[Trên tay ZTV A-class bản chính thức]Android box Việt cho người Việt.

kimdungchung

Ðề: [Trên tay ZTV A-class bản chính thức]Android box Việt cho người Việt.

bao giờ hệ sinh thái ztv bằng Ebop nhỉ.....nhìn hệ sinh thái của nó thèm quá, coi phim trên ztv thuyết minh buồn ngủ quá luôn

tethien

Active Member

Em ra tiệm đường Đống Đa - Đà Nẵng thì nó chém e 45 nhát. May mà e biết trước nên né kịp. Có bác nào ở Đà Nẵng biết sợi dây này bán ở đâu không vậy?

Đường Ông Ích Khiêm đoạn bên hông chợ Cồn ấy. Thiếu gì.

vqt01

Active Member

Đã thử với dây AV của máy ảnh Canon, hai jack đỏ và trắng cho 2 đường tiếng trái phải rõ ràng, mình để audio PCM cho âm thanh ra cả tivi lẫn loa vi tính, nghe lossless ngon lành cành đào luôn!
Khẳng định luôn là các bác ZTV thiết kế cổng 3.5mm bị nhầm chân cắm, thử cắm dây 3.5 - 3.5 ra loa vi tính 2.1 thì chỉ ra 1 loa, cắm thử tai nghe cũng chỉ nghe có 1 bên.

Ðề: Re: Ðề: [Trên tay ZTV A-class bản chính thức]Android box Việt cho người Việt.

Đơn giản mà bác.Trên máy tính bác share foder phim của bác.Trên A Class bác cái ES File exploer .Vào ES file exploer scan sẽ ra các địa chỉ IP đang cùng trong một mạng.Bác kích vô đó sẽ thấy ổ cứng trên máy tính bác đã share.Và cứ thế chiến thôi.Tuy nhiên xem phim nó sẽ chỉ chạy các trình xem video bác cài thêm hoặc trình xem mặc định của android chứ ko chạy ZTV player.Em vẫn xem suốt nhưng chỉ 720p đổ lại thôi.cao hơn nữa là bị giật hình.Có lẽ do mạng và router cùi
Bác xem bằng ứng dụng nào thế, nếu có thể bác hướng dẫn để mọi người cùng biết.

Em ra tiệm đường Đống Đa - Đà Nẵng thì nó chém e 45 nhát. May mà e biết trước nên né kịp. Có bác nào ở Đà Nẵng biết sợi dây này bán ở đâu không vậy?

Bên hông chợ Cồn. Tiệm phụ kiện điện tử Đông Thương đường Ông Ích Khiêm bạn nhé.

dophuluu

Member

Em mới mang a class lên sửa vụ đường hdmi có tiếng xẹt xẹt. Lên văn phòng tầng 3 thấy các nv nữ rất niềm nở. Mặc dù mình mang đầu lên bảo hành. Thấy một bác mang đầu bảo hành. Ko biết có bao nhiêu bác phải mang đi bảo hành nhỉ. Đợt đầu ra thế nào chẳng lỗi anh em làm chuột bạch tí.
Người hôm nay bác gặp chính là em đấy. Số em nó đen nên đây là lần thứ 3 em đến Lạc Trung rồi. Hôm nay trước khi đi em đã tét lại Aclass của em vẫn tịt thế nhưng phi 25km đến Lạc Trung thì tắt đi bật lại 2 lần em nó vẫn hoạt động tốt:-q chẳng lẽ số em nó nhọ đến thế sao? Không chịu thua em lấy adapter của em tét lại( trước lấy adapter của bên ZTV) thì ố la la em nó đã phát bệnh. Cả em lẫn ZTV cùng kết luận lỗi adapter. Làm thủ tục bảo hành đổi adapter xong cắm tét lại em nó vẫn không chịu lên, đổi lại cái tét lúc đầu em nó vẫn ngỏm:)). Nhọ quá các bác ạ, lại mang em nó kiểm tra lại rồi bên kỹ thuật ZTV báo. lỗi rom vì là rom cũ. Quái lạ em đã trực tiếp đến Lạc Trung up rom 20131107 rồi sau đó up online lên 20131109, trong thông tin hệ thống cũng báo vậy sao lại là rom cũ. Nếu cũ sao nó không lỗi ngay từ đầu mà dùng mấy ngày nó mới lội nhỉ? Nếu đúng như vậy thì hệ thống up rom qua OTA của ZTV có vấn đề sao? Trong suốt quá trình em up rom không có thông báo lỗi gì.

