[Tư vấn]Cấu hình tổng thể cho các nhu cầu: Xem phim, Nghe nhạc, Chơi Game

subin

Active Member
Ðề: Nhặt rác ráp Case HTPC

Cấu hình của bạn dùng để xem phim thì ok rồi, nhưng mình bổ sung thêm 1 chút như thế này:

Tản nhiệt CPU: bây giờ con tốt nhất trong tầm giá 200k là con HP 928, con này được anh em đánh giá rất cao.

CPU: Bây giờ bạn nên mua con e5200, con này giá rơi vào tầm 800->900k hàng 2nd. Con này được cái là rất mát khả năng OC thì tuyệt vời nhé. có thể kéo lên 3,6ghz hoặc thậm chí là 4ghz với con tản nhiệt 928 kia(Một số anh em bên voz đã chạy rồi). Ở mức xung này bạn hoàn toàn yên tâm chơi game.

VGA: Ở đây bạn lấy con 8500GT theo mình con này dùng để chơi game thì hơi yếu. 5450 thì mình khuyên các bạn đừng xơi nhé, p/p thật sự rất lởm. Nếu lấy 5450 thì lấy 4650 2nd hợp lý hơn rất nhiều. Cái DX11 kia làm cảnh thôi ko chả tích sự gì đâu, đến 5770 chơi game DX 11 còn lết ko nổi nữa là. Với con 4650 này bạn hoàn toàn có thể chơi các game online, các game nhẹ như PES 2011, FIFA...

Mình chỉ có vài dòng bổ xung vậy thôi, còn cấu hình của bạn nếu chỉ để xem HD ko thôi thì mình thấy là ổn rồi. ^^

subin

Active Member
Ðề: Cấu hình này có xem được phim 3D trên máy chiếu không

Mấy cái này bạn nên nâng cấp nữa đi bạn ak.
ổ thì khoảng 1- 2TB
nguồn thì dùng Fsp 500W hoạc cooler master 550W để dùng lâu dài và ổn định cho cả hệ thống
card Vga thì nên dùng loại hỗ trợ Cuda. vì cấu hình máy bạn thấp nên giải mã bằng GPU thì sẽ mượt và chất lượng hình ảnh tốt hơn
"Đây là theo "ngu" ý của em,các bác thấy thế nào"

Nguồn Huntkey mà là nguồn xịn thì chả vấn đề gì, nhất là khi sử dụng VGA 4650 (đây là 1 con VGA ko cần nguồn phụ) vì thế với cấu hình trên theo mình ko cần phải thay cái gì cả.

Còn 1 khi đã muốn lên nguồn xịn thì nên gạt ngay cái tên CM ra nhé.

Cấu hình của bạn hoàn toàn có thê chơi mượt phim full HD, ko phải lăn tăn gì hết nhé!

subin

Active Member
Ðề: Cần Tư Vấn HTPC Gấp

thêm chút nữa cho cái nguồn cooler master lên được 460w or 470w cũng không có bi nhiu (tầm 800k) mà khỏi phải áy náy về sau :D (kéo thêm 2 3 cái hdd nữa cũng khỏe)
CPU thì nên mua con maximun của FSB 1333 (hình như khoảng E7400) để mốt khỏi mắc công nghĩ đến chiện nâng cấp CPU.
VGA nên lùi lại cỡ 1,5tr thì phần tiền dư đó đẩy qua bên CPU ngon hơn (vì GPU cỡ 9800GT là ổn, với em xài coreAVC nên chỉ nói đến NVIDIA).
Phím với chuột có dây cỡ 300k :D.

Nói chung đổi qua lại tí thì máy cũng ổn :D. Em chỉ quan tâm đến nội công em nó là chính thôi.

Thứ nhất con 5670 là con VGA ko xài nguồn phụ, thứ hai 1 cái ổ cưng chỉ tốn ~ 20W, đấy là max load. Con nguồn của bạn ấy hoàn toàn có thể kham được cấu hình này thậm chí chạy đến 3 4 ổ cứng cũng được. Một khi muốn đẩy lên 1 con VGA xài nguồn phụ cỡ như GTS 250 thì hẵng tính đến chuyện lên con nguồn cs cao hơn.

