TRUYỀN HÌNH FPT | Hội người dùng FPT PlayHD

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

r0meo

Member
Ðề: TRUYỀN HÌNH FPT | Hội người dùng FPT PlayHD

Hiện em đang đợi quyết định của cấp trên, khi có quyết định chính thức em sẽ update thông tin anh nhé

bác là nhân viên FPT em nghĩ bác nên nêu ý kiến của người tiêu dùng đến lãnh đạo , chứ chờ quyết định chính thức mà ảnh hưởng đến rất nhiều KH cũ thì nói làm gì nữa

Mình dùng mạng FPT từ năm 2012 đên bây giờ nhưng khi lên cắt hợp đồng thì họ nói là chưa hết hợp đồng vì hợp đồng tự gia hạn. và mình đòi thanh toán hợp đồng thì đc em nhân viên thông báo là nộp tháng cuối đang dùng và tiền truy thu mấy tháng vì chưa hết hợp đồng là còn 3 tháng mỗi tháng là 40k công tổng vào là hơn 300k. có bác nào bị như vậy không. Bực mình đi về và lúc sau em thu tiền cước hàng tháng đến nhà mình thu tiền mình nôp 180k tháng cuối đó và mang model đi. tí nữa thì bị mất oan hơn 120k tiền vớ vẩn của em nhân viên FPT.

Khỏi đóng luôn cũng được, vì vài trăm k chẳng ai đụng đến mình cả, hơn 2tr mới lo. ;))

Hotaru

Member

trong khi VNPT với Viettel đầu tư vào 2 tuyến APG & AAE1 để tránh phụ thuộc vào AAG thì ông FPT vẫn ko có động thái nào cả, rõ ràng là muốn thu tiền chứ ko muốn đầu tư

nguồn:
Mã:
http://gamek.vn/game-online/nha-mang-len-ke-hoach-giam-phu-thuoc-vao-cap-quang-bien-aag-201506090234227.chn
http://www.submarinenetworks.com/systems/intra-asia/apg

quan7388

Well-Known Member

trong khi VNPT với Viettel đầu tư vào 2 tuyến APG & AAE1 để tránh phụ thuộc vào AAG thì ông FPT vẫn ko có động thái nào cả, rõ ràng là muốn thu tiền chứ ko muốn đầu tư

nguồn:
Mã:
http://gamek.vn/game-online/nha-mang-len-ke-hoach-giam-phu-thuoc-vao-cap-quang-bien-aag-201506090234227.chn
http://www.submarinenetworks.com/systems/intra-asia/apg

http://truyenhinhfpt.pro/Tin-tuc/27...-sung-50-Gbps-dung-luong-ket-noi-quoc-te.html

Hotaru

Member

bác hiểu nhầm ý mình. Bài viết của bác nội dung là FPT thuê thêm các kênh cáp quang mặt đất để bù dung lương bị mất
còn bài viết của mình là VNPT và Viettel họ đầu tư vào 2 tuyến cáp quang biển mới để tránh phụ thuộc vào AAG.
2 cái này khác nhau hoàn toàn.

Thao1975

Member

Mình dùng mạng FPT từ năm 2012 đên bây giờ nhưng khi lên cắt hợp đồng thì họ nói là chưa hết hợp đồng vì hợp đồng tự gia hạn. và mình đòi thanh toán hợp đồng thì đc em nhân viên thông báo là nộp tháng cuối đang dùng và tiền truy thu mấy tháng vì chưa hết hợp đồng là còn 3 tháng mỗi tháng là 40k công tổng vào là hơn 300k. có bác nào bị như vậy không. Bực mình đi về và lúc sau em thu tiền cước hàng tháng đến nhà mình thu tiền mình nôp 180k tháng cuối đó và mang model đi. tí nữa thì bị mất oan hơn 120k tiền vớ vẩn của em nhân viên FPT.

Vô lý thật, nếu nói hợp đồng tự gia hạn thì k bao giờ chấm dứt được cả, tớ nghĩ chỉ hết hợp đồng năm đầu tiên, còn sau đó mình có quyền đơn phương chấm dứt chứ?

