TRUYỀN HÌNH FPT | Hội người dùng FPT PlayHD

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Ðề: TRUYỀN HÌNH FPT | Hội người dùng FPT PlayHD

Mình mong được như vậy, không thì khách hàng cũ thiệt thòi quá, tính ra như vietlel hay vnpt cáp 12mb chỉ 200 ngàn thôi, còn như tớ 8mb thôi mà đóng cước kể cả thuế vat hết 283.000 đ

đính chính là Viettel 20Mb mới 200k, giờ còn ai dùng 12Mb nữa?

Thần Điêu gói cáp quang 220k 200mb có được lắp free truyền hình nữa ah? áp dụng khu vực hay toàn quốc?

Bác chủ góp ý với lãnh đạo fpt nên quan tâm đến khách hàng cũ, giờ các gói cước rẻ mà tốc độ lại cao, còn khách hàng cũ gói cước cao mà tốc độ vẫn y nguyên là một thiệt thòi lớn cho những khách hàng đã đăng ký trước. Mình ví dụ cái HD box fpt mình lắp lần đầu 1.7 triệu, sau này còn 900 ngàn và hiện nay còn 600 ngàn. Nhà mình lắp 2 cái mà chẳng khi nào thấy có chương trình ưu đãi cho khách hàng cũ.

r0meo

Member

giờ mà ko nâng cấp thỏa đáng cho KH cũ là em cũng xem xét chuyển mạng khác cho lành mặc dù cũng chả muốn tý nào vì đang dùng cả net cả FPT play , mình dùng FPT lâu lắm rồi ko ưu tiên chỉ ưu tiên KH mới đăng ký.
Thà rằng ko nâng lên thì cả nhà đỡ phải thắc mắc làm gì cho mệt
Gọi điện CSKH thì bảo nâng lên 22m (352k/tháng) trong khi bọn ĐK mới 22m đóng có 230k các bác thấy có hợp lý ko
À mà ai cho hỏi hủy HĐ thì mất tiền đặt cọc còn có gì ko nhỉ :p

alexzai87

Member

Giỡn à, với 220k/tháng thì FPT là 16Mb, còn Viettel là 20Mb, còn gói cao nhất là 32Mb của FPT giá 350k, còn Viettel 30Mb là 330k. Truyền hình thì cả 2 đều free như nhau.

Bạn cho hỏi viettel free truyền hình là thế nào?Bạn nói rõ dc k?

Thao1975

Member

giờ mà ko nâng cấp thỏa đáng cho KH cũ là em cũng xem xét chuyển mạng khác cho lành mặc dù cũng chả muốn tý nào vì đang dùng cả net cả FPT play , mình dùng FPT lâu lắm rồi ko ưu tiên chỉ ưu tiên KH mới đăng ký.
Thà rằng ko nâng lên thì cả nhà đỡ phải thắc mắc làm gì cho mệt
Gọi điện CSKH thì bảo nâng lên 22m (352k/tháng) trong khi bọn ĐK mới 22m đóng có 230k các bác thấy có hợp lý ko
À mà ai cho hỏi hủy HĐ thì mất tiền đặt cọc còn có gì ko nhỉ :p

Tớ cũng chờ hết hợp đồng mà không hạ cước khách hàng cũ tớ cũng bỏ thôi, vì tớ gói 8mb mà đã hết 283.800

datnt75

Active Member

Trong tháng 6 bác nhé :) sẽ nâng cấp dần dần trên toàn quốc. Và việc nâng băng thông sẽ diễn ra sau 23h nhằm hạn chế tối đa việc gián đoạn dịch vụ của khách hàng ạ.

Bác có thể test bằng phần mềm speedtess hoặc download thử các file để check tốc độ

Chả hiểu sao tốc độ upload lại nhanh hơn download nữa.

Tớ cũng chờ hết hợp đồng mà không hạ cước khách hàng cũ tớ cũng bỏ thôi, vì tớ gói 8mb mà đã hết 283.800

Đừng trả tiền cước làm gì, ai đòi kệ ai, lấy hoá đơn gần nhất đem đi lắp mạng khác được hưởng thêm khuyến mãi từ nhà mạng khác.
FPT nó sẽ không cho kết nối nữa khi chưa trả cước, cứ bình tĩnh, khi hết hạn cam kết thì trả tháng nợ đó là mình rãnh nợ.

Khách Hàng cũ, băng thông đc nâng cấp như thế nào em

Hotaru

Member

mình ko hiểu tại sao FPT có thể nghĩ ra đc cái chính sách mà làm thiệt cho khách hàng đang sử dụng như vậy: khách hàng mới đăng ký thì đc gói cước rẻ hơn, khách hàng cũ muốn nâng lên FTTH thì mất nhiều tiền hơn so với khách hàng mới. Nói thẳng ra cái chính sách này là vớt váng, và thể hiện hoàn toàn ý đồ của FPT là bỏ mặc người dùng cũ và kiếm khách hàng mới.

Mình dùng FPT cũng gần 10 năm rồi, có 2 hợp đồng đứng tên mình, 1 ở HN, 1 ở SG. Ở ngoài HN có 2 đầu HD của FPT, trong SG có 1 cái. Lúc mới mua đầu thì 1tr mấy, bây h giảm giá đầu xuống 600k cũng chả thèm có chính sách gì hỗ trợ khách hàng cũ. Mạng thì như cái ccc (con củ kịt). Mail server ở bên Tây Ban Nha, gửi cái mail 160 KB, 10 phút ko xong. Chán đéo biết nói thế nào. Nếu vẫn cứ đà này thì mình thà mất tiền 3 cái đầu HD, chuyển qua dùng Viettel.

phithien

Well-Known Member

mình ko hiểu tại sao FPT có thể nghĩ ra đc cái chính sách mà làm thiệt cho khách hàng đang sử dụng như vậy: khách hàng mới đăng ký thì đc gói cước rẻ hơn, khách hàng cũ muốn nâng lên FTTH thì mất nhiều tiền hơn so với khách hàng mới. Nói thẳng ra cái chính sách này là vớt váng, và thể hiện hoàn toàn ý đồ của FPT là bỏ mặc người dùng cũ và kiếm khách hàng mới.

Mình dùng FPT cũng gần 10 năm rồi, có 2 hợp đồng đứng tên mình, 1 ở HN, 1 ở SG. Ở ngoài HN có 2 đầu HD của FPT, trong SG có 1 cái. Lúc mới mua đầu thì 1tr mấy, bây h giảm giá đầu xuống 600k cũng chả thèm có chính sách gì hỗ trợ khách hàng cũ. Mạng thì như cái ccc (con củ kịt). Mail server ở bên Tây Ban Nha, gửi cái mail 160 KB, 10 phút ko xong. Chán đéo biết nói thế nào. Nếu vẫn cứ đà này thì mình thà mất tiền 3 cái đầu HD, chuyển qua dùng Viettel.
Vậy dẹp cho rồi. xài chi cho phiền, rước thêm bực bội. Bác sắm mấy cái đầu đó chi cho lắm nhỉ(rồi phãi đóng phí thuê bao cả trăm ngàn 1 tháng). FPT mở port iptv free. dùng cái HD player: Dune là xem được iptv rồi. chọn kênh, danh sách cũng dễ nữa. Em dùng vnpt, dùng 3 cái Dune cho 3 TV, coi cùng lúc, 3 kênh HD khác nhau vẫn tốt chán
Mình có thằng đệ. có câu chuyện nó hay kể lúc nhậu: 5-6 năm trước nó xài ADSL của FPT, củ chuối quá, nó quịt 2 tháng cước(gần 600k thì phải), chuyển sang mạng khác. fpt gởi giấy báo tè lè hột me. fpt gởi giấy lên toà án quận nó ở, toà gởi giấy mới lên giải quyết, gởi 1-2 lần chán ko thấy gởi nữa. còn fpt cũng cố gởi giấy đâu cả năm, cuối cùng cũng ko thấy nữa :D

r0meo

Member

Cũng chả muốn làm căng làm gì , vừa lắp cái đầu HD , tiền đặt cọc nữa chứ nhưng mà nghĩ bực thật , 1 thằng dùng lâu chả có ưu đãi gì trong khi thăng mới lắp đăng ký rẻ hơn , cước trả rẻ hơn .

Hotaru

Member

Bác sắm mấy cái đầu đó chi cho lắm nhỉ(rồi phãi đóng phí thuê bao cả trăm ngàn 1 tháng)

trc mình ở HN dùng thấy tiện, nên mua thêm 1 cái để dùng 2 tv. cơ mà lắp đến cái box thứ 2 cũng gặp nhiều vấn đề, gọi kỹ thuật các kiểu cũng ko giải quyết đc.
đến khi mình vào SG để công tác, thì cũng xác định phải ở SG ít nhất 2 năm, nên lắp thêm 1 cái box nữa. mới mua cái box này tháng 12 năm trc, 1tr1 hay 1tr2, bây h nó giảm xuống còn 600k, chán đéo biết phải nói gì nữa

auvie

gói K+ mà xem đc ngoại hạng anh thì giá bao nhiêu bác...

Thao1975

Member

Đừng trả tiền cước làm gì, ai đòi kệ ai, lấy hoá đơn gần nhất đem đi lắp mạng khác được hưởng thêm khuyến mãi từ nhà mạng khác.
FPT nó sẽ không cho kết nối nữa khi chưa trả cước, cứ bình tĩnh, khi hết hạn cam kết thì trả tháng nợ đó là mình rãnh nợ.

Mình cũng chờ hết hợp đồng rồi cắt luôn, kho phim fpt dạo này chán lắm

tytatytoe

Member

Mình dùng mạng FPT từ năm 2012 đên bây giờ nhưng khi lên cắt hợp đồng thì họ nói là chưa hết hợp đồng vì hợp đồng tự gia hạn. và mình đòi thanh toán hợp đồng thì đc em nhân viên thông báo là nộp tháng cuối đang dùng và tiền truy thu mấy tháng vì chưa hết hợp đồng là còn 3 tháng mỗi tháng là 40k công tổng vào là hơn 300k. có bác nào bị như vậy không. Bực mình đi về và lúc sau em thu tiền cước hàng tháng đến nhà mình thu tiền mình nôp 180k tháng cuối đó và mang model đi. tí nữa thì bị mất oan hơn 120k tiền vớ vẩn của em nhân viên FPT.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên