[Trao Đổi Kinh Nghiệm] - Mua Sắm Và Phối Ghép Thiết Bị Âm Thanh !!!

Ðề: [TRAO ĐỔI KINH NGHIỆM] - MUA SẮM VÀ PHỐI GHÉP THIẾT BỊ ÂM THANH !!!

Cặp này thấy giá sách là 50 ngàn EU. Khoảng 1.5 tỷ.

hamvui55

Active Member

các bạn cho hỏi tôi đang có dàn Onkyo HT S4504 giờ mình muốn mua 1 cặp loa để nghe nhạc vàng hay hơn trong tầm 10tr nên mua loa nào ? phòng mình gần 20m2 .cám ơn các bạn

do_long_khach

Well-Known Member

Dựng bộ 2 kênh nghe nhạc vàng riêng, chắc chắn hay hơn mua loa 100 triệu lắp vào dàn onkyo bây giờ của bác

Xin nhờ các bác tư vấn dùm em với ạ. Hiện em có 1 con tv lcd vs 1 dàn âm thanh HTH5550K của samsung, dàn này có hỗ trợ dts vs 5.1 ạ. Em đang dùng dịch vụ mytv của vnpt. Bây giờ em muốn xem tivi mà âm thanh xuất ra từ dàn HT của em có được k ạ. Nếu được em phải làm như thế naò. Mong các bác chỉ giúp em ạ. Tivi và dàn chả em đều có cổng optical. Liệu có phải do em k có dây này kết nối dàn với tv k ạ. Mong các bác chỉ giaó. Em thanks các bác nhiều ạ.

h̉ ć
Bác mua sợi dây optical nhé. Mua đồ xịn thì đắt, nếu không có thể ra chợ trời mua 50-100K về cắm từ TV -> dàn hoặc cắm thẳng từ Mytv ->dàn cũng được. em đã dùng như thế này rồi. Sau khi cắm nhớ chọn chế độ Digital in (dig-in) trên dàn nhé. Chúc bác thành công!

Dựng bộ 2 kênh nghe nhạc vàng riêng, chắc chắn hay hơn mua loa 100 triệu lắp vào dàn onkyo bây giờ của bác

Bác chủ đầu tư 10 củ thôi (chứ không phải 100 củ) bác T ơi!
Nhưng dù sao bác chủ cũng nên đầu tư 2CH riêng, 10 củ hoặc hơn tí là có thể có bộ tạm chấp nhận với yêu cầu được rồi! em đang dùng B&W686 (hàng thanh lý) ghép tạm với con Combo Onkyo mini FR-V7 (hàng nội địa 110V) giá chưa đến 10 củ để trên cơ quan, cũng thấy ok!

do_long_khach

Well-Known Member

Ý tôi là kể cả loa 100 triệu lắp vào cái avr nhỏ chuyên xem phim kia thì nghe nhạc vàng cũng khó hay được. Còn của bác là đồ 2 kênh rồi.

ttlinhha

Well-Known Member

Ý tôi là kể cả loa 100 triệu lắp vào cái avr nhỏ chuyên xem phim kia thì nghe nhạc vàng cũng khó hay được. Còn của bác là đồ 2 kênh rồi.

Từ hôm lấy em NAD356 về em nghe chả hơn 2313 là mấy bác ah. Thế mà hôm nay em ngồi xuống sàn nghe hay thế, cứ như đổi Amply khác vậy bác ah. Không biết 684 có thêm cái chân vào có đc như khi em ngồi xuống sàn ko bác nhỉ?

lan806

Well-Known Member

Từ hôm lấy em NAD356 về em nghe chả hơn 2313 là mấy bác ah. Thế mà hôm nay em ngồi xuống sàn nghe hay thế, cứ như đổi Amply khác vậy bác ah. Không biết 684 có thêm cái chân vào có đc như khi em ngồi xuống sàn ko bác nhỉ?

Hôm nay tinh thần bác phấn chấn vui vẻ nên nghe nó cũng khác :)

C_Pham

Well-Known Member

Sau này bác có điều kiện đổi lên con Anthem225 em nghĩ nó đánh 684 của bác nghe khác hẳn đấy ạ, em thấy nó đánh 683 khá hay. Mỗi tội hàng mới giờ không có mà hàng 2nd chẳng thấy ai bán.

ttlinhha

Well-Known Member

Hôm nay tinh thần bác phấn chấn vui vẻ nên nghe nó cũng khác :)

Em sẽ nghe thêm nhiều ngày xem sao :)

Sau này bác có điều kiện đổi lên con Anthem225 em nghĩ nó đánh 684 của bác nghe khác hẳn đấy ạ, em thấy nó đánh 683 khá hay. Mỗi tội hàng mới giờ không có mà hàng 2nd chẳng thấy ai bán.

