Truyền hình cáp Viettel giảm số kênh?

CSKHVIETTEL

Member
Ðề: Re: Truyền hình cáp Viettel giảm số kênh?

Em ở hà trung- thanh hóa nác ạ

Chào bạn chương trình cập nhật các kênh của truyền hình số Analog thông tin như sau
Viettel thông báo cập nhật mới danh sách kênh của hệ thống truyền hình cáp Analog trên GPON tại 8 Tỉnh (Hà Nội, Hồ Chí Minh, Hải Phòng, Đà Nẵng, Khánh Hòa, Lâm Đồng, Đắc Lắc, Cần Thơ), cụ thể:

- Ngày 11/12/2015, cập nhật xong tại 5 Tỉnh: Hà Nội, Hải Phòng, Đà Nẵng, Khánh Hòa, Cần Thơ.

- Ngày 12/12/2015, cập nhật xong tại 3 Tỉnh: Hồ Chí Minh, Lâm Đồng, Đắc Lắc.
Vì vậy ngoài 8 tỉnh này ra thì vẫn cập nhật như chương trình cũ bạn nhé . Nên tại tỉnh thành phố nơi bạn đang sinh sống đã sử dụng truyền hình Analog thì tiếp tục sử dụng bình thường theo chương trình cũ
#DH

lamcannam

Ðề: Truyền hình cáp Viettel giảm số kênh?

xác nhận mình cũng bị giảm còn 33 kênh, viettel làm ăn như s

tranvantrungac1

Truyền hình cáp Viettel làm thế này thì đúng là treo đầu dê bán thịt chó. Thực ra ngay từ trước khi Viettel cung cấp dịch vụ truyền hình cáp, thì ở 5 thành phố trực thuộc Trung ương là ko được cung cấp dịch vụ truyền hình analog nữa rồi. Bên SCTV cũng đã bịt tuýt còi.
Vậy là Viettel khi triển khai truyền hình cáp, vẫn quảng cáo là cung cấp cáp số, kèm miễn phí dịch vụ Truyền hình cáp Analog với số kênh là 60. Như vậy sẽ thu hút được khách hàng, vì nhiều khách hàng muốn chia nhiều TV khi dùng truyền hình cáp, còn nếu chỉ xem được 1 TV với 1 đầu thu số thì họ đã không lắp.
Bây giờ lại quay ra nói là hết thời gian trải nghiệm nên cắt giảm kênh analog, như thế này thì thực sự là ko trung thực với khách hàng
Các bạn Viettel nên xem lại việc làm này

huudatgia

Member

Truyền hình cáp Viettel làm thế này thì đúng là treo đầu dê bán thịt chó. Thực ra ngay từ trước khi Viettel cung cấp dịch vụ truyền hình cáp, thì ở 5 thành phố trực thuộc Trung ương là ko được cung cấp dịch vụ truyền hình analog nữa rồi. Bên SCTV cũng đã bịt tuýt còi.
Vậy là Viettel khi triển khai truyền hình cáp, vẫn quảng cáo là cung cấp cáp số, kèm miễn phí dịch vụ Truyền hình cáp Analog với số kênh là 60. Như vậy sẽ thu hút được khách hàng, vì nhiều khách hàng muốn chia nhiều TV khi dùng truyền hình cáp, còn nếu chỉ xem được 1 TV với 1 đầu thu số thì họ đã không lắp.
Bây giờ lại quay ra nói là hết thời gian trải nghiệm nên cắt giảm kênh analog, như thế này thì thực sự là ko trung thực với khách hàng

bạn nói quá chuẩn.

tqucbo

Member

Đặc biệt là truyền hình Viettel không có Bóng Đá TV và Thể Thao TV nên đây cũng có thể là một lý do mà chẳng ai thèm lắp.

phamtuan79

Không phải đâu các bác, đây là truyền hình Analog miễn phí cho khách hàng trên địa bàn 8 tỉnh số hóa (Hà nội, Hải Phòng, Khánh Hòa, Lâm Đồng, Đắc Lắc, Sài Gòn, Cần Thơ).

phanhien

Member

Chào bạn chương trình cập nhật các kênh của truyền hình số Analog thông tin như sau
Viettel thông báo cập nhật mới danh sách kênh của hệ thống truyền hình cáp Analog trên GPON tại 8 Tỉnh (Hà Nội, Hồ Chí Minh, Hải Phòng, Đà Nẵng, Khánh Hòa, Lâm Đồng, Đắc Lắc, Cần Thơ), cụ thể:

- Ngày 11/12/2015, cập nhật xong tại 5 Tỉnh: Hà Nội, Hải Phòng, Đà Nẵng, Khánh Hòa, Cần Thơ.

