[Tư vấn]Cấu hình tổng thể cho các nhu cầu: Xem phim, Nghe nhạc, Chơi Game

HTung

Member
Ðề: Laptop còi chỉ cần chơi được 720p - nhờ anh em tư vấn dùm !

720p thì cần gì đến Core 2 Duo. Mình vẫn dùng em Acer 3620 Celeron M 1.6MHz quất 720p rầm rầm ở nhà kìa. Tất nhiên config xem bằng CoreAVC.

Thế Anh

Dothan 1.6Ghz, 1GB cấu hình CoreAVR, MPC chọn Renderless Windows 7, xem 1080p vô tư, đừng nói là 720p

hunghugo

Member
Ðề: Đang băn khoăn và nhờ tư vấn 1 con PC chơi HD

Chờ Qua Năm 2009 Đi Tha Hồ Mà Xài Mainboard Intel + Cpu Hỗ Trợ Good Cho Công Nghệ HDMI

Mình Nói Sai Thông Cẻm Bỏ Qua hê hê

Dục Tốc bất Đạt

duongbaba

Active Member

Bác giúp tớ cấu hình cái lenovo G400 (Dual Core T2080 1.73Ghz, 2Gb RAM) để xem mượt 1080p với !!!

cutinho

Member

===
Hehe, cám ơn bác Thế Anh (ko biết có phải bác là nick đã làm 1 trận khẩu chiến với em trên HHVN ko nhỉ :D )
Với office và photoshop, hiệu suất của CPU quan trọng lắm đấy. Chỉ cần chênh nhau 5% đã thấy khác hẳn rồi. Bác cứ thử mở và edit 1 file Word có cái bảng to hoặc nhiều hình, nhiều trang hoặc paste từ web vào word sẽ thấy nó khác nhau thế nào ngay. Photoshop thì khỏi phải nói nữa.
Nhất trí là Main AMD ngon vãi nhưng mà CPU lại đuối. Hiệu suất cũng muốn mà chơi HD ngon cũng muốn, thế mới khó nghĩ. ~X(

Soạn văn bản với photoshop trên tv? Mắt bác tốt nhỉ. Em làm tí web đã rức hết cả con ngươi rồi.

ptwop

Member

Ặc ặc... bác nhầm mất roài. TV chỉ xài cho mục đích HD movie thôi, còn bình thường cứ cái màn LCD be bé chơi là được roài. To wá chỉ tổ nhức đầu thôi.
Theo lời khuyên của bác Thế Anh và bác cu tí nhỏ thì cấu hình tàm tạm thế này được không:
- C2D E7300
- GIGABYTE™ GA-P31-ES3G
- ASUS EAH4350 SILENT/DI/512MB
- 2G RAM
Cấu hình này là nhiều xiền nhất trong số mấy cái trên. Được cái ko còn phải băn khoăn VGA nữa. Em Main này có coaxial SPDIF out.
Thôi chắc đành cụ cố lên em này vậy. Ghét cái thiếu eSATA và nghe nói loại chip ICH7 thì không có AHCI, SATA không có tính năng hot plug.

letuanzzz

Member

Ặc ặc... bác nhầm mất roài. TV chỉ xài cho mục đích HD movie thôi, còn bình thường cứ cái màn LCD be bé chơi là được roài. To wá chỉ tổ nhức đầu thôi.
Theo lời khuyên của bác Thế Anh và bác cu tí nhỏ thì cấu hình tàm tạm thế này được không:
- C2D E7300
- GIGABYTE™ GA-P31-ES3G
- ASUS EAH4350 SILENT/DI/512MB
- 2G RAM
Cấu hình này là nhiều xiền nhất trong số mấy cái trên. Được cái ko còn phải băn khoăn VGA nữa. Em Main này có coaxial SPDIF out.
Thôi chắc đành cụ cố lên em này vậy. Ghét cái thiếu eSATA và nghe nói loại chip ICH7 thì không có AHCI, SATA không có tính năng hot plug.

Oh oh tránh xa cái main đó ra nhé , tui bị dính chấu nè , xài chán lắm .Nó kén ram kinh khủng xui xui còn bị kill ram nữa ,toi hết 1 cây 2GB hic hic,Gigabyte dòng này tệ thật . Nên xài main có chip p45 ,giá giờ cũng ko cao ,

sieucan

Active Member

Oh oh tránh xa cái main đó ra nhé , tui bị dính chấu nè , xài chán lắm .Nó kén ram kinh khủng xui xui còn bị kill ram nữa ,toi hết 1 cây 2GB hic hic,Gigabyte dòng này tệ thật . Nên xài main có chip p45 ,giá giờ cũng ko cao ,

Bạn có OC?
Main văn phòng đòi hỏi gì nữa?

letuanzzz

Member

ko OC vì tui đâu biết OC kakaka , chạy Default down torrent thôi

thangtb

Member

ặc, em T7100 - 1.8, GeForce 8400gs, giúp em luôn đi bác... :| load có 40-50%, nghe mà thèm

hieube

Member

Máy laptop nhỏ em Core 2 Duo 1.83Ghz coi 1080p vo tư mà nhưng CPU load 40 -50 % gì đó .

Sao con 6530s của em xài Core 2 1.8 mà play The Dark Knight 1080p thấy CPU load 60% nhưng hình luôn chậm hơn tiếng ~X(

Thế Anh

Sao em thử em lenovo này quất tranformers 720p thấy em nó đã hụt hơi rồi 8-x

Hôm nọ vừa cấu hình 1 em Acer, Chip Dothan 1.6, 1GB RAM, xem tranformers 1080p ko giật tí nào mới đau chứ, (Chọn CoreAVC, AC3Filter, MPC chọn Windows 7 renderless)

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Nếu đã sẵn có 1 laptop chưa mạnh rồi thì không bàn, chứ nếu đang chuẩn bị mua laptop để chiếu phim HD thì nên mua mạnh 1 chút, cỡ c2d 2.2GHz trở lên. Như thế là mở rộng cả khả năng kết nối với màn hình ngoài để thưởng thức HD với hết sự ưu việt về hình ảnh.

Các bác xem phim HD mà config với coreAVC hay để ffdshow default thì phí cả phim HD.

Thế Anh

Nếu đã sẵn có 1 laptop chưa mạnh rồi thì không bàn, chứ nếu đang chuẩn bị mua laptop để chiếu phim HD thì nên mua mạnh 1 chút, cỡ c2d 2.2GHz trở lên. Như thế là mở rộng cả khả năng kết nối với màn hình ngoài để thưởng thức HD với hết sự ưu việt về hình ảnh.

Các bác xem phim HD mà config với coreAVC hay để ffdshow default thì phí cả phim HD.

Nhiều anh em chỉ quan tâm tới mượt hay ko thôi anh Chip ơi. Cứ làm sao thấy chạy ko giật là sướng lắm rồi, mấy ai để ý căn chỉnh tỉ mỉ đâu anh

ptwop

Member

Ko biết bác letuanzzz dính lỗi do số đen hỏng xác suất hay là con main gà ấy kém thật nhỉ. Thế này lại lăn tăn quá.
Nó bảo hành 3 năm mà, hỏng cái gì bác cứ vác ra cửa hàng bắt nó bảo hành.

cutinho

Member

Em ko nghĩ main của Gà lại lởm thế. Trường hợp của bác Tuấn chắc chỉ chiếm 1/1xx.
Mà công ty của bác ptwop thưởng tết to nhỉ, mua được cả lờ xê đê với pê xê :)

Bên trên