Đánh giá Trên tay đầu ghi Bluray Pioneer 208DBK và Bluray Player Sony BDP-S5100

Ðề: Trên tay đầu ghi Bluray Pioneer 208DBK và Bluray Player Sony BDP-S5100

Tính sơ sơ : 60k / 1 đĩa trắng . 100fim = 100 đĩa = 6 triệu = 2 ổ 3TB + 1 ổ 2TB hoặc 4-5 ổ 2TB . setup raid array ít nhất cũng còn 4TB . lưu được tầm 120 file bluray gốc hoặc 160 file bluray remux.

Tổng kết lại là mua HDD sẽ hiệu quả hơn. Dữ liệu sẽ giữ được đời đời kiếp kiếp ( raid mà) trong khi bluray disk loại tự ghi thì tuổi thọ rất ớn ăn.
Vui thôi. Nói chung mỗi người mỗi thú. :v
tại tui ko rành cái khoảng setup raid j đó !!!

hbinhlove2003

Well-Known Member

Tính sơ sơ : 60k / 1 đĩa trắng . 100fim = 100 đĩa = 6 triệu = 2 ổ 3TB + 1 ổ 2TB hoặc 4-5 ổ 2TB . setup raid array ít nhất cũng còn 4TB . lưu được tầm 120 file bluray gốc hoặc 160 file bluray remux.

Tổng kết lại là mua HDD sẽ hiệu quả hơn. Dữ liệu sẽ giữ được đời đời kiếp kiếp ( raid mà) trong khi bluray disk loại tự ghi thì tuổi thọ rất ớn ăn.
Vui thôi. Nói chung mỗi người mỗi thú. :v
Ghi ra đĩa là dạng sưu tầm bạn à, cái nào mình xem qua bản miniHD thấy hay ưng ý mới down Bluray hoặc 3D Bluray ghi ra đĩa đễ dành. Cái nào cũng ghi thì chịu sao nổi :D

lctk_71

Member

Hộp đĩa bây giờ hay cong vênh chấu cài đĩa nên mình ko chơi , lâu nay mình toàn dùng cái loại bao xốp có nỉ hai mặt để bảo quản , vì lớp nỉ nó ko làm cho đĩa bị ẩm mốc , lơi thế thêm hai đĩa hai bên nên lúc nào cũng được ép phẳng với nhau , giá thì cực bèo 15.000 một sắp chứa được 100 đĩa bluray nhé=))
Em cũng giống bác, nhưng em dùng loại thùng này, chứa được 360 đĩa:

Có rãnh trượt cho bao đĩa:

Bao đĩa cũng để 2 đĩa 2 bên, có nhãn ghi số thứ tự:

lctk_71

Member

Ghi ra đĩa là dạng sưu tầm bạn à, cái nào mình xem qua bản miniHD thấy hay ưng ý mới down Bluray hoặc 3D Bluray ghi ra đĩa đễ dành. Cái nào cũng ghi thì chịu sao nổi :D
Cái này chính xác nè. Phim thì ra liên tục, mà không phải phim nào cũng hay, nên chỉ những phim đáng lưu (theo sở thích cá nhân) thì mới sưu tầm bản Bluray gốc ghi ra đĩa để dành.

abc123xyz

Member

Phụ đề ghép vào phim luôn thì bạn dùng mkvmerge hoặc nếu đầu BDP hỗ trợ sub rời thì ko cần ghép vào.

Soft làm cái bìa thì nhiều lắm, dễ nhất là DVD Slim và RonyaSoft CD DVD Label Maker

Bình, anh có cách làm nhãn đĩa, bìa cover khác, tiết kiệm thời gian hơn là tự design (ít nhất là với anh hahaha): kiếm bìa đĩa, cover của ai làm sẵn rồi dùng photoshop chỉnh sửa lại theo ý mình :D
1. Kiếm bìa đĩa, cover

COVERS.BOX.SK - high quality DVD / Blueray / Movie
Vào site đó, chọn chức năng search cover/cd phía bên phải: gõ tên phim cần kiếm rồi bấm search. Lựa cover/cd vừa ý rồi save lại.

Free CD and DVD Covers and Album Art | AllCDCovers
Vào trang đó và chọn chức năng search cover cho movies, sau đó cứ lựa cái nào vừa ý thì save lại

Nếu không tìm thấy cái nào vừa ý thì dùng Image search của Google, có thể thêm mấy option search theo Size, color,...

Hầu hết phim đều có thể kiếm từ mấy nguồn đó.

2. Chỉnh sửa bìa đĩa, cover
photoshop CS4,5,6 tùy thích, chỉ cần biết 1 số lệnh thường xuyên của photoshop là có thể chỉnh sửa
- chọn vùng để xóa mà giữ nguyên back ground: Rectangular Marquee Tool --> chọn vùng cần xóa --> Del --> chon option Content-Aware, Opacity=100%,...
- Phóng to thu nhỏ (Ctrl +/ Ctrl -)
- Làm transparent background,...
...
Hoặc bí quá thì cứ đem file hình ảnh ra chỗ in bìa đĩa rồi nhờ mấy anh ngoài đó chỉnh sửa, nhờ chỉ mấy chiêu cơ bản rồi sau đó về nhà tự làm cũng được :D
thông thường cover để bỏ vừa hộp hay bán ở đây thì kích thước cover thường 268x150 mm. Kiếm được cover với kích thước đó thì tốt, ko thì resize lại cũng ko sao, hình có thể bì lùn, to ra chút.

3. In bìa đĩa, cover: nếu có điều kiện sắm máy in thì tốt, không thì kiếm mấy chỗ in bìa, nhãn đĩa để in, giá cả cũng re bèo: chỗ anh hay in la 4,5K/bìa,đĩa tùy lúc.

hbinhlove2003

Well-Known Member

Em xài DVD Slim và RonyaSoft CD DVD Label Maker dễ chỉnh sữa và nó tự cân chỉnh cho vừa hộp đĩa loại dày hoặc mỏng luôn anh

bác hbinhlove hướng dẩn cách ghi đĩa iso với? mà ko phải file iso thì ghi sao?

hbinhlove2003

Well-Known Member

bác hbinhlove hướng dẩn cách ghi đĩa iso với? mà ko phải file iso thì ghi sao?
Dễ thôi bác, ghi iso thì vào các soft chọn Burn Image to Disc, còn ko phải file iso thì chọ Burn Data/Folder to Disc.

mt1394

Member

Bluray Player Sony BDP-S5100 nếu mua ở nguyễn kim thì có wifi tích hợp ko các bạn, hay phải mua cái usb wifi.
Thanks

hbinhlove2003

Well-Known Member

Bluray Player Sony BDP-S5100 nếu mua ở nguyễn kim thì có wifi tích hợp ko các bạn, hay phải mua cái usb wifi.
Thanks
Có lun đó bác, cứ ra đó test thử xem ok thì lấy.

khamnguyen123

thế cái đĩa lưu dc bao lâu hở bác?

cuti

Đọc bài của bác Bình máu quá nên đã order 1 cái như trên link rồi, vì Amazon nó không chịu ship free về VN nên mình nhờ đồng nghiệp bên Sing mua giùm, nó báo là phải order 2 cái mới đủ tiền ship free. Mình chơi luôn hai cái, hehe. Sau này có bác nào muốn share thì mình bán lại cũng chưa muộn. Dự là đầu tháng 10 hàng về, keke
PS: Hôm order , giá theo link là 64.49 USD/pc chưa tính phí ship.

cuti

Order hôm trước , đến hôm nay hàng đã về tới 2 cái 209DBK vì phải bắt mua 2 pcs nó mới ship free về Sing'pore , vừa nhận 1 cái vào trưa nay, keke. Vậy là mai ra mua vài cái disc trắng Bluray về test xem sao. Còn dư 1 cái nhưng đến tháng sau, ông bạn mình mới xách tay về VN, bác nào muốn mua cứ ới mình nhé.

leduchieu

Ngon quá... Bác đặt cái này về thì bảo hành như nào ạ, em nơi gà

thanhyk

Well-Known Member

Bác cuti pm cái giá cho em nhé.
Hàng xách tay này vẫn được bảo hành chính hãng. Nhưng không ai tốn phí vận chuyển 2 chiều cho sản phẩm trị giá nhỏ, với chi phí vận chuyển < 30% trị giá sản phẩm, thì cứ bảo hành nếu đủ điều kiện bảo hành.

hbinhlove2003

Well-Known Member

Order hôm trước , đến hôm nay hàng đã về tới 2 cái 209DBK vì phải bắt mua 2 pcs nó mới ship free về Sing'pore , vừa nhận 1 cái vào trưa nay, keke. Vậy là mai ra mua vài cái disc trắng Bluray về test xem sao. Còn dư 1 cái nhưng đến tháng sau, ông bạn mình mới xách tay về VN, bác nào muốn mua cứ ới mình nhé.
kaka vậy ngon rồi, vọc vạch em nó đi anh :)

king_of_mar1311

Active Member
bác ui, mình ké tóp hỏi tí xíu: phần mềm thiết kế nhãn đĩa bác có không? Mình nhớ người ta có chỉ 1 file PTS sẵn, chỉ cần up ảnh vào là xong mà ko biết chỗ nào để tìm, nếu đc bác cho mình xin file mẫu đó hay page web hướng dẫn cũng được, cảm ơn nhiều

cuti

Bác cuti pm cái giá cho em nhé.
Hàng xách tay này vẫn được bảo hành chính hãng. Nhưng không ai tốn phí vận chuyển 2 chiều cho sản phẩm trị giá nhỏ, với chi phí vận chuyển < 30% trị giá sản phẩm, thì cứ bảo hành nếu đủ điều kiện bảo hành.
Gửi bác leduchieu: mua hàng xách tay thì vẫn tuân theo chế độ bảo hành của Amazon mà bác (nơi nào nó bán cho mình thì nơi đó chịu trách nhiệm bảo hành), nhưng món có giá trị nhỏ thì liệu bác có can đảm để chịu phí gửi hai chiều qua Mỹ không, cho nên trong trường hợp này, lựa chọn thương hiệu là quan trọng.
Các thương hiệu lớn thì số sui mói mua phải cái hư (ngoại trừ ổ cứng)

@ thanhyk
Mình vừa nhận được 1 cái là do ông sếp người Sing sợ HQ Tansonnhat đòi tiền nên chỉ xách có 1 cái à, tháng sau ổng sẽ xách qua 1 cái nữa.
Bác nào cần gấp thì em sẽ nhượng lại trước, ưu tiên ở tp HCM thôi cho nó tiện nhé , em phải để lại 1 cái xài chớ.

Chỉnh sửa lần cuối:

hbinhlove2003

Well-Known Member
Ðề: Re: Trên tay đầu ghi Bluray Pioneer 208DBK và Bluray Player Sony BDP-S5100

bác ui, mình ké tóp hỏi tí xíu: phần mềm thiết kế nhãn đĩa bác có không? Mình nhớ người ta có chỉ 1 file PTS sẵn, chỉ cần up ảnh vào là xong mà ko biết chỗ nào để tìm, nếu đc bác cho mình xin file mẫu đó hay page web hướng dẫn cũng được, cảm ơn nhiều
Có bác,mình mới tìm được 1 cái rất hay là RonyaSoft CD DVD Label Maker 3.01.02.02

Bên trên