TRUYỀN HÌNH FPT | Hội người dùng FPT PlayHD

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

r0meo

Member
Ðề: TRUYỀN HÌNH FPT | Hội người dùng FPT PlayHD

bác cho em hỏi em mới đc đổi đầu mới nhưng ko cho điều khiển loại mới mà vẫn dùng loại cũ , chả hiểu đc nữa nhân viên bảo ko đc dùng điều khiển loại mới.
em thấy cái điều khiển mới dễ dùng hơn

Support_FPT

bác cho em hỏi em mới đc đổi đầu mới nhưng ko cho điều khiển loại mới mà vẫn dùng loại cũ , chả hiểu đc nữa nhân viên bảo ko đc dùng điều khiển loại mới.
em thấy cái điều khiển mới dễ dùng hơn

nếu cho nhiều bác lựa chọn, thì điều khiển đời đầu lại là sự lựa chọn số 1. Bác thử pm trên topic, xem có bác nào đang dùng điều khiển loại mới thì đổi với bác vậy.

golizza

Active Member

có bác nào vừa xài con này vừa xài HiMedia ko? của em bị tình trạng bấm remote của Fpt thì thằng HiMedia nhảy tán loạn lên hết

hieukbhn

Active Member

Có cách nào để tắt chắm điểm trong ứng dụng Karativi ko nhỉ.

Mình đang chọn bài, khi hết bài hát nó nhảy sang chấm điểm thế là phải chọn lại từ đầu. Khá là bất tiện !

giua2honbi

Active Member

Có cách nào để tắt chắm điểm trong ứng dụng Karativi ko nhỉ.

Mình đang chọn bài, khi hết bài hát nó nhảy sang chấm điểm thế là phải chọn lại từ đầu. Khá là bất tiện !

bác có thể chọn được nhiều bài hát từ đầu mà, trong quá trình hát có thể bấm phím D màu xanh hiện lên các bài hát đã chọn, bấm OK để chọn chế độ : ưu tiên ( đẩy bài hát mình muốn hát lên đầu danh sách chờ), phát( bỏ qua bài đang hát để chuyển sang bài mình chọn luôn), xóa khỏi danh sách như ngoài quán ấy

9903

Member

À nghĩa là hết 1 năm sử dụng, mình có thể tiếp tục đóng trước thêm 1 năm để hưởng KM. Vậy cũng đc.

Sau mấy ngày sử dụng, mình thấy thế này:
...

Với lại, mình thấy trên điều kiển của box có nút để điều khiển TV, ai có thể hướng dẫn mình sử dụng đc ko nhỉ. Nhà mình xài TV Samsung.
Sao bạn không thử làm ngược lại :D, mình thì dùng cái remote TV Sony để chỉnh luôn cái box, đơn giản hơn nhiều, chỉnh được cả 2 bên, chỉ cần TV có hỗ trợ HDMI-CEC là được, mà hình như các dòng mới sau này đều thấy có

concholagg1

Em đã gửi thắc mắc về bên kỹ thuật, khi có giải đáp em sẽ phản hồi ạ. Bác thử tắt bật lại toàn bộ thiết bị, hoặc đem box qua quầy giao dịch để được reset thiết bị ạ

CHO MÌNH HỎI MOVIE FINDER HỖ TRỢ CHUẨN ÂM THANH NÀO VÀ KHÔNG HỖ TRỢ CHUẨN ÂM THANH NÀO

bongxinhtuti

Well-Known Member

để sử dụng đầui HD hỗ trợ chuẩn DTS thì bác có lẽ phải mua các thiết bị cao cấp khác rồi.

fpt mất đi khách hàng sử dụng dịch vụ internet và fpt play hd rùi,một năm trung bình giảm doanh thu khoảng 5tr rồi.

tienlequoc

Well-Known Member

Thấy FPT nhập quá trời android box nghiên cứu ko biết có tự phát triển android box cho riêng mình như VNPT hay Viettel ko? Kín tiếng quá. :D

louisluong

Active Member

Hên là lắp được đúng cái box dts đầy đủ oke

Support_FPT

Ðề: Re: TRUYỀN HÌNH FPT | Hội người dùng FPT PlayHD

Buồn cái là h film từ 720p trở lên nó đa số lại là âm thanh DTS nên cách duy nhất là cái kho film VOD nó trở lại như xưa chứ cái giải pháp tạm thời moviefinder cũng ko ổn rồi.

Movie Finder chỉ là ứng dụng hỗ trợ người dùng có nhu cầu thêm về xem phim thôi bác nhé, kho phim mới là điểm mạnh của truyền hình FPT. Trong giai đoạn này, mọi dịch vụ, nhà cung cấp đều " nằm im" đợi thôi.

có bao giờ nằm im rồi nằm luôn ko bác admin?

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên