Tự truyện: Sài Gòn, miền đất hứa ( kỳ 4: Đào thoát và lại được làm người )

minhtuantkh

Ðề: Tự truyện: Sài Gòn, miền đất hứa ( kỳ 4: Đào thoát và lại được làm người )

Bác đều đặn ra truyện như con gà đẻ trứng hàng ngày chứ sao !:)

Lần đầu trong đời có người ví em như con gà mái. Hic...

Mới gặp anh minhtuantkh trong buổi họp, làm bên đồ gỗ mà chém gió văn chương hay thiệt :))

Em chưa chém nhát nào nhé, bác ngồi cạnh kèm chặt vậy có nhúc nhích được tý nào đâu.

Mặt mũi trông như thế nào hở bác ? Cao bao nhiêu, số đo 3 vòng ? À, có bị vòng kiềng không ?

Cái ấy thế nào ạ. To nhỏ ngắn hay dài ạ. =))

Bác ấy cao 1m59, nặng 95kg, màu da của Baloteli, đi xe lăn điện :D

Còn bị liệt ...một số Bộ phận nữa chứ bác. Thank bác đã trả lời rất chuẩn :D

Hôm qua họp bàn đào từ 6g30 đếm 10g lun gồm bác Chip,scotty,ledung123,GEN,minhtuantkh,dungdt2... anh em chém gió lên tới mây =))

Lão Chip đợi mãi mới sắp đến lượt chém thì lão detien hét, thôi đi về! Thế là tiu nghỉu, giữa giờ chơi manh đến lại mang về >-)

Hix. có mỗi câu này mà Bình Ác mang khắp 4rum! =))

Mụ không có ở đó thì để người ta tự sướng một tý cũng không được hả, đồ...chỉ được cái nói không sai<):)

Để cho anh em bít chém ko thua gì Mụ Tú Béo 8->8->8->

Sau cuộc họp Nội các tối qua, nhiệm vụ của bác sắp tới rất chi là ....tình hình đấy. Tập Tạ đi là vừa, chứ ở đó mà chém.

Lên tiếp đi Bác,đợi hoài sốt ruột.Đọc để biết các Bác già đấu tranh với cuộc sống ntn

Bác Tuấn đang trên đường xuống Cà Mau có công việc, đợi tuần sau bác nhé :)

Thank lão! Đang trên đường đi, qua Vĩnh Long rồi, vẫn ngứa tay chút chút qua iPad được.

đúng ngay kỳ bận bịu, chẳng đi đâu được, hic
nghe câu chuyện biết ngay lão minhtuantkh là lâm tặc rồi =))

Em đã đổ máu xả thân bảo vệ rừng bác nhé.kỳ sau sẽ rõ. Bác vu cho em vậy....làm em rật cái mình đoái.

Chà, kích cỡ Châu Phi kia à 8-|. Ngưỡng mộ thật, thảo nào bác í cứ lăn tăn đối phó ... về đêm. Giờ em mới hiểu ..., tại sao bác í phải đi xe lăn rồi.

Bác tưởng tượng khéo quá, phải hơn chứ làm gì đến bác ơi. Cảm ơn bác đã rất nhiệt tình đồng hành với em!

Báo cáo các bác tối nay check hàng ở Cà Mau xong, nếu tinh thần hứng khởi em sẽ đăng kỳ 5. Thân yêu các bác!

minhtuantkh

Loa loa loa ...!!!. Lâu không nhìn cái chỗ "thanked" nay giật mình vì vừa chạm ngưỡng 1000. Em không biết cách truy ra người bấm thứ 1000. Vậy nhờ Mod kỹ thuật hoặc bác nào chỉ giúp em cách tìm ra người này, em xin tặng 50 CR cho bác thứ 1000 đó. Nhuận bút cũng kha khá (so với nhóm nhà nghèo :D) mà chẳng biết tiêu sao cho ý nghĩa.
Cảm ơn các bác!

hbinhlove2003

Well-Known Member

Loa loa loa ...!!!. Lâu không nhìn cái chỗ "thanked" nay giật mình vì vừa chạm ngưỡng 1000. Em không biết cách truy ra người bấm thứ 1000. Vậy nhờ Mod kỹ thuật hoặc bác nào chỉ giúp em cách tìm ra người này, em xin tặng 50 CR cho bác thứ 1000 đó. Nhuận bút cũng kha khá (so với nhóm nhà nghèo :D) mà chẳng biết tiêu sao cho ý nghĩa.
Cảm ơn các bác!
Là em đó bác, tặng em đi nào hehe ... ;)

tusontay

Huyền Thoại

Cảm ơn các bác!
Là em đó sếp ơi! Em luôn Thanks đúng lúc & đúng chỗ mà! :D

dungdt2

Nếu ko nhầm em là người thứ 1.000 nè anh, từ thiện em đê :)

paracels

Well-Known Member

Là em, em nhớ là thank sau mấy bác kia. Mà em chẳng biết xài cR để làm gì nữa, bác cứ chuyển phần thưởng của em vào Quỹ người nghèo nhé. He he he !

tusontay

Huyền Thoại

Là em, em nhớ là thank sau mấy bác kia. Mà em chẳng biết xài cR để làm gì nữa, bác cứ chuyển phần thưởng của em vào Quỹ người nghèo nhé. He he he !
Bác không xài thì chuyển cR của bác cho em đê! :))

Thế nào mà lắm người nhận vớ thế nhỉ.

