Truyền hình cáp Viettel giảm số kênh?

Vinh20

Well-Known Member
Ðề: Truyền hình cáp Viettel giảm số kênh?

Chán cái truyền hình này lắm rồi.... ai đời nhà có 4 Tivi 1 con lắp THS 2 chiều 3 con annalog của Viettel mà vẫn phải xem C1 bằng sopcast...
Bổ sung TTTV vs BDDTV vào đi ..
bán theo gói cũng được

VTVcab nó không thích cung cấp thì Viettel cũng chịu thôi!
Mà tua đi tua lại thì cũng có gì đâu mà ồn ào thế. Nội dung chương trình cứ hay và phong phú là được!

dolongbinh1122

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Truyền hình cáp Viettel giảm số kênh?

Lạy hồn đây là danh sách kênh analog :)) truyền hình số mấy kênh HD đó có hết nhé :D
Ko biết thì dựa cột mà nghe, phát biểu láo lên đây coi chừng bị ăn gạch đá nghen :))

Có sao tôi nói vậy,ai nói tôi không tối nói tôi vừa kiểm tra lại kênh cáp analog thì kênh HBO chỉ có SD thôi làm gì có HD nếu có HD thì chỉ có truyền hình số 2 chiều mới có kênh HBO HD thôi,chỉ có người ít hiểu mới nói người khác dựa cột mà nghe đó,chỉ có người láo lên nói tào đó.........

không biết boyben này xài cái được nhiều hơn người khác không nữa mà nói này nói kia xài chắc chưa nhiều bằng một nửa của tôi nửa vậy mà cái tánh bố láo

Có sao tôi nói vậy,ai nói tôi không tối nói tôi vừa kiểm tra lại kênh cáp analog thì kênh HBO chỉ có SD thôi làm gì có HD nếu có HD thì chỉ có truyền hình số 2 chiều mới có kênh HBO HD thôi,chỉ có người ít hiểu mới nói người khác dựa cột mà nghe đó,chỉ có người láo lên nói tào đó.........

không biết boyben này xài cái được nhiều hơn người khác không nữa mà nói này nói kia xài chắc chưa nhiều bằng một nửa của tôi nửa vậy mà cái tánh bố láo

ai bảo đụng vào cháu của ông chú Viettel chi?

pro2740

Active Member

truyền hình số 1 chiều cũng có kênh HBO HD, star movie hd, star world hd nha bác. Đặc biệt nó còn có 3 kênh Da Vinci, AFC và Outdoor channel mà vtvcab ko có. Còn cáp analog viettel ko có các kênh hd là chuyện hiển nhiên rồi. Bác thử xem list kênh analog của vtvcab, sctv, htvc cũng làm gì có các kênh HBO HD, star movie hd, star world hd

Smart_Love

Nhìn danh sách kênh Analog của VT mình chỉ mong có thế là HP lắm rồi, vì nhà ở trong rừng nên ko coi được j, ao ước được list danh sách kênh này coi là mừng rồi. chủ yếu là HTV thể thao, Fox 1,2, với VTC3 là coi bóng đá đỡ giền rồi. đâu dám mơ ước tới TH số để có được chuẩn HD :(
Bây giờ mình vô Internet của VT xong mình nói nhỏ a kỹ thuật cắm trộm cho mình xem luôn Analog chùa được ko ta, đỡ tốn 50k/tháng TH Anaolg.

boyben2011

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Truyền hình cáp Viettel giảm số kênh?

vâng lại 1 phát biểu rất AQ học của thánh :))
Truyền hình cáp thường Analog phát đc các kênh HD =)) ông xem có hãng TH nào ở VN phát đc HBO HD trên analog cái để t kéo t dùng cái

Đúng là cái đồ "kéo lùi lịch sử VN" :)) trong khi nhà nước đang chủ trương số hóa truyền hình thì ông vẫn tư duy theo cái kiểu "analog" nhà ô =))

hoangqv68

Active Member

Bây giờ mình vô Internet của VT xong mình nói nhỏ a kỹ thuật cắm trộm cho mình xem luôn Analog chùa được ko ta, đỡ tốn 50k/tháng TH Anaolg.
Phải có hộp giải mã tín hiệu xem truyền hình, hộp giải mã này cho 1 TV chính xem IPTV và 2 (3) tivi phụ xem analog. Mình nghĩ khg "xài chùa" được mà có thể xài ké nhà hàng xòm (nếu có).

boyben2011

Well-Known Member
Re: Ðề: Truyền hình cáp Viettel giảm số kênh?

VTVcab nó không thích cung cấp thì Viettel cũng chịu thôi!
Mà tua đi tua lại thì cũng có gì đâu mà ồn ào thế. Nội dung chương trình cứ hay và phong phú là được!

Tua đi tua lại,xem đi xem lại hay chứ :))

nói cho ô hiểu có mà đến tối, nên ô tự khám phá đi xem thế nào mà người ta ưa chuộng thế :))

Smart_Love

Phải có hộp giải mã tín hiệu xem truyền hình, hộp giải mã này cho 1 TV chính xem IPTV và 2 (3) tivi phụ xem analog. Mình nghĩ khg "xài chùa" được mà có thể xài ké nhà hàng xòm (nếu có).
Thank bạn nhiều, mình có để ý thấy nhà hàng xóm xung quanh xài chảo lậu, SCTV, MyTV là nhiều, chưa thấy xài TH VT :D vì VT mới kéo cáp về xóm nên chưa ai xài được, chắc 1-2 ngày nữa là hộ dân xài nhiều.

hoangqv68

Active Member

Tua đi, tua lại cũng khá hay chứ, mình xem lại liveshow vào thời gian rãnh và bấm nhanh (x64) phần quảng cáo. Mình kết VietTel điểm này.

vinagoh

Well-Known Member

Tranh cải nhau làm gì các Bác!? Cắt thì nó cũng đã cắt rồi, chỉ còn 33 kênh thôi nhé.

Bây giờ định mua cái TV Box để xem TV đây, các Bác cho ý kiến:
- TV box nào dùng trên cáp quang VT ổn?
- Dùng phần mềm nào để xem được TV nhiều kênh và ổn định nhất?

Xong ạ! :)

rua bo

Well-Known Member

Tranh cải nhau làm gì các Bác!? Cắt thì nó cũng đã cắt rồi, chỉ còn 33 kênh thôi nhé.

Bây giờ định mua cái TV Box để xem TV đây, các Bác cho ý kiến:
- TV box nào dùng trên cáp quang VT ổn?
- Dùng phần mềm nào để xem được TV nhiều kênh và ổn định nhất?

Xong ạ! :)

- TV box có nhiều loại, tha hồ bác chọn lựa (em đang xài 1800).
- Dùng ITVPlus xem nhiều kênh và đẹp nhất.

Vinh20

Well-Known Member

Thấy cái trang Himedia quảng cáo cả Android Box gì mà có cả DVBT2, mình nghĩ nếu bạn mua nên mua con nào có cả DVBT2 nhỡ mất Internet vẫn có Tivi mà xem khá tiện lợi.

hung_pt

Member
Bạn @boyben2011 giải thích giùm tôi cái này:
Sợi cáp đồng trục từ modem sang STB để làm cái gì?
Không nối sợi đó có xem được không?
Cám ơn!

vinagoh

Well-Known Member

- TV box có nhiều loại, tha hồ bác chọn lựa (em đang xài 1800).
- Dùng ITVPlus xem nhiều kênh và đẹp nhất.

Vừa cài xong app ITVPlus trên đt để test, sau khi điền used và pass thì kiếm không ra nút "đăng nhập". %-(

rua bo

Well-Known Member
Ðề: Re: Truyền hình cáp Viettel giảm số kênh?

Bạn @boyben2011 giải thích giùm tôi cái này:
Sợi cáp đồng trục từ modem sang STB để làm cái gì?
Không nối sợi đó có xem được không?
Cám ơn!

Sợi dây đó dùng để xem TH analog.

phanhien

Member

Cảm ơn các bác quan tâm! Em ra hủy dịch vụ rồi! Cũng rắc rối lắm mãi mới hủy được!

hopmai86

Member
Hôm nay settop box của viettel update đã xem được video mp4, khởi động cũng nhanh hơn,bây h mà update thêm có phần yuotobe nữa thì truyền hình vietel là số 1

Bên trên