Trường hợp kỳ lạ của Benjamin Button VÀ nhận xét về những giải thưởng của The Dark Knight

anh em có ai ở nước ngoài coi rồi thì bình dùm cái (chỉ nói hay hay dở là được òi).....tại mình là fan ruột của David FincherBrad Pitt...nên nhất quyết đợi ra bản HD :mad:
Hơn nửa là không như The Dark Knight được PR ỏm tỏi...bộ phim này coi bộ không được anh em trên mạng nhà ta chú ý cho lắm, vì vậy tui thắc mắc vô cùng là nó có thật sự xứng đáng được đề cử tới 13 giải Oscar không :confused:

Và thứ 2 nửa là những giải thưởng của The Dark Knight
tôi cho rằng Big Five truyền thống của Academy Awards thì phim chẳng đươc cái nào chỉ được đề cử cho 1 giải có "thớ" là " nam diễn viên phụ xúc xích nhất"...thì thật là quá bất công cho những nhận xét ngút ngàng của những Fan Việt Nam. Còn tôi, thì tôi nghĩ là "Viện Hàm Lâm Điện Ảnh Hoa Kỳ" cũng như ban giám khảo của Golden Glode chẳng qua là kính trọng người quá cố thôi

à còn điều sau chót, hồi trước có bạn bảo rằng việc Tom Cruise và Robert Downey Jr (my idols :eek:)) được đề cử " nam diễn viên phụ xúc xích nhất" của Golden Globe là rùng rợn thì bạn nên coi lại tại vì iron man nhà ta đang hiên ngang đứng trong hàng ngũ của Best Performance by an Actor in a Supporting Role of Academy Awards 2009Golden Globe cũng chẳng là thứ ngớ ngẩn

...và điều sau sau chót.....trên đây chỉ là những nhận định chủ quan của mình thôi, bạn nào thấy không vừa ý thì đóng góp trong hòa bình nhé, mình không bao giờ muốn tranh luận căng thẳng đâu :mad:

Ðề: Trường hợp kỳ lạ của Benjamin Button VÀ nhận xét về những giải thưởng của The Dark Knight

"The Curious Case of Benjamin Button" với sự tham gia của tài tử Brad Pitt giành 13 đề cử Oscar

Bộ phim vừa giành giải Phim hay nhất tại SAG Awards, "Slumdog Millionaire" được 10 đề cử .

Toàn phim mình chưa xem nên không biết nhận xét thế nào , đành chờ đến khi có bản HD mới thưởng thức được :D

http://www.oscar.com/

Cùng đếm ngược nào ! Không biết truyền hình nhà ta có tường thuật không đây ?

Chỉnh sửa lần cuối:

HDVNAdmin

Ban Quản Trị
Ðề: Trường hợp kỳ lạ của Benjamin Button VÀ nhận xét về những giải thưởng của The Dark Knight

thật là nhức đầu: chính tả, hành văn, cách trình bày, chưa xét đến đại ý đoạn văn rất tối nghĩa của người viết...

Hãy giữ gìn sự trong sáng của tiếng Việt.

GENERALS

Ban Quản Trị

bạn Dark Knight này chắc thuộc lớp Sub-15 nhỉ, teen kinh người

quanghaiphong

Well-Known Member

yeu cau chu top ve hoc lai cach hanh.....VAN

howtomiss

Member

đọc xong không hiểu là viết gì luôn mệt ghê!.

HTung

Member

Chỉ có 1 góp ý là bài viết của bạn đọc nhức mắt (do phải căng ra để đọc đủ loại format trong 4 đoạn nhỏ), nhức đầu (đọc xong căng óc ra suy nghĩ mà vẫn ko hiểu ý bạn muốn nói gì)

dino

Active Member

pác này Việt kiều về xổ tiếng Anh hok em hok hiểu gì hết trơn :D

duonglv

Well-Known Member

tóm lại bài bác chủ topic có mấy ý sau:

- The curious case of Benjamin Button có hay ko? bác í chưa xem vì chờ HD nhưng tò mò ko biết hay không vì nó được đề cử nhiều quá

- The Dark knight được quảng cáo rùm beng, được nhiều giải vì btc kính trọng người quá cố, chứ thực sự ko hay đến mức đấy

- Ngày xửa ngày xưa, có bác nào bảo Tom Cruise và Robert Downey Jr đọat giải Nam diễn viên phụ xuất sắc nhất là không hợp lý, thì nên xem lại vì Ironman cũng được giải diễn viên phụ xuất sắc nhất Academy Awards 2009 và Golden Globe (mà theo ý bác là cũng chẳng hợp lý gì hết)

Ngoài lề: slumdog millionaire phim ấn độ tuy nhiên nội dung rất hay, diễn xuất đạt, ko có nhảy nhót =)) xứng đáng được 10 đề cử theo ý mình :D

dino

Active Member

tóm lại bài bác chủ topic có mấy ý sau:

Ngoài lề: slumdog millionaire phim ấn độ tuy nhiên nội dung rất hay, diễn xuất đạt, ko có nhảy nhót =)) xứng đáng được 10 đề cử theo ý mình :D
Slumdog Millionaire là phim của Anh pác à do ông Danny Boyle đạo diễn

tui

Member

Benjamin sắp đc chiếu rạp ở VN. Đợi HD chi mấy bạn, ra rạp đi.

