Truyền hình cáp Hà Nội HCATV sắp triển khai tín hiệu HD trên toàn hệ thống???

dhpaul

Well-Known Member
Ðề: Truyền hình cáp Hà Nội HCATV sắp triển khai tín hiệu HD trên toàn hệ thống???

Vớ vẩn các ông ý nhảy qua 1080p, triển khai thẳng lên 2160p thì sao nhẩy =))

zuxik

Ðề: Truyền hình cáp Hà Nội HCATV sắp triển khai tín hiệu HD trên toàn hệ thống???

Nhà em cũng cáp HN, không biết WC này có HD xem không nữa, chẳng thấy thông báo gì cả các bác nhỉ. Mà thế quái nào hôm trước em hỏi cái bà đi thu tiền cáp còn chẳng biết HD là gì thì liệu HN có HD thật không nhỉ?

phuongtv_76

Well-Known Member

Tôi nghi ngờ vụ này, hôm trc khi lắp con VTCHD xem WC tôi gọi điện hỏi bọn tổng đài cableHN, nó khẳng định chắc chắn ko thể có vụ HD trong năm 2010. Không hiểu bác chủ thớt lấy đc thông tin nội bộ hay sao??!!!

hd360

Active Member

Tôi nghi ngờ vụ này, hôm trc khi lắp con VTCHD xem WC tôi gọi điện hỏi bọn tổng đài cableHN, nó khẳng định chắc chắn ko thể có vụ HD trong năm 2010. Không hiểu bác chủ thớt lấy đc thông tin nội bộ hay sao??!!!

Thông tin chuẩn đó bác ơi, em đâu dám thông tin mà không có căn cứ. Mọi người cũng chuẩn bị tinh thần xài HD trên HCATV đi là vừa

HD_cable_TV

úi dời...mấy ông HCATV lày...sắp die rùi...lắp làm gì, lại phải chuyển sớm ấy mà...hộp táp của ông lày...giờ thành tổ chim hết rùi...mang tiếng là Đài TH Thủ đô..thế mà bị bọn VCTV nó chơi hết cả thị phần hà nội. giờ lại nên Tây Sơn mở tín hiệu...thế ko về Sóc Sơn mà làm cho độc quyền luôn nhỉ?

thang990

Active Member

úi dời...mấy ông HCATV lày...sắp die rùi...lắp làm gì, lại phải chuyển sớm ấy mà...hộp táp của ông lày...giờ thành tổ chim hết rùi...mang tiếng là Đài TH Thủ đô..thế mà bị bọn VCTV nó chơi hết cả thị phần hà nội. giờ lại nên Tây Sơn mở tín hiệu...thế ko về Sóc Sơn mà làm cho độc quyền luôn nhỉ?

bác cứ thử chờ xem nếu các giải bóng đá mà cáp VCTV không phát được mà cáp Hn vẫn phát thì xem ai hơn ai,chẳng qua mọi người lắp VCTV vì cứ nghĩ cáp Vn thương hiệu nổi tiếng hơn = thì chất lượng hơn,thật sự là rất chán,các kênh tự sản xuất thì chương trình ngày một chán dần,các giải bóng đá thế giới lần lượt biến mất

Dân ta có tâm lý là cứ trung ương dùng mặc kệ hàng địa phương,thế là rất sai lầm.Cái gì ra sau bao giờ cũng có cái lợi của nó.Đảm bảo sau này cáp HN hơn đứt VCTV.Mà bọn VCTV nó làm ăn không chuyên nghiệp tí nào,ngay dến vụ bản quyền thể thao mà cũng không giữ được chứng tỏ xuống cấp trầm trọng

thang990

Active Member

Toàn thông tin rò rỉ, chưa công bố nên cũng chưa biết bao giờ được thưởng thức HD các bác nhể

chẳng có gì là rò rỉ,bây giờ chỉ là vấn đề thời gian,hồi trước có cái thư cùng đón nhận những sự thay đổi trên truyền hình cáp HN trong đó có đề cấp đến HD.Bây giờ có tiền đổ vào HCATV là ngon ngay

Không có bác nào bên HCATV ở đây ạ, confirm cho anh em mừng cái, đang xài 4 tivi cáp HN, kiều này HD bẹt tai rồi

zuxik

Bác HD360 có nắm được bao giờ triển khai không ạ? Anh em nghe thèm rồi nhưng chẳng có thông tin chính thức nào cả...hic.....

hd360

Active Member

Bác HD360 có nắm được bao giờ triển khai không ạ? Anh em nghe thèm rồi nhưng chẳng có thông tin chính thức nào cả...hic.....

