Trung tâm nhạc hải ngoại nào bạn thích nghe nhất !!!

Bạn thích trung tâm nhạc hải ngoại nào nhất !!!

• Trung tâm Thúy Nga

Số phiếu: 33 66.0%
  • trung tâm Vân Sơn

Số phiếu: 1 2.0%
  • Trung Tâm Asia

Số phiếu: 16 32.0%

• Số lượng người bầu chọn
    50
  • Poll closed .

SuperDreamII

Như tiêu đề em đã giới thiệu hiện bên hải ngoại có 3 trung tâm lớn đó là Trung tâm Asia , Thúy Nga và Vân Sơn theo các bác đánh giá và yêu thích thì bác bác thích trung tâm nào nhất :

1. Trung tâm Thúy Nga :

Chi tiết : Trung tâm Thúy Nga – Wikipedia tiếng Việt

2. Trung tâm Vân Sơn:

Chi tiết : Trung tâm Vân Sơn – Wikipedia tiếng Việt

3. Trung tâm Asia:

Chi tiết : Trung tâm Asia – Wikipedia tiếng Việt

Em vote 1 phiếu cho Vân Sơn và Thúy Nga

tusontay

Huyền Thoại
Nếu MultiVote thì mình chọn Asia & Thúy Nga, chỉ tiếc cho có OneVote. :(

kiemkhachlangtu

Well-Known Member
từ xưa tới giờ mình khoái nhất là Thúy Nga, thứ 2 là Asia, thứ 3 là Vân Sơn. Nhưng dạo gần đây các live show của Thúy Nga hát nhạc không hay bằng Asia nên đôi khi các show Asia lại hay hơn các show Thúy Nga. Còn Vân Sơn chỉ hay về hài kịch, còn nhạc thì chán phèo. nếu xét về hài kịch thì Vân Sơn là hay nhất, còn nếu xét về phần âm nhạc thì Vân sơn lại dở nhất so với 2 chương trình kia.

hdvn296

Well-Known Member
Riêng em ít nghe nhưng có xem thì Thúy Nga vẫn là ưu tiên hàng đầu :)

loiruot

Well-Known Member
Asia hòa âm hay nhưng phần nhập đề, giới thiệu MC thì em không dám mở lớn, Thúy Nga là lựa chọn cuối cùng.

SuperDreamII

Ðề: Trung tâm nhạc hải ngoại nào bạn thích nghe nhất !!!

Em thấy hiện nay về mặt đầu tư kinh phí làm chưong trình thì có lẽ TN là có quy mô làm lớn nhất nhưng có lẽ giờ đây em thấy TN không đc hay như nhiều chuơng trình trứoc đây họ làm nữa về mặt ca sỹ thì họ lại đưa vào nhiều ca sỹ trẻ quá hát nhạc Vàng thì có lẽ là không hợp cho lắm điển hình là những số gần đây như 103, 104 những chuơng trình đó em xem thì chỉ chọn ra đựoc 1 vài bài mình hay nghe thôi , Những ca sỹ tên tuổi của TN như Mạnh Quỳnh Phi Nhung , hay Như Quỳnh thì xuất hiện khá ít . Đối với vân sơn thì emm thấy các số của họ luôn có 1 chuơng trình phóng sự ở các vùng miền Việt Kiều ta định cư em thấy là Rất có ý nghĩa để chúng ta hiểu sâu hơn về cuộc sống con người Việt bên Hải Ngoại điều đáng tiếc ở số Vân Son 48 này là MC Việt Thảo ngừoi khá dí dỏm dẫn dẫm MC rất có duyên giờ ko còn cộng tác cho Vân sơn . Còn với Asia thì em cũng chỉ ngghe nhạc của họ thôi còn phần MC dẫn chưong trìng thì luôn là Next qua ko bao giờ nghe .. Mời các bác cho thêm ý kiến \:D/

kieucdtin2k52

Active Member

Em cũng ưu tiên hàng đầu là TN, còn Asia cũng chỉ dám nghe nhạc, nghe CD thôi, DVD gần như em không xem. Xem DVD của Asia tức lắm.
Vân Sơn thì em chưa xem bao giờ, và cũng ít nghe CD của Vân Sơn.
Em cũng thấy thời gian gần đây, TN làm chương trình hoành tráng thật nhưng không chất lượng lắm, các tên tuổi lớn thì thiếu, hòa âm giờ nghe cũng không còn hay như trước.

overkillx

Huyền Thoại

Nghe thì mình vẫn chọn Asia vì Thúy Nga dù có "cải cách" nhưng phần hòa âm vẫn chưa thể bằng Asia được còn Vân Sơn trước đến giờ thế mạnh của họ là phim tài liệu và những show hài cùng với việc ít lôi kéo được ca sĩ nên mặt âm nhạc kém xa cả 2 trung tâm kể trên

SuperDreamII

Vậy thì em phải qua xem lại nhạc bên Asia mới được tại ít nghe ca sỹ bên đó hát không biết hòa âm - phối khí của họ ra sao quả này phải down vài cuốn Asian về nghe xem sao tại ác cảm với thàng cha MC Việt Dũng bên đó quá 8->

VThanhgtvt

Well-Known Member

Nhất thì TN, nhìVS, ....

anhtuanngoc

Well-Known Member

Asia có phần hòa âm hay và quy tụ nhiều ca sỹ đình đám hơn Thúy Nga nhưng làm chương trình phản động quá

loiduongmat

Well-Known Member

Chắc đa số các bác chọn Thúy Nga. Show diễn của TN hoàng tráng nghe và xem đã :D

tong_1503

Active Member

"Âm nhạc" thì chọn Asia, "giải trí" thì chọn PBN, còn "tả pín lù" thì chọn VS! Nói chung mình thấy thằng nào cũng có cái hay, dở riệng.... nên nếu phải chọn 1 thì bỏ phiếu trắng!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

SuperDreamII

Ðề: Re: Trung tâm nhạc hải ngoại nào bạn thích nghe nhất !!!

Thúy Nga num bờ oăn

Thúy nga tuy được đầu tư và quy mô khá lớn tuy nhiên mấy số gần đây thúy nga làm nhạt quá ko để lại ấn tượng nhiều , Em thấy Asia mấy số 69 70 làm khá tốt ca sỹ trẻ hát tốt hơn bên TN phần hòa âm phối khí rất hoành tráng

Demo : [video=youtube;aq-uSECaiDU]http://www.youtube.com/watch?v=aq-uSECaiDU&feature=related[/video]

PhuongLe73

Asia với những chương trình đầu tư có thể nói là xuất sắc: lựa chọn những bản nhạc giá trị, thể hiện bởi những ca sĩ xưa và nay, đàn anh đàn chị dìu dắt đàn em mới vào nghề, tạo dựng và duy trì một tương lai tốt đẹp cho âm nhạc tại hải ngoại. Lựa và tuyển chọn những ca sĩ trẻ mới lên, có những giọng ca thật đặc biệt, mới lạ y như thời trước 75, và những ca sĩ này có óc sáng tạo. Họ có nhiều tài và không chỉ là đơn thuần là ca sĩ. Ngoài khả năng ca hát, họ còn biết chơi những nhạc cụ khác nhau, biết viết nhạc, biết hoà âm
Những chương trình của Asia hoàn toàn không màu mè, không dồn kinh phí vào sân khấu như Thuý Nga, nhưng Asia lại chú trọng nhiều đến phần hoà âm, dàn nhạc trứ danh, nghĩa là rất chú trọng vào chiều sâu và đây là sức mạnh vô bờ bến của Asia cho ngày hôm nay và ngày mai

Thuý Nga ngày trước có thể so sánh ngang ngữa với Asia, nhưng vài năm trở lại đây vì muốn nhắm thị trường vào giới trẻ trong và ngoài nước, có chiều hướng muốn đặt chân đứng tại Việt Nam nên đã hướng phần nào phần nhạc của mình vào thể loại mì ăn liền, nhạc thị trường, nghe rồi quên và chán
Nhắm vào thị hiếu và bề ngoài hơn phần nội dung nên họ đầu tư nhiều về phần sân khấu, tạo sự mới lạ, khá đẹp nhưng rất tốn kém và xem ra vô dụng vì không lưu được hình ảnh này lâu dài trong lòng khán giả là bao nhiêu
Nhắm vào giới trẻ, cho nên các ca sĩ đa số là nữ, ăn mặc sexy, thiếu vãi, xem khá hấp dẫn nhưng không đế lại dấu ấn lâu dài: kết quả phần nhạc đi xuống, chi phí tốn kém, thua lổ nặng nề (trên 1/2 triệu USD cho mỗi chương trình - dĩa bán không mấy chạy) trong khi Asia rất được người Việt tại hải ngoại ưa chuộng, ủng hộ vì họ làm trên tinh thần xây dựng và bảo tồn văn hoá và nghệ thuật, không phô trương nhưng rất sâu sắc vì có chiều sâu

Vân Sơn thì văn nghệ bình dân hơn, thiên về giải trí xem rồi quên, không có nhiều giá trị nghệ thuật nếu có thể gọi là nghệ thuật (có phần nhãm nhí) may nhờ có phần phóng sự đã lôi kéo được một số khán thính giả muốn biết về cuộc sống của đồng hương tại hải ngoại, biết thêm chút ít về thành phố mà họ đi lưu diễn

Không biết anh em trong nước như thế nào chứ người Việt tại hải ngoại ngày càng tẩy chay Thuý Nga (xem phần lớn ý kiến trong các diễn đàn) và sau Asia, thà đồng bào hải ngoại lựa chọn Vân Sơn hơn là Thuý Nga
Thuý Nga đã đánh mất lòng yêu thương của người Việt tại hải ngoại, (những thành phần đã nuôi dưỡng họ từ đầu để có được ngày hôm nay) quay mặt lại thì (đã và đang) sẽ trả giá đắt, không như trung tâm Asia luôn được yêu mến vì lúc nào cũng tình tự với dân tộc

Asia, trung tâm Asia là số 1

pterpm

Well-Known Member
Re: Ðề: Trung tâm nhạc hải ngoại nào bạn thích nghe nhất !!!

Không biết anh em trong nước như thế nào chứ người Việt tại hải ngoại ngày càng tẩy chay Thuý Nga (xem phần lớn ý kiến trong các diễn đàn) và sau Asia, thà đồng bào hải ngoại lựa chọn Vân Sơn hơn là Thuý Nga
Thuý Nga đã đánh mất lòng yêu thương của người Việt tại hải ngoại, (những thành phần đã nuôi dưỡng họ từ đầu để có được ngày hôm nay) quay mặt lại thì (đã và đang) sẽ trả giá đắt, không như trung tâm Asia luôn được yêu mến vì lúc nào cũng tình tự với dân tộc

Asia, trung tâm Asia là số 1
Bác nói vậy cũng chưa đúng đâu, em cũng là hải ngoại đây, nhưng em lại ủng hộ Thúy Nga, mỗi người một ý bác ạ. Ông bô em cũng bị đi tù hơn 10 năm í chứ và em qua đây cũng vì cái diện ây, nhưng em chẳng ưa gì Asia cả, nhai đi nhai lại cái chuyện giờ đã thành định cuộc rồi, ca nhạc là ca nhạc, giải trí cho mọi người sau những giây phút căng thẳng làm việc được những giây phút thoải mái và cho con cháu chúng ta tìm hiểu thêm về nguồn gốc người Việt, Thúy Nga đã và đang làm được việc đó, còn Asia chỉ nhồi nhét vào đầu người xem ca nhạc không được quên những hận thù. Lúc trước lúc mới đầu ra băng thì em còn mua tape và nghe nhưng giờ thì hết rồi, còn về phần hòa âm em thấy hòa âm của Thúy Nga cũng có phong cách mới ấy chứ, đâu đến nỗi tệ lắm
Tóm lại mỗi người mỗi ý, ai thích trung tâm nào thì ủng hộ thôi

bethantoc

Xin vui lòng gõ tiếng Việt có dấu - Cảm ơn

SuperDreamII

Ðề: Re: Ðề: Trung tâm nhạc hải ngoại nào bạn thích nghe nhất !!!

Bác nói vậy cũng chưa đúng đâu, em cũng là hải ngoại đây, nhưng em lại ủng hộ Thúy Nga, mỗi người một ý bác ạ. Ông bô em cũng bị đi tù hơn 10 năm í chứ và em qua đây cũng vì cái diện ây, nhưng em chẳng ưa gì Asia cả, nhai đi nhai lại cái chuyện giờ đã thành định cuộc rồi, ca nhạc là ca nhạc, giải trí cho mọi người sau những giây phút căng thẳng làm việc được những giây phút thoải mái và cho con cháu chúng ta tìm hiểu thêm về nguồn gốc người Việt, Thúy Nga đã và đang làm được việc đó, còn Asia chỉ nhồi nhét vào đầu người xem ca nhạc không được quên những hận thù. Lúc trước lúc mới đầu ra băng thì em còn mua tape và nghe nhưng giờ thì hết rồi, còn về phần hòa âm em thấy hòa âm của Thúy Nga cũng có phong cách mới ấy chứ, đâu đến nỗi tệ lắm

Em vote cho bác 1 phiếu với tinh thần ủng hộ TN , em cũng đồng quan điểm với bác về gu nghe nhạc là chủ yếu vấn đề chính trị ko cần đề cập đến trong âm nhạc làm gì cả bên TN theo em hộ đã làm rất tốt ngoài chuơng trình nghe nhạc bên cạnh đó 2 MC NNN và Ky Duyên dẫn rất có duyên , tuy nhiên em cũng thích âm nhạc của Asia rất hay số 69 70 ca sỹ mới của đầy triển vọng Bác cũng nên xem thêm Asia âm nhạc họ rất hay còn MC họ nói gì khóc gì kệ hộ mình khôg quân tâm => Music là niềm đam mê của tôi \
:D/

PhuongLe73

Ðề: Re: Ðề: Trung tâm nhạc hải ngoại nào bạn thích nghe nhất !!!

Mình chỉ nói là đa số thôi và ở đâu cũng có người thích và người không thích cả.
Bạn ủng hộ là điều hay nhưng bạn có biết là Thúy Nga mỗi lần có show là mỗi lần thua lỗ nặng và hàng ế ?
Ngoài ra, trên các diễn đàn VN tại hải ngoại, khi có trưng cầu ý kiến về 3 TT băng nhạc lớn là Asia / Thúy Nga và Vân Sơn thì đa số đều bầu cho Asia.

Ở đây, mình luôn luôn nói theo đa số và qua các bầu chọn, nhưng mình cũng chấp nhận ý kiến của từng cá nhân, đó là điều bắt buộc mà thôi.

Bên trên