Truyền hình cáp Hà Nội “tuyên chiến” với K+

berryfun

Ðề: Truyền hình cáp Hà Nội “tuyên chiến” với K+

Ôi giời! bác là điều hành HD Quảng Ninh mà phát biểu dư vậy thì thật buồn cho hội HD!
Bác nói như kiểu tao có tiền tao tiêu kệ chúng mày thích làm gì thì làm. Nếu trong quân ngũ chắc lúc nổ súng bác làm sỹ quan bác cũng cắp đít chạy đầu tiên và phán: "Tao không chạy nhanh hơn chúng mày nhưng tao thấy chạy thật cần thiết"

Bác sơn nói chuẩn. Em ủng hộ việc làm của PT-TH Hà Nội.

Việc tranh luận về vấn đề bản quyền tại Việt Nam nói chung cũng như phần còn lại tại các nước đang phát triển nói chung là một câu chuyện dài chưa có hồi kết.

Sướng nhất vẫn là đồng chí cao văn niết bỗng dưng lổi tiếng=))=))=)).

Em tẩy chay K+ đến cùng. các cụ có điều kiện lắp K+ cứ lắp nhưng nếu cứ cái kiểu này rồi các cụ sẽ biết kết quả ngay trong vòng 3 năm nữa nhé. Khi đó sẽ có thằng Z+ mới thành lập tiếp tục tăng phí thuê bao tiếp nhé.

khuatquangthin

True sport bán thẻ đấu vào đầu thu là bán thẻ dành cho người dùng không phải là bản quyền dánh để phát lại. Giống như microsoft bán đĩa window . Bây h bác lấy đĩa win7 bản dánh cho các trường đại học (thường rất rẻ chỉ vài chục $ thậm chí free với chính sách hỗ trợ của 1 số trường) rồi in và bán lại bảo là có kiện thì đi kiện cái trường đại học nào mà tao cóp đĩa của nó ý à?
Em nghĩ là các đài nói riêng và VN nói chung nên học cách sống văn minh tôn trọng bản quyền. Không biết các bác đã đọc bài của anh Joe (Dâu) chưa. Em hoàn toàn ủng hộ. Tại sao thay vì chửi bới, nói móc K+ các bác không để thời gian và công sức đó kiếm tiền rồi thuê bao đàng hoàng về mà xem. Nghèo không phải là tội nhưng xin đừng dùng nó để bào chữa cho hành động phạm pháp.
Bac này chắc là người của bọn Ung thư cài vào rồi. Chúng tôi không nói là chúng tôi ăn cắp bản quyền. Chúng tôi không ói là chúng tôi không trả tiền. Chúng tôi muốn trả với giá phải chăng chứ không chấp nhận cái giá cắt cổ của bọn K+ nhá.

Đang thắc mắc giữa vấn đề mua thẻ dùng cá nhân và phát ra cho hàng triệu người xem nó như thế nào.
Nó giống như việc tải phim sex về xem một mình thì không sao, nhưng truyền bá cho hàng trăm người khác là phạm pháp. =))

Em ko phải dân trong ngành nên em cũng ko hiểu rõ vấn đề,nhưng em nghĩ ông giám đốc TH cáp HN ko ngu đến nỗi mua thẻ chỉ để cho ông ta dùng. Ông ta mua thẻ của TS là để kinh doanh,vậy thì phát rộng rãi cũng là dễ hiểu thôi mà

ptt0903939220

ủng hộ cáp hà nội các đài khác tất cả cùng đồng loạt làm như cap hà nội thì chắc đâu cũng vào đó thôi.true tv chẳng rảnh gì mà kiện vụ này đâu vì hồi nào giờ nó biết thừa tất cả các nước lân cận đang thu lậu trương trình của nó để kinh doanh.có chăng có thể năm nay k+ sẽ cũng là tiên phong dám đụng chạm tới nhiều tằng lớp trong xã hôi vn mà o tính trước được là có bao nhiêu phần trăm ủng hộ.

berryfun

PT-TH Hà nội chưa nói rõ. Mua thẻ để phát lại hay chỉ mua thẻ dùng cho đài ?????????

MrMilan

Banned

1. Chú chắc là không phải đi làm nên có sức khỏe thức đêm để xem hết tất cả các giải bóng đá.
Chú cứ xem bóng đá bằng công nghệ HD đi rồi sẽ thấy sự khác biệt là có quan trọng SD hay HD không.
2. Sao không tính là lắp gói cước rẻ nhất, dùng bao nhiêu tính phí từng đó chỉ dùng xem đá bóng vào CN thôi thì cũng không hết 125K/tháng đâu.

Tối thứ 7 và chủ nhật thì xem vô tư, vì hôm sau được nghỉ làm.
Giải Ý cần xem nhất thì còn đá sớm hơn giải Anh bác ạ.
Bác tính thử xem, gói rẻ nhất của VNPT cũng phải 250k/1 tháng bác ạ + 70k tiền thuê bao TH cáp 1 tháng, mà đã thế lại nơm nớp không biết nó có được phát vào chủ nhật không nữa.

Ôi giời! bác là điều hành HD Quảng Ninh mà phát biểu dư vậy thì thật buồn cho hội HD!
Bác nói như kiểu tao có tiền tao tiêu kệ chúng mày thích làm gì thì làm. Nếu trong quân ngũ chắc lúc nổ súng bác làm sỹ quan bác cũng cắp đít chạy đầu tiên và phán: "Tao không chạy nhanh hơn chúng mày nhưng tao thấy chạy thật cần thiết"

Em không những làm trong ban ĐH HDQN, mà em còn làm mod box này luôn bác ạ.
Nhưng không có nghĩa là em không được xem những gì em thích, tự bản thân em cảm thấy mình bỏ tiền ra là xứng đáng và cũng có một số người cảm thấy như em thôi.

quaxoai89

Active Member

thằng mp&silva nó thuê luật sư rồi, các đài cắt sóng là vừa

midataka

Member

.
Bác tính thử xem, gói rẻ nhất của VNPT cũng phải 250k/1 tháng bác ạ + 70k tiền thuê bao TH cáp 1 tháng, mà đã thế lại nơm nớp không biết nó có được phát vào chủ nhật không nữa.
.
rẻ nhất là 165k/1 tháng cả thuế của VNPT. xem trực tuyến ngon.

Nhưng không có nghĩa là em không được xem những gì em thích, tự bản thân em cảm thấy mình bỏ tiền ra là xứng đáng và cũng có một số người cảm thấy như em thôi.[/QUOTE]

Vâng! với nhân sinh quan của bác như vậy mà bác lại giữ nhiều chức vụ như thế em đề nghị anh em Quảng Ninh và Hội Đồng Quản Trị tiến hành bầu cử trước thời hạn hoặc bỏ phiếu thăm dò uy tín sớm với chức vụ hiện hành của bác.=))

E cũng như bác đã lắp k+, bản thân e xem bóng đá thì quang trong nhất là các trận đấu, sd xem vẫn ngon không sao dù hd thì tốt hơn rồi, bản thân xem bóng đá lở tín hiệu có nhòe hơn một tí nữa cũng chả sao
Nói tóm lại mục đích là xem tất cả các giải đấu quang trọng thôi, giá 250k thì có đắc thật nhưng thiết nghĩ không còn giải pháp nào hay hơn nên cũng lắp rồi.

Và có thêm một câu nữa là bác nào nói là xem bóng đá mà không có hd thì không cần xem thì nên xem lại bản thân tình yêu với trái bóng thế nào nhé.8-}

Nếu bác nói xem bóng đá quan trọng nhất là các trận đấu thì đã có internet rồi, chất lượng cũng tạm được, việc gì bác phải lắp thêm K+ rồi lại tự cho là đắt hoặc ko còn giải pháp nào khác để xem. Là một fan bóng đá ai lại ko có đội bóng ruột của mình, mà đã là ruột thì dù xem HD, SD, internet hay tệ nhất là livescore đội mình đang đá thì cũng đã cảm thấy vui rồi, đâu nhất thiết phải xem tất tần tật các giải đấu đâu. Nói thật xem mỗi cái EPL mà mình đã cảm thấy đuối rồi chứ nói gì đến mấy giải khác, bác xem nhiều giải thế mình phải công nhận bác khỏe thật, hay là bác có máu... :D

hnvn1234

Member

Tối thứ 7 và chủ nhật thì xem vô tư, vì hôm sau được nghỉ làm.
Giải Ý cần xem nhất thì còn đá sớm hơn giải Anh bác ạ.

Nhưng không có nghĩa là em không được xem những gì em thích, tự bản thân em cảm thấy mình bỏ tiền ra là xứng đáng và cũng có một số người cảm thấy như em thôi.

Em công nhận K+ làm ăn bài bản. Nhưng không có nghĩa là nó tốt vì nó không được lòng mọi người. Vậy mà bác ủng hộ nó thì em cũng chịu bác, còn nếu bác ủng hộ nó vì nó cho bác xem nhiều thứ bác thích thì còn gì mà bàn nữa.
Bác phải biết là mọi người chửi nó vì thâu tóm hết các giải bóng đá rồi nó ép mọi người sử dụng dịch vụ của nó, chứ không phải vì mọi người không đủ tiền để sử dụng dịch vụ của nó.

is181

Member

Gói rẻ nhất là 30K/tháng xem SD, để xem HD chỉ cần 50K/tháng.
MyTV không liên quan đến Internet. Dùng cả Internet thì mới có giá như thằng em nói.
Có thể chỉ cần dùng MyTV và không dùng Internet vời 55k/tháng(cả thuế) là xem được HD rồi, có thể được xem cả Chủ nhật nếu K+ chia sẻ bản quyền.