Lioncoeur

Văn với vẻ, nhìn là hết muốn đọc

duonglv

Well-Known Member

Benjamin sắp đc chiếu rạp ở VN. Đợi HD chi mấy bạn, ra rạp đi.

ra rạp đắt lắm bác ơi, như megastar ở Hà Nội cuối tuần đi xem nó chém cho 80k/vé T_T tiền đó để giao lưu cafe với anh em rồi cóp HD xem còn sướng hơn :">

vimvq1987

Slumdog Millionaire là phim của Anh pác à do ông Danny Boyle đạo diễn
đạo diễn người anh ko có nghĩa là film Anh. film hoàn toàn là người ấn độ, quay trên đất ấn độ-> là film ấn độ

megymax

Member

chời, lên mạng là mún nhẹ nhàg, mà các bác làm thế này thì có mà .. toi cái não bé tí của em :)

dracula666

thôi mọi người chỉ trích TDK thế đủ rồi , lần sau rút kinh nghiệm , viết bình thường nhé bạn.
còn tớ lại ko quan tâm đến nội dung topic lắm nên cũng ko tranh luận thêm ^^ ( mà vốn cũng chẳng đủ để tranh luận ;));)))

ayakech

Member

đạo diễn người anh ko có nghĩa là film Anh. film hoàn toàn là người ấn độ, quay trên đất ấn độ-> là film ấn độ
Hic ko cãi đài thế được đâu nhá, cứ vô đây coi info là biết liền là film nước nào : http://www.imdb.com/title/tt1010048/ okie.
Film toàn người Ấn, quay trên đất Ấn nhưng Đạo diễn : Danny Boyle ,kịch bản : Simon Beaufoy ,hãng sản xuất film : Celador Films và Film4 là England tất tần tật :D.
Chả lẽ mấy đc Mỹ qua Vietnam quay film về bán trên đất Mỹ phải gắn mác Film Việt nam àh, thế thì ngại chết :)). Ko có cái kiểu trâu mày chạy qua ruộng tao là trâu của tao được đâu ^^!.

Chỉnh sửa lần cuối:

hello, bệnh mấy hổm rày nay nên xa vắng anh em :eek:
Hơn nửa là mới xin nghỉ việc nên lu bu quá....:mad:
hôm nay, lại mất ngủ....:rolleyes:....:mad:

Mình thật sự ngạc nhiên cái cách mà anh em phản ứng lại bài viết của mình :confused:....,nhưng mình lại rất thỏa mãn :rolleyes:....

Hoa kỳ năm 2008 đã tặng mình 2 cái bất ngờ lớn. Cái đầu tiên1 bộ phim tầm bình thường (ít nhất là đối với mình) lại thu về quá nhiều tiền bạc ($998,580,975) tiếng thơm từ khán giả. Cái bất ngờ thứ 2Mr.OBAMA đắc cử tổng thống Hoa Kỳ (tuy luôn tin vào nền dân chủ của Mỹ nhưng mình cũng không thể ngờ )

Hoa Kỳ năm nay lại 1 lần nửa vừa cho mình một bất ngờ mới vào đầu tháng hai này. Và nếu như nó lại xuất hiện lần nửa vào đêm ngày 22 tháng 2 (GMT-08:00) ngay tại thời điểm trao giải "Best Performance by an Actor in a Supporting Role" ... thì mọi chuyện sẽ trở lại đúng ví trí vốn có #:-s

To Blinkinkin: StarWorld chắc chắn là sẽ Live mà, chỉ có điều vào lúc 17h Sunday ngày 22 của Mẽo lại là 8h Monday ngày 23 bên mình. Nếu bận thì bồ khỏi lo, bọn StarWorld sẽ chiếu Primary(nghĩa ngay sau lần Live,nguyên xi không edit) lại ngay tối thứ hai luôn :cool:...bửa coi Golden Globe 1 lúc 3 ,4 tiếng ná thở
To duonglv: cám ơn bạn đã giải thích ý của mình :eek:
To những bạn không ưa mình: ơ,bài mình nghệ thuật thế cơ mà:D...thậm chí có người tên "quanghaiphong" không bao giờ bỏ dấu có thấy các bạn nhắc nhở đâu
to quanghaiphong: bạn chuyên gia Tiếng Việt không dấu thì lấy tư cách đâu yêu cầu mình hành này hành nọ.......rõ dỏm đời:rolleyes:

dotu

Member

Series Batman thì DK là số 1. Trong số các villian thì Joker của Heather là số 1, vượt trội Penguin, Two-face, Poison Ivy...

Chủ thread chỉ nói chung chung là thấy DK ko hay mà ko có nói chỗ nào ko hay. Sao ko nhân tiện đem ra vài chi tiết ra mà bàn?:eek:

dotu

Member

Chả lẽ mấy đc Mỹ qua Vietnam quay film về bán trên đất Mỹ phải gắn mác Film Việt nam àh, thế thì ngại chết :)). Ko có cái kiểu trâu mày chạy qua ruộng tao là trâu của tao được đâu ^^!.
Nhưng "có gà mày chạy qua tao đẻ là trứng của tao" đó:D
spam tí

Thêm chút info, nghe đâu dân Ấn phản đối phim này vì cho rằng nó bôi bác đạo Hindu và phim bóc lột sức lao động của diễn viên Ấn

Bên trên