Tư vấn chọn/mua Android TV Box-Post cả vào đây nhé các bạn

hoangha21

Member
Ðề: CẦN TƯ VẤN MUA ANDROID TV HAY APPLE TV GEN 4

shield mấy anh em chơi toàn tự ship hàng về hoặc nhờ dịch vụ ship hàng về, còn cửa hàng ở VN mình ko biết chỗ nào còn hàng hay không ^^, bác cứ chủ động gọi cửa hàng xem họ có không rồi bảo họ ship.

P/s: mình toàn canh khuyến mãi rồi nhờ dịch vụ mua Mỹ gửi về, lúc thì giảm giá, lúc thì khuyến mãi remote, giờ thì đang khuyến mãi thêm tay game.

Bác canh được và chuyển về được thì hộ em với.thanks bác. Mấy cái vụ ships mình mù thông tin lắm

Hư hỏng

Active Member
Android box hiện nay thì con nào xem offline tốt nhỉ, cho chất lượng hình ảnh và âm thanh ngon nhất.
Mình chủ yếu xem HD lưu trong ổ cứng, 1080p, 720p, ưu tiên hiển thị tốt các loại phụ đề, không lỗi font này nọ, xem phim mà cái phụ đề hiển thị lôm côm là mất 30% cảm hứng rồi.

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Android box hiện nay thì con nào xem offline tốt nhỉ, cho chất lượng hình ảnh và âm thanh ngon nhất.
Mình chủ yếu xem HD lưu trong ổ cứng, 1080p, 720p, ưu tiên hiển thị tốt các loại phụ đề, không lỗi font này nọ, xem phim mà cái phụ đề hiển thị lôm côm là mất 30% cảm hứng rồi.

Bác thiên về offline vậy thì chọn dòng Himedia QxIV. Chọn box ram 2gb thì càng tốt. Nhưng sợ giờ hết hàng rồi. Lựa chọn thứ hai là himedia H8 ( với điều kiện lô hàng phần cứng hoàn thiện không lỗi wifi ). Cái này ra tận nơi test ok hợp lý nhấc về cho đảm bảo nhất

Hư hỏng

Active Member
Bác thiên về offline vậy thì chọn dòng Himedia QxIV. Chọn box ram 2gb thì càng tốt. Nhưng sợ giờ hết hàng rồi. Lựa chọn thứ hai là himedia H8 ( với điều kiện lô hàng phần cứng hoàn thiện không lỗi wifi ). Cái này ra tận nơi test ok hợp lý nhấc về cho đảm bảo nhất

Thanks bác, nhưng thấy bảo con Q10 pro mới ra bị lỗi hiển thị phụ đề nên chưa giám mua

meocon

Well-Known Member
Ðề: Re: Tư vấn chọn/mua Android TV Box-Post cả vào đây nhé các bạn

Thanks bác, nhưng thấy bảo con Q10 pro mới ra bị lỗi hiển thị phụ đề nên chưa giám mua

Có fw custom fix dc , tuần này hoặc tuần sau bên hãng nói sẽ ra FW chính thức , nên yên tâm nha a

LUC QUYET CHIEN

Active Member

à bên trên em đang nói đến dòng QxIV chưa nói đến dòng pro. Hiện tại fw nguyên thủy từ nhà sản xuất 100% lỗi phụ đề, có bản fw cs đã khắc phục được nhưng tốt nhất là cứ chờ bản fw chính thức từ nhà sản xuất cung cấp. Lúc đó chính xác khắc phục hết bệnh ta múc cũng được. Thực ra chưa phải vội lắm bác

Ðề: CẦN TƯ VẤN MUA ANDROID TV HAY APPLE TV GEN 4

Apple tv thì thấy ít anh em dùng, cũng ít người tư vấn. Như mình không xài mấy cái dịch vụ trả tiền... nên cũng ko có ý định mua apple tv.

Bác thích android tv thì có thể nghiên cứu shield nhưng giá cao hơn mức 4tr của bác.

