[Trao Đổi Kinh Nghiệm] - Mua Sắm Và Phối Ghép Thiết Bị Âm Thanh !!!

C_Pham

Well-Known Member
Ðề: [TRAO ĐỔI KINH NGHIỆM] - MUA SẮM VÀ PHỐI GHÉP THIẾT BỊ ÂM THANH !!!

Chiều hôm qua mấy anh em (minhsur, Tittom79, tuandnt77,Buixuananh74 và em trai) lên Nam Phú được bác Dũng cho nghe Leben CS600 ghép với BW 804D và Heco Temptation phát bằng SACD Mcintosh nghe các loại nhạc khác nahu từ Lệ Quyên, Yeo Si Ting và nhạc cổ điển.

Em không ngờ con Leben CS600 công suất có 23W mà kéo ngon lành cả em BW 804D khó tính vậy, nghe âm thanh ấm áp, âm trung và trầm sâu lắng, âm hình rộng.

Điều em ngạc nhiên hơn là trước đây em cứ nghĩ amply đèn chỉ chơi tốt nhạc vocal, nhưng em nó chơi cả nhạc cổ điển (Symphony - dàn nhạc có đến hơn 100 người chơi) cũng ngon lành.

Chỉnh sửa lần cuối:

ĐT Nam Phú

Well-Known Member

Chiều hôm qua mấy anh em (minhsur, Tittom79, tuandnt77,Buixuananh74 và em trai) lên Nam Phú được bác Dũng cho nghe Leben CS600 ghép với BW 804D và Heco Temptation phát bằng SACD Mcintosh nghe các loại nhạc khác nahu từ Lệ Quyên, Yeo Si Ting và nhạc cổ điển.

Em không ngờ con Leben CS600 công suất có 23W mà kéo ngon lành cả em BW 804D khó tính vậy, nghe âm thanh ấm áp, âm trung và trầm sâu lắng, âm hình rộng.

Điều em ngạc nhiên hơn là trước đây em cứ nghĩ amply đèn chỉ chơi tốt nhạc vocal, nhưng em nó chơi cả nhạc cổ điển (Symphony - dàn nhạc có đến hơn 100 người chơi) cũng ngon lành.

Lúc các bác đến em đang nhập lô B&W 800D, 802D... và M'c Intosh
Hồm nào các bác rảnh, kính mời các bác lại ghé em nghe thử sản phẩm cao cấp nhé.

Toietmoi

Well-Known Member
Re: Ðề: [TRAO ĐỔI KINH NGHIỆM] - MUA SẮM VÀ PHỐI GHÉP THIẾT BỊ ÂM THANH !!!

Nhà em rất thích sân chơi như các bác, vừa có thêm kinh nghiệm, vừa được trải nghiệm nhiều dòng thiết bị khác nhau và ít khi đầu tư nhầm. Nghe nhạc giống như chơi nhiếp ảnh, có nhóm hội cùng chơi thì học phí sẽ ít nhưng hiệu quả rất cao.

Các bác chả rủ E đi gì cả. Toàn đồ độc thôi.

Minhsur

Banned

Các bác chả rủ E đi gì cả. Toàn đồ độc thôi.

Bác C_Pham thông báo công khai mà bác. Chăcs dạo này bác bận nên không nhận được tin rồi.
Đợt tới bác thu xếp thời gian đi nhé. Em thấy mới về nhiều đồ lớn lắm, như b&w 800D, 802D...

Tối hôm nọ E nghe 1 cặp loa 803 diamond cấu hình như sau:
+ Loa: 803 Diamond.
+ Pow: Pass Labs X250 Power Amplifier+
+ Pre: Goldmund ( E chả nhớ thương hiệu, nhưng giá cũng tầm hơn 100 tr).
+ CDP: Teac 25XS.
+ Dây: Toàn dây cỏ khoảng hơn 1tr.
Theo tai trâu của E: Mỗi dải trầm là tạm được (cái này là sở trường của B&W), các dải khác dính vào nhau. Trung âm hơi khô, treble không để lại ấn tượng gì cả. Bộ dàn này chắc phải còn cải thiện nhiều. Nói chung là B&W cũng rất khó khuất phục. Bác chủ nói là chi nhiều tiền thế mà vẫn chưa hay. :D. Bộ này cũng ngót nghét tầm trên 300 củ rồi. Có lễ hôm nào dẫn bác ấy đến nhà anh Dũng cho nghe thử các phối ghép B&W để học hỏi thêm.

Minhsur

Banned
Ðề: Re: Ðề: [TRAO ĐỔI KINH NGHIỆM] - MUA SẮM VÀ PHỐI GHÉP THIẾT BỊ ÂM THANH !!!

Nhà em rất thích sân chơi như các bác, vừa có thêm kinh nghiệm, vừa được trải nghiệm nhiều dòng thiết bị khác nhau và ít khi đầu tư nhầm. Nghe nhạc giống như chơi nhiếp ảnh, có nhóm hội cùng chơi thì học phí sẽ ít nhưng hiệu quả rất cao.

Bác Em&Anh có ở HN không ạ.
Mời bác hôm nào rảnh giao lưu cùng anh em đi bác.

ĐT Nam Phú

Well-Known Member

Tối hôm nọ E nghe 1 cặp loa 803 diamond cấu hình như sau:
+ Loa: 803 Diamond.
+ Pow: Pass Labs X250 Power Amplifier+
+ Pre: Goldmund ( E chả nhớ thương hiệu, nhưng giá cũng tầm hơn 100 tr).
+ CDP: Teac 25XS.
+ Dây: Toàn dây cỏ khoảng hơn 1tr.
Theo tai trâu của E: Mỗi dải trầm là tạm được (cái này là sở trường của B&W), các dải khác dính vào nhau. Trung âm hơi khô, treble không để lại ấn tượng gì cả. Bộ dàn này chắc phải còn cải thiện nhiều. Nói chung là B&W cũng rất khó khuất phục. Bác chủ nói là chi nhiều tiền thế mà vẫn chưa hay. :D. Bộ này cũng ngót nghét tầm trên 300 củ rồi. Có lễ hôm nào dẫn bác ấy đến nhà anh Dũng cho nghe thử các phối ghép B&W để học hỏi thêm.

Em kính mời bác và bạn bác đến em. Nếu có sẵn 803D em sẽ bóc thùng ghép thử cho các bác.

Toietmoi

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: [TRAO ĐỔI KINH NGHIỆM] - MUA SẮM VÀ PHỐI GHÉP THIẾT BỊ ÂM THANH !!!

Bác Em&Anh có ở HN không ạ.
Mời bác hôm nào rảnh giao lưu cùng anh em đi bác.
Cảm ơn bác Minhsur!
Tiếc là em lại ở SG bác ạ, nếu không thì nhà em đã bu theo các bác từ lâu rồi.
Hồi nhà em còn ở HN thì chưa biết các bác, thiệt thòi ghê!

lan806

Well-Known Member

Đã bác nào nghe cặp loa này chưa ạ, nhìn em nó nạc như khúc giò thế này thích quá.

tittom79

Well-Known Member

E xin cảm ơn bác Dũng cùng các bác đã cho e được trải nghiệm với phối ghép mới như vậy. E thì rất thích nghe nhạc cổ điển, và ở nhà e cũng hay nghe nhạc cổ điển qua cặp loa cỏ và ampli đểu của e thấy nó không lên hết được âm thanh của từng loại nhạc cụ nếu để ở mức Volume nhỏ. Hôm qua, mặc dù không có cơ hội nghe mấy bài tủ của e, nhưng khi nghe đĩa nhạc giao hưởng như bác C-Phạm đã nói trên đây, e thấy vẫn nghe được âm thanh của từng loại nhạc cụ khi để ở mức Volume nhỏ. Và e cũng hiểu rằng con đường chơi âm thanh cứ như là trò leo núi vậy. Muốn được chinh phục, muốn được leo đến đỉnh núi cao hơn!

Một lần nữa xin cảm ơn các bác ạ.

sieulong

Well-Known Member

Đã bác nào nghe cặp loa này chưa ạ, nhìn em nó nạc như khúc giò thế này thích quá.

em được nghe cặp loa này năm 2012, ấn tượng về hình dáng để lại nhiều hơn là ấn tượng về âm thanh ạ

pin0cchi0

Cho hỏi các bác là Phòng nhà e diện tích khoảng 25m2-30m2 có
+ 1 đôi loa thùng Celestion
+ 1 bộ đôi âm ly Sherwood Stereo Main Amplifier AM- 8500G & Pre Amplifier AVP-8500G
Theo e được biết thì bộ này chuyên về xem phim và nghe nhạc thì phải
Nay e muốn mua thêm
+1 đôi loa treo
+1 bộ trộn
Để setup thành dàn hát karaoke lúc buồn, bác nào tư vấn giúp e với ạ, bác cho e 3 tiêu chí nhé
+loại bình dân
+loại trung
+loại cao cấp
Để e cân đối xem đủ thóc ở tiêu chí nào thì quất ạ :D
Thanks các bác nhiều

Chỉnh sửa lần cuối:

E thì thích cặp loa này. Nhưng chắc chả bao giờ có đủ tiền mua. :D

VAN_LOC

Well-Known Member

Hôm nào có dịp vào trong này công tác mình mời Bác qua Showroom nghe thử em nó trình diễn như thế nào .
@ Bộ đang phối với em nó : Amply Đèn KR Audio VA 880 ( hoặc Amply AVM A5.2T ) + AVM CD 3.2 .
Nghe Lossless : Aurender Music Player X 100 + Aprilmusic DAC 100 MKII + Amply .

VA880

AVM Audio - EVOLUTION A5.2T

X100

Stello DA100 MK2 DAC | KOSMIC.us

Chỉnh sửa lần cuối:

lan806

Well-Known Member

Em cảm ơn bác, năm nay chưa vào SG nên thấy nhớ rồi đây :)

thanhyk

Well-Known Member

Ngày xưa ông bà nói 'cái nết đánh chết cái đẹp'. Cô Nết được 7 điểm còn Cái Đẹp chỉ 3, bây giờ ngược lại Cái Đẹp được 7 Cô Nết còn 3... Giờ chẳng thấy đại gia nào cặp với Cô Nết cả toàn bao Cô Đẹp thui... Đồ âm thanh cũng rứa.

lan806

Well-Known Member

Ngày xưa em đi học phải đọc Tấm, Cám, đến giờ em ngẫm ra Tấm còn ác hơn Cám.

Đồ âm thanh em chẳng thấy cái nào hay mà không đẹp cả, tất nhiên mới so với mới, cũ so với cũ.

tai3979

e mới vô chơi.tư vấn dum e bộ nay nha.
sherwood 4508 + yamaha f150
em k chơi chuyên, hay nghe nhac sến.lấy rec vì tiện.
cảm ơn mấy bác trước nha

levanduc17

Xin nhờ các bác tư vấn dùm em với ạ. Hiện em có 1 con tv lcd vs 1 dàn âm thanh HTH5550K của samsung, dàn này có hỗ trợ dts vs 5.1 ạ. Em đang dùng dịch vụ mytv của vnpt. Bây giờ em muốn xem tivi mà âm thanh xuất ra từ dàn HT của em có được k ạ. Nếu được em phải làm như thế naò. Mong các bác chỉ giúp em ạ. Tivi và dàn chả em đều có cổng optical. Liệu có phải do em k có dây này kết nối dàn với tv k ạ. Mong các bác chỉ giaó. Em thanks các bác nhiều ạ.

h̉ ć

Bên trên