Nhưng tiêu chí cho 1 con HTPC là gì? Đa phần anh em cần là mát mẻ, tiết kiệm điện (vì nhiều khi cắm máy chạy 24/24). Con 5670 này hoàn toàn đáp ứng được yêu cầu đó, chỉ có điều p/p của nó ko được tốt lắm nếu mua hàng mới. Nếu thích có thể đổi xuống 4670 và 4650 2nd sẽ có giá rất ngon, lúc đó sẽ dư ra khá nhiều tiền để làm việc khác.

spkt

Banned
Ðề: Re: Ðề: Nhặt rác ráp Case HTPC

AN 08.38982752
0938516781 - 0903720071
[email protected]

115/11B4 cư xá 304 F25 Q.Bình Thạnh (chợ Văn Thánh vào 300m là số 152 D1 cty chuyển phát Tín Thành TTC , đi vào hẻm kế bên chạy thẳng 200m theo hẻm lớn qua cà phê Cây xoài 6 căn là đến )
Wellcome My WebSite WWW.ANVOZ.COM

Tên của nó là Magic 7L
P/S nick của bác là spkt => Sư Phạm Kỹ Thuật. Nếu đúng vậy thì em với bác có thể là đồng môn đấy. Em học khóa 92KCN

Đúng rồi đấy bác ạ. Bác là đại ca em rồi em khóa 98TKM. Có dịp gặp gỡ anh em giao lưu với bác cái.

Ðề: Cấu hình PC 13 chai , như vầy đã OK chưa ?

em đồng ý với ý kiến thay main, vì main g31 chỉ dùng cho card đồ họa ddr2, ở đây bác lại chơi ddr3 card đồ họa. Cái này chính em mắc phải do máu HD mua con vga ati4550, cũng ở trần anh. sau 1 tháng phải ra đổi lại cón 9400gt

Câu này là sao mình kg hiểu? Ý bạn nói là con ATI 4550 chạy không bằng con 9400GT à? Bác có lộn không đây? 9400 là dòng GPU cùi bắp nhất trong serie 9xxx mà.
@ntycle : Mình nghĩ bác nên dùng cái nguồn kha khá tí, ít gì cũng CoolerMaster >450W để mai mốt có gắn thêm vài ba cái HDD khủng cũng không bị sụt áp nhá. Với tầm 13 chai thì em sẽ chơi con khác bác ạ, em sẽ dùng AMD Phenom II X6 1055 or 1090, khả năng về mutimedia cai hơn con CPU kia nhiều, mà giá main + CPU lại khá rẻ trong tầm tiền. VGA thì mình sẽ dùng ATI 5xxx để có hỗ trợ âm thanh HDMI trên VGA lun vì bây giờ giá nó cũng khá mềm so với hồi mới ra. RAM thì mua main hỗ trợ DDR3 luôn để khỏi lăn tăn nâng cấp sau này.
Cấu hình em đề nghị:
#
1. AMD -Phenom II X6 1055T AM3 Xung tốc độ: 2.8G/3.3 GHz (Turb Core) (x6). Bộ nhớ đệm : L2 512KB (x6), L3 6MB, 125 w, 45nm SOI giá 192 USD bh 36 tháng.
2. ECS A880GM-AD3 : Socket AM3 AMD® 880GX & AMD® SB710 CHIP gia 73 USD bh 36 tháng (em này là dòng Black Edition)
3. # POWERCOLOR HD 5570 512Mb GDDR3, 128 bit, Radeon HD5570, Dual DVI/HDMI/TV Out GPU Clock: 650Mhz, Memory Clock : 800x2 , DX 11 tản nhiệt thường bh 36 tháng giá 70 USD. (Em này mà chạy crossfire với em VGA onboard trên thì quả là song kiếm hợp bích.
3 món cơn bản trên mà giá chỉ mới 335$ thui nhé. Mấy cái còn lại bác cứ cộng thêm vào coi giá thế nào rùi quyết. Chúc vui.

mds_mds

Well-Known Member

topic đc gần 2 năm rùi còn móc lên. Pó tay.

36l11438

Member

lên VGA 5xxx đi pác chủ

ng2tvu

Khai quật đồ cổ :D.

Mới nhìn cái giá thấy giật mình , 13 tr mà toàn là hàng cùi pắp, nhìn lại ngày thì ôi thôi, chỉ biết nói 1 câu ngày xưa nó thế.

cấu hình cùi so với giá tiền.bọn trần anh nổi tiếng bán hàng lởm và đắt.sao bác lại đâm đầu vào đấy mà mua chứ

trời toppic 2 năm rồi hả.bảo sao cái giá nó chát

nmcgroup

Well-Known Member
Ðề: Tư vấn cho em cấu hình PC giá khoảng 7tr với ạ

bác này nói rõ yêu cầu để ace tư vấn 1 lần là xong,đây cứ xong lại thêm 1 yêu cầu nữa,nản thật ~X(~X(~X(

bác này tư vấn luôn dùm em phát xem thế nào với ạ???

CẤU HÌNH:

MAIN
CPU
RAM
VIDEO CARD
POWER

KHOẢNG 6TR

1080, VÀI GAME: PESS, ..

THKS

hbo

Member

Chào các bạn.
Với HTPC với cấu hình như sau có thể xem được phim 3D trên máy chiếu Optoma HD66 không các bạn. Mình muốn mua mua HTPC cấu hình như vậy dể làm phòng chiếu 3D tại gia. Thanks.

-CPU: Core 2 Duo E7500 - 2.93GHz - 3MB - 64 bit - bus 1066MHz
- HDD: SamSung 320 GB Serial ATA II
- RAM: Kingston 2Gb DDR2
- Main: ASUS P5QL/EPU - Chipset P43
- Case: Orient Magic 1A
- Nguồn: Huntkey 400W - Công suất thực
- VGA Card: Asus Ati Radeon HD4650/ 1Gb

cấu hình của bạn ổn rồi xem tốt phim 3d không cần nâng cấp vga đâu

bazokadance

nhẩy vào thấy quái sao 13t bây h sao ko thấy có cái í kiến nào dùng core i cả ! hóa ra hàng cổ được khai quật ạ

kutely24

Banned

1 Core 2 Duo E7600 - 3.06GHz . ( ko dùng core 2 quad vì ko xử lý đồ họa, giảm thiểu bớt tiền )
2 GIGABYTE EG31MF-S2
3 ADATA™ 4.0GB (2 x 2GB) DDR2 bus 800MHz
4 SamSung 1.0 TB Serial ATA II
5 ASUS 512MB DDR3 ATi Radeon HD4670
6 LG LCD Monitor 20 inches Wide TFT (W2043S)
7 Case CoolerPlus L204
8 JeTek Power Supply G500 – 500W
9 Logitech Easy Keyboard 147,000
10 Mitsumi Optical Scroll Mouse USB
11 SamSung DVD Rom 16X w/48X CDRom SATA - Tray
Tổng tiền thanh toán (VND) 12,909,000 VNĐ

Mình lập cấu hình tại computer Trần Anh

Cấu Hình ngon, nhưng dùng con nguồn lởm quá, Loại Jetek của VN sản xuất, toàn công xuất ảo thôi. Dùng Acbel và Coole master, 2 con nguồn này là Trâu chó nhất này.
13 Trai mà ko Buy đc Core I thì quá kém. Mang đây tôi Buy Công Ty tôi cho

ng2tvu

Ðề: Nhặt rác ráp Case HTPC

Cấu hình của bạn dùng để xem phim thì ok rồi, nhưng mình bổ sung thêm 1 chút như thế này:

Tản nhiệt CPU: bây giờ con tốt nhất trong tầm giá 200k là con HP 928, con này được anh em đánh giá rất cao.

CPU: Bây giờ bạn nên mua con e5200, con này giá rơi vào tầm 800->900k hàng 2nd. Con này được cái là rất mát khả năng OC thì tuyệt vời nhé. có thể kéo lên 3,6ghz hoặc thậm chí là 4ghz với con tản nhiệt 928 kia(Một số anh em bên voz đã chạy rồi). Ở mức xung này bạn hoàn toàn yên tâm chơi game.

VGA: Ở đây bạn lấy con 8500GT theo mình con này dùng để chơi game thì hơi yếu. 5450 thì mình khuyên các bạn đừng xơi nhé, p/p thật sự rất lởm. Nếu lấy 5450 thì lấy 4650 2nd hợp lý hơn rất nhiều. Cái DX11 kia làm cảnh thôi ko chả tích sự gì đâu, đến 5770 chơi game DX 11 còn lết ko nổi nữa là. Với con 4650 này bạn hoàn toàn có thể chơi các game online, các game nhẹ như PES 2011, FIFA...

Mình chỉ có vài dòng bổ xung vậy thôi, còn cấu hình của bạn nếu chỉ để xem HD ko thôi thì mình thấy là ổn rồi. ^^

Con tản nhiệt này cao lắm, phải dùng case full ATX mới dùng được, chứ case low profile thì chịu.

Kinzu

Các bác tư vấn dùm em HTPC tầm giá 5tr chỉ với nhu cầu xem HD thôi ạ

em có nhu cầu ráp 1 HTPC tầm 5tr chỉ để xem phim HD không chơi game ạ, và nhất là trong đó đã bao gồm 1 HDD 2TB rồi ạ, bác bác giúp em với nhé :D

nhocmuonlanhoc

Ðề: Thread tư vấn cấu hình HTPC và HD AMD

mình cần 1 em khoảng ~ 17tr , vga rời ( dual hdmi ) để xuất ra 2 máy chiếu , coi phim và choi game 3d , giúp mình nhé ^^ thanks

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên