[Tư vấn]Cấu hình tổng thể cho các nhu cầu: Xem phim, Nghe nhạc, Chơi Game

kdnguyen

Ðề: Cấu hình này chạy nổi Full HD không?

main giga ep31-ds3l chẳng hạn, giá khoảng 64$ thì phải

Nếu là em, em sẽ lấy Main GIGA EP45-UD3LR hoặc EP45-UD3R, để sau này có thể nâng cấp dùng DDR3, với lại dòng này có công nghệ Ultra Durable 3 được review rất tốt.

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Nếu là em, em sẽ lấy Main GIGA EP45-UD3LR hoặc EP45-UD3R, để sau này có thể nâng cấp dùng DDR3, với lại dòng này có công nghệ Ultra Durable 3 được review rất tốt.

vậy thì không cùng tầm giá rồi.

linhuyen

Active Member

Đúng mấy em maim kia giá cao hơn nhiều, nhu cầu của em chỉ xem HD thôi (full HD) nên không biết có nên mua thêm VGA rời nữa không (trong trường hợp mua main J&W có 3200 onboarf)

letuanzzz

Member

Đúng mấy em maim kia giá cao hơn nhiều, nhu cầu của em chỉ xem HD thôi (full HD) nên không biết có nên mua thêm VGA rời nữa không (trong trường hợp mua main J&W có 3200 onboarf)

HD3200 onboard khá tốt đủ để coi HD nhưng hiện tại CUDA quá good nên mua card hổ trợ CUDA sẽ ngon hơn nhiều ,vote cho Nvidia .Mà dùng CPU decode cũng ok lắm rồi cũng ko hẵn nên mua thêm card nếu chỉ coi HD thông thường

trandzung

Ðề: Nâng cấp PC, xin AE giúp đở

Mình chỉ coi phim , giá 9500 GT 1024 MB DDR2 và 8400 GS 512 MB DDR2 đều đắt hơn 9500 GT 512 MB DDR2 là 10 usd , theo các Pro mình nên chọn em nào và vì sao ? Xin cám ơn .

thinhkieuphong

8400gs cùi ko chọn, 9500gt và 9400gt cũng cùi ko kém, nếu chỉ xem phim thì 8600GT đủ rồi bác ạ

totorauxom

Well-Known Member
Ðề: xin tư vấn cho tôi mua 1 bộ máy tính

em vừa mua 1 bộ cấu hình như sau:
CPU AMD 7750
Main: Asus M4N78 PRO
VGA 8600GT-OC
RAM DDR2 2G Kington
HDD 1,5Tb Seagate
nguồn CM 500w
case CM 334
DVD samsung
có ổn không các bác ui
em múc về nhà rùi ạ

totorauxom

Well-Known Member

em mua dây belkin DVI-HDMI có được không vậy các bác,em định cắm vào lỗ DVI của card VGA rồi nối vào TV LCD full HD ấy, em sắp nhức hết đầu rồi

marus

Member

mua card 8400gs 256M là đủ xài để chơi HD rồi, CUDA vô tư. Giá rẻ, mới 100% luôn. LH Nguyên: 0955669902. HCM

hungnv1804

Nếu chỉ xem HD thông thường với lướt nét, chơi mấy game online thì chỉ cần thế là đủ. Tôi còn dùng cấu hình yếu hơn mà còn vừa xem fim vừa chơi game bình thường. Thêm nữa chạy AMD tiết kiệm được khối tiền điện đấy. (Đã dùng cả Intel và AMD thấy sau khi dùng AMD tiền điện giảm đáng kể :D)

lggood

Banned

Em main gống bác ấy CPU: 5000+ Em cho GPU xử lý chạy ầm ầm mà bác chip

linhuyen

Active Member

Nhưng em hỏi là có chạy ngon Full HD (1080p) kìa bác ơi, vì em sợ thằng 3200 onboard chịu không nổi quá, CPU còn đỡ ....

phuong210876

Chạy Full HD thì vô tư nhưng bài học xương máu của tôi là đừng bao giờ lấy card onboard để xem HD. Hinh không tốt. nói nhanh là chất lượng hình rất kém
cụ thể là vừa rồi mình mua main gigabyte đời cao cap nhất của chipset G45 onboard 4500HD support HDMI, GVA, DVI ...mua 150usd kết quả về nhà khẩn chương mua ngay card màn hình rời 9400GT.
Vì vậy hãy đầu tư cho một cái main vừa xiền + card màn hình rời -> có hình ảnh tốt

haipvg

Well-Known Member

card VGA onboard xem full HD có khả năng không xem được, như thực tế của mình dùng thì thấy nó làm CPU chạy lệch và kết quả là giật hình

ChungTuong

- Nếu chỉ để chơi HD thì VGA chỉ cần GF8600GT.
- HDD chỉ cần 1 ổ 80GB đề làm OS, phim ảnh đế ngoài 1 ổ 1TB + HDD dock, để dể đem đi copy. Với lại ổ làm OS thì rất nhanh bị bad sector trong quá xài.
- Nguồn 380W thì hơi bị thiếu.
- Case Xqbox 800 ở đây: http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=7274&highlight=Xqbox+800

- Mình ở ngoài HN tìm card 8600GT hoài không thấy.
- Vụ này chắc thôi vì mình có tận 2 cái ổ 1TB cơ :D
- Mình tham khảo qua nhiều trang cho test công suất, với 1 CPU + 1VGA + 2Ram +2 HDD + 1 DVD chưa có chỗ nào vượt quá 220W, sao phải dùng nguồn có công suất lớn hơn làm gì nhỉ? (mình thấy rất nhiều người dùng nguồn 460 - 500W)

hungnv1804

Phim full HD thì chưa xem vì dung lượng lớn ngại down chứ 720p thì chạy ngon. Con main J&W giống hệt của bác + CPU 5000+. Hồi trước cũng dùng card màn hình nhưng chất lượng chẳng hơn là bao nhiêu, mà lại gây ồn và nóng máy thế là đem cho. Để tối nay down 1 phim 1080p về coi rồi thông báo lại cho bác nhé.

mr_trannuce

Các bác cho em hỏi cái của em Là CQ40 101 TU chip core2dua P73550 + 2g ram
còn cạc màn hinh thì em ko biết các bác xem có xem đc flim full HD ko??

Bên trên