Mình ko nhận thì thôi các bác thật là.

hellomoto

Active Member

Báo cáo các bác tối nay check hàng ở Cà Mau xong, nếu tinh thần hứng khởi em sẽ đăng kỳ 5. Thân yêu các bác!
oạch nghe như bên lauxanh thế lão =P~

thienthanxanh

Active Member
Ðề: Chuyện nhiều kỳ: Sài Gòn, miền đất hứa ( kỳ 4: Đào thoát và học lại làm người )

Đọc đến đoạn này mình chợt nhớ đến 20 năm trước, mình khi đó đang học tại trường Trung học Lâm Nghiệp 1 TƯ - Quảng Ninh cũng vào một ngày tháng 9 năm 1992 cả lớp mình được lệnh phải vào rừng chặt gỗ chống lò cho mỏ Vàng Danh (Uông Bí) có lẽ mình khác với bác là không phải cầm đầu nhóm đầu gấu nhưng với việc 1 gã trai HN lần đầu cầm dao quắm và vào rừng nó là thứ gì đó mơ hồ pha lẫn sợ sệt X_X

Đợi đoạn vào rừng của bác......

Ôh, em cũng dân lâm tặc đây hai bác ơi. Em thì học ở ĐHLN trên Hà Tây (nay là Hà Nội 2) chuyên về lâm sinh (trồng cây cho các bác phá hoại đây). Em có người nhà ở Bình Dương, nếu sau này có điều kiện thì xin được gặp bác gặp bác minhtuankh (thấy bảo bác chuyên về chế biến gỗ) và nếu về Quảng Ninh sẽ tìm bác overkillx (chắc bác này là lâm tặc hay là kiểm lâm).

overkillx

Huyền Thoại
Ðề: Chuyện nhiều kỳ: Sài Gòn, miền đất hứa ( kỳ 4: Đào thoát và học lại làm người )

Ôh, em cũng dân lâm tặc đây hai bác ơi. Em thì học ở ĐHLN trên Hà Tây (nay là Hà Nội 2) chuyên về lâm sinh (trồng cây cho các bác phá hoại đây). Em có người nhà ở Bình Dương, nếu sau này có điều kiện thì xin được gặp bác gặp bác minhtuankh (thấy bảo bác chuyên về chế biến gỗ) và nếu về Quảng Ninh sẽ tìm bác overkillx (chắc bác này là lâm tặc hay là kiểm lâm).

Mình ở HN mà, ngày trước mình học ở QN là do bố mình bắt phải đi chứ không thì chọn ĐHLN cho gần rồi, hồi đó học xong cũng làm kiểm lâm nhưng hơn 1 năm thì chuồn vì khổ quá không chịu được :))

minhtuantkh

oạch nghe như bên lauxanh thế lão =P~

Hehe...thường mấy kẻ như em không làm được chuyện đó nên hay nói cho đỡ ngứa ấy mà :D

Mình ở HN mà, ngày trước mình học ở QN là do bố mình bắt phải đi chứ không thì chọn ĐHLN cho gần rồi, hồi đó học xong cũng làm kiểm lâm nhưng hơn 1 năm thì chuồn vì khổ quá không chịu được :))

Vui quá, nhờ có mấy cái bài ôn nghèo kể khổ mới gặp được hai bác đồng môn đây. Hồi tụi em học có lâm sinh nhưng thường là nữ học nhiều hơn nam. Chắc bác thienthanxanh là ...Nam ? mong có dịp gặp hai bác ngoài đời. Thân!

thienthanxanh

Active Member

Hehe...thường mấy kẻ như em không làm được chuyện đó nên hay nói cho đỡ ngứa ấy mà :D

Vui quá, nhờ có mấy cái bài ôn nghèo kể khổ mới gặp được hai bác đồng môn đây. Hồi tụi em học có lâm sinh nhưng thường là nữ học nhiều hơn nam. Chắc bác thienthanxanh là ...Nam ? mong có dịp gặp hai bác ngoài đời. Thân!

Vâng bác ạ. Dân LN đi đâu cũng vui đáo để. Mỗi tội hơi nghèo thôi bác ạ. Mong gặp bác.

overkillx

Huyền Thoại

sao bác phí vậy...em muốn dc như bác mà ko dc.trong khi đó bác lại chuồn. bất công quá :((

Nếu bác nghĩ kiểm lâm là bảo kê cho lâm tặc thì tùy nơi thôi, chỗ mình ngày xưa gọi là rừng nhưng lá nhiều hơn gỗ chả kiếm chác được gì :D

minhtuantkh

Nếu bác nghĩ kiểm lâm là bảo kê cho lâm tặc thì tùy nơi thôi, chỗ mình ngày xưa gọi là rừng nhưng lá nhiều hơn gỗ chả kiếm chác được gì :D

Bác này mới Reg nick nên rải thảm bom bi đó bác. Hy vọng được lên cấp nhưng lại nhầm Box :D. Bác để ý làm gì. Thân

hellomoto

Active Member

haha em biết vì sao bác lại nghĩ rồi ạ =))

Bên trên