Truyền hình cáp Hà Nội “tuyên chiến” với K+

is181

Member
Ðề: Truyền hình cáp Hà Nội “tuyên chiến” với K+

Nếu kinh doanh truyền hình chỉ đơn giản là mua 1 cái thẻ khoảng 100-200 đô rồi thu và phát các nội dung để kiếm tiền thì đây quả là ngành kinh doanh siêu lợi nhuận vì hôm trước Báo Thanh Niên ước tính doanh thu của K+ lên đến mấy chục triệu đô.

Giám đốc TH Cáp mà nói là không biết là đài của mình phụ trách đang tiếp sóng đài TH nước ngoài cái gì. Câu này không những hớ hênh mà còn phạm cả về chính trị.

Lí luận buồn cười và ngô nghê quá, Đúng là Đài Hà Nội!

Chuẩn luôn, lãnh đạo mà phát ngôn vời báo chí bừa bãi. Đủ để cho biết trình độ hiểu biết đến đâu. Đã thế lại coi thường pháp luật. Không chấp nhận được !

Arios

Chắc bác làm Hiệu trưởng của trường nên được phát miễn phí đĩa WIN

Cái này là bác ko biết rồi. Bác có biết MSDNAA là cái gì không? Em cũng đang dùng win7 pro cho laptop, win XP sp3 cho desktop, code bằng VisualStdio 2010 Ultimate bản quyền mà ko tốn xu nào đây này

Chuẩn luôn, lãnh đạo mà phát ngôn vời báo chí bừa bãi. Đủ để cho biết trình độ hiểu biết đến đâu. Đã thế lại coi thường pháp luật. Không chấp nhận được !

Chuẩn. Có lẽ chức vị ở Việt Nam đôi khi cũng dễ đạt nên họ không coi trọng vị trí của họ. Mang tiếng lãnh đạo đứng đầu một công ty mà phát biểu vô trách nhiệm thật. Ở các công ty lớn, không có chuyện lãnh đạo phát ngôn bừa bãi. Chỉ cần 1 phát biểu của lãnh đạo cao nhất là sẽ ảnh hưởng tới bản thân cty đó và xã hội. Nếu cần thiết luôn có 1 vị trí gọi là phát ngôn viên của công ty đứng ra phát biểu. 8-}

MrMilan

Banned

các bác tranh cãi nhau ghê gớm quá, em góp ít ý kiến cho các bác ném đá vậy.
Em đã lắp K+ từ thứ 7 tuần trước nữa, tức là 1 ngày trước trận Chel - Mu.
Tại sao em lắp K+ ư, có nhiều lý do

1. VTC HD với gói cước 1,5 triệu cho 12 tháng tức là 125k/ 1 tháng mà chỉ xem được giải Anh nhưng không có ngày chủ nhật mà K+ 250k/1 tháng, xem được giải Anh ngày chủ nhật, giải Ý, giải TBN, cúp C1 mà đối với một người xem bóng đá không quan trọng SD hay HD thì các bác chọn cái nào.
2. Em định lắp trọn gói Internet 400k một tháng để xem bóng đá trên Internet+ tải phim, nhưng 400k/1 tháng chỉ để dùng vào thứ 7, chủ nhật thì hơi phí, phim thì em cắm máy trên cơ quan 24/24 rồi, 400k đấy em chia = 250k tiền K+ + 150k tiền USB 3g một tháng có phải quý hơn không.
3. Tiền em không nhiều hơn vô số bác ở đây, nhưng em cảm thấy với 250k/ 1 tháng bỏ ra nó xứng đáng với từng đồng.

Các bác cứ ném đá thoải mái, miễn đừng có những lời lẽ khó nghe là được
À quên, em không làm cho K+ đâu nhé

Cảm ơn bác nhắc nhở em dùng win của trường phát miễn phí ạ.
Thảo nào!
Thôi các bác ạ!
Cháu nó còn trẻ, con hăng, còn non dạ, còn đang mài đít trên ghế nhà trường mới học được một phần chữ tây cứ nghĩ mình đã biết tất cả thế giới nên lộng ngôn. Quên mất nguồn gốc của mình.
Xin các bác tha cho cháu nó!

Ps Dr_slums: Cứ cố sống thêm vài năm nữa, học hỏi thêm về cuộc sống rồi mở lại những gì mình viết hôm nay ra nghĩ lại xem có thấy hay ho không nhé.

Em cũng như bác Mr. Milan. Ngoài EPL ra em còn xem các trận từ giải Liga, SerieA và thực tình em chỉ thích xem những trận cầu đinh chứ kiểu Wigan vs Newcastle em chả xem làm gì. Cá nhân em, dịch vụ K+ hiện tại là hợp lý, thỏa mãn nhu cầu của em tất nhiên nếu nó giảm giá cước hơn nữa thì càng tốt. Em cũng đã dùng K+ từ hồi trước WC và có ý định chuyển sang K+ HD thời gian tới.

Nói chung là TH cáp HN chẳng có gì sai cả, còn cái việc bản quyền kia và việc của thằng K+ với thằng Truesports, nói như bác lãnh đạo của THcáp HN là mày cứ chìa cái gọi là độc quyền của mày ra có gì tao tính

Đúng roài, TH cáp HN chỉ cần biết là mua thẻ của thằng True Sport và phát những gì có trên kênh đó,tôi cóc cần biết vào 10h tối ngày CN có cái gì,kể cả là cải lương,tuồng chèo,xẩm hay super sunday tôi cũng cứ phát. Còn ông bảo ông độc quyền thì ông xoè cái hợp đồng độc quyền ra. Mà có xoè ra rồi thì đi mà làm việc với thằng True Sport,tôi chỉ biết tôi mua của nó chứ cần gì biết đến ông là thằng chó nào. Xin lỗi các bác,em hơi nóng tí :p

MrMilan

Banned

Đúng roài, TH cáp HN chỉ cần biết là mua thẻ của thằng True Sport và phát những gì có trên kênh đó,tôi cóc cần biết vào 10h tối ngày CN có cái gì,kể cả là cải lương,tuồng chèo,xẩm hay super sunday tôi cũng cứ phát. Còn ông bảo ông độc quyền thì ông xoè cái hợp đồng độc quyền ra. Mà có xoè ra rồi thì đi mà làm việc với thằng True Sport,tôi chỉ biết tôi mua của nó chứ cần gì biết đến ông là thằng chó nào. Xin lỗi các bác,em hơi nóng tí :p

Đang thắc mắc giữa vấn đề mua thẻ dùng cá nhân và phát ra cho hàng triệu người xem nó như thế nào.
Nó giống như việc tải phim sex về xem một mình thì không sao, nhưng truyền bá cho hàng trăm người khác là phạm pháp. =))

tmn

Member

Em thì nâng cấp lên gói internet 400K ở nhà rồi, nhờ nó mà bây giờ em chỉ mất mấy tiếng là có phim mới xem, cuối tuần lại có quá nhiều lựa chọn để xem online kể cả vụ live thi hoa hậu 2010 thằng VTC độc quyền, truyền hình thì dùng cáp đủ kênh xem cho cả nhà 3 cái TV.
Nói chung là có đường truyền internet tốt thì mở mang đầu óc hơn so với 1 đài TH có quá nhiều giới hạn. Hết ạ

mylove_22

THIỆN TAI THIỆN TAI [-O<

satan85

Well-Known Member

1. VTC HD với gói cước 1,5 triệu cho 12 tháng tức là 125k/ 1 tháng mà chỉ xem được giải Anh nhưng không có ngày chủ nhật mà K+ 250k/1 tháng, xem được giải Anh ngày chủ nhật, giải Ý, giải TBN, cúp C1 mà đối với một người xem bóng đá không quan trọng SD hay HD thì các bác chọn cái nào.
2. Em định lắp trọn gói Internet 400k một tháng để xem bóng đá trên Internet+ tải phim, nhưng 400k/1 tháng chỉ để dùng vào thứ 7, chủ nhật thì hơi phí, phim thì em cắm máy trên cơ quan 24/24 rồi, 400k đấy em chia = 250k tiền K+ + 150k tiền USB 3g một tháng có phải quý hơn không.
3. Tiền em không nhiều hơn vô số bác ở đây, nhưng em cảm thấy với 250k/ 1 tháng bỏ ra nó xứng đáng với từng đồng.

E cũng như bác đã lắp k+, bản thân e xem bóng đá thì quang trong nhất là các trận đấu, sd xem vẫn ngon không sao dù hd thì tốt hơn rồi, bản thân xem bóng đá lở tín hiệu có nhòe hơn một tí nữa cũng chả sao
Nói tóm lại mục đích là xem tất cả các giải đấu quang trọng thôi, giá 250k thì có đắc thật nhưng thiết nghĩ không còn giải pháp nào hay hơn nên cũng lắp rồi.

Và có thêm một câu nữa là bác nào nói là xem bóng đá mà không có hd thì không cần xem thì nên xem lại bản thân tình yêu với trái bóng thế nào nhé.8-}

hvluong

Member

Các bác cãi nhau làm gì. Cứ tẩy chay không dùng K+. Bây giờ nó tuyên bố phát triển thuê bao nhưng mà chỉ 1 năm nữa thôi thì biết nhau ngay. Nó cũng là thằng DTH ngày trước thôi mà. Một thời gian nữa không có ai sử dụng thì lại vỡ nợ ngay.

transungan

các kênh true sport fát ở việt nam mà các đài truyền hình địa fương fát 100% là lậu.nhưng bấy lâu nay họ fát mà có cục PT-TH hay ai để ý gì đâu.nhưng từ năm nay thăng K ung thư nhảy vào độc quyền tổ bố cái epl thì nói thật mấy bửa nửa thôi cáp địa fương sẻ kắt các kênh true sport thôi.mịa thằng CVL

midataka

Member

Chẳng biết bác moi cái thông tin ở đâu 1,5t/1 năm vậy? Nó có nhỏ hơn hay bằng nửa giá thì nó vẫn có sự khác biệt hơn là công nghệ HD chứ không phải SD nhé.
Tất nhiên ở đây đa số là có điều kiện để chơi K+ nhưng tại sao họ lại không lắp. Vì chính là họ không muốn tiếp tay cho hành vi độc quyền, coi thường dư luận, coi thường người tiêu dùng. Bác có dám chắc là sau 3 năm nữa có thằng F+ nó mua độc quyền và nó bán với giá trên trời cho người tiêu dùng lúc đây bác có tự tin vỗ ngực là tôi tiêu xxxk/1 tháng nó xứng đáng với từng đồng không?

không biết lãnh đạo cơ quan bác có cảm thấy phí tiền không khi trả tiền lương cho bác để bác ngồi bác down phim, chiếm dụng băng thông của mọi người.
p/s: bác nhiêu thời gian để xem được hết các giải thì kể ra e cũng phục bác, e thì chẳng ôm TV được gần đấy h, đêm có CL mà có MU may ra em mới xem, xem giải EPL cuối tuần cũng đủ chết rồi, các giải khác e không màng.

Chỉnh sửa lần cuối:

hvluong

Member

1. Chú chắc là không phải đi làm nên có sức khỏe thức đêm để xem hết tất cả các giải bóng đá.
Chú cứ xem bóng đá bằng công nghệ HD đi rồi sẽ thấy sự khác biệt là có quan trọng SD hay HD không.
2. Sao không tính là lắp gói cước rẻ nhất, dùng bao nhiêu tính phí từng đó chỉ dùng xem đá bóng vào CN thôi thì cũng không hết 125K/tháng đâu.

vmc102

Member

Nếu có điểm cho bài đc quote nhiều nhất chắc chắn bài em sẽ giành giải ngày hôm nay ;)).
Thứ 1: Em không thích bóng đá nên chẳng quan tâm vụ K+, K- cái em quan tâm là ý thức tôn trọng bản quyền. Cần tập thói quen tiêu dùng có ý thức. Đã bao h các bác thắc mắc tại sao cá, giầy da của chúng ta nhập vào thị trường US, Euro lại bị đánh thuế bán phá giá chưa? Đó là 1 hình thức trả đũa thương mại để lấy lại những gì đã mất của họ đấy ạ. Ở đời không ai cho không ai cái gì cả muốn có cái ăn (xem) thì trả tiền rất công bằng. Các bác đi làm đc trả lương vậy tại sao lại muốn xem truyền hình miễn phí? Bác trả tiền cho VTC không có nghĩa là bác muốn xem cái gì thì xem vì đơn giản VTC không đc phép phát cái đó.
Thứ 2: Em không xem (chính xác là không xem đc) VTV, VTC, HN1,2 v.v nên bác nào khoác cho em cái áo người nhà của K+ thì càng không có căn cứ. Thử nhìn xem em đăng ký nick từ bao h, viết bao nhiêu bài rồi, từ xưa đến nay có tham gia vụ K+ nào không rồi hãy kết luận. Hay đơn giản hơn là tra IP của em.
Thứ 3: Bảo là VTV lấy tiền nhà nước đi kinh doanh trên lưng người dân vậy các công ty xăng dầu, lương thực, đóng tàu đi thì sao? Chẳng nhẽ họ họat động từ ngân sách nhà nước nên phải free hết các thứ đó sao?

