Truyền hình cáp Hà Nội “tuyên chiến” với K+

hnvn1234

Member
Ðề: Truyền hình cáp Hà Nội “tuyên chiến” với K+

Sáng nay chỗ mình có cửa hàng K+ khai trương, đi ngang qua tiện thể ghé vào xem chúng nó làm ăn như thế nào, định chửi nhưng tự nhiên nhìn thấy 1 con bé dễ thương quá thế nên lại thôi, loanh quanh 1 hồi xin được số phone, lần này mình phải thay đổi cách suy nghĩ về K +, ko tẩy chay trực tiếp nó nữa mà phải quen hết các nhân viên xinh đẹp của chúng nó, để chúng nó chỉ còn lại toàn nhân viên "cá sấu" xem chúng nó tiếp thị cho ai. AE HD làm theo cách của mình đi :p

Ý bác là cho mấy em xinh xinh vào Viện C hết hả? Để viện K bên cạnh còn toàn cá sấu?

Dế Mèn

Member

True sport bán thẻ đấu vào đầu thu là bán thẻ dành cho người dùng không phải là bản quyền dánh để phát lại. Giống như microsoft bán đĩa window . Bây h bác lấy đĩa win7 bản dánh cho các trường đại học (thường rất rẻ chỉ vài chục $ thậm chí free với chính sách hỗ trợ của 1 số trường) rồi in và bán lại bảo là có kiện thì đi kiện cái trường đại học nào mà tao cóp đĩa của nó ý à?
Em nghĩ là các đài nói riêng và VN nói chung nên học cách sống văn minh tôn trọng bản quyền. Không biết các bác đã đọc bài của anh Joe (Dâu) chưa. Em hoàn toàn ủng hộ. Tại sao thay vì chửi bới, nói móc K+ các bác không để thời gian và công sức đó kiếm tiền rồi thuê bao đàng hoàng về mà xem. Nghèo không phải là tội nhưng xin đừng dùng nó để bào chữa cho hành động phạm pháp.

Này bác... Tôi đã đọc bài của Joe rồi. Và chắc bác cũng biết là trong gần trăm cái comment đó thì chỉ có 2 đến 3 người đồng ý với Joe, và tôi cũng đồng ý với Joe về bản quyền ( nhưng chỉ trên quan điểm về bản quyền )
Nhưng ở đây mọi người bức xúc là phải bỏ nhiều tiền để mua đầu thu và nhiều tiền thuê bao tháng chỉ để xem 1 trận hay vào chủ nhật và chỉ trong 3 năm. (và không biết cái đầu thu đó có sử dụng được trong các năm tiếp theo hay không?)
Và một điều nữa tôi vừa đọc thông tin nói FA đang dự định xếp nhiều hơn nữa các trận cầu "đinh" sang thứ bảy hoặc thứ hai để các đội bóng Anh giữ sức cho các cúp châu lục:-h

Này bác... Tôi đã đọc bài của Joe rồi. Và chắc bác cũng biết là trong gần trăm cái comment đó thì chỉ có 2 đến 3 người đồng ý với Joe, và tôi cũng đồng ý với Joe về bản quyền ( nhưng chỉ trên quan điểm về bản quyền )
Nhưng ở đây mọi người bức xúc là phải bỏ nhiều tiền để mua đầu thu và nhiều tiền thuê bao tháng chỉ để xem 1 trận hay vào chủ nhật và chỉ trong 3 năm. (và không biết cái đầu thu đó có sử dụng được trong các năm tiếp theo hay không?)
Và một điều nữa tôi vừa đọc thông tin nói FA đang dự định xếp nhiều hơn nữa các trận cầu "đinh" sang thứ bảy hoặc thứ hai để các đội bóng Anh giữ sức cho các cúp châu lục:-h

em thấy thằng K+ nó ghi trên các phương tiện đại chúng là độc quyền các trận ngày chủ nhât, thế đã nói nên đủ rồi. Nó là độc quyền bác ạ, he he :D:D

dochoatinh

Cái trò độc quyền phát sóng này "châm lửa" phải là thằng VTC.
K, VTC và nhiều đài khác cũng là cạnh tranh khách hàng, kiếm tiền cả thôi.
Nhưng thằng K+ đuối ở điểm lấy tiền thuế dân đóng đi mua hàng rồi lại bán cho dân với giá cao (nhiều thằng còn ăn cắp của dân nữa).
Thiết nghĩ anh em cứ gắng xem mạng mùa này, mùa sau nó lỗ, bị chửi nhiều sẽ phải chia sẻ phát sóng thôi.
Tóm lại chẳng ông nào tốt, chỉ nhằm nhằm kiếm tiền. Nhưng vụ này các ông tính sai, đã mua đắt lại chẳng ông nào lãi.

