Truyền hình cáp Hà Nội “tuyên chiến” với K+

Pioneer

Member
Ðề: Truyền hình cáp Hà Nội “tuyên chiến” với K+

thằng Cao Văn Liệt chưa thấy mở mồm các bác nhỉ,

Thất thế rồi! Mấy Sếp to hơn Vờ Tờ Vờ chỉ đạo im rồi? Có khi đang bị chỉ đạo tự kiểm điểm?\m/\m/\m/

Thật nực cười cho cái thằng nào mấy hôm trước vô phát biểu đầu thu K+ bán chạy ầm ầm và có hiện tượng hụt hàng. Đúng là thằng này nói láo và mắc chứng bệnh hoang tưởng rồi, nói mà không biết nhục. Tôi cả tháng nay cũng hay đi ngoài đường nhưng chưa thấy một chổ nào bán K+ cả, vì có thằng khùng mới kinh doanh mặt hàng này. Chắc phải tổ chức trò chơi ai chụp được hình đại lý K+ post lên đây sẽ có giải thưởng quá.

Tôi nói thiệt cho dù K+ có thất bại thì ghế mấy ổng cũng không lung lay gì đâu, cùng lắm chỉ bị kiểm điểm thôi. Tiền nhà nước mà, đầu tư đâu phải tính toán nhiều. Nếu là tư nhân hay cổ phần thì chết từ hôm 16/8 rồi.

manhthang

Huyền Thoại

Các bác mua cái này về mà phát cho người quen đang dùng K+ này =))

hminh2005

Member

Theo báo Thanh niên hôm nay thì MP&Silva sẽ yêu cầu tổ chức cuộc họp giữa các bên do Bộ T4 chủ trì và tại đó sẽ trưng hợp đồng ra. Trong khí đó TrueSport lại cho rằng chẳng có lý gì họ ko phát EPL (chắc là cho bên Thái). Vậy khi đó HTV chứng minh mua quyền phát sóng thế nào ? Trận chiến đã tới hồi quyết liệt

MrMilan

Banned

Thật nực cười cho cái thằng nào mấy hôm trước vô phát biểu đầu thu K+ bán chạy ầm ầm và có hiện tượng hụt hàng. Đúng là thằng này nói láo và mắc chứng bệnh hoang tưởng rồi, nói mà không biết nhục. Tôi cả tháng nay cũng hay đi ngoài đường nhưng chưa thấy một chổ nào bán K+ cả, vì có thằng khùng mới kinh doanh mặt hàng này. Chắc phải tổ chức trò chơi ai chụp được hình đại lý K+ post lên đây sẽ có giải thưởng quá.

Tôi nói thiệt cho dù K+ có thất bại thì ghế mấy ổng cũng không lung lay gì đâu, cùng lắm chỉ bị kiểm điểm thôi. Tiền nhà nước mà, đầu tư đâu phải tính toán nhiều. Nếu là tư nhân hay cổ phần thì chết từ hôm 16/8 rồi.

Bác nói thế nào đấy chứ.
Riêng cả Hạ Long bé con con thôi, em đi lướt một vòng đã có 4,5 cửa hàng điện tử bán K+ rồi, mà bán rất chạy nữa chứ.
Em thấy nó nhập hàng suốt.

Bác nói thế nào đấy chứ.
Riêng cả Hạ Long bé con con thôi, em đi lướt một vòng đã có 4,5 cửa hàng điện tử bán K+ rồi, mà bán rất chạy nữa chứ.

Ôh Vầy à! Chắc là vì Hạ long là nơi tập trung nhiều người như bác nên nó chuyển hết về đó bán.=))

dhpaul

Well-Known Member

Ai mà biết được nó nhập về để bán hay để om dưa hả bác =))

hnvn1234

Member

Bác nói thế nào đấy chứ.

Ai mà biết được nó nhập về để bán hay để om dưa hả bác =))

Thế các bác không biết là đang có một số lượng không nhỏ các đại lý găm hàng của K+ à?????
Thông tin này cha L thông báo từ lâu rồi. Cứ nhập hàng về để đầy trong kho rồi xì ra thông tin các đại lý đang găm hàng, tăng giá....... toàn làm trò ma thôi.