Bác nên ghi rõ nhu cầu cần dùng android box để làm gì mọi người dễ tư vấn hơn, ví dụ hay xem youtube, hay xem offline, hay nghe nhạc... nên ghi rõ. Còn nếu nhu cầu đơn giản thì con nào cũng được hoặc tivi smart thì dùng luôn đỡ phải mua thêm.
Mình dùng đa thể loại lắm nhưng đa số là xem video clip nhạc lúc dỗi thôi. Thấy con apple tv gen 4 có đk cảm ứng vs lại chơi game dc nên thích. Các bác cho em xin ý kiến

V77

Ðề: Re: Tư vấn chọn/mua Android TV Box-Post cả vào đây nhé các bạn

Em mới biết đến HD, các bác cho em hỏi mấy vấn đề với, em ko đủ bài viết để đăng bài
1.Mình mới được cho 1 cái M8s và dàn 5.1 LG giốn hệt thế này: http://www.hdvietnam.com/diendan/61-thiet-bi-am-thanh/494105-giup-em-ve-van-de-5-a.html.
tình hình là em đang có 1 dàn HT LG 5.1,trên Receiver HT904 có thông số sau:
612fb3bb40f02bafda3dc29048d16e761dbd2a4b9f0d934f2d5e25c2cc6ef20e4g.jpg

9e5731ebcdd2d8db08a6a22f4416c295f8a15624fb8b582a7dd37921bc6dedc24g.jpg

252020a22064348ce6561e8bd1d72ceba81af059a11378ed531eee2623017be94g.jpg

em đã cài đặt SPDIF on trong M8s, xuất hình M8S lên tv bằng HDMI.Nhưng em nghe nhạc Youtube hay Zing MP3 thì vẫn chỉ có 2 loa kêu, 3 loa vẫn im bặt, chỉ bật EQ game... mới lên được 5 loa.
Các bác cho em hỏi lài em phải làm thế nào cả 5 loa mới kêu.Em mới biết đến HD thôi, chưa sử dụng dàn loa nào bjo cả.
2.Cái M8s này có thay đổi giao diện được ko ah, em thấy dùng đưa được ít ứng dụng lên màn hình bắt đầu quá, dùng rất bất tiện.Và vấn đề nữa là em cắm HDMI lên màn hình 32 " cũ hỗ trợ HD 720 mà hình hiện vẫn bị mất 1 ít, tonaf phải chỉnh giảm màn hình về 95%.Có ai bị như e ko ah
3.tiện thể các bác có TK vip nào bên ĐCHD, ITVplus, HDplay dùng chung được chia sẻ cho e với được ko ah?Em cảm ơn ạ

HieuHienSupport

Active Member
Ðề: Tư vấn chọn/mua Android TV Box-Post cả vào đây nhé các bạn

Trong các dòng A.B của các hãng bây giờ thì dòng nào giao diện sử dụng dễ dùng nhất + ít lỗi bác ?

Một lựa chọn cho bác là ZIDOO X1 II nhé, giao diện trực qua dễ dùng, bảo hành 2 năm yên tâm để sử dụng ạ.

taxtuan

Member
Ðề: Mua Android box giá < 1.5Tr

Cho mình hỏi con MXQ 4K có 2 dòng phải không???

tungbung

Active Member
Ðề: 4K player - Review Himedia Q10 Pro

Có bác nào thu lại em Dune 303d không. Hàng còn rất ngon. Mình muốn đổi sang em q10 pro quá.

HNT24681

Well-Known Member

Với nhu cầu ko cao lắm, xem offline bt, online thì chủ yếu là youtube cho các cháu ăn cháo :D thì có đáng để nâng từ Q10IV lên Q10Pro ko các bác?

hunsao

Member

Với nhu cầu ko cao lắm, xem offline bt, online thì chủ yếu là youtube cho các cháu ăn cháo :D thì có đáng để nâng từ Q10IV lên Q10Pro ko các bác?
...nghề chơi thì lắm công phu ! Có cháo gà ăn thì nên quá chứ lị .(nếu âm thanh ,hình ảnh đep & mượt hơn .)

meocon

Well-Known Member

thật ra mấy con giá rẻ này muốn mấy dòng cũng được cả, tùy cửa hàng họ đặt về họ muốn bán giá bao nhiu để gia giảm thêm xíu cấu hình như có quạt hay không, thêm cái cổng, hay xyz nào đó. Thấy loạn giá, từ 500-900k có đủ cả.

Đồng ý , mấy mẫu này quá trời , e bán mà còn rối nữa :)

oldfriend

Moderator

Cho mình hỏi con MXQ 4K có 2 dòng phải không???

thật ra mấy con giá rẻ này muốn mấy dòng cũng được cả, tùy cửa hàng họ đặt về họ muốn bán giá bao nhiu để gia giảm thêm xíu cấu hình như có quạt hay không, thêm cái cổng, hay xyz nào đó. Thấy loạn giá, từ 500-900k có đủ cả.

Bên trên