Truyền hình cáp độ nét cao CEC-HD.

ngoibet

Member
Ðề: Truyền hình cáp độ nét cao CEC-HD.

Bác nào dùng CEC cho em hỏi chút: Em chuyển về cung cư ở đầu cầu Hà Đông, ko có hướng lắp chảo VTC nên đành bỏ. Em thấy BQL tòa nhà nói sẽ dùng dịch vụ TH HD cap của VTC (chắc là CEC?). Vậy thông tin về danh sách kênh, gói cước thì xem ở đâu (cái này có thể tìm nhưng Bác nào dùng rồi thì cho em xin cho nó người thực việc thực ạ). Quan trọng là chất lượng hình ảnh và nội dung các gói cước. Em cần VTV 123, H1,2, một kênh bóng đá trực tiếp giải EPL (được thêm La Liga và Seria A càng tốt) thế là đủ.
Thanks!

khuckhac

Bác cho em hỏi khu đô thị mới Đại Kim - Định Công đã có cáp của VTC chưa vậy?

casperdva

Bác cho em hỏi khu Giải Phóng - Phương Liệt đã có cáp chưa vậy? Em cũng đang máu vụ này quá.

albatron

Member

bọn này chán thế cơ à? có được bằng cáp trung ương loại analog ko bác?

tớ sài CEC của VTC, bà ngoại sài VCTV của TW, bác sài BTS của Hà Nội. nói thật, CEC lởm nhất, sau đến BTS. VCTV là ngon nhất, chất lượng phải nói là tuyệt vời nhất, giá thành rẻ nhất.

daidq

Member

Nếu chỗ các bác có cáp VCTV là ngon nhất. vừa rồi em chỉ mất có 2,2 tr mua bộ giải mã, 100 k đ tiền công lắp và phí thuê bao 50 k đ/tháng có 12 kênh HD gồm bóng đã, thể thao, phim truyện v.v... nói chung là đáp ứng đủ nhu cầu của mình

Jay Miz

Member

cái CEC này khu Định Công nhà mình đây, siêu lởm :|, cáp gì mà ruồi bọ không thể chấp nhận nổi, nội dung thì ngày càng đi xuống, căn bản là nó độc quyền trong khu đô thị và khu chung cư rồi. Mình thấy cáp mà chất lượng ổn định, nội dung tốt thì đúng là VCTV là số 1, xưa nay chưa cắt kênh linh tinh bao giờ, list kênh cũng khá chuẩn, BTS cũng gần như CEC khá hơn có tí :))

ahatuananh

Well-Known Member

cái CEC này khu Định Công nhà mình đây, siêu lởm :|, cáp gì mà ruồi bọ không thể chấp nhận nổi, nội dung thì ngày càng đi xuống, căn bản là nó độc quyền trong khu đô thị và khu chung cư rồi. Mình thấy cáp mà chất lượng ổn định, nội dung tốt thì đúng là VCTV là số 1, xưa nay chưa cắt kênh linh tinh bao giờ, list kênh cũng khá chuẩn, BTS cũng gần như CEC khá hơn có tí :))

em ở khu Việt Hưng cũng bị chú CEC độc quyền. Nội dung cũng chả có gì mới, nói chung là cứ lắp tạm để xem thời sự là chính...he he he. K+ muốn lắp cũng ko được, căn hộ cóc đúng hướng, lắp lên thượng thì BQL tòa nhà ko cho, coi như xong, ha ha ha.

Chỉnh sửa lần cuối:

KaKa37

Member

Hay quá, tui đang dùng CEC HD mà bao năm nay nó chẳng có gì thay đổi cả. Không biết khi chuyển sang VCTV thì cái đầu HD có vứt đi rồi lại phải mua đầu mới của VCTV ko nhỉ?

trumchande

Member

Hay quá, tui đang dùng CEC HD mà bao năm nay nó chẳng có gì thay đổi cả. Không biết khi chuyển sang VCTV thì cái đầu HD có vứt đi rồi lại phải mua đầu mới của VCTV ko nhỉ?

chắc là được đổi nhưng hình như đầu HD CEC của bạn cũng là INTEK mà. Nếu đúng là INTEK thì như nhau thôi chắc dùng được luôn khi bọn VCTV đấu nối xong.

KaKa37

Member

chắc là được đổi nhưng hình như đầu HD CEC của bạn cũng là INTEK mà. Nếu đúng là INTEK thì như nhau thôi chắc dùng được luôn khi bọn VCTV đấu nối xong.
Nếu VCTV mà đấu nối, chỉnh sửa để dùng được luôn cái đầu cũ của CEC thì ngon quá; chứ bắt dân bỏ tiền mua cái đầu mới rồi vứt cái đầu cũ đi thì khác gì mua thêm một dịch vụ mới hoàn toàn.

cdk

Member

Các bác cho em hỏi, cái STB của Mytv có dùng sang dịch vụ của VCTV được ko nhỉ? Em đang thừa 1 cái chả biết làm gì.

Bên trên