Hiện tại chính xác là tín hiệu HD đã được phát trong hệ thống rồi. Vấn đề là chưa có thông tin công bố chính thức từ HCATV mà thôi. Mình đã được xem thông qua đầu mẫu thử nghiệm của HCATV rồi.

conan2901

Active Member

không biết hiện tại đăng ký cáp mà có HD thì giá cả và thủ tục ra sao nhỉ :-/

Cùng câu hỏi như trên với bác, hy vọng có thông báo sớm để còn kịp coi WC

Lại Văn Sâm

Theo thông tin HD360 mới nhận thì HCATV chuẩn bị triển khai trên toàn hệ thống tín hiệu HD cho mạng cáp. Hiện số kênh dự định triển khai ban đầu là 8 kênh, trong tương lai sẽ tăng thêm lên đến 30 kênh thì phải.
Ai có thông tin cụ thể hơn thì bổ sung cho anh em nhé.

Bạn nào bảo mình nói phét là cáp HCATV có HD thì xem bài này nhé, vâng xin cảm ơn thông tin của HD360, nick của bạn làm mình nhớ tới chương trình 360 độ thể thao của THVN, món ăn không thể thiếu cuối ngày.

hd360

Active Member

Bác Lại Văn Sâm đã nói trước đây rồi à, hic ....chứng tỏ thông tin của mình còn chậm hơn của bác. Đúng là "người nhà đài" có khác, thông tin nhanh thế :D

thang990

Active Member

nếu bạn đã xem rồi thì có thể bật mí một số kênh HD không

Lại Văn Sâm

Bác Lại Văn Sâm đã nói trước đây rồi à, hic ....chứng tỏ thông tin của mình còn chậm hơn của bác. Đúng là "người nhà đài" có khác, thông tin nhanh thế :D

Lúc mình nói thì không ai tin, may quá có topic của bạn, xin cảm ơn bạn nhiều.
Mình không chỉ là người nhà đài mà nói cũng như đài luôn :D

phuongtv_76

Well-Known Member

Tôi không tin cho đến khi nào có thông báo chính thức,các bác đừng mẹ hát con khen,nghe như bọn VTV và K+ tâng bốc nhau ấy

YeuNhac

Banned

Đương nhiên rồi, bao nhiêu tivi tương đương với bấy nhiêu set top box nếu bác muốn coi HD, còn nếu chỉ xem tín hiệu analog như lúc xưa thì không cần. Cái này thì công nhận là hơi tốn kém vì các đầu set top box của các hãng khác trên thị trường đều rơi vào 3-4T/ chiếc. Không hiểu HCATV sẽ tung vào giá bao nhiêu, nhưng không loại trừ giá không khá hơn.

STB HD​

Set Top Box HD giá đắt hơn STB SD. STB cũ (SD) không xử lý được tín hiệu HD. HDTV không thể phát bằng dạng analog.

Màn hình HDTV xịn có sẵn STB bên trong. Dễ thấy bên hông những màn hình nầy có CI-Slot (CI : common interface), giống như PC Card Slot của Laptop/Notebook (xem hình trên).

Ai định mua LCD - / Plasma-TV mới để xem HDTV nên để ý đến điểm nầy, phải có DVB-C (truyền hình cáp kỹ thuật số). Không biết đài TH nhà nước có dự định phát HD dạng DVB-T (TH kỹ thuật số phát sóng trên mặt đất) không? Còn DVB-S (bắt bằng chảo parabol) miễn bàn ở đây.

minhnc10

STB HD​

Set Top Box HD giá đắt hơn STB SD. STB cũ (SD) không xử lý được tín hiệu HD. HDTV không thể phát bằng dạng analog.

Màn hình HDTV xịn có sẵn STB bên trong. Dễ thấy bên hông những màn hình nầy có CI-Slot (CI : common interface), giống như PC Card Slot của Laptop/Notebook (xem hình trên).

Ai định mua LCD - / Plasma-TV mới để xem HDTV nên để ý đến điểm nầy, phải có DVB-C (truyền hình cáp kỹ thuật số). Không biết đài TH nhà nước có dự định phát HD dạng DVB-T (TH kỹ thuật số phát sóng trên mặt đất) không? Còn DVB-S (bắt bằng chảo parabol) miễn bàn ở đây.

Cũng chẳng phải là màn HDTV xịn, màn LCD, Plasma, LED nào cũng có thể làm được, quan trọng là có định làm hay không thôi. Nó chỉ là cái Màn hình có nhét cái STB ở bên trong cho tiện thôi mà. VTC vẫn đang có bán màn CRT có nhét cái đầu số mặt đất phía trong đấy thôi.

YeuNhac

Banned

Cũng chẳng phải là màn HDTV xịn, màn LCD, Plasma, LED nào cũng có thể làm được, quan trọng là có định làm hay không thôi. Nó chỉ là cái Màn hình có nhét cái STB ở bên trong cho tiện thôi mà. VTC vẫn đang có bán màn CRT có nhét cái đầu số mặt đất phía trong đấy thôi.

Ủa! đang nói về HDTV mà!

Đúng, cái Samsung PS42C450 cũng thường thôi mà có

Nhưng cái nầy thấy ở trên trang web bên Tây, còn cái ở ngoài tiệm không biết có giống như vậy không.

Bên trên