Truyền Hình An Viên tăng kênh trên hạ tầng DTH ngày 01/03/2013

phihao

An viên thiệt làm mọi người thất vọng mà. Những kênh mong tăng thì không tăng, tăng toàn cái thứ gì đâu. Nhìn list kênh nãn thiệt chứ

cuongsieu

hồi trước mình cũng đi làm CTV của AVG,lắp đầu DTT cho khách
khách hàng chê AVG có quá ít kênh về kinh tế,kênh về thể thao thì không đặc sắc,mấy kênh về âm nhạc thì k nổi bật!!

trannguyenhien

Active Member
bác nào thích 55 kênh như trước chịu khó vào list kênh xóa hết các kênh mới tăng đi là xong
xóa luôn 5 kênh HD tăng sau này để 5 kênh trước thôi

hihi :D

Bác là dân sale sao lại nói vậy khách hàng là sự sống còn đấy ,đây là ý kiến của khách hàng vì dù là trái chiều đi chăng nữa bác nên ghi nhận đã,điều này sẽ mang lại cho bác nhưng hoạch định trong kinh doanh ,em xem AVG chỉ thích mấy kênh HD thôi vì nó nét chứ những kênh sd còn lại thì chán ,hình bị kéo không nhìn thấy logo AVG đâu nữa,AVG nên tăng chất lượng và một số kênh hay theo xu thế của số đông ,chúc bác thành công. Để mang lại dịch vụ tốt nhất

AnhBaSG

Member
Ðề: Re: Truyền Hình An Viên tăng kênh trên hạ tầng DTH ngày 01/03/2013

AVG tuyển sales gì mà phát ngôn kỳ vậy?Lúc nào cũng cãi tay đôi với khách hàng?!Mình đang làm việc tại ngành dịch vụ, những phát ngôn kiểu này thì cho về vườn đuổi gà cho vợ!

Re: Ðề: Re: Truyền Hình An Viên tăng kênh trên hạ tầng DTH ngày 01/03/2013

Khách hàng còn thích mình là còn có ý kiến đóng góp. Các bác AVG nhà mình lưu ý nhé.

tan_huy_93

Well-Known Member

Bác ấy cứ như "Năm Cự" hà, đụng ai cụng cự, đụng ai cũng cãi.

Lần trước mới cự vs em.
AVG tuyển sales gì mà phát ngôn kỳ vậy?Lúc nào cũng cãi tay đôi với khách hàng?!Mình đang làm việc tại ngành dịch vụ, những phát ngôn kiểu này thì cho về vườn đuổi gà cho vợ!

AnhBaSG

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Truyền Hình An Viên tăng kênh trên hạ tầng DTH ngày 01/03/2013

Khách hàng còn quan tâm là họ còn góp ý và có ý kiến, không nhận được ý kiến và góp ý nữa là chuẩn bị đóng cửa rồi vì lúc đó khách hàng tẩy chay rồi, đúng không bác tanhuy93 nhỉ?

tan_huy_93

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Truyền Hình An Viên tăng kênh trên hạ tầng DTH ngày 01/03/2013

Vâng đúng thế đấy ạ.
Khách hàng còn quan tâm là họ còn góp ý và có ý kiến, không nhận được ý kiến và góp ý nữa là chuẩn bị đóng cửa rồi vì lúc đó khách hàng tẩy chay rồi, đúng không bác tanhuy93 nhỉ?

Ðề: Truyền Hình An Viên tăng kênh trên hạ tầng DTH ngày 01/03/2013

Các kênh hay gần như là kênh chuyên biệt của các nhà đài.
AVG là truyền hình mới nên chưa có kênh nào đặc trưng hay mà AVG tự làm cả.
AVG đi đàm phán mua lại các kênh hay kia chưa chắc các đài khác đã bán, mà có bán chắc giá cũng cao.
Đó là đặc sản của từng nhà đài 1 mà.
Em thì mãi mãi phải chung thuỷ với AVG rồi vì dính 3 năm cơ.

TTN

Member

Kênh địa phương quá nhiều - Không ai xem trừ khách hàng là người địa phương đó thỉnh thoảng đảo qua rồi next.
Nhưng bực nhất là có mấy kênh HD thì có 01 kênh do Anvien tự xây dựng lại đưa tôn giáo vào. Ừ thì cứ cho là được đi, nhưng đã đưa vào thì phải đưa tất cả các tôn giáo khác, còn không thì bỏ hẳn đi. Kênh gì đâu mà suốt ngày ầu ầu kinh kệ, mất mẹ một kênh HD của khách hàng.

Re: Ðề: Truyền Hình An Viên tăng kênh trên hạ tầng DTH ngày 01/03/2013

Hi bạn. Kênh này là An Vien HD - Văn Hóa Phương Đông - chuyên về phật pháp. Kênh này là kênh tâm huyết của bác Vũ bên mình để phục vụ cho Phật Tử trên toàn quốc.
Truyền hình sẽ phục vụ cho nhiều đối tượng khách hàng mà. Có gì thông cảm nhé.

Kênh địa phương quá nhiều - Không ai xem trừ khách hàng là người địa phương đó thỉnh thoảng đảo qua rồi next.
Nhưng bực nhất là có mấy kênh HD thì có 01 kênh do Anvien tự xây dựng lại đưa tôn giáo vào. Ừ thì cứ cho là được đi, nhưng đã đưa vào thì phải đưa tất cả các tôn giáo khác, còn không thì bỏ hẳn đi. Kênh gì đâu mà suốt ngày ầu ầu kinh kệ, mất mẹ một kênh HD của khách hàng.

tan_huy_93

Well-Known Member
Re: Ðề: Truyền Hình An Viên tăng kênh trên hạ tầng DTH ngày 01/03/2013

Kênh AnViên đấy là Giáo Hội Phật Giáo VN chọn Truyền hình An Viên là đơn vị sản xuất chương trình cũng như quảng bá cho Phật Giáo VN, chứ đâu phải tự nhiên là bác Vũ lại làm kênh đó, kênh AnViên đấy là kênh Phật Giáo đầu tiên và hiện tại là duy nhất ở VN đó bác.

vuquan

Member

Tôi nghĩ sẽ có đủ các tỉnh có đài địa phương trên sóng avg đây.Lúc này các nhà đài tỉnh vui mừng phải biết,cái mác cả nước đang theo dõi kênh truyền hình địa phương của mình mà thực ra chẳng ai thèm quan tâm theo dõi đâu.Cứ tăng kênh kiểu này chán quá bác AVG ah. 99 kênh không khác gí so với trước đây là hơn 50 kênh.Cứ đà này hết hợp đồng tôi xin hạ chảo AVG xuống thôi.88 nghìn đ/tháng nói thật rẻ là không rẻ đâu quá đắt.

Kênh địa phương nhiều thì sao phải mất những 33k nhỉ? Sao không mua bộ chảo Tàu giá bèo, không mất phí hàng tháng cũng xem được 60 kênh đấy thôi!

Không rẻ mà cũng chẳng tìm được đài nào giá hợp lý hơn AVG với nội dung vậy :D

Trái với việc một đài truyền hình phải trả tiền mới được phát một kênh truyền hình giải trí thì việc một kênh địa phương đưa lên một gói truyền hình vệ tinh để phát cả nước thì kênh địa phương đó phải trả tiền cho đài truyền hình vệ tinh (vì giá trị quảng cáo tăng lên đồng nghĩa với doanh thu của kênh địa phương tăng).

GÓI CƠ BẢN
Chỉ áp dụng đối với Truyền hình trực tiếp qua vệ tinh DTH
Bao gồm 48 kênh đặc sắc hàng đầu Việt Nam: VTV, ANTV, H1… và các kênh giải trí nước ngoài hấp dẫn như: Star Sport, Animal Planet, Cinemax…
Thông tin gói cước
AVG cho khách hàng mượn thiết bị trong vòng 18 tháng không phải trả phí đặt cọc
33.000 VNĐ/ tháng
Chi phí đóng lần đầu: 1.100.000 VNĐ
(Bao gồm phí hòa mạng và 6 tháng phí thuê bao )
Chi phí trên chưa bao gồm phí lắp đặt:
Chảo DTH: 200.000 đồng/ lần
Cho em hỏi về đoạn chữ nghiêng là như thế nào ạ?

Cho mượn đầu thu, không phải đóng phí đặt cọc, vậy hơn 900.000 đồng "phí hòa mạng" là cái gì thế? Khi mà VTC, K+ chẳng có cái phí gì ngoài tiền thiết bị và phí thuê bao?

trannguyenhien

Active Member

Khách hàng còn thích mình là còn có ý kiến đóng góp. Các bác AVG nhà mình lưu ý nhé.

tất nhiên rằng có quan tâm thì mới đóng góp nhưng các bác cứ đáp lễ theo cách như vậy thi vô hình chung sẽ làm khách hàng sẽ rời xa AVG đấy dù dịnh vụ của các bác trong tương lai có hoàn thiện và hấp dẫn đến mấy

Anh em cùng nhau rút kinh nghiệm. Có gì sorry nha
tất nhiên rằng có quan tâm thì mới đóng góp nhưng các bác cứ đáp lễ theo cách như vậy thi vô hình chung sẽ làm khách hàng sẽ rời xa AVG đấy dù dịnh vụ của các bác trong tương lai có hoàn thiện và hấp dẫn đến mấy

petiteLoan

Ðề: Re: Ðề: Truyền Hình An Viên tăng kênh trên hạ tầng DTH ngày 01/03/2013

Các kênh bạn nói của truyền hình cáp
bạn có thể sử dụng truyền hình cáp
còn AVG chắc sẽ ko bao giờ có bongdatv rồi

bongdatv cũng đã "die" ở HTVC, ko bit SCTV còn không... công nhận các kênh bóng đá ở VN "có giá" thật

phihao

Nghe mấy bác nói đầu thu có thể tự xóa kênh được nhưng sao e vào phần quản lí danh sách kênh đâu thấy có nút xóa kênh đâu, chỉ thấy sắp xếp, khóa và đổi tên thôi ak. E đang dùng DTH

AVG đang chuẩn bị tăng thêm 3 kênh thể thao là bóng đá TV, Thể thao TV và 1 kênh nữa ( chưa biết :D)
và để xem được thì phải thay đầu thu mới loại hàn xẻng ( chưa tìm hiểu được vì sao lại thế :)))
AVG sẽ thu hồi loại zinwell thay bằng đầu mới nhé các bác
Thông tin khá chắc chắn

Bên trên