Đánh giá Trên tay đầu ghi Bluray Pioneer 208DBK và Bluray Player Sony BDP-S5100

hbinhlove2003

Well-Known Member
Ðề: Trên tay đầu ghi Bluray Pioneer 208DBK và Bluray Player Sony BDP-S5100

cho hỏi ở đâu có bán cái khay in cd của r230 nhỉ. Mới mua cái máy cũ có 700k mà mất cái khay chán quá phải mua nhãn đĩa rời in tạm.
Bác thử ra chợ nhật tảo đảo 1 vòng các tiệm pc cũ xem sao hoặc ra khu bùi thị xuân, tôn thất tùng q1 hỏi các tiệm chuyên máy in chắc có

ocungssd

Member

Bác thử ra chợ nhật tảo đảo 1 vòng các tiệm pc cũ xem sao hoặc ra khu bùi thị xuân, tôn thất tùng q1 hỏi các tiệm chuyên máy in chắc có
tớ mua được rồi. Có điều bị hư cơ mất không in đc. In nhãn dán lên cũng ok lắm. Nghe nói in phun trực tiếp thì cũng mau hư cơ lắm hại đầu phun nữa còn lâu nữa. In nhãn khá là nhanh in 1 lần được 2 cái luôn.

Anh em nào có kinh nghiệm ghi đĩa ko. Chia sẽ với. Tớ bị hư 2 cái 50GB rồi tiếc quá. Đầu ghi Pioneer 209. Tới dán nhãn trước khi ghi. :(

hbinhlove2003

Well-Known Member

tớ mua được rồi. Có điều bị hư cơ mất không in đc. In nhãn dán lên cũng ok lắm. Nghe nói in phun trực tiếp thì cũng mau hư cơ lắm hại đầu phun nữa còn lâu nữa. In nhãn khá là nhanh in 1 lần được 2 cái luôn.

Anh em nào có kinh nghiệm ghi đĩa ko. Chia sẽ với. Tớ bị hư 2 cái 50GB rồi tiếc quá. Đầu ghi Pioneer 209. Tới dán nhãn trước khi ghi. :(
Mình thường ghi xong rồi sau đó mới đem đi in trực tiếp lên đĩa, đó giờ ghi Bluray tốc độ 8X với Pioneer 208 là ok nhất

ocungssd

Member

thanks bạn tớ ghi 2x luôn cho chắc. :D

ocungssd

Member

Em cũng giống bác, nhưng em dùng loại thùng này, chứa được 360 đĩa:

Có rãnh trượt cho bao đĩa:

Bao đĩa cũng để 2 đĩa 2 bên, có nhãn ghi số thứ tự:
Cho minh xin dia chi mua cai thung dia nay voi'

abc123xyz

Member

Gần cuối tháng 1 có người quen bên Nhật về, mình đã nhờ nó cầm về giùm block 20 disc bluray trắng 50G Verbatim (made in Japan và là loại in nhãn đĩa được), nhờ cầm thêm thì ko vấn đề gì với nó cả, giá bên đó bao nhieu thì qui ra VND thôi, ko mất phí gì cả, cùng lắm khao nó cafe :). Mình ko buôn bán gì ở đây cả, mấy bác nào có nhu cầu thì pm mình biết giá cả, ghi ra đây sợ ảnh hưởng đến người khác. Thanks

PS. Anh em có thể xem chi tiết loại đĩa ở Amazon "Verbatim Blu-ray Disc 20 Spindle - 50 GB 4X Speed BD-R DL - Printable", loại mình nhờ cầm về y chang vậy

hbinhlove2003

Well-Known Member

Gần cuối tháng 1 có người quen bên Nhật về, mình đã nhờ nó cầm về giùm block 20 disc bluray trắng 50G Verbatim (made in Japan và là loại in nhãn đĩa được), nhờ cầm thêm thì ko vấn đề gì với nó cả, giá bên đó bao nhieu thì qui ra VND thôi, ko mất phí gì cả, cùng lắm khao nó cafe :). Mình ko buôn bán gì ở đây cả, mấy bác nào có nhu cầu thì pm mình biết giá cả, ghi ra đây sợ ảnh hưởng đến người khác. Thanks
Verbatim chắc hơi chát so với TDK anh nhỉ :D

abc123xyz

Member

Thấy Amazon giá TDK mắc hơn Verbatim mà em, trước giờ anh ghi toàn Verbatim ko, thấy ngon lắm :))

Bên trên