Chú này em đã nghe của bác tuanphongkt nhưng ko thấy ấn tượng lắm (chắc em chưa nghe nhiều). Thường ngày em toàn xem phim là chính nên hôm nay mở ra thấy hay thế

thanhyk

Well-Known Member

Bác ttlinhha mà tắm rồi nghe nó sẽ thấy hay hơn nghe mà chưa tắm ấy nhé...he..he (kinh nghiệm).

lahabentin

Well-Known Member

Vị trí kê kích loa ảnh hưởng rất nhiều đến chất lượng âm thanh đấy bác. Đứng nghe thấy khác, ngồi khác mà nằm còn khác hơn nữa đấy! Thế nên các bác đừng vội chê những món đồ mình có nhé.

Black Dragon

Well-Known Member

Anthem225 nghe ngon lành nhưng không có hàng. Hồi trước có bác hỏi, e mới hỏi Anh Duy thì phải Order trong 45 ngày mới có, muốn nghe demo nó chắc khó lắm bác ạh.

lan806

Well-Known Member

Có bác ở HN (Hồ Tùng Mậu) đang rao bán anthem225 đấy bác

mocphat

Mình cũng cùng ý với bác thớt này, em cũng có đam mê, mà mới tập chơi nên cũng chẳng biết gì nhiều mong các bác đi trước hướng dẫn nhiệt tình. cám ơn các bác trước nhé!

hifistuff

Chào Bác tai3979,

Sherwood RX-4508 phối với Yamaha F150 thì khá ổn phù hợp phòng khoảng 20 m2 trở lại, có chức năng bluetooth nên khá tiện lợi ( không cần CD Player)
Model F150 là 2 đường tiếng, nên đừng kỳ vọng nhiều ở dải trầm (phù hợp nghe nhạc nhẹ hoặc êm dịu).
Bác cũng có thể chọn phối với loa bookshelf khá cũng với trầm giá dưới 6 triệu khác xem sao.
Chúc bác có bộ loa nghe nhạc vừa ý.

hifistuff

Chào Bác hamvui55,

Em xin ứng cử với bác em MusicMaster 10 trầm giá chỉ hơn 8 triệu.
Em nó 3 đường tiếng, nghe nhạc sếp, vàng thì khá tốt.
Bác tham khảo đường link nha: MusicMaster 10.
Nhưng em e sợ rằng Onkyo HT S-4504, hãng thiết kế riêng cho bộ Home theater dạng compact ( công suất nhỏ).
Nếu đúng như hãng công bố 100 W/channel ( theo chuẩn IEC) thì ok, đánh tốt.
Chúc bác tìm được loa phù hợp.

bca258nt

Well-Known Member

Các Bác biết giúp em với!

Em ghép Sub polk 550 với AVR Yamaha 3010, Sub để chế độ auto, mỗi lần AVR cấp tín hiệu mà loa Sub đang ở chế độ standby thì Sub kêu " Đùng" một phát thôi rồi....!. Các Bác hướng dẫn em xử lý tình trạng nêu trên với. Em cảm ơn nhiều!

Chỉnh sửa lần cuối:

C_Pham

Well-Known Member

Hôm chủ nhật vừa rồi đến Nam Phú em được nghe 2 phối ghép: Leben CS600 đánh với JM Lab Focal 946 nghe rất hay (nhưng em vẫn thích CS600 này ghép với Tannoy Turnberry GR hơn).

Sau đó được bác Trung cho nghe CS600 ghép với ProAC D18 (vì em chưa được nghe ProAc bao giờ nên mới nhờ bác Trung ghép cho nghe thử).

ProAC em nghe các bác đi trước ca ngợi nhiều, nhưng chắc ghép với Naim mới hợp, chứ em nghe ghép với CS600 mặc dù trung âm tốt, bass sâu, nhưng theo em cảm nhận tiếng hơi sáng, bass không dứt khoát.

Cám ơn Nam Phú đã cho em thêm trải nghiệm mới.

Bên trên