Nếu có điểm cho bài đc quote nhiều nhất chắc chắn bài em sẽ giành giải ngày hôm nay ;)).
Thứ 1: Em không thích bóng đá nên chẳng quan tâm vụ K+, K- cái em quan tâm là ý thức tôn trọng bản quyền. Cần tập thói quen tiêu dùng có ý thức. Đã bao h các bác thắc mắc tại sao cá, giầy da của chúng ta nhập vào thị trường US, Euro lại bị đánh thuế bán phá giá chưa? Đó là 1 hình thức trả đũa thương mại để lấy lại những gì đã mất của họ đấy ạ. Ở đời không ai cho không ai cái gì cả muốn có cái ăn (xem) thì trả tiền rất công bằng. Các bác đi làm đc trả lương vậy tại sao lại muốn xem truyền hình miễn phí? Bác trả tiền cho VTC không có nghĩa là bác muốn xem cái gì thì xem vì đơn giản VTC không đc phép phát cái đó.
Thứ 2: Em không xem (chính xác là không xem đc) VTV, VTC, HN1,2 v.v nên bác nào khoác cho em cái áo người nhà của K+ thì càng không có căn cứ. Thử nhìn xem em đăng ký nick từ bao h, viết bao nhiêu bài rồi, từ xưa đến nay có tham gia vụ K+ nào không rồi hãy kết luận. Hay đơn giản hơn là tra IP của em.
Thứ 3: Bảo là VTV lấy tiền nhà nước đi kinh doanh trên lưng người dân vậy các công ty xăng dầu, lương thực, đóng tàu đi thì sao? Chẳng nhẽ họ họat động từ ngân sách nhà nước nên phải free hết các thứ đó sao?

Thứ 1 : Ông không quan tâm đến bóng đá và K+ mà ông chỉ quan tâm đến vấn đề bản quyền thôi đúng không? Vậy tôi hỏi ông coi phim và tải phim HD về xem có bản quyền không ? Ông đi hát karaoke ông hát bài nào ông có xin phép tác giả và trả tiền bản quyền không? Ông sống ở VN thì đừng nói đến chuyện công bằng và so sánh với nước ngoài nhé.

Thứ 2 : Ông không phải là người của K+ sao lại bênh vực cho chúng nó chống lại anh em trên diên đàn . Tôi không quan tâm ông tham gia bao lâu , viết những gì, chỉ số IP thậm chí là cả IQ của ông là bao nhiêu nhưng ý kiến của 1 số ông theo K+ chỉ là thiểu số làm sao thắng được đa số. Hít Le cũng là 1 thiên tài chỉ số IQ cao nhưng đi ngược lại quan điểm chung nên cũng toi thôi ông a. Độc tài với độc quyền cũng giống nhau thôi

Thứ 3 : Ông đừng so sánh Truyền hình với các lĩnh vực khác vì nó không giống nhau

Tôi là người mới tham gia , chỉ số IP hay IQ cũng không cao bằng ông . Nhưng tôi đi theo ý kiến chung của anh em trong diễn đàn thôi. Có gì sai sót ông rộng lượng bỏ qua nhé:D

ltnhuan

Cơ chế + Cao Văn Liết = K+

Dế Mèn

Member

em thấy thằng K+ nó ghi trên các phương tiện đại chúng là độc quyền các trận ngày chủ nhât, thế đã nói nên đủ rồi. Nó là độc quyền bác ạ, he he :D:D

Rồi rồi... tôi đang nói về quan điểm "bản quyền" mà cái này thì chắc thằng K+ nó có giấy tờ ( việc nó phản đối ESPN ). Còn nó độc quyền thì sẽ có luật chống độc quyền. mà luật này ở VN thì.... nên đành phải dựa vào dân thôi, đó là cái mà anh em ta đang ra sức....

hd2222

Ngày nảy ngày nay, ở một thôn nọ, dân tình rất thích vào mạng…internet ! :D Họ hí hoáy cả ngày trên đó, kẻ chát chít, người down phim, hội nọ cày games, đám kia dạy học online.. thôi thì đủ cả. Máy tính của họ dùng đủ thứ phương tiện để online. Nào là cáp quang, ADSL, 3G… Thậm chí có chỗ vẫn cứ dùng dial-up mà online đều đều… mọi thành viên từ đủ cho đến chưa đủ…tuổi công dân, ai nấy đều hỉ hả vì đều có mặt trên mạng mỗi ngày !

Trong số những kẻ lên mạng hàng ngày, hội bán hàng…HD là nhiều nhất ! Dịch vụ của hội này ngày càng phát triển phong phú và đa dạng, kẻ bán người mua tấp nập ! Đến một ngày kia, có 1 bác phó thôn phụ trách vấn đề…sinh đẻ có kế hoạch nhận ra điều đó, thế là bác nghĩ cách làm giàu, với 1 suy nghĩ chân thành là…”làm giàu không khó” !!! $-)$-)$-)

Bác liền liên doanh với một thằng sản xuất… băng vệ sinh nước ngoài (hình như đồng hương với cụ tổ Napoleon thì phải !) để cung cấp dịch vụ giúp toàn thôn kết nối internet bằng sóng 2,5G+ !!! Dĩ nhiên với sự sáng suốt của một người chịu trách nhiệm về việc tăng dân số của thôn đã lâu, bác bắt thằng này phải để bác được 51% cổ phần và… cho bác vay tiền để đóng vào số cổ phần đó ! @-)@-)@-)

Và để liên doanh làm ăn có hiệu quả, phục vụ tốt quần chúng dân đen, bác đã cho ra 1 “nghị quyết” là toàn dân trong thôn muốn vào internet thì chỉ được dùng sóng 2,5G+ của liên doanh ! Cấm được dùng của thằng nào khác ! Chúng mày mà dùng ông…triệt sản hết cả lũ ! Mà giá của đường truyền 2,5G+ còn cao hơn gấp 4 lần so với đường truyền 3G bà con dùng xưa nay !
Thế là dân tình bắt đầu nhao nhao phản đối, kịch liệt nhất là hội bán hàng HD vì họ dùng intenet 24/24 để bán hàng kiếm cơm. Một số đứa hung hăng còn bàn tính âm mưu định ném cả…phân vào trụ sở liên doanh của bác ! :)]:)]:)]

Nhưng bác tuyên bố thẳng thừng “cái này tao đã ký với thằng chủ tịch hội phát sóng internet là tao độc quyền ở thôn này trong 3 năm ! Mất nhiều tiền lắm ! Hơn 10% GDP đấy ! Tao không thể hạ giá được ! Hạ thì lỗ à ??? Chúng mày muốn dùng thì phải bỏ tiền ra mua đường truyền 2,5G mà dùng ! Thằng nào cạnh tranh với liên doanh của tao thì coi chừng ! Vì tao độc quyền 3 năm đấy “ X_X

Dân tình ức quá đành nhờ đến anh…mõ làng thu hộ cái băng cát-sét chỉ nhõn mỗi một câu “Phản đối độc quyền !” để phản đối. Anh mõ bỗng chốc thấy mình trở thành người quan trọng liền lấy cái băng bán…keo dính chuột ngày xưa, thu lại nội dung mới và phát liên tục trong thôn cả ngày lẫn đêm ! Nghe mãi cũng thối tai, bác phó thôn liền bảo liên doanh “Thôi, giảm cho chúng nó để chúng nó thấy ta cũng là người…nhân đạo !” Thế là liên doanh nghe theo lời bác phó cho phép toàn thôn được sử dụng các phương tiện khác để online từ 23h đến 24h hàng ngày ! Thời gian còn lại thì chỉ được dùng 2,5G+ mà thui ! :-??[-([-(

Bà con ức quá mà chưa biết làm sao, chỉ có mỗi một cách tẩy chay cái 2,5G+ của bác phụ trách đặt vòng ! Nhưng cũng có người nhớ internet quá đành nghiến răng móc túi mua chảo 2,5G+ để được online. Rồi đến một ngày…

Hôm đấy, bác Quềnh đi công tác về. Nhà bác Quềnh vốn là một trong những hộ lâu năm nhất ở thôn, Tổ tiên nhà bác í đã có mặt ở thôn từ những ngày đầu thành lập…Lâu nay bác vắng mặt ở thôn là do đi công tác, chuẩn bị lễ hội…1000 năm ! Vừa về đến cổng thôn, nghe cái băng của anh mõ, bác Quềnh hỏi thằng chau chuyện gì, thằng cháu liền kể lại chuyện của ông phó đặt vòng, bác liền bảo nó mời mọi người đến nhà bác.

Và khi mọi người trong thôn đến nhà bác Quềnh, mỗi nhà đều được bác biếu cho 1 cái card để thu sóng wifi. Ai muốn có cái thứ 2,3 thì được mua với giá phải chăng. Được biết cái card đấy để kết nối vào cơ sở hạ tầng chuẩn bị lễ hội 1000 năm của…bác ấy ! Thế mà nhà nào cũng đến xin bác 1 cái về dùng, và hầu như ai cũng mua cái thứ 2, thứ 3… Quái ? Sao lạ thía nhỉ ??? Hỏi kỹ ra mới biết cái cơ sở hạ tầng đấy có cả…internet !!! Hehehe thảo nào bà con trong thôn ai cũng gặp bác Quềnh !:D

Rồi cái tin ấy cũng đến tai bác phó đặt vòng. Bác liền đến thẳng nhà bác Quềnh và bảo “này ông, tôi độc quyền internet ở đây 3 năm đấy ! Ông làm thế là tôi kiện đấy !“

Bác Quềnh nhếc mép “ Giấy chứng nhận độc quyền của ông đâu ? Khi nào có hãy nói chuyện nhé ! Với lại, cái thẻ này cái ông chủ tịch lễ hội 1000 năm bảo tôi bán để quảng bá cho lễ hội đấy nhé không phải để bà con dùng mỗi internet không thôi đâu ! Ông ăn nói cẩn thận, ú ớ là tôi kiện ngược lại ông đấy ” Bà con nghe thế liền vỗ tay ầm ĩ, hoan hô bác Quềnh… =))=))

Còn ông phó thì nghe đâu đang…thuê luật sư để kiện…

Kết quả vụ kiện thế nào…xem hồi sau sẽ rõ !

:D:D:D

ltnhuan

tất cả là tại cơ chế

manhthang

Huyền Thoại

Không chỉ riêng TH cáp HN mà em nghĩ đến lúc cả xã hội phải "tuyên chiến" với K+ mới đúng.
Em không cho là những người ủng hộ K+ là kém thông minh nhưng việc làm của họ chắc chắn là không sáng suốt. Cứ cho là K+ thắng vụ này, như vậy sẽ làm tiền lệ cho các nhà đài khác đã và đang kinh doanh, chưa kể các nhà đài khác chưa đăng ký kinh doanh đổ xô đi mua độc quyền chương trình về hành dân.
Có bác nào tưởng tượng ra các viễn cảnh sau này K+ thì sở hữu bóng đá, ông A sở hửu HBO, ông B sở hữu Discovery, ông C sở hữu Star movie, ông D sở hữu các kênh thể thao như ESPN, Star Sport,.... thế là muốn xem truyền hình dân ta phải đăng ký sử dụng hàng chục dịch vụ của hàng tá các nhà cung cấp khác nhau với chi phí có thể lên đến cả chục triệu mỗi tháng 8-}

Rồi lại tạo tiền đề xấu cho hàng đống thứ độc quyền khác như: dự báo thời tiết, lương thực, thực phẩm, thậm chí cả bệnh viện, .... thì cái xã hội này nó sẽ phát triển thành các xã hội gì?

Các bác đã từng hưởng cái chế độ độc quyền điện thoại mà chưa tởn à, hiện nay thì vẫn đang độc quyền điện, nước, xăng đấy.

vip_pro_1702

Quả nhiên những gì cáp Hà Nội nói đúng như kịch bản mà em đã lường trước =)): Bố mày tiếp sóng của True phải tiếp nguyên kênh, nó phát gì bố mày không cần biết, thích kiện đi mà kiện True =))

K biết có phải bác này post bên hội tẩy chay K+ k?

http://www.facebook.com/pages/Hoi-nhung-nguoi-tay-chay-kenh-truyen-hinh-K/139952086031195

"K+ muốn kiện chứ gì!
Kiện cáp Hn: Ơ, bố mày được thằng True Vision nó đồng ý cho tiếp kênh True Sport,nó bảo là phải tiếp nguyên kênh không được chỉnh sửa,nếu chỉnh sửa nó kiện.Nó phát cái gì tao phải tiếp cái đấy,tao đếch cần biết nó phát gì.Với lại, tao chỉ tiếp sóng,chứ tao có dùng cái sóng đấy để phát trên kênh do ...tao sản xuất éo đâu mà kiện được tao.Kiện thì đi mà kiện thằng True ấy,bố mày không biết
Kiện True: Bố mày còn phải phát phục vụ dân Thái nhà bố mày,Sóng tao lan sang VN nó thu thế nào là quyền của nó,tao biết đếch gì nó vi phạm bản quyền của nhà mày hay không?Mà sóng của nhà mày cũng phát sang đất Thái nhà tao,cũng phát NHA cn,đầy thằng TH cáp địa phương nó thu về nó phát,tao độc quyền mà tao đã nói gì chưa?Hay bây giờ tao kiện mày nhá "

hd2222

Sắp đến có dịch vụ bán bản tin dự báo thời tiết cho...ngư dân đi biển các bác ạ ! Không phát quảng bá nữa đâu ! #:-S#:-S#:-S
Ôi K+ !!! $-)$-)$-)

achilefu

Không chỉ riêng TH cáp HN mà em nghĩ đến lúc cả xã hội phải "tuyên chiến" với K+ mới đúng.
Em không cho là những người ủng hộ K+ là kém thông minh nhưng việc làm của họ chắc chắn là không sáng suốt. Cứ cho là K+ thắng vụ này, như vậy sẽ làm tiền lệ cho các nhà đài khác đã và đang kinh doanh, chưa kể các nhà đài khác chưa đăng ký kinh doanh đổ xô đi mua độc quyền chương trình về hành dân.
Có bác nào tưởng tượng ra các viễn cảnh sau này K+ thì sở hữu bóng đá, ông A sở hửu HBO, ông B sở hữu Discovery, ông C sở hữu Star movie, ông D sở hữu các kênh thể thao như ESPN, Star Sport,.... thế là muốn xem truyền hình dân ta phải đăng ký sử dụng hàng chục dịch vụ của hàng tá các nhà cung cấp khác nhau với chi phí có thể lên đến cả chục triệu mỗi tháng 8-}

Rồi lại tạo tiền đề xấu cho hàng đống thứ độc quyền khác như: dự báo thời tiết, lương thực, thực phẩm, thậm chí cả bệnh viện, .... thì cái xã hội này nó sẽ phát triển thành các xã hội gì?

Các bác đã từng hưởng cái chế độ độc quyền điện thoại mà chưa tởn à, hiện nay thì vẫn đang độc quyền điện, nước, xăng đấy.
Đồng ý kiến với bác, việc này nhà nước ta mà không ngăn chặn thì sẽ tạo điền đề nguy nhiểm về sau. Mình chưa xem kênh Disney play house nhưng nghe nói thằng K+ nó mua độc quyền rồi, kiểu này nó mà dùng sức mạnh đồng vốn của tư bản mua hết tất cả những kênh hay nhất thì các đài khác chết là chắc chắn.

Tự nhiên mình nhớ lại thời VNPT còn độc quyền trong chuyện cung cấp dịch vụ viễn thông. Lúc bấy giờ chỉ cần gọi 1'1s là sẽ tính thành 2 phút. Người dân phản ảnh tại sao cước viễn thông cao thế, thì lúc nào cũng nhận được câu trả lời như nhau: do chi phí cao dẫn đến giá cước cao để bù lỗ.