vuthecong78

Well-Known Member

ZTV cần cải tiến điều khiển từ xa: thêm mấy nút tua, tạm dừng vào.
Số lượng, chất lượng kênh cần tăng lên. Có các kênh của VTC, VTVCab, HTV, SCTV và các kênh địa phương chọn lọc. Sao cho giá tiền khoảng 1tr/ năm là ổn. Hình thức thanh toán bằng nhiều cách.

congtuthanhnam2

Active Member

Người hôm nay bác gặp chính là em đấy. Số em nó đen nên đây là lần thứ 3 em đến Lạc Trung rồi. Hôm nay trước khi đi em đã tét lại Aclass của em vẫn tịt thế nhưng phi 25km đến Lạc Trung thì tắt đi bật lại 2 lần em nó vẫn hoạt động tốt:-q chẳng lẽ số em nó nhọ đến thế sao? Không chịu thua em lấy adapter của em tét lại( trước lấy adapter của bên ZTV) thì ố la la em nó đã phát bệnh. Cả em lẫn ZTV cùng kết luận lỗi adapter. Làm thủ tục bảo hành đổi adapter xong cắm tét lại em nó vẫn không chịu lên, đổi lại cái tét lúc đầu em nó vẫn ngỏm:)). Nhọ quá các bác ạ, lại mang em nó kiểm tra lại rồi bên kỹ thuật ZTV báo. lỗi rom vì là rom cũ. Quái lạ em đã trực tiếp đến Lạc Trung up rom 20131107 rồi sau đó up online lên 20131109, trong thông tin hệ thống cũng báo vậy sao lại là rom cũ. Nếu cũ sao nó không lỗi ngay từ đầu mà dùng mấy ngày nó mới lội nhỉ? Nếu đúng như vậy thì hệ thống up rom qua OTA của ZTV có vấn đề sao? Trong suốt quá trình em up rom không có thông báo lỗi gì.
Của bác giờ này ngon chưa, bác đen quá nhỉ nhưng có khi em còn đen hơn. Em A của em đang dắp chiếu có khi mai đến Lạc Trung làm phát xem ntn, chờ các bác ZTV up room lên web mà vẫn chưa thấy gì.
To bác dophuluu: bác cách Lạc Trung 25km theo hướng nào vậy, em cũng cách chừng ấy nhưng hướng bắc

Đôrêmi

Moderator

Các bác còn gần, chứ như anh em ở xa lỗi thì chỉ có cách đóng gói gửi về. Túm lại là A Class mỗi hôm 1 bệnh mà bực nhất là cái bệnh cắm điện vào không lên hình gì cả, lại phải rút nguồn ra cắm lại.

quaxoai89

Active Member

có vẻ như A class mắc nhiều lỗi nhỏ quá,nên kiểm tra và fix ngay,mỗi người mỗi bệnh thế này thì chết.

dophuluu

Member

Của bác giờ này ngon chưa, bác đen quá nhỉ nhưng có khi em còn đen hơn. Em A của em đang dắp chiếu có khi mai đến Lạc Trung làm phát xem ntn, chờ các bác ZTV up room lên web mà vẫn chưa thấy gì.
To bác dophuluu: bác cách Lạc Trung 25km theo hướng nào vậy, em cũng cách chừng ấy nhưng hướng bắc

Con A của em tạm thời chưa phát bệnh trong hệ thống rom là 20131108 chứ không phải là 20131109. Chỉ có điều rom này nhận wifi chập chờn lắm, liver tv 5 phút là treo do không vào được mạng mặc dù sóng căng, các thiết bị khác( điện thoại, androi atv 1200) vẫn vào mạng ầm ầm. Em ở Thị Trấn Trạm Trôi - Huyện Hoài Đức cách trường Đại học công nghiệp Hà Nội 3km. Bác ở khu vực nào vậy?

congtuthanhnam2

Active Member

Con A của em tạm thời chưa phát bệnh trong hệ thống rom là 20131108 chứ không phải là 20131109. Em ở Thị Trấn Trạm Trôi - Huyện Hoài Đức cách trường Đại học công nghiệp Hà Nội 3km. Bác ở khu vực nào vậy?
Thế là của bác ổn rồi ZTV ra tay mà lị. Em ở thị trấn Đông Anh cơ.
-Rom của bác là bản cuối đấy,cái bản 1109 là bản ztv đặt tên tạm thôi sau đó đổi lại thành 1108 rồi. Chúc bác hết đen

dophuluu

Member

Các bác còn gần, chứ như anh em ở xa lỗi thì chỉ có cách đóng gói gửi về. Túm lại là A Class mỗi hôm 1 bệnh mà bực nhất là cái bệnh cắm điện vào không lên hình gì cả, lại phải rút nguồn ra cắm lại.
Cũng mệt lắm bác ạ bỏ cả việc chỉ vì lỡ mê em nó. Cắm nó không lên ngay còn đỡ tức của em nó lại lên logo ZTV rồi vào giao diện có các app bên trong hiện hình lên khoảng 1s rồi đen ngòm mới ức chứ. Mỗi lần mở em nó lên là hồi hộp niệm nam mô a di đà phật như là đánh lô 1000 điểm mà đang theo dõi kết quả sổ xố ý.:))

dophuluu

Member

Thế là của bác ổn rồi ZTV ra tay mà lị. Em ở thị trấn Đông Anh cơ.
-Rom của bác là bản cuối đấy,cái bản 1109 là bản ztv đặt tên tạm thôi sau đó đổi lại thành 1108 rồi. Chúc bác hết đen
Cảm ơn bác em cũng mong là như vậy.

quaxoai89

Active Member

Cũng mệt lắm bác ạ bỏ cả việc chỉ vì lỡ mê em nó. Cắm nó không lên ngay còn đỡ tức của em nó lại lên logo ZTV rồi vào giao diện có các app bên trong hiện hình lên khoảng 1s rồi đen ngòm mới ức chứ. Mỗi lần mở em nó lên là hồi hộp niệm nam mô a di đà phật như là đánh lô 1000 điểm mà đang theo dõi kết quả sổ xố ý.:))

e cũng bị như bác,e tắt cai chức năng tự động đc đầu vào,e để mặc định 1080p-50hz,đến bg tạm ổn chưa bị như trc nữa.

dophuluu

Member

e cũng bị như bác,e tắt cai chức năng tự động đc đầu vào,e để mặc định 1080p-50hz,đến bg tạm ổn chưa bị như trc nữa.

Hiện tượng này trên Aclass của em được các bác ZTV bảo là lỗi do rom cũ bác ạ. Em có hỏi là đã up rom mới nhất rồi thì nhận được câu trả lời là có thể trong quá trình up bị lỗi nênn trở về rom cũ^:)^

quaxoai89

Active Member

Hiện tượng này trên Aclass của em được các bác ZTV bảo là lỗi do rom cũ bác ạ. Em có hỏi là đã up rom mới nhất rồi thì nhận được câu trả lời là có thể trong quá trình up bị lỗi nênn trở về rom cũ^:)^
ax,bản mới nhất mà về bản cũ hơn là dư nào,bác nào gt hộ cái,lần đầu e thấy,hay hệ thông ota có vấn đề.

Bên trên