[Tư vấn]Cấu hình tổng thể cho các nhu cầu: Xem phim, Nghe nhạc, Chơi Game

Ðề: Tư Vấn PC chơi film fullHD + chơi game full HD PES2010 và Need4Speed

các bác tư vấn cấu hình mà không tính thùng máy à,hay mua mấy thứ ấy về rồi để luôn ở ngoài mà chơi luôn?

Để ngoài chơi luôn cũng được. case thì cũng có nhiều, mà cái đẹp thì mỗi người có cảm nhận riêng, xem thích cái nào thì lấy thôi

DiMiTi

Cấu hình này chắc dư sức chơi 2 game kia của bác rồi

Bộ vi xử lý - CPU Bộ vi xử lý Core 2 Duo E7600 - 3.06GHz 2,830,000 VNĐ
Bo mạch chủ - Mainboard GIGABYTE™ GA EP45-UD3R 2,800,000 VNĐ
Bộ nhớ trong - RAM KingMax DDR2 2.0GB bus 1066 (PC2-8500) 1,215,000 VNĐ
Ổ đĩa cứng - HDD Ổ cứng SamSung 1.0 TB Serial ATA II 1,985,000 VNĐ
Cạc màn hình - VGA Card Gigabyte 1GB DDR3 GeForce 9800 GT 3,207,000 VNĐ

Tổng cộng hết 12,037,000 VNĐ

Ok đó ! còn thiếu power supply ACBel 600W (80$) và case Cooler Master (50$) nữa !

tổng thiệt hại : 14tr 500k :d

Chỉnh sửa lần cuối:

intel

Ðề: [TƯ VẤN] 1 dàn HTPC chỉ để xem phim Full HD!!!

Em hiện đang tính mua 1 con HTPC phục vụ cho việc xem phim HD. Tính mua cái HD player nhưng nghĩ lại mua con HTPC cho làm đc nhiều việc :D .
Vậy em xin hỏi tầm 8tr max thì có thể lắp 1 bộ HTPC phục vụ hoàn toàn cho việc xem phim Full HD ko giựt đc ko ạh? Game thì ko quan trọng vì em chủ yếu chơi Xbox 360. Giá trên chưa bao gồm HDD nhé. Em có con 1Tb ở nhà rồi ;)
Thanks mọi ng giúp đỡ ;;)

vô tư và an tâm nhưng để xem phim thoai mua HDplayer cho nó lành,đỡ tốn tiền điện,nếu làm việc thì kiếm 1 con PC làm,xem phim HDplayer,chơi game PS3 hoặc Xbox 360

Aeolus Kratos

Well-Known Member

vô tư và an tâm nhưng để xem phim thoai mua HDplayer cho nó lành,đỡ tốn tiền điện,nếu làm việc thì kiếm 1 con PC làm,xem phim HDplayer,chơi game PS3 hoặc Xbox 360

Đang rất cân nhắc về ý kiến này của bạn. Thanks bạn nhiều nhé :-*

hat2305

Member

Ok đó ! còn thiếu power supply ACBel 600W (80$) và case Cooler Master (50$) nữa !

tổng thiệt hại : 14tr 500k :d

Theo mình thì, tại sao ta không lên lun Main P4x sử dụng DRR3, dể dón đầu cho tương lai DRR2 sẽ mắc dần, về sau này mún thay Main khác cũng không lo Ram
Nguồn cả bộ này thì 500W là dủ rùi, 600w cung chưa cần cho lém ^^
VGA Card Gigabyte 1GB DDR3 GeForce 9800 GT 3,207,000 VNĐ
Cái này không hợp lý, vì sao phải bỏ ra sô tiền lớn dể mua cái Card mà hiệu năng yếu hơn con GTS250 mà giá thì chát kinh khủng
Nên chon ECS GTS250 vừa hợp túi tiền vừa mạnh mẻ hơn con 9800GT

vichou

Member

Theo mình thì, tại sao ta không lên lun Main P4x sử dụng DRR3, dể dón đầu cho tương lai DRR2 sẽ mắc dần, về sau này mún thay Main khác cũng không lo Ram
Nguồn cả bộ này thì 500W là dủ rùi, 600w cung chưa cần cho lém ^^
VGA Card Gigabyte 1GB DDR3 GeForce 9800 GT 3,207,000 VNĐ
Cái này không hợp lý, vì sao phải bỏ ra sô tiền lớn dể mua cái Card mà hiệu năng yếu hơn con GTS250 mà giá thì chát kinh khủng
Nên chon ECS GTS250 vừa hợp túi tiền vừa mạnh mẻ hơn con 9800GT

