[Trên tay] Huawei MediaQ M310 - Android box lõi tứ đầu tiên xuất hiện tại thị trường Việt Nam

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: [Trên tay] Huawei MediaQ M310 - Android box lõi tứ đầu tiên xuất hiện tại thị trường Việt Nam

Hiện tại theo cá nhân mình nhận xét Q5II chất hơn.

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: [Trên tay] Huawei MediaQ M310 - Android box lõi tứ đầu tiên xuất hiện tại thị trường Việt Nam

mình thích nhỏ gọn nên mua em này chứ không muaQ5II. Như vậy được không các bác
Theo em hiện tại không nên mua Huawei M310 bác nhé. Nếu trong tương lai nó cập nhật firmware tốt hơn thì em sẽ báo lên đây cho anh em biết.

philongvn

Member

Con này có chạy được XBMC không bác Quốc

smallgent

Well-Known Member

mình thích nhỏ gọn nên mua em này chứ không muaQ5II. Như vậy được không các bác

Không nên mua con nào trong cả 2 con bạn nói. Thực sự ban mua Android box/stick để làm gì nào?

philongvn

Member

Không nên m UKhôngn nào trong cả 2 con bạn nói. Thực sự ban mua Android box/stick để làm gì nào?

Để xem phim HD từ con NAS của mình. và có thế đem đi bất cứ nơi nào trong nhà. Với lại cũng có thế dùng nó làm Nas luôn.
Các bác tư vẫn giúp .

tienlequoc

Well-Known Member

Để xem phim HD từ con NAS của mình. và có thế đem đi bất cứ nơi nào trong nhà. Với lại cũng có thế dùng nó làm Nas luôn.
Các bác tư vẫn giúp .
Con Q5II truy cập nas rất bá đạo, bấm phát nhận ngay. :D

smallgent

Well-Known Member

Con Q5II truy cập nas rất bá đạo, bấm phát nhận ngay. :D

Bá đạo mà không có CH Play để cài app phải dùng tạm bằng cái 1marketapp ;) ...vậy là nhóm dev của nhà sản xuất yếu đến mức không làm nổi cái cơ bản của 1 Android mã nguồn mở nữa thì còn làm được gì nữa. Rồi không biết nó support thế nào mà bị như vầy: Himedia Q5 II có vấn đề

smallgent

Well-Known Member

Các bác tư vẫn giúp .

Bạn đã muốn thì bỏ thời gian ra shop thử đi rồi chọn là được chứ gì :) ...mua cái nào theo lời quảng cáo về không được ý chán lắm.

tienlequoc

Well-Known Member

Bá đạo mà không có CH Play để cài app phải dùng tạm bằng cái 1marketapp ;) ...vậy là nhóm dev của nhà sản xuất yếu đến mức không làm nổi cái cơ bản của 1 Android mã nguồn mở nữa thì còn làm được gì nữa. Rồi không biết nó support thế nào mà bị như vầy: Himedia Q5 II có vấn đề
Đúng là hiện tại không có CH-play do là bản dành riêng cho thị trường TQ, mà tụi TQ thì không chơi với Google, tương lai có bản firmware quốc tế sẽ ổn. Cái này là do các nhà phân phối cạnh tranh lẫn nhau, nhập hàng về sớm để dành thị phần.

kientt37

Dev Huawei mới gửi cho mình bản rom mới nhất M310-V100R001C03B005 (gửi ngày 3/9/2013). Mượt mà hơn, Soft remote (hỗ trợ cả android và iOS) đã hỗ trợ AllShare, gamepad,... nhưng vẫn chưa hỗ trợ Tiếng Việt và vẫn hạn chế nhiều app trên Google Play.

tienlequoc

Well-Known Member

Nếu bác có tinh thần chia sẻ thì up lên cho anh em được nhờ.

philongvn

Member

Đã có rom mới các bác ơi?
Support-M310-Downloads - Huawei Consumer BG
Các bác nghiên cứu em này đi không mình thấy ít người dùng quá. Đã có người root được em này rồi. Có gì mình biết sẽ thông báo sau.

tienlequoc

Well-Known Member

Cảm ơn bác! Em đang nhét xó con này. Có firmware mới thì lại lôi ra vọc tiếp. Con này hình đẹp, dùng mượt, wifi cực mạnh. Không chơi được iso. để xem firmware mới có gì hay hơn không?

philongvn

Member

em hỏi giáo sư google thì hình như em nó hỗ trợ thêm usb ethernet và sửa một số lỗi khác

Bên trên