Đánh giá Trên tay đầu ghi Bluray Pioneer 208DBK và Bluray Player Sony BDP-S5100

thanhyk

Well-Known Member
Ðề: Trên tay đầu ghi Bluray Pioneer 208DBK và Bluray Player Sony BDP-S5100

Thanks bác Đức nhiều... Có ai rành thì em mới dám theo...

do_long_khach

Well-Known Member

Đọc 1 hồi thì thấy thôi cứ down file remux về xem trên hdp cho đỡ mất thời gian và ko gian

Không biết xem đĩa bluray 3D trên đầu bluray player này hình có rõ hơn khi xem với đầu Oppo ko ta. Ai biết xin chia xẻ kinh nghiệm với.

thanhyk

Well-Known Member

Oppo là đầu bdp có chất lượng hình ảnh khá nhất trong các đầu bdp mà em biết, đầu bdp ở VN chuộng hiệu pioneer, khi mua bdp lưu ý có 2 loại có 3D và không 3D.

vietdung_790

Active Member

Lưu trữ phim thì ghi lên đĩa bluray và ổ cứng thì cái nào tốt hơn các bác nhỉ :D

alibaba1978

Well-Known Member

đọc xong bài này là BD lậu đầy đường hehe

thanhyk

Well-Known Member

Lưu trên hdd là cách phổ biến nhất vì có thể xoá/ copy và xem tiện lợi nhất, dùng đĩa lưu phim cũng là một cách lưu trữ và xem nhất là có đầu bluray. Nhưng để làm thành 1 đĩa 'ngon lành' thì công sức và điều kiện...không nhỏ.

laumam

Well-Known Member

đúng như vậy , đã ghi ra đĩa đễ xem thì cũng hơi tốn công sức nhưng ngược ta lại có được chất lượng hình ảnh và âm thanh khi xem trên Bluray player , hơn hẳn các HDP thông dụng và cái đáng quý nhất là lưu được những bản phim yêu thích với những hộp và bìa đĩa sinh động và thời gian bảo quản không dưới 10 năm . Loại đĩa bèo của Taiwan như Ridata , Memorex , mình ghi đĩa cách day hơn 3 năm bây giờ khi đút đĩa vào để xem lại vẫn ngon lành như cành đào , nếu có khã năng chơi đĩa các hàng hiệu như Sony , Verbatim , Philip , mawxell ..........thì mới biết giá trị cũa đĩa .

davidhand

Moderator

đúng như vậy , đã ghi ra đĩa đễ xem thì cũng hơi tốn công sức nhưng ngược ta lại có được chất lượng hình ảnh và âm thanh khi xem trên Bluray player , hơn hẳn các HDP thông dụng và cái đáng quý nhất là lưu được những bản phim yêu thích với những hộp và bìa đĩa sinh động và thời gian bảo quản không dưới 10 năm . Loại đĩa bèo của Taiwan như Ridata , Memorex , mình ghi đĩa cách day hơn 3 năm bây giờ khi đút đĩa vào để xem lại vẫn ngon lành như cành đào , nếu có khã năng chơi đĩa các hàng hiệu như Sony , Verbatim , Philip , mawxell ..........thì mới biết giá trị cũa đĩa .

Bác Lẩu là cao thủ remove Cinavia code mà, chơi đĩa thì còn lo gì vụ bản quyền nữa! Chơi đĩa mặc dù hơi tốn kém nhưng nó cũng có cái thú của nó.

abc123xyz

Member

Nếu nguồn phim bluray bị dính lỗi cinavia thì bác dùng soft DVDFab9 chuyển nó về region A trước khi burn là xem bình thường trên đầu S5100 thôi mà .
Bác có thể nói kỹ hơn về chỗ này được không? Thanks bác

abc123xyz

Member

thanks bác, dongocgiao,và hbinhlove vì những chia sẻ thông tin về cách ghi đĩa, in nhãn đĩa,.... Đối với mình thì cái cảm giác nằm xem lại những phim cũ yêu thích rất là ......yomost

Hiện giờ đĩa 50GB mắc gấp mấy lần đĩa 25GB, với những phim dung lượng khoảng 40 GB thì có cách nào ghi ra 2 đĩa 25GB mà vẫn giữ nguyên menu, chapter,... không vậy bác? :D

Đã order cái đầu ghi blu ray được 5 ngày, hi vong có trước lễ để có thể vọc lúc nghỉ lễ. Trước mắt chỉ mua disc trắng tàn tàn để ghi thử, lên tay thì mua đĩa xịn rồi ghi lại những phim ưu thích để lưu trữ lâu dài

CÁC BẠN CHO MÌNH HỎI THĂM TÍ XÍU.
MÌNH CŨNG THÍCH CHƠI ĐĨA BLURAY LẮM VÌ CÓ THÊ LƯU TRỮ ĐƯỢC MÀ KHÔNG SỢ HƯ VÀ COI LẠI NHỮNG BỘ PHIM ƯA THÍCH.
NHƯNG MÌNH MUỐN HỎI THĂM 1 TÍ LÀ: CÓ CÁCH NÀO ĐỂ ÉP, ENCODE, TRANSCODE HAY BẤT KỲ CÁCH NÀO ĐỂ LÀM 1 BỘ FILM TỪ 40GB THÀNH ĐĨA 25GB KHO ?
SAU KHI ĐÃ REMOVE QUẢNG CÁO, EXTRA, PHỤ ĐỀ CŨNG NHƯ AUDIO KHÔNG CẦN THIẾT THẬM CHÍ CẢ PHẦN CREDIT NHƯNG DUNG LƯỢNG FILM VẪN KHÔNG THỂ NÀO DƯỚI 25GB (CỤ THỂ LÀ 33,5 GB HAY 27GB)
MÌNH RẤT MUỐN CHƠI ĐĨA NHƯNG ĐANG BĂNG KHOĂN VẤN ĐỀ NÀY
MONG CÁC BẠN CAO THỦ HƯỚNG DẪN GIÚP MÌNH
THANKS ^^

laumam

Well-Known Member

với phim 2D BD50 cắt thành 2 đĩa BD25 rất dễ , có rất nhiều soft làm được , tên soft mình không nhớ , cứ search google sẻ thấy thôi.
Phim BD50 3D cắt thành 2 đĩa BD25 3D thì khó hơn nhiều , mình đã từng cắt 2 phim tài liệu 3D rất đẹp : MICRO MONSTERS WITH DAVID ATTENBOROUGH 3D và GALAPAGOS WITH DAVID ATTENBOROUGH 3D với đầy đủ Menu POP và TOP

Bạn laumam làm ơn hướng dẫn cụ thể dùm mình với, mình là newbie gà lắm.
Mình không biết gì nhiều như các bạn nên chỉ mình với, mình thích chơi bluray remux mà ổ cứng thì chứa hok nổi nên mới chuyển sang đĩa (mà 50GB thì không có - nếu có thì mắc quá nên mới sang chơi đĩa 25GB).
Mong bạn có thể chỉ mình 1 vài phần mềm cụ thể hay bài viết cụ thể (tiếng anh tiếng việt gì cũng được) - bạn đưa link cho mình là được ồy.
Thanks bạn nhiều lắm

---------- Post added 18-04-2014 at 11:51 ----------

Mình không biết gì nhiều như các bạn nên chỉ mình với, mình thích chơi bluray remux mà ổ cứng thì chứa hok nổi nên mới chuyển sang đĩa (mà 50GB thì không có - nếu có thì mắc quá nên mới sang chơi đĩa 25GB).
Mong bạn có thể chỉ mình 1 vài phần mềm cụ thể hay bài viết cụ thể (tiếng anh tiếng việt gì cũng được) - bạn đưa link cho mình là được ồy.
Thanks bạn nhiều lắm

laumam

Well-Known Member

Thanks bạn nhiều lắm

như mình đã nói cắt phim 2D BD50 thành 2 đĩa BG25 cứ search google sẻ thấy download phần mềm cùng với crack rồi theo hướng dẫn của soft mà làm thôi . Còn cắt phim 3D BD50 Thành 2 đĩa BD25 3D thì phải có thời gian viết Tut cho các bạn mới được.
Sắp tới đây có Phim REAL 3D Transformers: Age of Extinction , mình sẽ cắt thành 2 đĩa BD25 3D gửi tặng các bạn

thanhyk

Well-Known Member

CÁC BẠN CHO MÌNH HỎI THĂM TÍ XÍU.
MÌNH CŨNG THÍCH CHƠI ĐĨA BLURAY LẮM VÌ CÓ THÊ LƯU TRỮ ĐƯỢC MÀ KHÔNG SỢ HƯ VÀ COI LẠI NHỮNG BỘ PHIM ƯA THÍCH.
NHƯNG MÌNH MUỐN HỎI THĂM 1 TÍ LÀ: CÓ CÁCH NÀO ĐỂ ÉP, ENCODE, TRANSCODE HAY BẤT KỲ CÁCH NÀO ĐỂ LÀM 1 BỘ FILM TỪ 40GB THÀNH ĐĨA 25GB KHO ?
SAU KHI ĐÃ REMOVE QUẢNG CÁO, EXTRA, PHỤ ĐỀ CŨNG NHƯ AUDIO KHÔNG CẦN THIẾT THẬM CHÍ CẢ PHẦN CREDIT NHƯNG DUNG LƯỢNG FILM VẪN KHÔNG THỂ NÀO DƯỚI 25GB (CỤ THỂ LÀ 33,5 GB HAY 27GB)
MÌNH RẤT MUỐN CHƠI ĐĨA NHƯNG ĐANG BĂNG KHOĂN VẤN ĐỀ NÀY
MONG CÁC BẠN CAO THỦ HƯỚNG DẪN GIÚP MÌNH
THANKS ^^
Cùng ý kiến để hiểu biết cách làm, nhưng nếu giảm từ 40gb xuống 24gb chẳng hạn cho vừa đĩa 25gb thì em nghĩ thế nào chất lượng cũng giảm. Đã chơi downl là kém đĩa gốc rồi thì ráng ghi đĩa 50gb luôn cho khỏi mất công. File nhỏ thì đĩa 25gb, file lớn thì đĩa 50gb...là xong bác nhỉ.

Topic hay bổ ích, em xin oánh dấu phát, nghiên cứu dần dần.
Thời đại để phổ biến Bluray đã đến rầu :)) .

KLQ: nhưng em mới mua đc 1 đầu Bluray Sharp BD-HDS53 giá là 1000k VNĐ hàng nội địa nhật, ko remote, nhưng dùng remote của dvd sharp thì vẫn ngon, nhưng ngặt nỗi toàn tiếng Nhật, đang mò tiếp. Em ở tỉnh lẻ nên chưa có đĩa Bluray mà test :)) .

Thanks bạn nhiều lắm

như mình đã nói cắt phim 2D BD50 thành 2 đĩa BG25 cứ search google sẻ thấy download phần mềm cùng với crack rồi theo hướng dẫn của soft mà làm thôi . Còn cắt phim 3D BD50 Thành 2 đĩa BD25 3D thì phải có thời gian viết Tut cho các bạn mới được.
Sắp tới đây có Phim REAL 3D Transformers: Age of Extinction , mình sẽ cắt thành 2 đĩa BD25 3D gửi tặng các bạn

Cùng ý kiến để hiểu biết cách làm, nhưng nếu giảm từ 40gb xuống 24gb chẳng hạn cho vừa đĩa 25gb thì em nghĩ thế nào chất lượng cũng giảm. Đã chơi downl là kém đĩa gốc rồi thì ráng ghi đĩa 50gb luôn cho khỏi mất công. File nhỏ thì đĩa 25gb, file lớn thì đĩa 50gb...là xong bác nhỉ.
Mình cũng bik chứ. Mà tại vì mình bị 2 nguyên nhân sau đây nè:
1. Ra ngoài NHẬT TẢO kho có đĩa bluray trắng 50GB nên mới chuyển qua disc 25GB :(((
2. Mình thử cắt ra 2 disc 25GB rùi và thất bại ê chề. Ra dc 2 disc thi TMT Cyberlink Win DVD đều báo kho đọc được =_=. Còn nếu ép xuống disc 25GB thì mất 8 tiếng đồng hồ lận-chạy overnight TT_TT
Vậy đó, mình thử mọi cách ồy và tính quay lại vs HDD nè
Mong mọi ngui giup do...
Huhu

laumam

Well-Known Member

Mình cũng bik chứ. Mà tại vì mình bị 2 nguyên nhân sau đây nè:
1. Ra ngoài NHẬT TẢO kho có đĩa bluray trắng 50GB nên mới chuyển qua disc 25GB :(((
2. Mình thử cắt ra 2 disc 25GB rùi và thất bại ê chề. Ra dc 2 disc thi TMT Cyberlink Win DVD đều báo kho đọc được =_=. Còn nếu ép xuống disc 25GB thì mất 8 tiếng đồng hồ lận-chạy overnight TT_TT
Vậy đó, mình thử mọi cách ồy và tính quay lại vs HDD nè
Mong mọi ngui giup do...
Huhu

Không hiểu bạn dùng soft gì để cắt mà không play được , gợi ý cho bạn dùng 1 trong 2 soft thường dùng để cắt phim 2D : TSmuxer hay MKVtool cắt file m2ts , sau khi cắt xong thành 2 file m2ts dùng cho bản BD25 ,tạo lại Playlist rồi đưa ngược trở lại folder BDMV của đĩa , tuỳ chỉnh lại menu là xong

Để mình làm thử xem sao ^^
Dù gì cũng cám ơn bạn nhiều. Hy vọng bạn sẽ post 1 tutorial hướng dẫn những người mê chơi bluray remux mà kỹ thuật yếu như mình để giúp đỡ.
P/s: laumam ơi cho mình hỏi cái nữa là nếu bộ film đó là 33,8GB thì sao bạn, split như thế nào vậy ?

Bên trên