[Trên tay ZTV A-class bản chính thức]Android box Việt cho người Việt.

vam

Member
Ðề: [Trên tay ZTV A-class bản chính thức]Android box Việt cho người Việt.

cùng 1 phần cứng mà mỗi người lại bị lỗi khác nhau nhỉ. Của mình thì treo và treo. Vừa khởi động đang duyệt web được vài page >> treo. Để một lúc không sử dụng >> treo. Xem phim lâu >> treo. Mà treo ở đây có tắt bằng đk cũng không được bắt buộc phải rút dây nguồn.

dungtoandung

Well-Known Member

Bác có cài thêm cái gì không? em chưa cài thêm gì và không thấy bị treo

phongem

Active Member

Mình chỉ thấy up bản mới này dùng chuột lag hơn nhiều thôi, chưa thấy lỗi j! FPT play vẫn ko vào đc còn lại thì vẫn thế, các tác vụ vẫn lag chưa mượt...

dungtam25

Well-Known Member
Ðề: Re: [Trên tay ZTV A-class bản chính thức]Android box Việt cho người Việt.

ôi, con lợn lành của em thành lợn què rồi, làm sao downgrade FW cho A class đây =))

1. Trước khi up: chuyển kênh trong live tivi 4-5 giây, giờ up xong 8-10 giây (mạng cáp quang 12Mb viettel)

2. Trước khi up bấm qua bấm về bấm lên bấm xuống mượt mà, up xong đơ và lag

3. Trước khi up vào Ch Play tải app phà phà, sau khi up vô là văng ra, vô cài dc app thì bị reset...

4. Trước khi up chơi XBMC mượt mà, up xong cài lại đúng bản đó đơ luôn =)).

Bực nhất là cứ vào ứng dụng là bị văng ra, vào app là văng ra, điên đầu =)).

Em thì không què như bác,nhưng up xong,em reset,cài lại HDviet,filmstar.fptplay,không dùng được.Không biết do sever không?
Chưa cài thì HD viet free 1 tháng,xem ok,cài xong là đen xì,không có load liếc gì cã,để em thử lại xem sao. #-o
Xuống firmwave cũ thì nó không chịu,báo là firmwave này là cuối cùng rối =)) =))

tienlequoc

Well-Known Member

Các bác dùng thử phần mềm Vidon.me media player trên A-class xem sao nhé?

taitv

Member

Sao mọi người update lên nhiều lỗi thế nhỉ, từ ngày cưới em về em chỉ dùng wifi rất ổn với em modem Tenda(Sóng đầy nhóc).

Mình update lên thấy ổn hơn bản 8 được tí( cảm giác mượt hơn hồi trước bản 8 lâu lâu khởi động man hình đen và bị thu nhỏ màn hình lại, bản này thì đã hết.)....Còn về Phần mềm thì vẫn vậy. Cài HDviet, hayhaytv, fpt play và một số thứ lung tung nữa, cái nào cũng chạy ok hết. ko bị giật lắc gì.
Chỉ mong các bác ZTV ra bản thương mại sửa dùm cái lỗi dùng bàn phím ngoài bấm phím enter ổn là đc, bản mới update vẫn bị lỗi này, và fix dùm xem phim trong VOD lớn lên tí. tivi nhà em loa 10w mà nghe bé xíu. ráng xem vài bữa mà nghe ko dc nên toàn wa hdviet và hayhaytv xem thôi.

Mình dùng cáp quang của viettel.

fa9603

Member

con A của mình mới up sáng ni, up xong wifi kết nối sao mà chậm quá, không xem cái gì online được cả. Chiều phải thử dùng dây cắm vào cổng ethernet đã =.=

Ztv

ôi, con lợn lành của em thành lợn què rồi, làm sao downgrade FW cho A class đây =))

1. Trước khi up: chuyển kênh trong live tivi 4-5 giây, giờ up xong 8-10 giây (mạng cáp quang 12Mb viettel)

2. Trước khi up bấm qua bấm về bấm lên bấm xuống mượt mà, up xong đơ và lag

3. Trước khi up vào Ch Play tải app phà phà, sau khi up vô là văng ra, vô cài dc app thì bị reset...

4. Trước khi up chơi XBMC mượt mà, up xong cài lại đúng bản đó đơ luôn =)).

Bực nhất là cứ vào ứng dụng là bị văng ra, vào app là văng ra, điên đầu =)).

