[Tư vấn]Cấu hình tổng thể cho các nhu cầu: Xem phim, Nghe nhạc, Chơi Game

caphdmi

Ðề: Chuẩn bị rinh hàng, xin giúp đỡ về card màn hình, âm thanh.......

hì dây hdmi để nối từ láptop đến pana 42x20v phải là 2 đầu giống nhau:) cụ thể như hình nè bác

Chú ý: cũng tùy loại card màn hình cổng HDMI nó là mini hdmi nhá bác, cái đó bác phải để ý rồi hẵng mua nhé
Thân!

cannabis9x

ok! thế là xài 1 em card màn hình nữa.
Hôm nay định nối laptop qua cổng HDMI vào pana 42x20v, thế là lon ton về Đồng Xoài cách quê 45KM đi tìm khắp các tiệm mới mua được 1 cọng HDMI dài 1.5m nhưng không để ý là cọng HDMI này có 2 đầu không to bằng nhau nên không nối với Laptop được. Có phải cọng HDMI nào thì 2 đầu của nó đều to không bằng nhau phải khôg mấy pro.
Giờ mua card màn hình thì mua cọng HDMI nào đây ạ! Help me! ở quê muốn choi HD cũng nhiều thiệt thòi quá.
130k = 3m hàng yellow knife .xài tốt chán !

nomeaning

Ðề: Thread tư vấn cấu hình HTPC và HD AMD

Bac Anan build giup minh cau hinh day du 1 case HTPC xem full HD+ luot web de minh cam vao LCD Sony 32EX400 nhe. Minh se chuyen tien bac ship ra HN nhe. Mail giup minh vao [email protected]. Thanks

buffet

hóng ..............................................

buffet

Ðề: HTPC ngon bổ rẻ case độc đáo

tuyệt ..................................................................

phamhongson

Well-Known Member

Con 40X20 chỉ là 720p và bộ PC của bác chiến 720 vô tư rồi thì khỏi cần mua VGA thêm làm gì. Để nối VGA của PC ra đồng thời 2 màn hình ( 1 cho con 40X20 và 1 cho màn PC) thì bác chỉ cần mua bộ chia VGA thôi, cái này chỉ 100-200K là cùng. Bác có thẻ tham khảo ở đây http://ddth.com/showthread.php?t=426695

Nomenace

Tư vấn lắp PC gia đình coi HD

Tận dụng cái TV LCD 32" ở nhà, nay em muốn lắp 1 cai PC nho nhỏ để trên phòng khách để xem phim HD

Nhu cầu : chỉ xem phim, no internet, no game

Xin các bác tư vấn để lắp 1 bộ máy giá thành 5tr đổ lại, coi tốt fullHD . Còn loa thì em tận dụng cái amply+loa đang xài cũng đc

Mong các bác tư vấn về việc chọn CPU, MAIN, RAM, VGA,POWER cũng có thể cần thêm CASE, nói chung là toàn bộ mọi thứ để lắp lên 1 cái PC ^^

Hoặc nói chung là tiết kiệm tối đa VND nhưng vẫn coi đc FullHD

cám ơn ạ

Chỉnh sửa lần cuối:

earl_grey

Well-Known Member
Ðề: Tư vấn lắp PC gia đình coi HD

Vậy tại sao không phải là HDP hả bác? 5 triệu được cả máy cả ổ cứng dung lượng cao đấy bác!

tuninh

Có 2 câu hỏi muốn hỏi bác chủ, mong bác trả lời:

- Cái nút khởi động của htpc ver1 của bác là lấy ở đâu vậy? Toàn bộ phần đèn đóm mặt trước em bóc từ 1 con case orient ra bác ah.
- Bác làm cái mặt của htpc của bác ở đâu thế, em đang tìm địa chỉ làm cái mặt đó ở HN nhưng chưa tìm được chỗ làm ưng ý.
Ý tưởng của bác cũng giống ý tưởng của em, nhưng em chưa làm vì 2 vấn đề:

- Chưa kiếm được cái hộp nào ưng ý, đang ngắm cái của pioneer mà các nút trên mặt lại không hợp,
- Chưa tìm cách lắp được ổ quang: không biết chuyển nó sang ntn.
,

Mặt này em tự làm, thực ra không ngon lắm đâu, vì no làm bằng mica phủ nhôm chứ không phải là nhôm nên em không ưng ý với nó.
em nó chỉ được cái ưu điểm là xếp cùng với đống đồ audio thì rất hợp , người ngoài nhìn vào không biết là mình đang xem phim bằng máy tính đâu:D
muốn lắp ổ quang vào case dạng này bắc phải tìm con case của amply cao hơn chút

anbinhdo

Well-Known Member

Nếu vậy Bác nên đầu tư vào 1 cái đầu HD player cho tiện Bác chủ thớt, ai trong gia đình dùng cũng được cả. Với lại để ngay phòng khách lại rất đẹp, đúng theo chủ ý của Bác . Tầm 5 T thì khối em rất đẹp và bền đấy .

Nomenace

Vậy tại sao không phải là HDP hả bác? 5 triệu được cả máy cả ổ cứng dung lượng cao đấy bác!

Nếu vậy Bác nên đầu tư vào 1 cái đầu HD player cho tiện Bác chủ thớt, ai trong gia đình dùng cũng được cả. Với lại để ngay phòng khách lại rất đẹp, đúng theo chủ ý của Bác . Tầm 5 T thì khối em rất đẹp và bền đấy .

Ý các bác là 5tr chưa đủ để làm 1 cái HTPC hả :( Mình thì mình muốn lắp 1 cái HTPC hơn là HDP, vì dù gì xài máy tính cũng wen rồi, nay lại đụng vào cái máy sợ lại bị lúng túng phiền phức

Chỉnh sửa lần cuối:

anbinhdo

Well-Known Member

Ý các bác là 5tr chưa đủ để làm 1 cái HTPC hả :( Mình thì mình muốn lắp 1 cái HTPC hơn là HDP, vì dù gì xài máy tính cũng wen rồi, nay lại đụng vào cái máy sợ lại bị lúng túng phiền phức
5T thì cũng đủ để mod 1 cái HTPC rồi Bác ( chưa tính HDD nhé )
Còn HD player thì nhiều kiểu, nhiều dáng khác nhau.Nếu Bác muốn kiểu nào thì tùy Bác, thao tác với HD player thì đơn giản hơn HTPC nhiều.
Còn em thấy cấu hình dưới như thế này cũng đủ để chơi HD đấy Bác...còn không thì nhiều lắm tầm 5T thì bát ngát

nmcgroup

Well-Known Member

hóng từ rất lâu rồi mà chưa được 1 bộ đây chán ghê :(

mrd

Member

Yên tâm, hàng đẹp như mới vì mình xài kỹ lắm, tại dư ra nên bán bớt. Bảo đảm cực kì rẻ.

caotannew

Member

5 triệu đổ lại mà bác lắp mới xem HD e nghĩ là khó bác ah

,

Mặt này em tự làm, thực ra không ngon lắm đâu, vì no làm bằng mica phủ nhôm chứ không phải là nhôm nên em không ưng ý với nó.
em nó chỉ được cái ưu điểm là xếp cùng với đống đồ audio thì rất hợp , người ngoài nhìn vào không biết là mình đang xem phim bằng máy tính đâu:D
muốn lắp ổ quang vào case dạng này bắc phải tìm con case của amply cao hơn chút

Phiền bác trả lời hội em 2 câu hỏi của em với.

Bên trên