Trên tay VMX V7 - Box lõi tứ đa năng giá bình dân

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Trên tay VMX V7 - Box lõi tứ đa năng giá bình dân

test song phát biểu cảm nghĩ cho anh em . anh nhé
Qua dùng buổi tối nay mình có một số nhận xét: Tốc độ xử lý nhanh hơn V6. Xem phim offline ngon, xem phim online qua fptplay, hayhaytv, mytivi... ngon mượt không bị giật mặc dù mạng cùi, xem youtube bản mới nhất cài từ chplay ngon lành, duyệt web nhanh. Xem dvd.iso bằng trình mặc định vẫn chưa được vẫn phải mở file như trên v6, XBMC vẫn không xem được dvd.iso khi xem định dạng video khác vẫn chạy thẳng bằng trình mặc định như v6 xem online bằng Add-on Hdrepo được.

minix

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Trên tay VMX V7 - Box lõi tứ đa năng giá bình dân

Qua dùng buổi tối nay mình có một số nhận xét: Tốc độ xử lý nhanh hơn V6. Xem phim offline ngon, xem phim online qua fptplay, hayhaytv, mytivi... ngon mượt không bị giật mặc dù mạng cùi, xem youtube bản mới nhất cài từ chplay ngon lành, duyệt web nhanh. Xem dvd.iso bằng trình mặc định vẫn chưa được vẫn phải mở file như trên v6, XBMC vẫn không xem được dvd.iso khi xem định dạng video khác vẫn chạy thẳng bằng trình mặc định như v6 xem online bằng Add-on Hdrepo được.

cám ơn anh 1 lần nữa , chúc anh vui khi dùng em nó :D

minix

Ðề: Trên tay VMX V7 - Box lõi tứ đa năng giá bình dân

vmx v7 xem online bằng Add-on Hdrepo ngon .dvd iso chạy full

Minix Viet Nam

Hay là File DVD ISO của bạn định dạng khác nhi???
Video mình test ISO DVD9 full Menu đây ạ:

[video=youtube;UX8jCCiyg1w]http://www.youtube.com/watch?v=UX8jCCiyg1w#t=15[/video]​

Bạn thử test HDRepo với Acc Vip và đường truyền 12M xem nhé, em V7 sẽ chén hầu hết các định dạng Video có trên Fshare, kể cả ISO bạn nhé :)
Chúc bạn vui !

Hay là File DVD ISO của bạn định dạng khác nhi???
Video mình test ISO DVD9 full Menu đây ạ:

[video=youtube;UX8jCCiyg1w]http://www.youtube.com/watch?v=UX8jCCiyg1w#t=15[/video]​

Bạn thử test HDRepo với Acc Vip và đường truyền 12M xem nhé, em V7 sẽ chén hầu hết các định dạng Video có trên Fshare, kể cả ISO bạn nhé :)
Chúc bạn vui !
DVD.iso mình tải trên HDvietnam về mà trước trên con V6 mình vẫn xem bằng MXplayer. Còn Hdrepo thì mình đã test và chạy ổn.

Để hôm nay down mình down thêm mấy file DVD.iso về chạy lại xem sao.

Xác nhận lại là hôm nay về thử tất cả file dvd.iso mình có thì có hơn một nửa trong số đó là chạy được bằng XBMC hôm qua thử vào mấy file không chạy được nên nghĩ là nó không chạy được dvd.iso. Có file bấm khoảng 10s sau mới thấy chạy.

VMX V7 có out được DTS-HD MA không bác, còn V8 khi nào có hàng vậy bác ?

nghiadhd

Active Member

Bác Thớt cho mình hỏi, Main của V7 có hổ trợ audio out ko? Mình đang dùng V6 để nghe nhạc qua ampli, nghe nói V7 ko còn cổng AV nữa nên đang lăn tăn ko biết có nên đổi main ko? bác thớt confirm 1 cái để em yên tâm

Re: Ðề: Trên tay VMX V7 - Box lõi tứ đa năng giá bình dân

Bác Thớt cho mình hỏi, Main của V7 có hổ trợ audio out ko? Mình đang dùng V6 để nghe nhạc qua ampli, nghe nói V7 ko còn cổng AV nữa nên đang lăn tăn ko biết có nên đổi main ko? bác thớt confirm 1 cái để em yên tâm
Vẫn còn cổng optical mà bác.

Minix Viet Nam

VMX V7 có out được DTS-HD MA không bác, còn V8 khi nào có hàng vậy bác ?

Hiện tại em VMX-V7 Nomal chỉ Pass DTS bác nhé, DTS-HD MA Pass sẽ có trên em VMX-V7 Pro.
VMX-V8 đang trong giai đoạn hoàn thành, khoảng 1-2 tuần nữa có hàng bác ạ.

Minix Viet Nam

VMX-V7 Nomal không có tín hiệu Av out bác nhé nhưng vẫn có cổng Optical out bác ạ.

Ðề: Re: Ðề: Trên tay VMX V7 - Box lõi tứ đa năng giá bình dân

Hiện tại em VMX-V7 Nomal chỉ Pass DTS bác nhé, DTS-HD MA Pass sẽ có trên em VMX-V7 Pro.

VMX-V7 Pro có hàng chưa bác , giá bao nhiêu ? VMX-V8 có khả năng pass DTS-HD MA không ?
VMX-V7 Pro và VMX-V8 cấu hình em nào mạnh hơn ?.

nghiadhd

Active Member

Vẫn còn cổng optical mà bác.

Thanks bac. Khổ 1 nổi là amply của em là analog 2.0 nên kô có hổ trợ optical. vậy phải tìm converter de convert trước khi đổi main. Sao bác ko tích hợp jack 3.5 để cho nhiều người có nhu cầu giống em sài (Neo X5, Neo X7 vẫn tích hợp jack 3.5)

Minix Viet Nam

Re: Ðề: Re: Ðề: Trên tay VMX V7 - Box lõi tứ đa năng giá bình dân

VMX-V7 Pro có hàng chưa bác , giá bao nhiêu ? VMX-V8 có khả năng pass DTS-HD MA không ?
VMX-V7 Pro và VMX-V8 cấu hình em nào mạnh hơn ?.

VMX-V7 Pro đang thiết kế bác nhé, VMX-V8 đang hoàn thiện Pass DTS-HD trên Vidonme ạ.
Cấu hình em V8 mạnh hơn em V7 Pro, V8 là Ram 2G/ Rom 8G eMMC tương đương em Vidonme AV200

tuanqc78

Well-Known Member

VMX-V7 Pro đang thiết kế bác nhé, VMX-V8 đang hoàn thiện Pass DTS-HD trên Vidonme ạ.
Cấu hình em V8 mạnh hơn em V7 Pro, V8 là Ram 2G/ Rom 8G eMMC tương đương em Vidonme AV200

Vậy thì cho mình đặt 1 chổ con V8.

vanninhthuan119

Well-Known Member

Sắp tới sẽ có nhiều em cấu hình khủng trình làng nhỉ?

minix

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Trên tay VMX V7 - Box lõi tứ đa năng giá bình dân

Vậy thì cho mình đặt 1 chổ con V8.

anh Pm cho em số điện thoại và địa chỉ , để đặt hàng em V8 , khi nào có hàng em call cho anh luôn . hoặc anh nhắn tin , địa chỉ vào số 01205686418 hộ em

SKODA

dạo này Box về liên tục,box vừa mua một vài tuần đã thành đồ cổ rồi.:((

Bên trên