Tôi chẳng biết bác học hành tới đâu để mà có cái nick là Dr_slums...nhưng ở đời học nhiều không có nghĩa là hiểu biết nhiều bác ạ.

Thứ 1: Trên quan điểm thương mại thì phải bình đẳng với nhau, tại sao người Việt mình là người đi mua mà lại không có quyền tẩy chay hàng hóa của nó khi nó áp đặt mình mà chỉ mình khi xuất khẩu hàng hóa qua nó thì bị nó áp đặt thuế này nọ ? Phản ứng của mọi người với K+ là rất đúng và chứng tỏ được sự nhận thức đúng đắn về quyền của mình

Thứ 2:Viết nhiều không có nghĩa là đóng góp nhiều... và nếu bác không hiểu vấn đề thì nên lắng nghe nhiều hơn bác ạ. Cổ nhân có câu là "không biết thì dựa cột mà nghe" hoặc nếu lịch sự thì nên hỏi anh em là "I have a stupid question, could you pls answer me....", chứ đừng nghĩ là mọi người không tôn trọng bản quyền

Thứ 3: Thấy nó làm bậy mà không ngăn nó lại hùa theo nó, cổ vũ nó không khác nào là "Trợ Kiệt Vi Ác", nó ăn cướp mà không dám kêu thì cái bã đậu trong đầu dùng để làm gì ????

Vài lời chân thành chia xẻ với bác hy vọng người ở trển như bác hạ xuống mặt đất một chút rùi "thăng" ở chỗ khác nhé.

Ôi giời! bác là điều hành HD Quảng Ninh mà phát biểu dư vậy thì thật buồn cho hội HD!
Bác nói như kiểu tao có tiền tao tiêu kệ chúng mày thích làm gì thì làm. Nếu trong quân ngũ chắc lúc nổ súng bác làm sỹ quan bác cũng cắp đít chạy đầu tiên và phán: "Tao không chạy nhanh hơn chúng mày nhưng tao thấy chạy thật cần thiết"

Arios

Các bác cứ nóng tính, mỗi người có 1 nhu cầu riêng chứ.

Đối với em thì em chỉ muốn xem các trận có MU đá và các trận đỉnh của CL (đang đi học mà, thức khuya thì học bằng niềm tin).
Nhà em lắp cáp mà có mỗi con em gái em nó xem disney với bibi.
Mẹ em thi thoảng xem phim ở mấy kênh phim truyện còn đâu là bắt em down trên mạng về xem cho nhanh.
Bố em cũng thế, chỉ xem NHA thôi, mấy giải kia thức khuya quá mệt lắm.
Còn nữa, nhà em là nhà chung cư, lắp chảo thế nào đây.
Em cũng ghét cái kiểu độc quyền của K+
==> Không dùng K+, thế thôi.

Còn các bác khác thì cứ tùy nhu cầu của mình mà dùng. Việc gì mà phải ném đá k+ ghê thế. Cái gì hợp lí thì tồn tại, không hợp lí thì tự nó sẽ đào thải thôi

Ôi giời! bác là điều hành HD Quảng Ninh mà phát biểu dư vậy thì thật buồn cho hội HD!
Bác nói như kiểu tao có tiền tao tiêu kệ chúng mày thích làm gì thì làm. Nếu trong quân ngũ chắc lúc nổ súng bác làm sỹ quan bác cũng cắp đít chạy đầu tiên và phán: "Tao không chạy nhanh hơn chúng mày nhưng tao thấy chạy thật cần thiết"

Bác ý phát biểu trên quan điểm cá nhân và bác ý cảm nhận xem đá bóng thì SD hay HD chưa phải là vấn đề hàng đầu, ưu tiên vẫn là được ngồi trước màn hình và thưởng thức trọn vẹn. Làm gì có kiểu như bác nói cậy đông tiền đâu :D

Bên trên