Wang022

Member

Haiz... Hồi trước mình cũng vừa sài truyền hinh với internet fpt.... Net mỗi tháng đóng tới 350k tốc độ 15mb. Giờ cắt nét chỉ xài truyền hình thôi, còn net chuyển wa viettel cũng 15mb mà có 200k. Xài thoải mái

tytatytoe

Member

Vô lý thật, nếu nói hợp đồng tự gia hạn thì k bao giờ chấm dứt được cả, tớ nghĩ chỉ hết hợp đồng năm đầu tiên, còn sau đó mình có quyền đơn phương chấm dứt chứ?

Theo lí thì là như thế. nhưng đằng này lại là chưa hết hợp đồng tự gia hạn mình mới thấy tức. mà lúc mình đến đấy cũng có rất nhiều người cũng bị như mình đều bị nhân viên FPT vặt tiền như thế. Tại chi nhánh FPT Thái Nguyên ngày 30/5

Thao1975

Member

Haiz... Hồi trước mình cũng vừa sài truyền hinh với internet fpt.... Net mỗi tháng đóng tới 350k tốc độ 15mb. Giờ cắt nét chỉ xài truyền hình thôi, còn net chuyển wa viettel cũng 15mb mà có 200k. Xài thoải mái
Nếu ít xem truyền hình thì mua đầu android box là hay nhất
Theo lí thì là như thế. nhưng đằng này lại là chưa hết hợp đồng tự gia hạn mình mới thấy tức. mà lúc mình đến đấy cũng có rất nhiều người cũng bị như mình đều bị nhân viên FPT vặt tiền như thế. Tại chi nhánh FPT Thái Nguyên ngày 30/5
Nhà tớ sáp hết hợp đồng năm đầu tiên, còn truyền hình trả trước 1 năm nên có khi cắt internet trước đã....

Re: Ðề: TRUYỀN HÌNH FPT | Hội người dùng FPT PlayHD

Em hiện đang vướng 2 cái box HD FPT nên chắc cũng chỉ dùng truyền hình thôi, sẽ cắt nét vì giờ gói 20MB mà 396 ngàn. Trong khi gói cước mới 32MB mà chỉ có 350 ngàn. Chuyển qua Viettel gói 30MB giá 330 ngàn là ổn.

r0meo

Member

Cắt net có mất nhiều tiền ko bác ?
Nhà e cũng đang dùng 15m + play Hd tháng hết gần 500k rồi , nếu xài đầu play hd + net viettel 15m đúng là kinh tế nhất

Wang022

Member

Cắt net có mất nhiều tiền ko bác ?
Nhà e cũng đang dùng 15m + play Hd tháng hết gần 500k rồi , nếu xài đầu play hd + net viettel 15m đúng là kinh tế nhất
Hết hợp đồng thì cắt đâu có tốn tiền gì bác, ra đống hết tiền cước rồi cắt thôi

Thao1975

Member

Bác chủ top kiên nghị lên FPT, muốn giữ chân khách hàng cũ, đơn giản nhất là hạ giá bằng các gói cước mới lắp, còn khách hàng nào muốn nâng thì nâng, có nhiều khách hàng hộ gia đình nhu cầu của họ đơn giản chỉ xem tin tức hay check mai thôi nên k cần thiết nâng băng thông lên làm gì, còn nếu không hạ thì tớ nghĩ khách hàng cũ sẽ dần đổi sang nhà mạng khác.

Đổi luôn cho rồi, người ta băng thông cao hơn lại rẻ hơn thì nên đổi, chưa kể cáp AAG bị đứt chẳng ảnh hưởng gì, trong khi FPT thì vô cùng bị động.

vanninhthuan119

Well-Known Member
Có thằng em định gửi cho mình cái box FPT Play (nhà nó xài net FPT, bây giờ chuyển nhà nên cắt hết nên thừa). Trong khi nhà mình xài mạng Viettel vậy cái box đó có dùng được vào việc gì không các bác?

Đăng kí gói truyền hình thấp nhất là 100k không có kênh HD, gói 140k thì có 22 kênh HD.

Chỉnh sửa lần cuối:

quan7388

Well-Known Member
Ðề: Re: TRUYỀN HÌNH FPT | Hội người dùng FPT PlayHD

Có thằng em định gửi cho mình cái box FPT Play (nhà nó xài net FPT, bây giờ chuyển nhà nên cắt hết nên thừa). Trong khi nhà mình xài mạng Viettel vậy cái box đó có dùng được vào việc gì không các bác?

Cần đăng ký gói thấp nhất 80K ( tỉnh); 100K( Hà Nội, Sài Gòn ) để sử dụng box bác nhé

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên