[Tư vấn] 1 bộ dàn dưới 10tr

nambk38

dạ cho e hỏi bộ dàn nào tầm dưới 10tr thì hợp lý nhất ạ
nhu cầu of em chỉ là ca nhạc là chủ yếu xem phim thì ít hơn.
nhà e đã có tivi toshiba 40inch full hd rồi ạ.
phòng là phòng khách bình thường thôi ạ
à cho e hỏi nữa là nhu cầu karaoke thì phải sắm thêm bộ dàn karaoke nữa ạ ?
...............
bố em thì cứ khoái mua loại dàn bãi( chợ sắt hp ấy ạ)
k biết các bác đánh giá sao nhỉ
e thích denon 1312xp,có lẽ nên xoay thêm vài củ nữa nhỉ :D
tks so much các bác

DAIYOU

Active Member
Ðề: [Tư vấn] 1 bộ dàn dưới 10tr

...............
tks so much các bác

Nếu nghe nhạc chủ yếu thì mua đồ 2nd cũng được nhưng phải biết lựa,nghe thử ,xem thử rồi mới quyết ,tốt nhất nhờ ai đó có kinh nghiệm đi cùng thì tố ,không khéo ăn quả lừa.....mệt lắm.

Nếu thích hàng tốt thì bạn chịu khó săn hàng bên mục mua bán có nhiều.

Gu nhạc của bạn thế nào ,có khó tính không? Bạn đang dự tính lựa chọn Denon 1312XP thì xem phim là tốt nhất ,nghe nhạc cũng tạm được nếu mới nghe .

Phần Karaoke thì từ tính không nên đi chung không được hay ,nếu muốn hay thì tầm giá khác rồi.

Loa vừa xem phim vừa nghe nhạc kiêm Karaoke thì có Jamo S506,S606 ,JBL Stadium ..........

...............
tks so much các bác

Với nhu cầu của Bác thì quá đơn giản cần gì phải 2 bộ nghe nhạc hát Karaoke tách riêng , với 1 bộ như ở dưới ( Option 2 ) đảm bảo Bác chỉ dám bật volume đến số 4 đã rung nhà rồi ,có 2 Option để Bác lựa chọn đây nhé :

Option 1 :
- Ampli tích hợp Karaoke Jaguar 203 III ... giá 3tr ( BH 1 năm theo cửa hàng )
- Loa Bose 301 series 5 bảo hành 2 năm giá 2tr5 đến 3tr ( Bảo hành tới 2 năm theo cửa hàng )
- Loa Sub bình thường giá 2tr hoặc DALI 3tr5( bảo hành 1 năm theo cửa hàng )

Tổng thiệt hại : 7.500.000 đến 9.500.000 . Với nhu cầu hát Karaoke và nghe nhạc hoặc xem phim thì đây là mức giá hợp lý - đáp ứng nhu cầu của Bác . Đánh giá 7/10.

Option 2 : Cái này hơi cao 1 chút .
- Ampli tích hợp Karaoke Jaguar 203A - Jaguar 203 N ... giá 3tr5 đến 5tr
- Loa Bose 301 series 4 Mexico giá 5tr ( BH 1 năm theo CH )
- Loa sub Deli Bass gầm 30 inch ( thằng này đánh Bass gầm chứ không phải Bass cạnh nhé nên nghe cực hay , yêu cầu đặt chỗ thoáng tránh bị bó hẹp không gian phát ) giá
tầm 3tr5 ( BH 1 năm theo CH )

Tổng thiệt hại : 12.000.0000 đến 13.500.000 . Với em này thì nghe nhạc , xem phim , hát Karaoke thì cực chuẩn không cần chỉnh . Đánh giá 10/10

AMPLI 203 III

AMPLI 203 A

AMPLI 203 N

BOSE 301 SERIES 5

BOSE SERIES 4

SUB DALI

Đây là cấu hình tham khảo với nhu cầu của Bác và giá có thể rẻ hơn nếu Bác quen CH nào đấy ,còn để hay hơn thì vô cùng có lên đến giá khủng khiếp 8 tỷ :
Link : Dàn âm thanh hi-end tới 8 tỷ đồng - Sohoa

Ngoài ra thì Đầu DVD , Bluray, đầu phát HD , PC hay TV 3D lại là 1 chuyện khác .

PR tí là nếu Bác hát Karaoke thì em sẵn sàng cung cấp Mic cho bác với giá cực hữu nghị nhé , nếu cần Bác cứ PM cho em hoặc theo link trên diễn đàn :

http://www.hdvietnam.com/diendan/115-cho-troi-cho-san-pham-non-hd/337093-mic-winner-m1-gia-550k-giao-hang-tan-noi-hn.html#post2631469

Chúc Bác chọn được bộ dàn ưng ý .

Chỉnh sửa lần cuối:

nambk38

Với nhu cầu của Bác thì quá đơn giản cần gì phải 2 bộ nghe nhạc hát Karaoke tách riêng , với 1 bộ như ở dưới ( Option 2 ) đảm bảo Bác chỉ dám bật volume đến số 4 đã rung nhà rồi ,có 2 Option để Bác lựa chọn đây nhé :

Option 1 :
- Ampli tích hợp Karaoke Jaguar 203 III ... giá 3tr ( BH 1 năm theo cửa hàng )
- Loa Bose 301 series 5 bảo hành 2 năm giá 2tr5 đến 3tr ( Bảo hành tới 2 năm theo cửa hàng )
- Loa Sub bình thường giá 2tr hoặc DALI 3tr5( bảo hành 1 năm theo cửa hàng )

Tổng thiệt hại : 7.500.000 đến 9.500.000 . Với nhu cầu hát Karaoke và nghe nhạc hoặc xem phim thì đây là mức giá hợp lý - đáp ứng nhu cầu của Bác . Đánh giá 7/10.

Option 2 : Cái này hơi cao 1 chút .
- Ampli tích hợp Karaoke Jaguar 203A - Jaguar 203 N ... giá 3tr5 đến 5tr
- Loa Bose 301 series 4 Mexico giá 5tr ( BH 1 năm theo CH )
- Loa sub Deli Bass gầm 30 inch ( thằng này đánh Bass gầm chứ không phải Bass cạnh nhé nên nghe cực hay , yêu cầu đặt chỗ thoáng tránh bị bó hẹp không gian phát ) giá
tầm 3tr5 ( BH 1 năm theo CH )

Tổng thiệt hại : 12.000.0000 đến 13.500.000 . Với em này thì nghe nhạc , xem phim , hát Karaoke thì cực chuẩn không cần chỉnh . Đánh giá 10/10

AMPLI 203 III

AMPLI 203 A

AMPLI 203 N

BOSE 301 SERIES 5

BOSE SERIES 4

SUB DALI

Đây là cấu hình tham khảo với nhu cầu của Bác và giá có thể rẻ hơn nếu Bác quen CH nào đấy ,còn để hay hơn thì vô cùng có lên đến giá khủng khiếp 8 tỷ :
Link : Dàn âm thanh hi-end tới 8 tỷ đồng - Sohoa

Ngoài ra thì Đầu DVD , Bluray, đầu phát HD , PC hay TV 3D lại là 1 chuyện khác .

PR tí là nếu Bác hát Karaoke thì em sẵn sàng cung cấp Mic cho bác với giá cực hữu nghị nhé , nếu cần Bác cứ PM cho em hoặc theo link trên diễn đàn :

http://www.hdvietnam.com/diendan/115-cho-troi-cho-san-pham-non-hd/337093-mic-winner-m1-gia-550k-giao-hang-tan-noi-hn.html#post2631469

Chúc Bác chọn được bộ dàn ưng ý .
e k phải dân dành về âm thanh nên k nhạc nhẽo thì k khó tính j cả. cứ tầm tiền đó mà hay thì múc.
à mà denon 1312xp k thể chơi karaoke hả bác. 2 option của bác nghe nhạc có hay bằng denon k
à cho e hỏi,mấy bộ denon kia là 5.1, còn nếu option của bác thì là 2.1 phải k,và mình có đi mua bộ dàn bãi(chợ sắt) thì cũng chỉ là 2.1 phải k bác nhỉ

---------- Bài dưới được thêm vào lúc 01:07:20 PM ---------- Bài trên gởi vào lúc 01:06:27 PM ----------

Nếu nghe nhạc chủ yếu thì mua đồ 2nd cũng được nhưng phải biết lựa,nghe thử ,xem thử rồi mới quyết ,tốt nhất nhờ ai đó có kinh nghiệm đi cùng thì tố ,không khéo ăn quả lừa.....mệt lắm.

Nếu thích hàng tốt thì bạn chịu khó săn hàng bên mục mua bán có nhiều.

Gu nhạc của bạn thế nào ,có khó tính không? Bạn đang dự tính lựa chọn Denon 1312XP thì xem phim là tốt nhất ,nghe nhạc cũng tạm được nếu mới nghe .

Phần Karaoke thì từ tính không nên đi chung không được hay ,nếu muốn hay thì tầm giá khác rồi.

Loa vừa xem phim vừa nghe nhạc kiêm Karaoke thì có Jamo S506,S606 ,JBL Stadium ..........

e k phải dân dành về âm thanh nên k nhạc nhẽo thì k khó tính j cả. cứ tầm tiền đó mà hay thì múc.
à mà denon 1312xp k thể chơi karaoke hả bác. 2 option của bác nghe nhạc có hay bằng denon k
à cho e hỏi,mấy bộ denon kia là 5.1, còn nếu option của bác thì là 2.1 phải k,và mình có đi mua bộ dàn bãi(chợ sắt) thì cũng chỉ là 2.1 phải k bác nhỉ

Nếu nói về xem phim thì Denon 1312xp ăn đứt bộ kia ( Option 1 và Option 2 - ở đây mình tạm gọi là OP 12 nhé ) vì nó là 5.1 + nhiều kết nối hơn , bản thân nó là Ampli kiêm Receiver có điều khiển từ xa nên hiện đại hơn nhưng với Denon 1312 5.1 thì Bạn phải chạy loa xung quanh phòng thì mới tạo hiệu ứng được >>> đồng nghĩa với sự phức tạp vì phải đặt loa trước sau trái phải ( khoản đi dây rợ thì thôi rồi nhiều khi lại còn không đủ độ dài phải mua dây nối loa nữa chứ ), nhiều người mua 5.1 xong cứ đặt cả mớ trước mặt thì VỨT . Về nghe nhạc thì Denon 1312xp dùng cho nhạc nhẹ thì oke nhưng nghe nặng hơn như Rock Rap thì đuối vì loa Sub nhỏ , loa vệ tinh và loa center không đáp ứng tốt khi nghe với volume vặn to . Về Karaoke thì Denon vứt luôn vì nếu mua để hát thì Bạn sẽ phải hối hận đấy vì loa trung ( center ấy ) không hay với cả không có bộ chỉnh chuyên nghiệp volume mic - vang - lặp ...chuyên nghiệp như Jaguar - Arirang hoặc California , nếu muốn hát phải mua thêm bộ trộn nữa giá em ngon ngon chút cũng tầm 2tr nhưng chung quy có thêm bộ trộn nữa cũng chẳng cải thiện được gì , còn Jaguar + loa Bose thì vô đối vì nó đáp ứng Karaoke cực tốt - khi hát to thì âm trung ( là giọng hát của bạn đấy ) không bị vỡ thậm chí nếu không cần loa Sub thì Bose vẫn dùng để nghe nhạc xem phim và hát vô tư vì loa Bass của nó cũng cực khỏe .

Theo như mình đoán thì nhu cầu nghe nhạc và Karaoke của bạn là chính nên OP 12 vẫn là sự lựa chọn sáng giá còn về xem phim thì OP 12 vẫn đáp ứng được với điểm 8/10 . Đối với OP 12 thì nên chọn nơi bán hàng uy tín vì Jaguar và Bose bây giờ hàng nhái rất nhiều .

Tổng kết lại thì :
- Để nghe nhạc nhẹ và xem phim thì Denon là sự lựa chọn rất tốt vì thiết kế đẹp nhìn bắt mắt sang trọng nhưng với giá không hề rẻ : khoảng 14.500.000 đến 15.000.000 .
- Để nhe nhạc nhẹ ,Rock Rap ,xem phim, hát Karaoke thì OP 12 là lựa chọn số 1 vì đáp ứng đủ cả 3 tiêu chí : hát - nhạc - phim với giá hợp túi tiền và nhu cầu thưởng thức nhạc không quá khắt khe của
bạn với giá chỉ trên dưới 10.000.000 .
Chúc Bạn chọn được bộ giàn ưng ý.

Chỉnh sửa lần cuối:

DAIYOU

Active Member

Cấu hình loa của bác đưa ra đều là hàng mới nhưng mà là hàng china chính hiệu đấy ,loa Bose mà có 2,5t hay 5t 1 cặp thì phải rồi ,chắc các bác đã hiểu vì sao......X_XX_X

Bose khi mua phải có phiếu bảo hành chính hãng Nguyễn Vĩnh Hoàng nhé ,không thì lởm hết....

Ampli 2 Karaoke Jaguar của bác coi chừng cũng lởm luôn ,Moldel màu này sản suất lâu rồi mà ......

Nếu mua để dùng luôn thì chả sao nhưng sau này lên tai là phí 1 cục tiền ,bán chẳng ai mua ,em nói thật các bác đừng nóng vội nhé.

Lại thêm em Sub Dali gì thì em chịu ,chưa nghe bao giờ nên không dám phán .

Không thể so sánh chất lượng âm thanh như bác được vì loa Denon 1312XP thiết kế chuyên xem phim,cho âm thanh chuẩn cao nhất hiện tại là DST HD ,True HD luôn vậy thì quá ổn.

Loa nhỏ phù hợp phòng nhỏ và thẩm mỹ ,công suất cũng khá lớn ,độ chi tiết khá rõ khi xem phim.

Nghe nhạc không hay do loa nhỏ nên thiếu tiếng Med và Bass phải lợi dụng em Sub hỗ trợ sao hay bằng Loa cột.

Và cũng không hát Karaoke được.

Mục đích giúp cho người mới có lựa chọn phù hợp với túi tiền và chất lượng .Sau này có nâng cấp cũng vẫn dễ dàng chứ không có ý chê bai ai cả .

Chúc mọi người vui vẻ.;)

nambk38

Cấu hình loa của bác đưa ra đều là hàng mới nhưng mà là hàng china chính hiệu đấy ,loa Bose mà có 2,5t hay 5t 1 cặp thì phải rồi ,chắc các bác đã hiểu vì sao......X_XX_X

Bose khi mua phải có phiếu bảo hành chính hãng Nguyễn Vĩnh Hoàng nhé ,không thì lởm hết....

Ampli 2 Karaoke Jaguar của bác coi chừng cũng lởm luôn ,Moldel màu này sản suất lâu rồi mà ......

Nếu mua để dùng luôn thì chả sao nhưng sau này lên tai là phí 1 cục tiền ,bán chẳng ai mua ,em nói thật các bác đừng nóng vội nhé.

Lại thêm em Sub Dali gì thì em chịu ,chưa nghe bao giờ nên không dám phán .

Không thể so sánh chất lượng âm thanh như bác được vì loa Denon 1312XP thiết kế chuyên xem phim,cho âm thanh chuẩn cao nhất hiện tại là DST HD ,True HD luôn vậy thì quá ổn.

Loa nhỏ phù hợp phòng nhỏ và thẩm mỹ ,công suất cũng khá lớn ,độ chi tiết khá rõ khi xem phim.

Nghe nhạc không hay do loa nhỏ nên thiếu tiếng Med và Bass phải lợi dụng em Sub hỗ trợ sao hay bằng Loa cột.

Và cũng không hát Karaoke được.

Mục đích giúp cho người mới có lựa chọn phù hợp với túi tiền và chất lượng .Sau này có nâng cấp cũng vẫn dễ dàng chứ không có ý chê bai ai cả .

Chúc mọi người vui vẻ.;)
mà bác ơi thế trường hợp xuống chợ sắt hp mua hàng bãi thì có ngon hơn option 1-2 không ạ
e hỏi thêm là cả 2 option kia mua ở đâu thì tốt nhất ạ
cái này e gà,mong bác giải đáp giúp nha

nambk38

Nếu nói về xem phim thì Denon 1312xp ăn đứt bộ kia ( Option 1 và Option 2 - ở đây mình tạm gọi là OP 12 nhé ) vì nó là 5.1 + nhiều kết nối hơn , bản thân nó là Ampli kiêm Receiver có điều khiển từ xa nên hiện đại hơn nhưng với Denon 1312 5.1 thì Bạn phải chạy loa xung quanh phòng thì mới tạo hiệu ứng được >>> đồng nghĩa với sự phức tạp vì phải đặt loa trước sau trái phải ( khoản đi dây rợ thì thôi rồi nhiều khi lại còn không đủ độ dài phải mua dây nối loa nữa chứ ), nhiều người mua 5.1 xong cứ đặt cả mớ trước mặt thì VỨT . Về nghe nhạc thì Denon 1312xp dùng cho nhạc nhẹ thì oke nhưng nghe nặng hơn như Rock Rap thì đuối vì loa Sub nhỏ , loa vệ tinh và loa center không đáp ứng tốt khi nghe với volume vặn to . Về Karaoke thì Denon vứt luôn vì nếu mua để hát thì Bạn sẽ phải hối hận đấy vì loa trung ( center ấy ) không hay với cả không có bộ chỉnh chuyên nghiệp volume mic - vang - lặp ...chuyên nghiệp như Jaguar - Arirang hoặc California , nếu muốn hát phải mua thêm bộ trộn nữa giá em ngon ngon chút cũng tầm 2tr nhưng chung quy có thêm bộ trộn nữa cũng chẳng cải thiện được gì , còn Jaguar + loa Bose thì vô đối vì nó đáp ứng Karaoke cực tốt - khi hát to thì âm trung ( là giọng hát của bạn đấy ) không bị vỡ thậm chí nếu không cần loa Sub thì Bose vẫn dùng để nghe nhạc xem phim và hát vô tư vì loa Bass của nó cũng cực khỏe .

Theo như mình đoán thì nhu cầu nghe nhạc và Karaoke của bạn là chính nên OP 12 vẫn là sự lựa chọn sáng giá còn về xem phim thì OP 12 vẫn đáp ứng được với điểm 8/10 . Đối với OP 12 thì nên chọn nơi bán hàng uy tín vì Jaguar và Bose bây giờ hàng nhái rất nhiều .

Tổng kết lại thì :
- Để nghe nhạc nhẹ và xem phim thì Denon là sự lựa chọn rất tốt vì thiết kế đẹp nhìn bắt mắt sang trọng nhưng với giá không hề rẻ : khoảng 14.500.000 đến 15.000.000 .
- Để nhe nhạc nhẹ ,Rock Rap ,xem phim, hát Karaoke thì OP 12 là lựa chọn số 1 vì đáp ứng đủ cả 3 tiêu chí : hát - nhạc - phim với giá hợp túi tiền và nhu cầu thưởng thức nhạc không quá khắt khe của
bạn với giá chỉ trên dưới 10.000.000 .
Chúc Bạn chọn được bộ giàn ưng ý.
thế ạ. đọc xong e cũng hiểu tý chút rồi đó.
tks for share
à bác cho e hỏi trường hợp mình phi xuống chợ sắt hp làm 1 bộ dàn thì có ngon hơn mua 1 trong 2 option trên k ạ, (với tầm giá tiền đó)

suameo

Member

Em xin được ké theo topic này để nhờ các bác tư vấn vì yêu cầu khá khá giống bác chủ.

Em dự định khoảng 7tr và cố được tầm 10tr nên các bác đừng bắt em cố thêm hơn 10tr nhé.

Tình hình là em có laptop không có cổng optical nhưng có cồng HDMI out cả tiếng luôn nên có thể dùng làm đầu phát HD + LCD 32" của Pana rồi.

Giờ em muốn sắm không biết là 1 dàn thế nào trong tầm từ 7-10tr để có thể vừa xem phim vừa nghe nhạc (50-50), dàn bao gồm những thành phần nào?

Và Ở đâu bán uy tín thì các bác giới thiệu em nhắm mắt đưa chân chứ ko có người quen nào rành mấy vụ này cả, hic hic, bác nào tận tình tư vấn hoặc dẫn đi mua thì em cám ơn lắm lắm ạ.

Dàn 5.1 nha các bác.

Em thấy Jamo Model S426 HCS3 bán ở Phan KHang giá 8tr2 Loa
mua cái này về thì nghe có ổn ko? Có cần sắm thêm gì đi kèm để nghe ko ạ?

Chỉnh sửa lần cuối:

thế ạ. đọc xong e cũng hiểu tý chút rồi đó.
tks for share
à bác cho e hỏi trường hợp mình phi xuống chợ sắt hp làm 1 bộ dàn thì có ngon hơn mua 1 trong 2 option trên k ạ, (với tầm giá tiền đó)

Ý Bác là nếu mua 1 bộ dàn ở chợ Sắt gồm : Dàn 3 cục - Dàn 5 cục có 2 loa hoặc dàn có Ampli + Receiver với 5 loa đúng không ??? nếu thế thì chẳng khác gì bộ Denon cả , vậy bác mua bộ Home Theatre mới của LG , Panasonic hay Sony giá chỉ 8 đến 10tr nhưng không đáp ứng được Karaoke phải mua thêm bộ trộn , của Sony là ổn nhất , vd như mấy bộ này bác vào xem thử ở siêu thị điện máy Mediamart tại HN hay bác tìm ở Hải Phòng cho gần.
- LG giá 8.700.000 : Dàn âm thanh 5.1 LG HT906PM- Mediamart
- Pana giá 10.000.000 : DÀN HOME THEATRE 5.1 Panasonic SC-XH165GA-K- Mediamart
- Sony giá 10.000.000 : em này mua thêm bộ trộn về hát Karaoke cũng được đấy : Dàn âm thanh Sony DDW3500- Mediamart

Theo em thì Bác mua 1 bộ gồm Ampli + Sub + Loa cũng rất ổn với Option như em gợi ý hoặc Ampli bác có thể đổi sang dùng Arirang hoặc California chất lượng tương đương , sub có thể đổi hãng khác cũng oke nhưng để hát Karaoke thì loa nên chọn Bose vì nó là số 1 cho việc gào thét . Ở HP trên đường ra chợ Sắt chỗ có con kênh là phố gì đấy em quên tên nhưng thấy cửa hàng điện tử cũng nhiều lắm , nhìn phong cách họ bố trí sắp đặt rất chuyên nghiệp có lẽ bác ra đấy mua thì hơn chợ Sắt .

Có 1 số chú ý sau :
- Nếu mua jaguar 203A hoặc 203N bác nên chú ý : phải là tiếng Hàn toàn bộ ( cái này hơi khổ khi cắm dây rợ nhưng đảm bảo là hàng chính hãng ) , đằng sau ở phần ốc cũng có 1 tem tiếng Hàn bằng vải ghi chữ Hàn nhé , vậy là chuẩn rồi . Nếu toàn tiếng Anh + không có tem thì là hàng nhái của TQ .
- Loa Bose 301 series 4 là hàng Mỹ sản xuất ở Mexico - đánh về Việt Nam mình đều là loa đã qua sử dụng nhưng các cửa hàng vẫn bảo hành 1 năm , cái này nếu mua ở cửa hàng uy tín thì tốt nếu không gặp phải vỏ xịn nhưng ruột đểu thì cũng toi , đằng sau loa cũng có tem dán ghi đày đủ thông số , nếu nhìn bằng mắt thường thấy tem có vết hơi nhăn nhăn hoặc không phẳng thì có khả năng tem đã bị bóc ra hoặc tem quá mới cũng không ổn, thường thì sau thời gian sử dụng nó bị ô xy hóa nên chuyển sang màu hơi vàng , kiểm tra cả cái jack cắm dây loa xem nó có lỏng lẻo không ...
- Sub thì bác chọn hãng nào cũng được miễn sao nghe thử âm Bass nghe chắc tiếng khi mở to là oke , theo mình đừng chọn những Sub rẻ tiền hoặc chọn Sub có Bass 20cm vì nghe chán lắm , nên chọn sub ít nhất 25 hoặc 30cm thì càng tốt , nghe thử sub tốt nhất bảo người bán rút dây loa khác ra chỉ thử sub thôi vì nhiều khi các loa khác cộng hưởng thì nghe tại chỗ hay nhưng về nhà lại thất vọng , nhấc em sub lên thấy nặng ( nhấc thử vài loại cùng giá ) nếu thấy nặng hơn thì tốt vì nhiều khi củ loa cân nặng là như nhau nhưng vỏ loa lại lại là chuyện khác - càng nặng thì chất âm loa sub càng đầm .
Nói chung là khi mua bác nên chọn hoặc nhờ người quen có biết hoặc thân với cửa hàng điện tử nào đó thì yên tâm hơn .
Em ở Hà Nội nên cũng không giúp gì được bác nên viết vài câu để chia sẻ những gì trong giới hạn hiểu biết mà mình có . Theo em nếu với số tiền khoảng 10tr bác nên để dành thêm 1 chút nữa để mua OP 2 như mình gợi ý , với bộ dàn này thì bác yên tâm đến 5 năm nữa cũng không hề lỗi mốt vì thực tế chứng minh ngay tại Hà Nội mọi người vẫn dùng đầy nếu không mấy người bán hàng họ toi hết .

Về khoản nâng cấp thì chẳng có gì phải nâng cấp trong 5 năm nữa hoặc khi bác muốn bán thì OP 2 cũng chẳng mất giá nhiều ( có ai đi mua đồ điện tử về dùng 1 thời gian rồi bán lại mà không bị hao tiền cơ chứ ) , nhưng loa Bose thì cực chuẩn vì mình mua 5tr cách đây 4 năm mà bây giờ giá vẫn 5tr đến 5tr5 không thay đổi ( tất nhiên so với đô la và vàng thì khập khễnh ) . Như bác gì nói ở trên là Bose Mexico SR 4 giá 5tr là lởm thì mua bao nhiêu là xịn lại còn BH chính hãng nữa chứ ( Bose SR 4 Mexico làm gì có BH chính hãng tại VN mà chỉ BH tại cửa hàng thôi ) , bộ OP 2 khi bạn bán đầy người mua không sợ như bác ý nói KHÔNG CÓ AI MUA - thế thì mấy ông ở chợ Trời HN sập tiệm hết ( có cửa hàng chất đầy nhà loa ,ampli với sub thì bán cho ai nhỉ ??? ) ngay ở chợ Sắt HP cũng vậy . Thời buổi như TV LCD dùng đầy mà mấy em TV CRT cũ vẫn bán được đấy thôi

Chỉnh sửa lần cuối:

Em xin được ké theo topic này để nhờ các bác tư vấn vì yêu cầu khá khá giống bác chủ.

Em dự định khoảng 7tr và cố được tầm 10tr nên các bác đừng bắt em cố thêm hơn 10tr nhé.

Tình hình là em có laptop không có cổng optical nhưng có cồng HDMI out cả tiếng luôn nên có thể dùng làm đầu phát HD + LCD 32" của Pana rồi.

Giờ em muốn sắm không biết là 1 dàn thế nào trong tầm từ 7-10tr để có thể vừa xem phim vừa nghe nhạc (50-50), dàn bao gồm những thành phần nào?

Và Ở đâu bán uy tín thì các bác giới thiệu em nhắm mắt đưa chân chứ ko có người quen nào rành mấy vụ này cả, hic hic, bác nào tận tình tư vấn hoặc dẫn đi mua thì em cám ơn lắm lắm ạ.

Dàn 5.1 nha các bác.

Em thấy Jamo Model S426 HCS3 bán ở Phan KHang giá 8tr2 Loa
mua cái này về thì nghe có ổn ko? Có cần sắm thêm gì đi kèm để nghe ko ạ?

Em Jamo này chỉ là loa không thôi bác ạ - nghĩa là loa 5.1 chứ không phải dàn 5.1 vì không có Ampli kết hợp Receiver đâu . Nếu mua em Jamo này phải mua thêm Ampli-Receiver nữa thì giá đội lên cao lắm . Dòng này đánh với Ampli Denon thì tuyệt luôn nhưng 1 em Denon bèo bây giờ cũng 4 đến 5tr với hàng cũ còn hàng mới thì vô cùng . Bác có thể mua bộ 5.1 này với giá hợp lý tại Picoplaza HN ( thấy bác nói hình như bác ở SG ) hoặc tìm tại SG cũng có , cắm PC vô chạy rầm rầm :

- Sony 5.2 có 2 sub nhé , có giải mã DTS luôn giá 10.000.000 gỉam 500k khi mua online : nhưng hơi tốn điện đấy 1200w

Dàn SONY HT-DDW3500(STR-K3500SW/MSP+SS-CRP3500/ME)-5.2

- Philip giá 7.500.000 ( không có DTS ) giảm 500k online : 1000w

Dàn âm thanh DVD Philips HTS3540/98 - 5.1

Bọn siêu thị nhiều khi phải gọi điện hỏi trước model không nhiều khi đến nó bảo hết hàng >>> BỰC .

Chỉnh sửa lần cuối:

suameo

Member

Em Jamo này chỉ là loa không thôi bác ạ - nghĩa là loa 5.1 chứ không phải dàn 5.1 vì không có Ampli kết hợp Receiver đâu . Nếu mua em Jamo này phải mua thêm Ampli-Receiver nữa thì giá đội lên cao lắm . Dòng này đánh với Ampli Denon thì tuyệt luôn nhưng 1 em Denon bèo bây giờ cũng 4 đến 5tr với hàng cũ còn hàng mới thì vô cùng . Bác có thể mua bộ 5.1 này với giá hợp lý tại Picoplaza HN ( thấy bác nói hình như bác ở SG ) hoặc tìm tại SG cũng có , cắm PC vô chạy rầm rầm :

- Sony 5.2 có 2 sub nhé , có giải mã DTS luôn giá 10.000.000 gỉam 500k khi mua online : nhưng hơi tốn điện đấy 1200w

Dàn SONY HT-DDW3500(STR-K3500SW/MSP+SS-CRP3500/ME)-5.2

- Philip giá 7.500.000 ( không có DTS ) giảm 500k online : 1000w

Dàn âm thanh DVD Philips HTS3540/98 - 5.1

Bọn siêu thị nhiều khi phải gọi điện hỏi trước model không nhiều khi đến nó bảo hết hàng >>> BỰC .

Cám ơn bác nhiều, nhưng em dạo 1 vòng diễn đàn thì thấy đánh giá sony 5.2 đó ko cao lắm, cộng thêm việc 2 dàn này đều ko có cổng HDMI vào, tức là em ko sử dụng được laptop nối vào xem phin nghe nhạc được rồi.

Em chỉ sử dụng trong phòng có diện tích khoảng 20-30m thôi chứ ko rộng lắm nên sau khi nghe bác hướng dẫn dàn Jamo thì e đang nghĩ hướng sắm dàn JVC G61 cũng là 5.1 có giá 6tr8 ở Nguyễn Kim + 1 HDP rẻ hoặc soundcard USB thì có ổn không ạ? Tổng chi phí em vẫn còn kham được vì dưới 10tr :D

Cám ơn bác nhiều, nhưng em dạo 1 vòng diễn đàn thì thấy đánh giá sony 5.2 đó ko cao lắm, cộng thêm việc 2 dàn này đều ko có cổng HDMI vào, tức là em ko sử dụng được laptop nối vào xem phin nghe nhạc được rồi.

Em chỉ sử dụng trong phòng có diện tích khoảng 20-30m thôi chứ ko rộng lắm nên sau khi nghe bác hướng dẫn dàn Jamo thì e đang nghĩ hướng sắm dàn JVC G61 cũng là 5.1 có giá 6tr8 ở Nguyễn Kim + 1 HDP rẻ hoặc soundcard USB thì có ổn không ạ? Tổng chi phí em vẫn còn kham được vì dưới 10tr :D

Nếu mua dàn thì không nên mua JVC vì hãng này gần như chết hẳn trên thị trường Việt Nam kể cả TV lẫn dàn âm thanh , bác có thể chọn Pana , samsung , pioneer ... với giá 7 , 8tr đều có HDMI , còn HDP chưa cần thiết vì bác dùng Laptop phát là oke , tất nhiên laptop không thể điều chỉnh nhiều như HDP nhưng dùng vậy cũng không sao .

Nếu cố gắng dành dụm thêm thì bác mua bộ loa 5.1 Jamo S426 8tr + em Denon avr 390 2nd khoảng 5tr nữa thì đỉnh luôn khỏi cần nâng cấp trong 5 năm nữa . Em Denon 390 có cổng HDMI 2in/1out là quá đủ cho bác rồi .

nambk38

Nếu mua dàn thì không nên mua JVC vì hãng này gần như chết hẳn trên thị trường Việt Nam kể cả TV lẫn dàn âm thanh , bác có thể chọn Pana , samsung , pioneer ... với giá 7 , 8tr đều có HDMI , còn HDP chưa cần thiết vì bác dùng Laptop phát là oke , tất nhiên laptop không thể điều chỉnh nhiều như HDP nhưng dùng vậy cũng không sao .

Nếu cố gắng dành dụm thêm thì bác mua bộ loa 5.1 Jamo S426 8tr + em Denon avr 390 2nd khoảng 5tr nữa thì đỉnh luôn khỏi cần nâng cấp trong 5 năm nữa . Em Denon 390 có cổng HDMI 2in/1out là quá đủ cho bác rồi .

tks bác nhiều vì đã chia sẻ cho em. tại vì e thấy mấy ng gần nhà toàn phi xuống chợ sắt mua,dàn amply+lọc âm+loa ( 2.1 ấy mà,nhìn cặp loa thấy to to hoành tráng) mà cũng tầm 10 củ trở lên
à em ở phố nối hưng yên,cách hn k xa, có khi hôm nào ông anh em rảnh,e rủ ông ý đi mua cùng.em là sv năm cuối bkhn mà,5 năm nay ở hn suốt :D

suameo

Member

Nhưng em lục mãi chẳng thấy có dàn nào của có HDMI IN và giải mã DTS ở cái tầm tiền này nên mới đau đầu, hic hic.

Còn dàn Jamo và Denon cũng hết 13tr thì em chịu rồi, ko cố lên được nữa. :((

DAIYOU

Active Member

Nhưng em lục mãi chẳng thấy có dàn nào của có HDMI IN và giải mã DTS ở cái tầm tiền này nên mới đau đầu, hic hic.

Nếu chủ yếu mau dàn 5.1 xem phim thì 10t có rất nhiều .

1 Mua đồ cũ hàng 2nd kiếm 1 Receiver tầm khoảng 5t có đầy và bộ loa cũng tầm này nhiều lắm .

2 Mua hàng mới ,các combo AIO của các hãng LG,Samsung,Sony .......nhưng quan trọng phải có ngõ kết nối Digital là Optical hay Coaxial thì mới nghe được âm thanh DTS.

Ưu thế nên chọn LG tốt nhất trong tầm giá vì có đủ kết nối ,loa nghe tạm chấp nhận và thiết kế đẹp phù hợp cho phòng khác,Samsung nghe không hay hơn LG ,Sony thì giá cao ,mấy loại giá thấp thì phải kiểm tra ngõ Digital trước khi mua nữa.Trong các dòng AIO thì nê loại bỏ Panasonic ,không phải vì loa dỏm mà vì không có kết nối Digital nên xem phim không hoành tráng được ,còn Pioneer với JVC ít người chơi nên không biết nhiều thông tin.

Một giải pháp nữa nếu bạn nào đã dùng qua lao vi tính thì cũng có thể đầu tư 1 em 5.1 ngon ngon ,xem HD tuyệt vời trong họ PC ,đơn cử em Logiteach Z550 hay đời mới hơn Logiteach Z906 (tầm 8 củ)có đủ cổng Digital và Remote kèm theo.

Dòng Jamo S4126 với Denon 390XP nếu mua thì cũng nâng cấp sớm thôi ,chất lượng tầm thấp nhất của dàn rời rồi .Nếu vậy sao không chọn luôn Denon 1312XP cho năm 2012 luôn giá tầm 13 củ.

Phương án lâu dài nhất là mua từ từ sau này nâng cấp chưa muộn,món này đóng học phí khá nhiều xèng đấy.

À! Bác nào ở Hải Phòng thì liên hệ Mod Mạnh Thắng chỉ chỗ cho giá hàng 2nd hay mới đều uy tín.

Nếu chưa đủ tiền Bác có thể mua Ampli Denon 390 2nd + Jamo 416 với cấu hình 2.0 trước , về sau bổ sung thêm Center , Sr , Sub cũng được . Em ghép hình cho bác dễ hình dung , bác ra Hai Bà Trưng hay chợ Trời đầy , bài toán của bác đến đây là hết cỡ rồi không thể hơn được nữa , với tiền tầm tầm thì thế này là quá ổn không phải nghĩ bác ạ .

Ampli Denon 390 + Jamo 2 loa front giá khoảng 10.500.000

Hoặc bộ Denon 390xp này luôn đỡ đau đầu : giá khoảng 10.500.000

Denon 390 kết hợp loa Edifier 5.1 cũng ổn : giá 9.500.000 đến 10.000.000

Ampli Denon 390 + Jamo 2 loa front - Kết hợp Sr , Center (mua sau ) : giá khoảng 12 đến 13.000.000

Hoặc chơi thêm em Sub cho nó hoành tráng : giá khoảng 15 đến 16.000.000

Chơi thêm bộ trộn Jaguar KM 202 hát Karaoke cho đã

Chỉnh sửa lần cuối:

DAIYOU

Active Member

Ít tiền thì mua từ từ ,ráng lên em Receiver công suất cao tí dễ kiếm loa,chơi Receiver thấp quá 1 thời gian lại đổi nữa cho xem.

Các bác quá chủ quan ,mua bộ này mà 5 năm nữa mới phải nâng cấp e không hợp lý tí nào.

Có người chơi dàn cao cấp vài bữa nghe không hợp cũng cho đi luôn chứ đừng nói em Denon 390 này,em này chỉ xem phim thôi,phòng dưới 20m vuông thì tạm được ,nghe nhạc không ý kiến..:D:D

Ít tiền thì mua từ từ ,ráng lên em Receiver công suất cao tí dễ kiếm loa,chơi Receiver thấp quá 1 thời gian lại đổi nữa cho xem.

Các bác quá chủ quan ,mua bộ này mà 5 năm nữa mới phải nâng cấp e không hợp lý tí nào.

Có người chơi dàn cao cấp vài bữa nghe không hợp cũng cho đi luôn chứ đừng nói em Denon 390 này,em này chỉ xem phim thôi,phòng dưới 20m vuông thì tạm được ,nghe nhạc không ý kiến..:D:D

Bác này đọc mãi vẫn chưa hiểu gì cả , Bác suameo nói chỉ có trong tầm 10tr mà muốn có receiver có HDMI + 1 đôi loa nữa , đến giá 13tr bác ấy bảo cũng chẳng cố được thì theo bác với 10tr thì mua bộ nào đáp ứng được nhu cầu của bác suameo bác tư vấn cho bác ấy chứ chưa thấy bác tư vấn bộ nào cả chỉ thấy chê .

Chơi dàn thì tùy theo nhu cầu hợp với túi tiền của mình chứ chẳng theo 1 trào lưu nào cả vì chạy theo nó quá mệt mỏi , đa số người dùng khi đã chọn được bộ dàn thấy dùng hợp với mình thì ít khi muốn đổi trong vòng 3 đến 5 năm , còn dàn xịn chơi 1 thời gian thấy chán như bác nói chỉ là thiểu số , chơi nghe nhìn thì vô cùng chả biết thế nào mà lần - nếu có tiền thì chơi bộ này của Hoàng Hải Audio luôn giá chỉ có 8 tỷ thôi hờ ...hờ.... mà cũng chưa chắc đã chơi lâu , vài bữa nghe không hợp lại chán ý mà .

Dàn âm thanh hi-end tới 8 tỷ đồng - Sohoa

Bên trên