{Tư vấn} Bộ nghe nhạc nhẹ, jazz, không lời; Kinh phí 50-350tr.

ThanhtrangHTKT

Active Member
Ðề: {Tư vấn} Bộ nghe nhạc nhẹ, jazz, không lời; Kinh phí 50-350tr.

Naim với Linn nó nhỏ & nhẹ vậy thôi nhưng chất âm rất hay đặc biệt thích hợp với Vocal, Classic, Jazz. Linn của em có cái dở ở cái Power inlet còn Naim em thấy nó dở ở cái cổng Din, muốn chơi dây nhiều khi thấy khó.

Loa của em là Kharma 3.2.2

Biết đâu từ topic này anh em mình lại lập ra hội Linn & Naim :)) .

Em giờ gặp bộ Linn Classik & Katan đẹp, giá hợp lý sẽ sắm lại 1 bộ. Cũng may là đồ Linn ở VN giá rẻ hơn rất nhiều so với ở Tây nên em mới có cơ hội để thưởng thức. Đồ và phòng bác là niềm mơ ước của em!

hdnamkhanh0116

bác chọn bộ lày nghe nhạc jazz với không lời cũng ở mức rất khá bác ạ.

Quynn

Active Member

bác chọn bộ lày nghe nhạc jazz với không lời cũng ở mức rất khá bác ạ.

Bác Thanhtrang đã chơi Linn giờ lại chơi Naim có nghĩa là gu của bác là chất âm của loa Châu Âu. Bây giờ lại nhớ loa Linn ( katan ) thì không biết loa Mỹ có hợp với bác ấy không ?

hainam1982

Well-Known Member

Bác Thanhtrang đã chơi Linn giờ lại chơi Naim có nghĩa là gu của bác là chất âm của loa Châu Âu. Bây giờ lại nhớ loa Linn ( katan ) thì không biết loa Mỹ có hợp với bác ấy không ?

bác chủ thớt sở hữu đôi loa này lâu rồi bác ạ nhưng để xem phim thôi

ThanhtrangHTKT

Active Member

Có lẽ do sở thích nghe vocal, thích độ truyền cảm của giải mid nên em thấy loa châu Âu phù hộ với gout nghe của mình. Loa Anh mới nghe thì cũng bình thường, nghe lâu sinh nghiện đến lúc quay lại nghe đồ khác em thấy nó cứ thấy thiếu thiếu thế nào ấy! Linn em thấy chơi nhạc cụ cũng khá, phù hợp thể loại cổ điển, tuy nhiên em thấy hơi lạnh nên chuyển sang Naim cho nó ấm bác ạ! :D

Quynn

Active Member

Có lẽ do sở thích nghe vocal, thích độ truyền cảm của giải mid nên em thấy loa châu Âu phù hộ với gout nghe của mình. Loa Anh mới nghe thì cũng bình thường, nghe lâu sinh nghiện đến lúc quay lại nghe đồ khác em thấy nó cứ thấy thiếu thiếu thế nào ấy! Linn em thấy chơi nhạc cụ cũng khá, phù hợp thể loại cổ điển, tuy nhiên em thấy hơi lạnh nên chuyển sang Naim cho nó ấm bác ạ! :D

Loa Linn bác bảo " Lạnh " nhưng tôi thấy đúng ra là chất " phớt Ăng lê " chả cần nịnh tai đấy thôi. Thực ra cái sự nghe thì cứ thấy hợp với gout nghe của mình là chơi thôi. Các cụ bảo rồi " sướng , khổ là tùy tâm "

À mà bác bảo chơi Naim nhưng tôi thấy Naim hình như chưa bán loa ở Việt Nam thì phải ? Phải chăng bác chơi thiết bị Naim còn loa thì của hãng khác ? Ở nước ngoài thì Naim có loa Ovator S-800, S-600 và S-400 . Loa của bác là S bao nhiêu vậy ?

Spaghetti

Well-Known Member

Naim Thanh Tung phân phối ở VN lâu rồi mà.

Hưng_Tây

Well-Known Member

Kinh phí dao động mạnh quá xá. Bác thử ngó quá combo Dynaudio Excite X34 với Rotel 1570 xem sao

C_Pham

Well-Known Member

Kinh phí dao động mạnh quá xá. Bác thử ngó quá combo Dynaudio Excite X34 với Rotel 1570 xem sao

Dyn với Rotel là Bộ dàn đầu tiên của em. Theo em thì phối ghép này không đạt yêu cầu.

Hưng_Tây

Well-Known Member

Dyn với Rotel là Bộ dàn đầu tiên của em. Theo em thì phối ghép này không đạt yêu cầu.

Em đã ghép thử và nghe rất tốt bác ạ. Cho e hỏi ngu tí ko đạt ở chỗ nào ạ. Bác chỉ giúp e với đc ko ạ?

C_Pham

Well-Known Member

Em đã ghép thử và nghe rất tốt bác ạ. Cho e hỏi ngu tí ko đạt ở chỗ nào ạ. Bác chỉ giúp e với đc ko ạ?