Đấy các bác xem đi, vặt được một ít thuê bao K+, tuần trước vặt sang thuê bao iTV rồi giờ chuẩn bị vặt SCTV.
Ở VN có ai tham hơn bọn này không?????

Chỉnh sửa lần cuối:

atamd

Active Member

Hình như K+ đang đổi kế hoạch, nó đang thông qua những đài truyền hình khác đưa sản phầm của nó vào người dân. Không biết mọi người thấy sao chứ mình ở TP.HCM, Biên Hòa có thấy cửa hàng K+ nào xuất hiện đâu nhỉ?

dhpaul

Well-Known Member

Nó tham nào đâu có phải nuôi mình nó hả bác, vừa phải vỗ béo cho các bác VIP bên VTV này, vừa phải tự nuôi chính mình này, và vừa phải trả nợ tiền vay đi mua độc quyền của Canal Plus này =))
Khổ lắm, liên doanh tưởng sướng =))

thang990

Active Member

tin vui cho các bác là hôm qua cáp Hn chính thức phát sóng 3 kênh mới starmovies starworld và NAT,còn animax vẫn chưa thấy đâu.Sáng nay bật tầm 8h thấy starworld trực tiếp HHHV 2010

vad

các bác ơi thằng Silva nó muốn trưng hợp đồng với thằng K+ và cũng đòi HCTV trưng hợp đồng với True Vision phát sóng supersunday (cái này thì cáp HN lấy đâu ra).
http://thethaovanhoa.vn/128N2010082...g-doc-quyen-mpsilva-se-cong-khai-hop-dong.htm

em nghĩ thế này ạ:
- khả năng là sau 2 tuần thì thằng Silva và thằng K+ đã làm thêm 1 cái hợp đồng ma đối phó với 4T và các đài VN sao có lợi nhất cho chúng nó
- vấn đề bây giờ là thằng Silva có được độc quyền ở VN không, nếu nó không độc quyền thì thiếu gì nguồn mua

nhungkim

Member

các bác ơi thằng Silva nó muốn trưng hợp đồng với thằng K+ và cũng đòi HCTV trưng hợp đồng với True Vision phát sóng supersunday (cái này thì cáp HN lấy đâu ra).
http://thethaovanhoa.vn/128N2010082...g-doc-quyen-mpsilva-se-cong-khai-hop-dong.htm

em nghĩ thế này ạ:
- khả năng là sau 2 tuần thì thằng Silva và thằng K+ đã làm thêm 1 cái hợp đồng ma đối phó với 4T và các đài VN sao có lợi nhất cho chúng nó
- vấn đề bây giờ là thằng Silva có được độc quyền ở VN không, nếu nó không độc quyền thì thiếu gì nguồn mua
Bác suy nhảm quá trời. Hợp đồng ma mà qua mắt đc thằng cáp HN & VTC ah^:)^

Trong việc này cáp HN sai lè. ko ưa K+ nhưng em cũng ko cổ súy cho hành động ăn cắp kiểu này, nghe ôi lắm! 1 đài thủ đô. Ôi cái cuộc đời này ^:)^

vuanhHD

cáp HN giờ phát 3 kênh của Star quá đã :D đúng là đang được tiếng cái là lôi kéo khách hàng ngay :D

tin vui cho các bác là hôm qua cáp Hn chính thức phát sóng 3 kênh mới starmovies starworld và NAT,còn animax vẫn chưa thấy đâu.Sáng nay bật tầm 8h thấy starworld trực tiếp HHHV 2010

em còn thấy nó thay kênh true sport3 thành kênh CNBC nữa ạ, chán quá mất 1 kênh thể thao

vad

Trong việc này cáp HN sai lè. ko ưa K+ nhưng em cũng ko cổ súy cho hành động ăn cắp kiểu này, nghe ôi lắm! 1 đài thủ đô. Ôi cái cuộc đời này ^:)^
làm ăn ở VN mà không có thêm 1 hợp đồng ma mới lạ đó bác à. 1 hợp đồng để hai bên thực hiện, 1 hợp đồng để đối phó với dư luận, với cơ quan thuế...doanh nghiệp nào cũng vậy hết

hnvn1234

Member

em nghĩ thế này ạ:

Thứ Ba, 24/08/2010 08:26 In
Gói độc quyền Super Sunday tiếp tục không “độc quyền”: MP&Silva sẽ công khai hợp đồng
Tiếp tục rắc rối quanh vụ “Super Sunday”
Gói độc quyền “Super Sunday” của K+ bị vi phạm: “Nạn nhân” không phản ứng mạnh
(TT&VH) - Ngày Chủ nhật vừa qua, khán giả hâm mộ giải Ngoại hạng Anh trên toàn quốc lại được tiếp tục theo dõi miễn phí 2 trận đấu thuộc vòng 2 Premier League trên kênh của True Vision được các đài trong nước tiếp sóng (trận Newcastle-Aston Villa và Fulham-Man Utd). Với tư cách là đơn vị nắm giữ quyền phát sóng độc quyền các trận đấu vào ngày Chủ nhật của giải Ngoại hạng Anh, phía VSTV, chủ sở hữu kênh K+, không đưa ra bất cứ bình luận hay ý kiến nào về việc này, nhưng MP&Silva, nhà cung cấp bản quyền cho K+ đã có phản ứng tức thì.

MP&Silva sẽ công khai hợp đồng để chứng minh K+ độc quyền gói Super Sunday - Ảnh: Getty
Một nguồn tin cho biết MP&Silva đã gửi công văn tới Bộ Thông tin Truyền thông cũng như các UBND tỉnh hoặc thành phố mà có đơn vị phát sóng các trận đấu diễn ra vào ngày Chủ nhật của giải Ngoại hạng Anh. Cùng với đó, MP&Silva cũng đề nghị lãnh đạo Bộ Thông tin Truyền thông đứng ra tổ chức một buổi làm việc tay ba giữa VSTV, HTVC (Truyền hình cáp Hà Nội) và MP&Silva để giải quyết và làm rõ mọi việc.

Nếu được chấp thuận tổ chức cuộc làm việc này, MP&Silva sẵn sàng công khai trưng ra bản hợp đồng giữa họ với VSTV để chứng minh rằng K+ sở hữu độc quyền gói “Super Sunday”. Về phía mình, MP&Silva dự tính cũng sẽ yêu cầu HTVC đưa ra bản hợp đồng giữa đơn vị này với True Vision, chủ sở hữu kênh True Sport, để xem liệu HTVC có bản quyền phát sóng Super Sunday từ True Vision hay là chỉ tiếp sóng của True Sport rồi phát lên hệ thống của mình.

Cũng theo nguồn tin nói trên, MP&Silva đang nỗ lực vận động để cuộc làm việc với VSTV và HTVC có thể diễn ra ngay trong tuần này, và có thể MP&Silva sẽ tổ chức họp báo nóng ngay sau khi kết thúc buổi làm việc.

H.Huy

Mới chỉ trưng ra cái hợp đồng giữa MP và VSTV thôi, cái này chỉ chứng minh rằng MP cho K+ độc quyền gói của MP, mà cái này thì không không phải bàn cãi thêm nữa.
Còn MP có được độc quyền EPL hay không???????

E thấy trên diễn đàn này khá nhiều mem là đối thủ cạnh tranh của K+, được thể lên chọc ngoáy kinh. Đồng ý với bác là chuyện hợp đồng ma mà qua được mắt cáp Hn và VTC thì phải gọi là đỉnh của đỉnh! hohohoh...

meodeu

Member

Túm lại là ko cần biết ma hay ko ma. HCTV cứ đưa ra hợp đồng và thằng K+ cũng đưa ra hợp đồng thế là xong. Chả thằng nào trách đc thằng nào. Đơn giản là vậy.

làm ăn ở VN mà không có thêm 1 hợp đồng ma mới lạ đó bác à. 1 hợp đồng để hai bên thực hiện, 1 hợp đồng để đối phó với dư luận, với cơ quan thuế...doanh nghiệp nào cũng vậy hết

Bác có vẻ rất chi là hiểu tình hình, có khi bác đi tư vấn cho doanh nghiệp về làm hợp đồng ma thì kiếm được khối tiền! Nhưng đây là làm ăn cho nước ngoài bác ạ! K+ nó cũng thừa biết nó đag giây với những đối thủ nào nên không thể lằng nhằng được!

Bên trên