TRUYỀN HÌNH FPT | Hội người dùng FPT PlayHD

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Support_FPT

Ðề: TRUYỀN HÌNH FPT | Hội người dùng FPT PlayHD

Mình thấy, mấy kênh Ca nhạc, FPT truyền hình chưa có nhiều :)
Tính năng nhưng cũng phải bổ sung cả nội dung
hơn nữa, sang nay check, chưa thấy có firmware mới

Mấy kênh truyền hình ca nhạc thì sẽ phụ thuộc vào nhà đài, còn với truyền hình FPT thì người dùng sẽ không phải phụ thuộc :)

Wang022

Member

Làm sao để sử dụng dt điều khiển tivi từ xa vậy ad

mrleo0810

Nâng cấp FW bị reset mất cái mật khẩu đăng kí gói kênh. Mấy bạn support cho mình xin lại cái mật khẩu mới với. K phải cái 1234 nhé

r0meo

Member

mang điều khiển đang dùng đổi đc đk mới như trong clip ko bác ơi ?

djxo911

Member

ai có file cập nhật cho mình xin với, kiểm tra trên hệ thống vẫn chưa thấy file cập nhật ?

Support_FPT

ai có file cập nhật cho mình xin với, kiểm tra trên hệ thống vẫn chưa thấy file cập nhật ?

Bác cứ bình tĩnh, hệ thống sẽ thông báo tới khách hàng trong một vài ngày tới, nhằm hạn chế rủi ro khi cùng lúc nhiều khách hàng nâng cấp cùng thời điểm

Wang022

Member

Bản cập nhật mới này đúng là wa tốt

Wang022

Member

Sẽ còn tốt hơn khi bạn kết hợp sử dụng FPT Remote cho việc: điều khiển, chọn phim, chọn kênh, tìm kiếm nội dung ưa thích...gần và không gần box :)

Làm sao để sử du gj remote điều khiển tivi từ xa vậy ah. Mình dùng máy ios dow remote như thế nào

thanh2206

Member

xác nhận là firmware mới đã fix lỗi coi file khi rớt mạng...
Mình chưa thử nhiều, nhưng có vẻ có cải tiến trong vấn đề xem phim nhạc trong ổ cứng... Hình như đã hiểu đc phụ đề của file mkv, còn chapter thì chưa đc. Mà hình như có nhiều file mình tua tới nó đứng luôn thì phải... Có bác nào bị như vậy ko?

wyatt94

Member

nhà mình đổi cáp đồng thành cáp quang và dc trang bị modum wifi+ lắp đặt fpt playhd ngay 16.7 hum 8.8 có nhân viên thu tien cước thuê bao 283800 và cước iptv 57200.
Cho mih hỏi mih dg xài gói nào của fpt và cuoc iptv là của đầu thu hả có thể giai thix rõ giup minh tai luc đăng ký ko có mặt mình ỡ đó thanks nhìu ạ!!

Tuanhp031

Đã cập nhật fw mới,có một số lỗi thế này: box xử lí rất chậm,có lúc treo luôn.mình đã thử tắt và bật lại nhưng vẫn bị.nhiều lúc điều khiển không được,đơ luôn.ứng dụng youtube không sử dụng được.đã gọi lên tổng đài kỹ thuật nhưng nhận được câu trả lời là ghi nhận

Support_FPT

nhà mình đổi cáp đồng thành cáp quang và dc trang bị modum wifi+ lắp đặt fpt playhd ngay 16.7 hum 8.8 có nhân viên thu tien cước thuê bao 283800 và cước iptv 57200.
Cho mih hỏi mih dg xài gói nào của fpt và cuoc iptv là của đầu thu hả có thể giai thix rõ giup minh tai luc đăng ký ko có mặt mình ỡ đó thanks nhìu ạ!!

Bác cung cấp giúp em thông tin chủ hợp đồng ( Họ tên, địa chỉ, số điện thoại ) Em sẽ check và phản hồi sớm ạ

tmanhvu91

Active Member

Fpt trả lời giùm các lỗi trên

hệ thống vừa cập nhật, đợi 1 vài ngày sẽ ổn định hơn thôi. điều khiển chậm bạn có thể tải ứng dụng onetv remote để điều khiển tivi = điện thoại smartphone ( đặc biệt với HĐH android có thể điều khiển qua giọng nói ). Nhìn chung khi điều khiển qua remote bấm từ từ thì vẫn ok, đa phần ae mình cứ nhanh vội nên đầu thu dẫn tới bi đơ, xem youtube thì khi bấm vào đợi nó load hết rồi tìm kiếm sau . 1 số ứng dụng mới cập nhật mới ko biết bạn đã thử chưa : như bấm 999 hay 888 ý ... cũng hay phết

Support_FPT

Đã cập nhật fw mới,có một số lỗi thế này: box xử lí rất chậm,có lúc treo luôn.mình đã thử tắt và bật lại nhưng vẫn bị.nhiều lúc điều khiển không được,đơ luôn.ứng dụng youtube không sử dụng được.đã gọi lên tổng đài kỹ thuật nhưng nhận được câu trả lời là ghi nhận

Hiện trong đợt nâng cấp FW mới, hệ thống server của truyền hình FPT đồng thời nâng cấp nên việc sử dụng dịch vụ của KHG trên toàn quốc sẽ có chút gián đoạn. Mong các bác thông cảm, trong ngày hôm nay sẽ khắc phục triệt để

Tuanhp031

hệ thống vừa cập nhật, đợi 1 vài ngày sẽ ổn định hơn thôi. điều khiển chậm bạn có thể tải ứng dụng onetv remote để điều khiển tivi = điện thoại smartphone ( đặc biệt với HĐH android có thể điều khiển qua giọng nói ). Nhìn chung khi điều khiển qua remote bấm từ từ thì vẫn ok, đa phần ae mình cứ nhanh vội nên đầu thu dẫn tới bi đơ, xem youtube thì khi bấm vào đợi nó load hết rồi tìm kiếm sau . 1 số ứng dụng mới cập nhật mới ko biết bạn đã thử chưa : như bấm 999 hay 888 ý ... cũng hay phết

Trước khi cập nhật thì đâu có bị hiện tượng như thế.sau khi cập nhật thì mới bị hiện tượng đơ và chậm.mình cũng đã thử hết các cách rồi

Wang022

Member

Trước khi cập nhật thì đâu có bị hiện tượng như thế.sau khi cập nhật thì mới bị hiện tượng đơ và chậm.mình cũng đã thử hết các cách rồi

Mình thấy se bt mà, đâu có vấn đề gì đâu

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên