Trên tay VMX V6 - Box Ngon Bổ Rẻ

smallgent

Well-Known Member
Ðề: Trên tay VMX V6 - Box Ngon Bổ Rẻ

Chờ ít review nữa xem sao ?...cái thằng chip ngày xửa ngày xưa mình ghét nó giờ nó mạnh vậy ta ? Đang xài 1 con Ider 7 rom 2.2 chip Allwiner cùi đây. Bác chủ kiểm tra kỹ nhé hàng Ider có 2 bản rom rất rõ 1 cho nội địa TQ và 1 bản quốc tế đấy. Nếu chú này thực sự mạnh thì thôi rồi.

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Trên tay VMX V6 - Box Ngon Bổ Rẻ

Dạo này các bác hay nghi ngờ nhỉ :)
Trên tay, ảnh chụp thực tế đây bác nhé:

Thực tình thì ẻm này em đã test cách đây khoảng 2 tháng rồi. Không biết nên đặt tên cho nó là gì nhỉ - khi ấy nguyên sơ chạy Rom Stock CM7 - chỉ chuyển đổi qua lại giữa các cửa sổ đã thấy sự khác biệt rõ rệt lag, xử lí chậm so với dòng Android Stick MK808 - có phải do Rom chưa được tối ưu chăng?
- Chạy file .mkv mà trên MK808 chiến ngon lành, trên ẻm này tiếng trước hình với độ trễ khoảng 5s, con số này sẽ tăng lên + thêm hình bị xước vỡ khi xem đến cuối bộ phim
- Bluray iso: chưa thể làm được
- 3D Bluray: lại càng chưa rồi
- DTS: mò mãi chưa thấy xuất hiện
- 3D video - có chập được hình nhưng xem hơi ảo
- ,..................................................
P/S: vài lời cảm nhận trên thực tế may mắn đã được dùng thử ạ

oldfriend

Moderator
Cấu hình: Dual Core 1.2G - Ram 1G - Rom 4G

Còn tiếp: - UHD 4K (2160P)
- ISO DVD
- ISO DVD5
- ISO Bluray
- 3D Vieo
- 3D Bluray ISO
- DTS
- Miracast, XBMC.......Etc

Các bác đa nghi quá, đại khái cái topic này được tóm tắt như sau:

1. Lấy hình trên mạng post lên

2. Ghi các tính năng chưa biết là có hay không với nội dung sẽ update: sau khi test thì ghi là không chơi được sau, có gì phải vội =))

smallgent

Well-Known Member

@thaovjp89: tụi cm bake rom cho nó luôn á? lạ nhỉ ...mà cm7 thì thua rồi...cm7 ~ Bánh Gừng 2.3 nhé anh em.

meocon

Well-Known Member

Chưa biết thế nào chỉ nói cảm nghĩ ban đầu
Cái hộp đựng cacton nhìn sao sao ấy : ko pro , ko co déign , noi chung là trống ,.... gây cảm giác ko được thân thiện .
Giao diện nhìn vào rất giống VN làm :)
Còn về cái máy cũng ko sắc sảo .

Chờ thêm thông tin để đánh giá thêm , có thể mình nhìn ko được chính xác , chờ thêm thông tin

Minix Viet Nam

Chờ ít review nữa xem sao ?...cái thằng chip ngày xửa ngày xưa mình ghét nó giờ nó mạnh vậy ta ? Đang xài 1 con Ider 7 rom 2.2 chip Allwiner cùi đây. Bác chủ kiểm tra kỹ nhé hàng Ider có 2 bản rom rất rõ 1 cho nội địa TQ và 1 bản quốc tế đấy. Nếu chú này thực sự mạnh thì thôi rồi.
Chào bác, theo mình thì Chíp nó chỉ quyết định 50% thôi.Phần tuyệt vời của sản phẩn dành cho đội ngũ Code giỏi, làm sao tận dụng hết hiệu suất phần cứng, tối ưu cấu trúc phần cứng,phần mềm để sản phẩm trở nên thân thiện, dễ dùng, đáp ứng vừa đủ nhu cầu sử dụng của người dùng phổ thông. Hạ giá thành sản phẩm.
Còn vấn đề hỗ trợ file ISO thì chắc Bác đã quá rành: Với đội ngũ Code giỏi và mã nguồn hỗ trợ từ nhà sản xuất Chíp thì nó trở thành việc không khó.
Bây giờ mình đi cày đã, tối rảnh sẽ tiếp bác vụ: 2160p, ISO......
Chúc bác vui và luôn ủng hộ anh em Minix!

Chỉnh sửa lần cuối:

phithien

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Trên tay VMX V6 - Box Ngon Bổ Rẻ

Chào bác, theo mình thì Chíp nó chỉ quyết định 50% thôi.Phần tuyệt vời của sản phẩn dành cho đội ngũ Code giỏi, làm sao tận dụng hết hiệu suất phần cứng, tối ưu cấu trúc phần cứng,phần mềm để sản phẩm trở nên thân thiện, dễ dùng, đáp ứng vừa đủ nhu cầu sử dụng của người dùng phổ thông. Hạ giá thành sản phẩm.
Còn vấn đề hỗ trợ file ISO thì chắc Bác đã quá rành: Với đội ngũ Code giỏi và mã nguồn hỗ trợ từ nhà sản xuất Chíp thì nó trở thành việc không khó.
Chúc bác vui và luôn ủng hộ anh em Minix!

Vậy cái bác review có phải của minix hay của bác mua về dán chữ minix vào rao bán theo kiểu treo đầu dê bán thịt chó

Minix Viet Nam

Re: Ðề: Re: Ðề: Trên tay VMX V6 - Box Ngon Bổ Rẻ

Chạy test File KMV Ultra HD 2160p (3840 x 2160):

Chạy test File ISO Bluray:
File ISO nguyên gói được tự động giải nén thành dạng m2ts - Mấu chốt nằm ở đây :)

smallgent

Well-Known Member

có giựt lag gì không pak minix vn ơi. Hoam qua xem lại trang của Ider tá hỏa là cái Ider-i7a cùi ngày xưa của mềnh có bản nâng cấp fw mới ghê. Để down và thử lại xem thấy nó ranking con mình thứ 2 sau con của pak...lạ nhỉ.

dungtoandung

Well-Known Member

Như tiêu đề của bác chủ , mới chỉ thấy Ngon, Bổ mà chưa thấy Rẻ đâu cả????

Minix Viet Nam

có giựt lag gì không pak minix vn ơi. Hoam qua xem lại trang của Ider tá hỏa là cái Ider-i7a cùi ngày xưa của mềnh có bản nâng cấp fw mới ghê. Để down và thử lại xem thấy nó ranking con mình thứ 2 sau con của pak...lạ nhỉ.

Hiện tại thì chạy ISO mượt bác ạ, để mình thử cài Game khủng vào xem có bị lag không. Nghe nói em này hỗ trợ đồ họa Game rất ổn.
Bác vọc em Ider-i7a rồi cho mình biết tin nhé. Chúc bác vọc vui!

Minix Viet Nam

Tiếp tuch chạy test File DVD ISO:

File DVD ISO nguyên gói cũng được giải mà thành các File DVD rời

Thử chạy liên tục 2 ngày, vẫn không thấy nóng. Tháo ra xem thấy em này không dùng tản nhiệt ...?:

oldfriend

Moderator
bác giúp em 2 vấn đề thôi ^^

1. Có passthrough được âm thanh DTS, DTS-HD ko

2. Có play dc 3D iso ko

Cảm ơn bác rất nhiều, vì nhu cầu em chỉ có nhiu đó ^^

Bên trên