Truyền hình cáp Viettel giảm số kênh?

dvha

Member
Ðề: Truyền hình cáp Viettel giảm số kênh?

Nói thật sao mọi người lại cứ chuộng cái analog vậy? Chắc là nó dễ dàng share cho nhiều TV coi thôi. Tuy nhiên dần dần các TV CRT cũ sẽ bị thay thế bở TV tối thiểu chuẩn fullHD hoặc hơn thì analog không thể nào cho chất lượng hình ảnh tương xứng. Mà bản thân analog trên cáp vừa chiếm băng thông của cáp nhiều mà tốn chi phí duy trì máy phát khiến cho người dùng không có nhu cầu sử dụng analog vẫn phải trả phí cho dịch vụ này. Nói chung là mọi người nên quen với việc từ bỏ TH analog trên mọi hình thức đi là vừa.

vinagoh

Well-Known Member

@dvha: AE quan tâm TH analog VT vì khi kéo cáp quang nó được tích hợp sẳn, free, mà còn dùng được nhiều TV (cái này khá quan trọng vì bây giờ nhà nhà có 2 TV trở lên rất nhiều). Ngay cả cáp analog của SCTV hay HTVC cũng sống nhờ cái này.
Còn chuyển sang truyền hình số thì FPT hình như vẩn ưu thế hơn. :)

boyben2011

Well-Known Member
Cáp analog dễ câu chùa,xem chùa nên h cắt đi mới tức chớ sao :))

Đối với người dùng thì tiện, dễ chia,dễ câu lậu nhưng đối với nhà cung cấp dịch vụ thi chi phí cao, tần số ít ( anolog chỉ phát tối đa đc 60-70 kênh thôi là hết tần số),chất lượng tín hiệu kém trong khi đó số hóa thi người dùng phải trả thêm xiền cho mỗi 1TV phụ nhưng đc cái lợi là chất lượng tốt, xem đc hàng trăm kênh

phanhien

Member

Nói chung các bác nhiều tiền thì ko quan tâm. mỗi cái tivi một đâu thu riêng cũng được, thậm chí mỗi tivi một vài đâu thu của một vài nhà cung cấp dịch vụ khác nhau. Còn những người như tụi em thì còn phải căn ke xem nhà cung cấp nào rẻ, nên mới dùng ví dụ vietel cấp dịch vụ truyền hình tương tác có miễn phí 3 tivi (dù nhà em chỉ có thêm một tivi phụ nữa) nhưng sau khi dúng được vài tháng lại bị cắt đi mất các kênh hay xem, chỉ còn lại các kênh quảng bá. Nói thật nếu kênh quảng bá thà xem bằng DVB T2 vừa nét vừa nhiều kênh hơn.
Giải thích rõ hơn về câu nói viettel bị chen ép cho bác @thmac : Hình như viettel không được cung cấp dịch vụ cáp analog tại các thành phố lớn. Mà họ cung cấp theo kiểu miễn phí tặng kèm cũng là cấp chui, nên sau khi bị phát hiện mới phải cắt bớt các kênh trả tiền đi, chỉ để lại các kênh quảng bá tại thành phố lơn. Không rõ có đúng ko, đề nghị các anh chị làm ở viettel vào cho ý kiến!

Chỉnh sửa lần cuối:
Ðề: Re: Truyền hình cáp Viettel giảm số kênh?

Cáp analog dễ câu chùa,xem chùa nên h cắt đi mới tức chớ sao :))

Đối với người dùng thì tiện, dễ chia,dễ câu lậu nhưng đối với nhà cung cấp dịch vụ thi chi phí cao, tần số ít ( anolog chỉ phát tối đa đc 60-70 kênh thôi là hết tần số),chất lượng tín hiệu kém trong khi đó số hóa thi người dùng phải trả thêm xiền cho mỗi 1TV phụ nhưng đc cái lợi là chất lượng tốt, xem đc hàng trăm kênh
Biết vậy thì dẹp ngay từ đầu đi, đem ra để quảng cáo kích cáp quang, sao giống lừa đảo quá.

boyben2011

Well-Known Member
Hài hước :)) 240k/tháng bao gồm internet cáp quang 15mb+truyền hình quá rẻ rồi còn giề (ko phải đóng trc tiền cước, ko mất phí lắp đặt,đấu nối,dc tặng ko thiết bị modem,đầu thu.....)

Dù có ko cho cáp analog dân nó vẫn lắp đông vì nó đánh đúng vào điểm yếu của dân VN: HAM NGON-BỔ- RẺ :))

Mà tổng đài VT nó cũng nói sẵn rồi: là ko triển khai cáp analog tại các TP lớn. Nó đấu lậu "bia kèm lạc" cho các ô xem đc dăm bữa thế là quá ok rồi còn giề

Đúng là ĐƯỢC VOI ĐÒI 2 BÀ TƯNG :))

Mà mất thêm 33k/tháng thuê bao phụ cũng ok chứ sao. Nhà ông có đến 5 hay 10 TV đi nữa cũng chỉ mất thêm 33k/tháng thuê bao phụ thôi

phanhien

Member

Hài hước :)) 240k/tháng bao gồm internet cáp quang 15mb+truyền hình quá rẻ rồi còn giề (ko phải đóng trc tiền cước, ko mất phí lắp đặt,đấu nối,dc tặng ko thiết bị modem,đầu thu.....)

Dù có ko cho cáp analog dân nó vẫn lắp đông vì nó đánh đúng vào điểm yếu của dân VN: HAM NGON-BỔ- RẺ :))

Mà tổng đài VT nó cũng nói sẵn rồi: là ko triển khai cáp analog tại các TP lớn. Nó đấu lậu "bia kèm lạc" cho các ô xem đc dăm bữa thế là quá ok rồi còn giề

Đúng là ĐƯỢC VOI ĐÒI 2 BÀ TƯNG :))

Mà mất thêm 33k/tháng thuê bao phụ cũng ok chứ sao. Nhà ông có đến 5 hay 10 TV đi nữa cũng chỉ mất thêm 33k/tháng thuê bao phụ thôi

Ko hiểu nhưng hay nói!

hopmai86

Member
Kể ra bên vieetel họ đã cũng đã bảo ko triển khai analog tại 8 tỉnh thành phố lớn từ ban đầu rồi ,nên cũng khó trách họ được.chỉ có các tỉnh khác mà bị vậy ,thì mới kiện được,vì người ta đăng kí cáp anlog 50.000 đ hẳn hoi,ko thể nói là cắt được

lamcannam

Cắt kênh thì đề nghị viettel giảm giá cước thuê bao.

Kể ra bên vieetel họ đã cũng đã bảo ko triển khai analog tại 8 tỉnh thành phố lớn từ ban đầu rồi ,nên cũng khó trách họ được.chỉ có các tỉnh khác mà bị vậy ,thì mới kiện được,vì người ta đăng kí cáp anlog 50.000 đ hẳn hoi,ko thể nói là cắt được
Có hả??? Quảng cáo một thời giờ nuốt lưỡi.

boyben2011

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Truyền hình cáp Viettel giảm số kênh?

Có hả??? Quảng cáo một thời giờ nuốt lưỡi.

Hài vs bạn Điêu này :)) lúc ký hợp đồng sao ko bảo tụi nhân viên VT nó cho cái điều khoản free 3tv analog nó vào trong hợp đồng cung cấp dịch vụ :))

Giờ kể cả VT nó ko cho xem analog nữa thì cũng ráng mà chịu nhá :D

Dân VN ta nghèo cũng bởi vì trc khi ký ko chịu đọc nội dung HĐ đó :))

boyben2011

Well-Known Member
Re: Ðề: Truyền hình cáp Viettel giảm số kênh?

Cắt kênh thì đề nghị viettel giảm giá cước thuê bao.

Giảm ai? Ai giảm? 8 tỉnh/TP lớn kể trên VT ko có bán gói analog (50k/tháng) nhé cắt 1 số kênh còn là may t mà là VT t cho nhịn xem, các tỉnh khác xem đầy đủ 60 kênh như bình thường cắt đâu mà cắt

Tất cả những ai thuộc 8 tỉnh trên đều là câu lậu,chia lậu ra thôi nhé :D

Các ô ở những TP lớn, thu nhập thì cao, ăn uống đầy đủ hơn khôn hơn nên ô nào cũng câu lậu,đấu lậu ra chia analog để xem free cho các TV, nhiều ô còn share cho cả nhà hàng xóm xem. Nếu cứ thể VT nó bán cho ma à =))

Các ô khôn vặt thì để VT nó khôn vặt với chớ :))

Chỉnh sửa lần cuối:

Smart_Love

Ðề: Re: Ðề: Truyền hình cáp Viettel giảm số kênh?

Giảm ai? Ai giảm? 8 tỉnh/TP lớn kể trên VT ko có bán gói analog (50k/tháng) nhé cắt 1 số kênh còn là may t mà là VT t cho nhịn xem, các tỉnh khác xem đầy đủ 60 kênh như bình thường cắt đâu mà cắt

Tất cả những ai thuộc 8 tỉnh trên đều là câu lậu,chia lậu ra thôi nhé :D
Cùng ý kiến cmt với bạn này. Đối với 8 tỉnh TP ko có Anaolg phải câu xem lậu, thì chuyện VT cắt giảm số kênh là bình thường thôi, còn ý kiến j ta.
Như ở tỉnh mình đây, ko nằm trong 8 tỉnh TP kia thì gói cước Analog 50k/tháng, số kênh vẫn bình thường mà đâu có cắt giảm j đâu, VT nó mà cắt giảm thì dân nó chịu để yên cho ah.

hung_pt

Member
Ai có cảm giác bị lừa giơ tay lên!
Chắc chẳn có ai giơ tay nhưng ... cảm giác bị lừa vẫn còn đó.
Hỏi các bác: hợp đồng với Vietel có ràng buộc gì không, có đóng tiền thế chân không,....
Nếu không thiệt thòi gì mà không thích xài Viettel nữa thì nhảy sang nhà mạng khác, thời buổi này điều đó quá dễ dàng.
Thực ra nếu chấp nhận trả tiền thì phải đòi hỏi đảm bảo chất lượng, cho xem TV analog phải trả 33k mà toàn phải xem "Thần điêu đại ...hột" trên cái TV full HD thì ....

boyben2011

Well-Known Member
Ai có cảm giác bị lừa giơ tay lên!
Chắc chẳn có ai giơ tay nhưng ... cảm giác bị lừa vẫn còn đó.
Hỏi các bác: hợp đồng với Vietel có ràng buộc gì không, có đóng tiền thế chân không,....
Nếu không thiệt thòi gì mà không thích xài Viettel nữa thì nhảy sang nhà mạng khác, thời buổi này điều đó quá dễ dàng.
Thực ra nếu chấp nhận trả tiền thì phải đòi hỏi đảm bảo chất lượng, cho xem TV analog phải trả 33k mà toàn phải xem "Thần điêu đại ...hột" trên cái TV full HD thì ....

:)) 33k/tháng thuê bao phụ tức nghĩa là đc trang bị đầu thu số (set top box) cho TV phụ nhá, tức nghĩa là xem TH số luôn ;))

Chứ ko phải mất 33k/tháng cho TV phụ chỉ để xem muỗi từ cáp analog đâu :))

boyben2011

Well-Known Member
Re: Ðề: Truyền hình cáp Viettel giảm số kênh?

Thuê bao phụ là 55k/tháng/TV nhé bác!

Thi dân nó lắp nhiều quá nên bọn Vịt teo nó chảnh nó tăng giá chứ sao :))

Hôi tôi lắp ko mất 1 đồng nào phí lắp đặt, cho ko đầu thu+Modem

Giờ ai mà lắp thì phí thuê bao hàng tháng đắt hơn 10k/tháng, phải đóng trc cước và mất phí lắp đặt

Ai bảo lắp muộn kêu giề :))

hopmai86

Member
Em là 1 trong những người lắp đặt đầu tiên, nhưng nó bắt đóng trước cước 6 tháng, miễn phí 1 tháng, gói 240.000d| gói 15M+ tivi

boyben2011

Well-Known Member
Em là 1 trong những người lắp đặt đầu tiên, nhưng nó bắt đóng trước cước 6 tháng, miễn phí 1 tháng, gói 240.000d| gói 15M+ tivi

Em lắp tháng 9/2015 cũng dùng gói combo 15mb+truyền hình như bác
Lúc đầy cũng có kiểu đóng trc như bác nói nhưng em thấy chả lời đc bao nhiêu nên em ko đóng trc

Em lắp ko mất 1 đồng nào cả :))
Nếu đóng trc 6,12,18 tháng thuê bao thì đc tặng đầu thu HD+ 1,2,3 tháng thuê bao tương ứng/ còn ko đóng trc chỉ đc mượn đầu thu thôi khi nào ngừng ko sử dụng nữa thì tụi VT nó đến nó thu lại cái đầu HD :D

Bên trên