- Ngày 12/12/2015, cập nhật xong tại 3 Tỉnh: Hồ Chí Minh, Lâm Đồng, Đắc Lắc.
Vì vậy ngoài 8 tỉnh này ra thì vẫn cập nhật như chương trình cũ bạn nhé . Nên tại tỉnh thành phố nơi bạn đang sinh sống đã sử dụng truyền hình Analog thì tiếp tục sử dụng bình thường theo chương trình cũ
#DH
Các bác muốn xem truyền hình cap đủ kênh có 2 cách lựa chọn:
1. Chuyển nhà sang tính khác ngoài 8 tỉnh kể trên.
2. Chuyển nhà cung cấp khác.
Các bác chọn cách nào? :D
Có lẽ phỉa làm thread bình chọn mất.

Smart_Love

Mình không rành vụ Internet và truyền hình của VT này lắm.
Ở Tây Ninh dịch vụ VT của mình như sau:
Truyền hình cáp Analog: 60 kênh, giá 50k/tháng.
Truyền hình số ( xem lại được ) : khoảng 140 kênh, đa số là các kênh tỉnh, không có kênh BDTV và TTTV, mình đang muốn gắn dữ lắm mà ko có 2 kênh này nên cũng đắn đo. giá 77k/tháng.
Internet thì gói 8M giá 165k/tháng. Gói 10M thì 180k/tháng.
Đăng ký xài gói Combo Internet + Truyền hình thì như sau:
Internet gói 8M + Truyền hình số = 215k/tháng ( vì dky xài combo nên truyền hình số từ 77k giảm còn 50k)
Internet gói 10M + truyền hình số = 230k/tháng.
Đóng trước 6 tháng thì miễn phí lắp đặt, tặng thêm 1 tháng cước, trừ dần ngay tháng thứ 2 luôn.
Đóng trước 3 tháng thì tính phí lắp đặt 150k, không tặng thêm tháng cước, tới tháng thứ 7 mới trừ cước lại.
Vì tỉnh mình không nằm trong 8 tỉnh nêu trên nên không bị cắt kênh Analog. mình có lên trung tâm VT huyện nhà xem số kênh thì danh sách kênh Analog nhìn cùi quá, ko bằng kênh của truyền hình số.
Mình không rành mấy vụ này nên AE đừng chặt chém, chỉ là nhà mình muốn đăng ký combo internet + truyền hình số nên lên tham khảo được như vậy.

phanhien

Member

Bạn cho mình xin địa chỉ tỉnh thành phố nơi bạn sinh sống mình sẽ cung cấp số kênh truyền hình tương ứng cho bạn, và tư vấn cho bạn luôn bạn nhé

#DH

Bác có thể cho biết danh sách 33 kênh ở Hà Nội được không? Vậy là từ giờ trở đi với cáp analog viettel tại Hà Nội chỉ có 33 kênh thôi à?
EM đang dùng gói truyền hình tương tác, nếu đăng ký thêm một tivi thifcaafn có những điều kiện và chi phí gì?

CSKHVIETTEL

Member

Chào bạn
Việc quy hoạch lại kênh truyền hình nằm trong chủ trương số hóa truyền hình của chính phủ, nên Viettel và các nhà cung cấp khác sẽ bắt đầu triển khai lộ trình chuyển dần từ truyền hình cáp sang truyền hình số. (Khách hàng có thể tham khảo nghị định 20/CP về lộ trình số hóa thì đến năm 2020, tất cả các nhà cung cấp dịch vụ truyền hình sẽ ngừng cung cấp dịch vụ truyền hình cáp trên toàn quốc. Vì vậy, việc chuyển dịch này sẽ diễn ra dần dần trong vài năm tới tại các Tỉnh còn lại). Còn ý kiến của bạn Viettel xin ghi nhận để hy vọng có thể cải tiến dịch vụ trong thời gian tới

Vinh20

Well-Known Member

Chào bạn
Việc quy hoạch lại kênh truyền hình nằm trong chủ trương số hóa truyền hình của chính phủ, nên Viettel và các nhà cung cấp khác sẽ bắt đầu triển khai lộ trình chuyển dần từ truyền hình cáp sang truyền hình số. (Khách hàng có thể tham khảo nghị định 20/CP về lộ trình số hóa thì đến năm 2020, tất cả các nhà cung cấp dịch vụ truyền hình sẽ ngừng cung cấp dịch vụ truyền hình cáp trên toàn quốc. Vì vậy, việc chuyển dịch này sẽ diễn ra dần dần trong vài năm tới tại các Tỉnh còn lại). Còn ý kiến của bạn Viettel xin ghi nhận để hy vọng có thể cải tiến dịch vụ trong thời gian tới

Bác đọc từng dòng văn bản cho em dòng nào bảo cắt sóng analog cable 2020 nhỉ??? Cắt analog qua ăngten kiểu cũ chứ =="

CSKHVIETTEL

Member

Bác có thể cho biết danh sách 33 kênh ở Hà Nội được không? Vậy là từ giờ trở đi với cáp analog viettel tại Hà Nội chỉ có 33 kênh thôi à?
EM đang dùng gói truyền hình tương tác, nếu đăng ký thêm một tivi thifcaafn có những điều kiện và chi phí gì?
Các kênh tại Hà Nội đây bạn nhé
VTV 1
VTV 2
VTV 3
VTC 1
VTC 16
HTV 9
HTV 7
QPVN
H 1
HTVC phim truyện
BTV 4 - iMovie
MOV
HTV thể thao
VTC 3
VTC 9 - Let's Việt
VTC 4 - Yeah1 Family
VTC 7- TodayTV
VTC 10
HTV 2
YouTV
HTVC gia đình
VTC 13 - iTV
HTVC ca nhạc
VTC 11
HTV 3
VTV 6
ANTV
VTV 4
VTV 5
VTC 14
Vnews
Vĩnh Long 1
H 2
Tại thời điểm này là 33 kênh. khi nào có điều chỉnh gì Viettel sẽ truyền thông đến KH bạn nhé

Nếu như bạn đang sử dụng truyền hình số 2 chiều tương tác được, thì để đăng ký thêm cho ti vi nữa, chủ hợp đồng vui lòng cầm theo CMT + hợp đồng gốc nếu còn ra cửa hàng Viettel làm thủ tục. Cước phí hòa mạng mới là 550 k/ lần và cước phí tháng là 55k/ tháng/tivi bạn nhé. Bạn tham khảo hình ảnh đính kèm
#DH

hopmai86

Member
Cho thêm kênh vtc14 nữa đi admin viettel, kênh đó là kênh thời sự rất thiết yếu cho người dân,

CSKHVIETTEL

Member

Bác đọc từng dòng văn bản cho em dòng nào bảo cắt sóng analog cable 2020 nhỉ??? Cắt analog qua ăngten kiểu cũ chứ =="

Chào bạn, bạn có thể tự tìm nghị định 20/CP về lộ trình số hóa thì đến năm 2020 và đọc nó bạn nhé. Viettel chỉ làm việc theo nghị quyết của chính phủ thôi bạn. Còn nếu bạn chưa đọc nghị quyết thì vui lòng cũng đừng trích dẫn 1 câu vô căn cứ như vậy

Chỉnh sửa lần cuối:

CSKHVIETTEL

Member

Cho thêm kênh vtc14 nữa đi admin viettel, kênh đó là kênh thời sự rất thiết yếu cho người dân,

Viettel xin tiếp nhận ý kiến đóng góp của bạn để hi vọng có thể cải tiến dịch vụ trong thời gian tới

phanhien

Member

Mình nghĩ là viettel bị các nhà đài khác chèn ép không cho phát sóng cable analog trong phạm vi các thành phố lớn nên mới phải cắt bớt các kênh sóng, chỉ để lại các kênh vô thưởng vô phạt. Truyền hình viettel làm thế này thì tăng số người dùng nhanh nhưng sẽ giảm cũng nhanh, chưa kể do không chuyên về truyền hình nên dịch vụ chăm sóc KH của truyền hình cũng ko được tốt, ít cập nhật!

ối zời ơi

Active Member
Re: Ðề: Truyền hình cáp Viettel giảm số kênh?

cũng k nghĩ là nó có thật :(
http://mic.gov.vn/clqhkh/bc/Trang/quyhoachtruyendanphatsongphatthanhtruyenhinhdennam2020.aspx
nhưng mâu thuẫn ở chỗ là trên trang của cục tần số vô tuyến điện lại trả lời thế này
http://www.rfd.gov.vn/hoidap/pages/truyen-dan-phat-song.aspx?ItemID=105

rua bo

Well-Known Member

Trang Cục Tần số trả lời hiện tại ko bị gì (chứ có nói đến tương lai đâu).

thmac

Member

Mình nghĩ là viettel bị các nhà đài khác chèn ép không cho phát sóng cable analog trong phạm vi các thành phố lớn nên mới phải cắt bớt các kênh sóng, chỉ để lại các kênh vô thưởng vô phạt. Truyền hình viettel làm thế này thì tăng số người dùng nhanh nhưng sẽ giảm cũng nhanh, chưa kể do không chuyên về truyền hình nên dịch vụ chăm sóc KH của truyền hình cũng ko được tốt, ít cập nhật!

Bạn có nói ngược ko vậy? Vấn đề là quân đội "muốn cái gì", nó ko chèn ép ng khác thì thôi chứ "ai dám" chèn ép nó.

Bên trên