Nếu bác reset và update online lại vẫn lỗi. Ztv gửi bác con A mới, con A của bác gửi lại cho bọn em nghin cứu. Rom mới bị lỗi thì hơi lạ. Em thấy đa số đánh giá rom 26 ổn định hơn. Bọn em test trên 100 con A không bị trường hợp nào như bác. Em sợ con A của bác lỗi gì đó , cần lôi về debug để soi phần cứng.

quaxoai89

Active Member

e là e chờ bản chính thức,đang dùng ngon up lên giống bác "bạn cũ" thì lại không có gì vọc :D,các bác ztv nhớ cải thiện cái trình nghe nhạc nữa nhé,chứ bg nó hơi stupid.

dungtam25

Well-Known Member

Các bác dùng thử phần mềm Vidon.me media player trên A-class xem sao nhé?

Em tải về hai bản,bản thường và bản HD,xem mkv,sw thì giật với những file 17MB,còn hw thì ok,không giật.Nhưng mà em nó không hiểu phụ đề srt bác ơi.
Cuối cùng e phải out cho nhẹ A,mổi bản cũng 13,14MB.
Còn bác dùng bản gì?

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: [Trên tay ZTV A-class bản chính thức]Android box Việt cho người Việt.

Bác Tiến có thể lập 1 topic tổng hợp những ứng dụng chạy tốt trên A cho anh em đỡ phải lọ mọ nhiều không ạ.Giống topic những ứng dụng cho android box bác đã lập ấy

dungtam25

Well-Known Member

Nếu bác reset và update online lại vẫn lỗi. Ztv gửi bác con A mới, con A của bác gửi lại cho bọn em nghin cứu. Rom mới bị lỗi thì hơi lạ. Em thấy đa số đánh giá rom 26 ổn định hơn. Bọn em test trên 100 con A không bị trường hợp nào như bác. Em sợ con A của bác lỗi gì đó , cần lôi về debug để soi phần cứng.

Reset rồi làm sao update online được bác.Hôm qua,em update lại,thấy hệ thống báo là bản này là bản cuối,nó đâu chịu chạy đâu bác!

cmhung

Member

con A của em sau khi up rom ngày hqua thì hnay k dùng được remote nữa. Ban đầu em nghi do hỏng remote nhưng em đã test = cách bật camere đt lên quay vào mắt, khi bấm nút remote thì mắt vẫn sáng ==> k hỏng remote.

Em thử reset A mà k đc. Ấn nút kiểu gì thế các bác

HIEUODAY45

con này so với ATV1200 thì nên chọn con nào nhỉ?

cmhung

Member

đang dùng rom 0811 ngon em lại đi ôm cục nợ up rom 2511. Bây giờ vào đến Alauncher nó đơ luôn, k dùng đc remote nữa. Nút reset thì có cũng như k

các bác Ztv đâu hết rồi

Ztv

Re: Ðề: [Trên tay ZTV A-class bản chính thức]Android box Việt cho người Việt.

đang dùng rom 0811 ngon em lại đi ôm cục nợ up rom 2511. Bây giờ vào đến Alauncher nó đơ luôn, k dùng đc remote nữa. Nút reset thì có cũng như k

các bác Ztv đâu hết rồi
Nếu bác không khắc phục được có thể gọi cskh để đổi A class mới. 100% là bác update đè lên các apk cài thêm .nếu reset ztv rồi update, tỷ lệ lỗi chỉ 1% , chủ yếu là do file update lỗi trong quá trình download.

cmhung

Member
Ðề: Re: Ðề: [Trên tay ZTV A-class bản chính thức]Android box Việt cho người Việt.

vậy là em nằm trong cái 1% rồi

Reset rồi làm sao update online được bác.Hôm qua,em update lại,thấy hệ thống báo là bản này là bản cuối,nó đâu chịu chạy đâu bác!
Bác chờ bản Rom thương mại rồi update luôn. Bản bác đang sử dụng không update online, nếu bác vẫn sử dụng ổn định thì không cần update ngay bây giờ.

dungtam25

Well-Known Member

Bác chờ bản Rom thương mại rồi update luôn. Bản bác đang sử dụng không update online, nếu bác vẫn sử dụng ổn định thì không cần update ngay bây giờ.

Nhiều khi em cài app,thấy có xung đột,em remove.Nhưng vẫn còn bị ảnh hưởng,em nghĩ còn file rác trong hệ thống,nên cần up lại firmwave,nếu như sau khi remove,em nó chạy ổn định rồi,thì em đâu up lại firmwave cho mất thời gian ngồi chờ cho hệ thống update lại.

Bên trên