MrMilan

Banned

Nếu bác nói xem bóng đá quan trọng nhất là các trận đấu thì đã có internet rồi, chất lượng cũng tạm được, việc gì bác phải lắp thêm K+ rồi lại tự cho là đắt hoặc ko còn giải pháp nào khác để xem. Là một fan bóng đá ai lại ko có đội bóng ruột của mình, mà đã là ruột thì dù xem HD, SD, internet hay tệ nhất là livescore đội mình đang đá thì cũng đã cảm thấy vui rồi, đâu nhất thiết phải xem tất tần tật các giải đấu đâu. Nói thật xem mỗi cái EPL mà mình đã cảm thấy đuối rồi chứ nói gì đến mấy giải khác, bác xem nhiều giải thế mình phải công nhận bác khỏe thật, hay là bác có máu... :D

chú Satan85 mở quán cafe bóng đá thì phải, mà mở quán này không có bóng đá cho người ta xem thì sập tiệm à.

reserve

Vâng! với nhân sinh quan của bác như vậy mà bác lại giữ nhiều chức vụ như thế em đề nghị anh em Quảng Ninh và Hội Đồng Quản Trị tiến hành bầu cử trước thời hạn hoặc bỏ phiếu thăm dò uy tín sớm với chức vụ hiện hành của bác.=))

Như vậy Mod và Admin phải chống K+ đến cùng, giương cao biểu ngữ, bôi đậm chữ ký tẩy chay K+, mở đầu mỗi câu nói phải hô "Đả đảo K+", nếu không cách chức tuốt!

À mà đã có quy định mem HD là phải tẩy chay K+ chưa nhỉ?

berryfun

Dạ cổ nhân có dạy "Thức lâu mới biết đêm dài".

Chuyện K+ không chỉ riêng trên diễn đàn mình đâu các cụ ạ "Rất rất nhiều diễn đàn phản đối". Thôi thì anh em chín bỏ làm mười 11. Chuyện gì ra chuyện đó- TRÁNH GÂY MẤT ĐOÀN KẾT ANH EM HD. E xin có ý kiến cuối là các nhân em phản đối K+ tại ViệtNam(Việc kinh doanh là phải có lời, Gói cước K+ đưa ra cao thấp đến giờ này e không có ý kiến. Nhưng K+ dựa vào việc độc quyền sản phẩm để ép các Đài PT-TH khác trong nước là việc không chấp nhận được". Làm gì thì cũng phải dựa vào dân. E xin hết ý kiến trong thread này ạ.

tmn

Member

Phim bây giờ là phải HD em mới xem đc, còn ngoài ra 1 số thứ em ko thích bị lệ thuộc vào 1 cái khuôn nào hết, đã nhiều lần xem MU đá trên wap.livescore = GPRS rồi, ko sao, miễn là còn đam mê.

Gói rẻ nhất là 30K/tháng xem SD, để xem HD chỉ cần 50K/tháng.
MyTV không liên quan đến Internet. Dùng cả Internet thì mới có giá như thằng em nói.
Có thể chỉ cần dùng MyTV và không dùng Internet vời 55k/tháng(cả thuế) là xem được HD rồi, có thể được xem cả Chủ nhật nếu K+ chia sẻ bản quyền.

Bác lại quảng cáo cho MyTV rồi :D, mà chắc nhà bác Milan ở xa bưu điện nên bác ý ko chơi được với MyTV đâu, chứ nếu ko bác thử tưởng tượng nếu như MyTV phát cả các giải khác ngoài EPL thì bác Milan có mà... :D

MrMilan

Banned

rẻ nhất là 165k/1 tháng cả thuế của VNPT. xem trực tuyến ngon.

Hình như VNPT không có gói nào trọn gói 165k 1 tháng thì phải.
Nhà em ở vùng sâu vùng xa, đến truyền hình cáp còn chả kéo tới nơi, đừng mong gì có My TV nhé.
Mà em lại ghét mấy ông VTC, hồi trước lừa đảo làm em sắm hết đầu VTC này tới đầu VTC khác, giờ em còn một cái D901 vứt gầm giường làm ổ cho chuột kia kìa.

chú Satan85 mở quán cafe bóng đá thì phải, mà mở quán này không có bóng đá cho người ta xem thì sập tiệm à.

Thế thì phải rồi! sorry, mình ko biết đó là nghề của bác ý, giá mà bác ý nói luôn ra thì mình đâu có thắc mắc :D, mà bác có giống bác Satan85 ko mà bác lại máu chơi K+ thế :D

Bên trên