bác này chỉ dc nói đúng =D>=D>=D> , nguồn 500W còn dư, 470W là vừa, xúc chi 600W :-" , con GTS 250 hơn hẳn con 9800GT nhé ^^

gaulazy88

Banned

bác dùng cái card màn hình ngon là được,tầm ATI 4670 512MB hoặc 1G là ngon rồi

tuanbinhdtb

rút cục vẫn là phải trên 10 củ

Aeolus Kratos

Well-Known Member

Sau 1 hồi lưỡng lự. Em vẫn quyết định tậu 1 dàn HTPC cho hoành tráng. Tiện thể hứng hứng chơi game nặng như Crysis lun. Mọi ng tư vấn hộ em phát. Tầm 8tr chưa HDD :D
Thanks mọi ng.

Ngồi buồn lập cho bác cái cấu hình HTPC xem mượt HD đúng theo yêu cầu của Bác: không cần HDD , chỉ chuyên xem HD , hứng hứng chơi game nặng như Crysis :D.Bác ở Hà Nội thì có địa chỉ trên hình đấy :D.
Main GIGABYTE™ GA EG41MFT-US2H có VGA onboard sẵn , sound card on board có cổng quang , HDMI.

Chỉnh sửa lần cuối:

tttung4379

bạn ơi, với chip E7500 thì xài RAM bus 800 là được rồi, bớt phân nửa tiền

vichou

Member

rút cục vẫn là phải trên 10 củ

chủ topic nói trên 10 củ vẫn chịu dc mà, còn nếu mún ít hơn 10 củ, bạn cho dùm cái cấu hình vừa HD vừa 2 game chủ topic nói đi, nếu chỉ HD dưới 10 củ, thì khác chứ bạn. Hay bạn có cấu hình nào dưới 10 củ mà xem dc HD + chơi 2 game đó dc thì post lên cho tôi tham khảo, tôi còn gà, chưa biết nhiều, mong dc bạn chỉ giáo

thienloipc

Với số tiền trên không biết bro đã có Monitor chưa, số tiền đó ma chưa có monitor thì hơi đuối đấy. Mình xin đưa ra cấu hình này, bro tham khảo thử nhé:
1. Cpu E6500
2. Delta 450w
3. Main EG41MF_US2H
4. Kingston 2gb 1066
5. case Fry's
6. DVD Asus
7. Vga HIS 4670 1GB
8. Key+Mouse NORTEK

Total: 7.500.000VND
Bro có thể ghé sang bên công ty mình để được tư vấn và báo giá trực tiếp. thanks..!

Chỉnh sửa lần cuối:

thienloipc

Chủ topic tham khảo thử cấu hình này nhé, nền tảng core i3 chưa tính màn hình:

MAIN : Gigabye GA-H55-UD2H BH 3 năm.
CPU : Intel Core i3-540 (3.06GHz, 4MB L3 Cache) Retail Box BH 3 năm.
RAM : Corsair 2GB*2 XMS3 1333 BH 3 năm
HDD : 500GB Seagate BH 3 năm
CASE : Cooler Master Elite 335 có sidewindow
PSU : Delta 450W - Anh Hùng Áo Vải BH 1 năm 1 đổi 1.
VGA : HIS 4670 1GB DDR3 BH 3 năm

Tổng cộng: 12.250.000VND. Bro quan tâm thì có thể gọi điện thoại hoặc ghé sang công ty trực tiếp để được tư vấn. Thanks..!

michealvac

cái pow mà 470w thì lại chuẩn bị tiền để mua pow mới là vừa, theo tôi pow bây h mua tối thiểu cũng phải 650w

creen

Member

AMD rẻ + game gud + HD cũng ok, mà main AMD onboard có HDMI + Support for S/PDIF In/Out

AMD Athlon II X3- 440 95.5$ nếu bác hên, unlock dc nhân thứ 4 ^^, con này ko tệ đâu, xem thử ở đây

GIGABYTE - AMD 780(MA785GT-UD3H) 110$ (Main có VGA onboard Ati HD 4200, đủ để bác chơi HD rùi, Giga cho ổn định,thông số rõ hơn ở đây, hoặc nếu bác thik main khác thì em xin khuyên bác lựa main có VGA onboard + HDMI, có gì VGA chết, thì còn cái onboard mà xài, xem phim, trong time bác đi BH vài ngày )

DDRAM III 2Gb - Bus 1333 - Kingmax 63.5$

Seagate 320GB SATA 50.8$ ( tôi nghĩ HDD trong ít vậy dc rùi, vì chỉ chứa OS + data + game, chứ phim thì HDD ngoài )

ECS - 512Mb (NBGTS250-512MX-F) 125$ ( cái này gắn là nhu cầu game của bác, chứ chơi HD thì onboard Ati HD 4200 là đủ, VGA thì hãng nào tui thấy cũng vậy, quan trọng chip thui, GTS 250 chơi game ok rùi, ECS ko tệ như bạn nghĩ đâu, bài review bạn xem tại đây và bài viết review con này phiên bản đầu tiên ở đây nữa , phien bản giờ là phiên bản tản nhiệt hộp đen, đẹp hơn phiên bản cũ)

DVD-RW HP 1270i 34$ ( DVD có chức năng ghi trực tiếp lên mặt đĩa Light Scrible rẻ mà tôi biết

POWER 470W ACBEL I (24P) 43$ Nguồn 470W tôi nghĩ là đủ để chạy cấu hình này rùi

Case P4 Cooler Master CEN 534 - window 67$ case CM thì chắc chắn, ko nóng, lại vừa túi tiền, đẹp hay ko, bạn xem chi tiết bài review tại đây

Chuột + Keyboard thì tùy bác, thik ko dây hay có dây thui
Bộ này tổng cộng : 588.8$ = 11.5 triệu, tỉ giá 19450 và hàng ở Lê Phụng TPHCM
bài viết có link tới web của Lê phụng cho bạn xem giá + nhìn hàng, và 1 số món có bài review người đã sử dụng qua

Thêm chuột bàn phím nữa là xong, vậy coi như 1 bộ là 12 triệu cấu hình này thấy đủ rùi, nếu bạn mà còn dư tiền thì cứ phang HDD ngoài, xem HD bạn sẽ thấy HDD ngoài cần nhiều thế nào, mình 6TB rồi vẫn chưa đủ, chuẩn bị mua thêm HDD, mình hay tư vấn cấu hình này cho khách lắm, các bạn xem thử góp ý hen

ủng hộ AMD. vừa rẻ vừa khoẻ.

creen

Member

cái pow mà 470w thì lại chuẩn bị tiền để mua pow mới là vừa, theo tôi pow bây h mua tối thiểu cũng phải 650w

nó cân được hết mà. nếu 650w thì thừa nhiều. để tiền mà nâng ổ cứng bác ạh.

Aeolus Kratos

Well-Known Member

Ngồi buồn lập cho bác cái cấu hình HTPC xem mượt HD đúng theo yêu cầu của Bác: không cần HDD , chỉ chuyên xem HD , hứng hứng chơi game nặng như Crysis :D.Bác ở Hà Nội thì có địa chỉ trên hình đấy :D.
Main GIGABYTE™ GA EG41MFT-US2H có VGA onboard sẵn , sound card on board có cổng quang , HDMI.
[/IMG]

Khỏi cần Soundcard luôn bạn ơi. Mình đang dùng con SQ210A với con X-FI luôn rồi :)
Mà VGA onboard sao nhắm tới Crysis nổi nhỉ:-S

Với số tiền trên không biết bro đã có Monitor chưa, số tiền đó ma chưa có monitor thì hơi đuối đấy. Mình xin đưa ra cấu hình này, bro tham khảo thử nhé:
1. Cpu E6500
2. Delta 450w
3. Main EG41MF_US2H
4. Kingston 2gb 1066
5. case Fry's
6. DVD Asus
7. Vga HIS 4670 1GB
8. Key+Mouse NORTEK

Total: 7.500.000VND
Bro có thể ghé sang bên công ty mình để được tư vấn và báo giá trực tiếp. thanks..!

Ko cần monitor bạn ah. Mình dùng con TV LCD ở nhà cắm vô luôn cho gọn :D

Bên trên