Trên tay Himedia Q5IV- Thước đo sức mạnh mới của Android Box

Ðề: Trên tay Himedia Q5IV- Thước đo sức mạnh mới của Android Box

Các bác đang dùng bản 1.0.8 trên em Q5, cho em xin chút phản hồi để báo lên hãng ạ. Sắp ra bản 1.0.9 nên muốn nhờ các bác feedback chút, bản 1.0.8 có vấn đề gì thì báo lại giúp em ạ. Tks các bác =D>=D>
Q5 thì ổn, chỉ có update trên Q1 thì bàn phím ảo hiển thị không đúng, không biết do lỗi của bản rom hay do em lười nên để nguyên vậy update mà không clean update

supportitvplus

Tks các bác đã phản hồi ạ :) Bên em sẽ tổng hợp các ý kiến đóng góp của các bác để phản hồi lại với nsx. Em xin phép đặt thời hạn là hết 12h trưa ngày 23/5 ạ, để đến thời gian đó bên em báo lại với nsx cho nhanh nhé. :D :D

ngoài logitek c270 còn con webcam nào dùng được cho em này ko?

himediatechvn

Active Member

Q5 thì ổn, chỉ có update trên Q1 thì bàn phím ảo hiển thị không đúng, không biết do lỗi của bản rom hay do em lười nên để nguyên vậy update mà không clean update

Chờ bản 1.0.9 test chuẩn rồi lên luôn, bỏ qua 1.0.8 bác nhé.
Bác đang xài cả Q1 Q5. Q1 bản phím ảo hiện thị không đúng là sao bác nhỉ?

Chờ bản 1.0.9 test chuẩn rồi lên luôn, bỏ qua 1.0.8 bác nhé.
Bác đang xài cả Q1 Q5. Q1 bản phím ảo hiện thị không đúng là sao bác nhỉ?
Của e Q5 update lên xài ổn, em tài lanh up cho ông anh con Q1, bị lỗi bàn phím, cái bàn phím hiện lên to đùng nên mất 1 phần, không có phím nào bấm đúng cả.

ngoài logitek c270 còn con webcam nào dùng được cho em này ko?
Em xài con logitek c270 nè, nó có nhận được đâu, cái tay xbox 360 không dây cũng không có phản ứng gì, hỏi rồi mà không thấy ai trả lời, chắc mấy bác xài Q5 không hứng thú với 2 cái phụ kiện này nên không xài.

supportitvplus

Có bản Hicontrol cho các em Android 5.0 rồi các bác ới ới ới!!!

itvplus

Active Member

Em xài con logitek c270 nè, nó có nhận được đâu, cái tay xbox 360 không dây cũng không có phản ứng gì, hỏi rồi mà không thấy ai trả lời, chắc mấy bác xài Q5 không hứng thú với 2 cái phụ kiện này nên không xài.

anh update lên bản 1.0.9 chưa a? bản skype trên đó fix lỗi webcam C270 logitech rùi mà a

tatam

Well-Known Member

Đang tính mua Q5 này cho người bạn mà thấy có vài bác than phiền đèn led mau hỏng nên chùn tay mất rồi.

Chỉnh sửa lần cuối:

650huyphustore

Quá buồn, con đt nhà e đc lên lolipop mà ko dám lên vì sợ ko dùng đc Hicontrol với Hishare. Mong các bác đề xuất với hãng support vụ này dùm đi :(

Nếu bạn dùng AB dòng himedia thì có hishare, hicontrol hỗ trợ hầu hết các điện thoại android nên không lo lắng lắm.

supportitvplus

Quá buồn, con đt nhà e đc lên lolipop mà ko dám lên vì sợ ko dùng đc Hicontrol với Hishare. Mong các bác đề xuất với hãng support vụ này dùm đi :(

Đã có Mybox cho Lollipop phục vụ bác rồi bác nhé :D

supp0rtitvplus

Ý mình muốn nói là đèn led hiển thị thời gian mau hỏng - bị đứt nét => Không biết là do đèn led hư hay mạch đèn led hỏng?

Bác mua Q5 chưa nhỉ. Bác yên tâm khi mua hàng ở itvplus nếu hỏng đổi mới ngay cho b yên tâm nhé .

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Trên tay Himedia Q5IV- Thước đo sức mạnh mới của Android Box

Ý mình muốn nói là đèn led hiển thị thời gian mau hỏng - bị đứt nét => Không biết là do đèn led hư hay mạch đèn led hỏng?

Cái mục đèn led hiển thị thời gian em thấy cũng không quan trọng lắm đâu bác. CHủ yếu là tính năng box mang lại và chế độ support thôi. Em thây dạo gần đây himedia đang làm khá tốt phần này. Q5 hay Q10 đều đáng đồng tiền bát gạo đó.

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Trên tay Himedia Q5IV- Thước đo sức mạnh mới của Android Box

Cái mục đèn led hiển thị thời gian em thấy cũng không quan trọng lắm đâu bác. CHủ yếu là tính năng box mang lại và chế độ support thôi. Em thây dạo gần đây himedia đang làm khá tốt phần này. Q5 hay Q10 đều đáng đồng tiền bát gạo đó.

con của mình ko chế quạt tản nhiệt, chạy cũng sợ nó chết lắm chứ =))

P/s: bác Lục, Kodi của mình để chế độ Enable Zero caching thì dự là bao lâu chết ?

650huyphustore

Ðề: Re: Ðề: Trên tay Himedia Q5IV- Thước đo sức mạnh mới của Android Box

con của mình ko chế quạt tản nhiệt, chạy cũng sợ nó chết lắm chứ =))

P/s: bác Lục, Kodi của mình để chế độ Enable Zero caching thì dự là bao lâu chết ?

Himedia được thiết kế vỏ nhôm nguyên khối nên nó nóng hơn các loại khác là tất nhiên nên bác không cần lo lắng lắm. Nếu khi nào không dùng bác có thể tắt nguồn điện cho nó để nó nghỉ.

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Trên tay Himedia Q5IV- Thước đo sức mạnh mới của Android Box

Himedia được thiết kế vỏ nhôm nguyên khối nên nó nóng hơn các loại khác là tất nhiên nên bác không cần lo lắng lắm. Nếu khi nào không dùng bác có thể tắt nguồn điện cho nó để nó nghỉ.

Viettel MioX1 cũng vỏ nhôm mà chạy thử từ sáng tới chiều nó mát ơi là mát. Chưa tới 40 độ C nữa.

Bên trên