Đến một ngày anh S-Phone và Viettel xuất hiện, do là doanh nghiệp mới nên phải cạnh tranh về giá, từ block 60s chuyển xuống block 30s, 12s...rồi 6s. Thế là anh VNPT cũng tự phải điều chỉnh lại giá cước của mình mà thôi, tự biết giảm những chi phí không cần thiết, lợi nhuận thấp lại...

Nếu không có 2 anh S-phone và Viettel thì giờ VN mình vẫn là nước có dịch vụ viễn thông đắt nhất khu vực.

levinh05

Member

Tự nhiên mình nhớ lại thời VNPT còn độc quyền trong chuyện cung cấp dịch vụ viễn thông. Lúc bấy giờ chỉ cần gọi 1'1s là sẽ tính thành 2 phút. Người dân phản ảnh tại sao cước viễn thông cao thế, thì lúc nào cũng nhận được câu trả lời như nhau: do chi phí cao dẫn đến giá cước cao để bù lỗ.

Đến một ngày anh S-Phone và Viettel xuất hiện, do là doanh nghiệp mới nên phải cạnh tranh về giá, từ block 60s chuyển xuống block 30s, 12s...rồi 6s. Thế là anh VNPT cũng tự phải điều chỉnh lại giá cước của mình mà thôi, tự biết giảm những chi phí không cần thiết, lợi nhuận thấp lại...

Nếu không có 2 anh S-phone và Viettel thì giờ VN mình vẫn là nước có dịch vụ viễn thông đắt nhất khu vực.

Một minh chứng rất hay!!!

caoduan

Tui ko tranh cai voi ai het. CHi don gian nam truoc khong co thang K+ chung ta van duoc xem bong da binh thuong. Nay co thang K+ tu nhien phai bo tien gap may lan ra de xem. Dung la ton them tien cua nhan dan.
Khac nao 1 can gao nam 2009 co 10ngan/kg, nam nay da len 50ngan/kg
Don gian, de hieu the ma cu phai tranh luan lam dech j, phai ko anh e?
Thoi toi phai con ve dat trau di cay da

RoadStar

Member

Một số bác không hiểu được ý nghĩa của 2 cụm từ Có Bản quyềnĐộc quyền. Các bác nên tìm hiểu ngọn ngành câu chyện và lý do đa phần người đang phản đối vấn đề gì rồi hãy đưa ý kiến. Mắt mọc rách trán để làm gì mà không chịu khó đọc cho kỹ,
PS: em thấy 2 bác mod có nói dùng k+. Về cá nhân em không có quyền gì để ý kiến nhưng có lẽ K+ nó cảm ơn hai bác nhiều lắm. K+ nó đang muốn đánh đúng vào tầng lớp như hai bác, là số người có suy nghĩ kiểu như: Ôi dào cũng không đáng mấy, tầm của mình dư sức chơi được, miễn là thỏa mãn ý thích. Lấy lý do được thỏa mãn ý thích để biện hộ cho một phần vô lý trong giá trị sản phẩm nhận được thì em cũng không dám có ý kiến.
Gần như 100% người trên diễn đàn này thừa tiền lắp được K+, nhưng vấn đề là học cách tiêu dùng có khoa học và xứng đáng với giá trị thực của sản phẩm nhận được. Tạo tiền lệ cho cạnh tranh bằng độc quyền sẽ phải trả giá rất đắt như các bài học về điện, nước, xăng dầu, ....

Hover

Member

Gần như 100% người trên diễn đàn này thừa tiền lắp được K+

Cậu nghĩ mọi người giàu quá đấy $-). Nghe cậu nói như đó là một mức giá hợp lí cho tất cả mọi người =)).

atamd

Active Member

Cậu nghĩ mọi người giàu quá đấy $-). Nghe cậu nói như đó là một mức giá hợp lí cho tất cả mọi người =)).

Bạn ấy có thể nói đúng, nhưng điều quan trọng ở đây là hầu hết mem trên HD4rum này đều chỉ muốn dùng số tiền dư ấy đầu tư vào HomeTheatre thôi :">

Bên trên