, vẫn còn đâu đó ngoài kia chờ thời...lên tập kế tiếp!)

Chỉ còn vài ngày nữa, các fan của Trans. hãy sẵn sàng, uống thật ít nước, ngồi thật xa và hãy "mong đợi có chừng mực" (vì như vậy, những gì Trans.II mang lại mới đủ khiến bạn sướng, chứ cũng có khối fan chửi um sau khi xem vì mong đợi quá mức đấy, M.bay cũng là người chứ có phải robot siêu khủng đâu?!)

Chỉnh sửa lần cuối:

GENERALS

Ban Quản Trị
Ðề: Transformers II trên IMAX

Oạch....oạch...... Incredibly speechless..........

Just screaming out loud when looking at IMAX screen......................

Ths bác dnghi nhiều, GEN thèm quá rồi...hixhix

GENERALS

Ban Quản Trị

Màn hình đang to vật vã bỗng bung ra theo chiều dọc để cho bạn những trường đoạn quay Full IMAX với hình ảnh tràn ngập trong mắt bạn, những chiến binh robot được sức phô diễn hết hình ảnh cao to, đồ sộ trong góc máy rộng nhất bao quát toàn bộ tầm nhìn!

Chưa bao giờ trải nghiệm, chưa hình dung cụ thể thế nào nhưng lúc đọc những dòng này của bác thì GEN tửong tựong thôi thấy adrenaline trong máu tăng cao, áp lực chạy rần rần trong huyết quản.....^^

- Việt Nam có IMAX chưa các Bác???
- nghe Bác dnghi kể mà Em thèm nhỏ hết rớt rãi ra Keyboard (làm chập mấy phím lại phải thay cái mới)

p.s: Tổng chi phí từ VN tới rạp IMAX là bao nhiêu hả Bác???

camthuong

có khi nào cả nhà HD mình tổ chức đi xem chung ko ạ?
mún đặt chỗ quá...

poly

Banned

e nghĩ mod nên nhập chung topic cũ và sửa tiêu đề cho anh em tiện tham khảo

dino

Active Member

quá thèm, ko bít khi nào VN mới có IMAX đây :(( i luv IMAX so much :x :x

dnghi

Member

- Việt Nam có IMAX chưa các Bác???
- nghe Bác dnghi kể mà Em thèm nhỏ hết rớt rãi ra Keyboard (làm chập mấy phím lại phải thay cái mới)

p.s: Tổng chi phí từ VN tới rạp IMAX là bao nhiêu hả Bác???

Vietnam chưa có IMAX bác ui! Ngày xưa nghe bảo Megastar đem IMAX về VN nhưng theo mình biết thì cả 100 Triệu $ cho 1 rạp, nhưng film ít nên có thể các bác í chùn tay. Nhưng anh em cũng thấy đấy, ngày nay Hollywood đang ra sức hỗ trợ cho IMAX và dòng film 3D, và sắp tới đây, gần nhất là Harry Potter sẽ chiếu IMAX 3D (đeo gương/kính phân cực khi xem) chắn chắn sẽ là 1 trải nghiệm mới cho fan của chàng phù thủy trẻ này.

Chi phí tạm tính thế này nha:
Vé máy bay khứ hồi: rẻ nhất từ ~70usd đến 149 usd tùy các bác mua sớm hay muộn.
Phòng khách sạn: sang thì chơi 70usd, 3* thì khoảng 30-32usd book trên Agoda còn rẻ ác, quan trọng là gần SIAM PARAGON hay không nhá!
Ăn uống: ~35.000VND cho 1 đĩa hủ tíu xào thơm ngon nức nở
Taxi từ sân bay về trung tâm Bangkok: ~400 Bath = 200.000Vnd

- 1 vé xem IMAX bằng xem cả năm trên Megastar = ăn bỏng ngô đẫy mồm + Coca trướng bụng Bác nhể?
- nhưng vẫn muỗn xem (nếu có đ.k)
Cảm Ơn Bác

GENERALS

Ban Quản Trị

- 1 vé xem IMAX bằng xem cả năm trên Megastar = ăn bỏng ngô đẫy mồm + Coca trướng bụng Bác nhể?
Cảm Ơn Bác

Bác nói nhầm rồi....đối với cá nhân GEN thì giá đấy so với giá ở VN là rẻ như cho không đấy bác ạh, vé V.I.P nhất của IMAX có ~200k VNĐ àh, cái vé V.I.P rạp thường tại VN ta mà anh Megastar & Lotte quất 250k rồi......

Vé IMAX thì tầm 100-200k àh.... quá rẻ đấy bác, cái này về VN giá 300k GEN cũng đi như thường....... ko thể hoãn cái sung sướng được bác ạh ^^

dnghi

Member

Cảm Ơn Bác

Nói đến bỏng ngô mới nhớ, bên thái quân chúng nó mua bỏng ngô mà chơi cái thùng đựng to như cái thùng sơn Dulux, cao thì khoảng phân nửa, nhìn là thấy khủng rồi, chúng ăn có được bao nhiêu đâu, ôm cái thùng khệ nệ vô rạp rồi lại khiêng ra vẫn còn cả đống mới ghê chứ! Tiếc là quên chộp 1 tấm cho các xem cho vãi hàng chơi!
P/s: Bác nào còn bên Thái chộp hộ em 1 tấm cái xô Popcorn (phải gọi cái xô mới đúng!) cho bà con chiêm ngưỡng nha!:p

ngongo

Hi huynh!
ko gặp được huynh ở BKK tiếc thật...Tôi xem Trans..tối thứ sáu nhưng vì tối t5 đi quậy quá nên vào rạp ngủ mất tiêu không biết phim kết thúc như thế nào nữa,hết phim ,cô bạn vỗ vỗ ,dậy về,ngủ ngáy thấy ghê...chờ vài bữa nữa xem lại ở megas... Bữa đó tôi xem UP 3D,nếu huynh chưa xem nhớ dẫn bà xã đi xem nhe,phim dễ thương lắm,đoạn dạo đầu buồn man mác nhưng đoạn sau thì cười...

buihung

Administrator

Bác nói nhầm rồi....đối với cá nhân GEN thì giá đấy so với giá ở VN là rẻ như cho không đấy bác ạh, vé V.I.P nhất của IMAX có ~200k VNĐ àh, cái vé V.I.P rạp thường tại VN ta mà anh Megastar & Lotte quất 250k rồi......

Vé IMAX thì tầm 100-200k àh.... quá rẻ đấy bác, cái này về VN giá 300k GEN cũng đi như thường....... ko thể hoãn cái sung sướng được bác ạh ^^

Bác cũng nhầm rồi, ý bác xau trai là giá vé bác dnghi đưa ra (tổng chi phí từ VN bay qua TL để xem) cơ mà.

Mountain

Member

HIC, SƯỚNG THẬT. CÓ ĐIỀU KIỆN ĐI BKK XEM PHIM. ƯỚC GÌ...

dnghi

Member

Hôm nay 2 v/c muốn đi coi lại, ai dè rạp full, chả còn chỗ đẹp, mấy em bán vé cứ dụ mấy hàng đầu còn sót lại...ngu à, có mà ói ra hết vì chóng mặt!:))

kepin

Well-Known Member

Hoành tráng quá, làm 2 vé cho thôi :). không chờ nổi HD rồi

dnghi

Member

Có bác nào xem Harry Potter 3D trên IMAX chưa? Review cho anh em học hỏi đi chớ?!

vumanhha

Em có ông anh mấy hôm trước vừa thăm quan trường quay của Hollywood ở Los Angeles.
Ổng kể trong đó có chiếu Transformer 2 3D,phải đeo kính vào xem,đoạn nào nhà đổ hay cháy nổ thì ghế ngồi nó rung bần bật như thật .
Transformer 2D ở IMAX đã ghê rồi mà đây nó còn 3D thì không hiểu kiểu gì @-)

dnghi

Member

Úi chà, vụ này phải nhờ anh em nào bên mẽo kiểm chứng, chứ anh Mai Cồ Bảy lúc quay chỉ mượn mỗi Camera IMAX thôi mừ?!:confused:
Và trên IMAX cũng chỉ là 2D, sure, hổng lẽ có Trans.II dị bản ta?X_X

Bên trên