Theo cảm nhận các nhân của em phối ghép Rotel 1520 và Dyn x16 nghe tiếng mỏng, không tách bạch lắm, âm trường hẹp, bass xuống không sâu.

ducmanh2306

Active Member

Loa Audio Physic Tempo 25 plus + Ampli Norma IPA 140: 238.500.000 vnđ giảm còn: 155.500.000 vnđ
Thời gian từ 01.08.2015 đến 09.08.2015.

---------- Post added 02-08-2015 at 13:13 ----------

Loa Kudos Super20 + Ampli Norma IPA 140: 268.250.000 vnđ giảm còn: 174.250.000 vnđ
Thời gian từ 01.08.2015 đến 09.08.2015.

Hưng_Tây

Well-Known Member

Theo cảm nhận các nhân của em phối ghép Rotel 1520 và Dyn x16 nghe tiếng mỏng, không tách bạch lắm, âm trường hẹp, bass xuống không sâu.

À. E phối Dyn X34 vs Rotel 1570 mà bác

C_Pham

Well-Known Member

À. E phối Dyn X34 vs Rotel 1570 mà bác

Dyn là dòng loa hay, nhưng để đánh ra hết chất của Dyn thì đồ đánh cũng khá nặng.

Còn nếu bác chủ định chơi Dyn thì phương án XEO 6 chắc hợp lý hơn phối ghép Dyn + Rotel ạ.

khactuyen

Banned

Thanks các bác, các bác xem có ổn ko:
1. Loa Focal chorus 826 v black high gloss (màu đen)
2.Amp Luxman L550 (hoặc 550A, Aii)
3. cd marantz MR 8005
4. Dây loa và dây tín hiệu transparent (music wave và music link)

Bác nào ở HN báo giá em qua Inbox nhé.

C_Pham

Well-Known Member

Tốt nhất bác đi nghe thử thì mới biết có ổn hay không ạ

MayMan

Có cách nào nghe nhạc hay qua iphone ko các bác!? Kinh phí 20tr ko kể iphone

Quynn

Active Member

Có cách nào nghe nhạc hay qua iphone ko các bác!? Kinh phí 20tr ko kể iphone

Quá dễ.
Bác mua bộ này nhé :
- 1 cái đầu TV Android loại mới có thể phát Airplay. Ví dụ như : Himedia Q5II giá chỉ khoảng 2 triệu.
- 1 Receiver Denon loại khá ( 5.1 hoặc 7.1 thì tùy ) khoảng 10 triệu.
- 2 loa chính ( Front ) hàng bãi . Chọn loa Anh, Mỹ, Nhật tùy gu nhạc khoảng 6 triệu.
- 2 loa surrond , 1 center, 1 sub loại bình dân cả bộ khoảng 5 triệu.

Như vậy là bác có 1 bộ xem phim hoành tráng . Còn nhạc thì cũng rất hay. bác mua 1 cái Iphone cũ ( 3Gs trở lên ) chỉ khoảng 1-3 triệu ( nếu có Iphone đang dùng thì không tính ) . bác cop nhạc vào Iphone hoặc tốt nhất là rip qua Iturne để chất lượng hơn. File nhạc cứ wav mà dùng . Bật Iphone và phát qua Airplay qua đầu phát HD nói ở trên ( himedia hoặc TV Androi box ) . Lưu ý : trên Receive bác phải để chế độ 2 kênh ( nếu là Rec Yamaha ) hoặc Music nếu là Rec Denon. bộ nhớ của Iphone nếu 16GB là chứa được khoảng cả vài chục Album nhạc rồi.

Đó là phương án : ngon, bổ , rẻ . Vừa xem phim vừa nghe nhạc mà không tốn tiền mua đĩa. Nếu trên mạng có file nhạc FLAC cũng chơi được trực tiếp qua web ( ví dụ Nghe và tải ) luôn.

tuanmd09

Phải đi nghe thử chứ. mấy anh cửa hàng khuyến cáo ở trèn có chiu sắp xếp cho ae nghe thử không .

MayMan

Quá dễ.
Bác mua bộ này nhé :
- 1 cái đầu TV Android loại mới có thể phát Airplay. Ví dụ như : Himedia Q5II giá chỉ khoảng 2 triệu.
- 1 Receiver Denon loại khá ( 5.1 hoặc 7.1 thì tùy ) khoảng 10 triệu.
- 2 loa chính ( Front ) hàng bãi . Chọn loa Anh, Mỹ, Nhật tùy gu nhạc khoảng 6 triệu.
- 2 loa surrond , 1 center, 1 sub loại bình dân cả bộ khoảng 5 triệu.

Như vậy là bác có 1 bộ xem phim hoành tráng . Còn nhạc thì cũng rất hay. bác mua 1 cái Iphone cũ ( 3Gs trở lên ) chỉ
Đó là phương án : ngon, bổ , rẻ . Vừa xem phim vừa nghe nhạc mà không tốn tiền mua đĩa. Nếu trên mạng có file nhạc FLAC cũng chơi được trực tiếp qua web ( ví dụ Nghe và tải ) luôn.

Toẹt vời. Em lên lịch tìm mua dần vậy. Vừa lúc cái soundbar vizio bị tèo

Bên trên