Tư vấn chọn/mua Android TV Box-Post cả vào đây nhé các bạn

duanhog

bác kiểm tra lại kodi có passthrought chưa? bác kết nối rec với tv qua optical hay cable nào
Đã passthrought trong kodi, kết nối Rec với TV bằng optical, xem phim fshare có DTS, xong Rec không có DTS. Có thể do TV ko pass được. Tôi dùng TV Sony 49X8000C

o2mobile

Member
Em nhờ các bác tư vấn giúp tìm 1 em box phù hợp:
* Mục đích
- Nghe nhạc lossless: passthrough qua usb => DAC (dac dùng chip XMOS).
- Xem phim từ ổ cứng gắn ngoài passthrough 5.1 qua cổng optical (tại amply của em cũ chỉ có cổng này thôi).

Hai đường nhạc qua usb và optical phải hoạt động song song tức là muốn có âm thanh qua optical thì không phải rút cab usb, chỉ cần tắt DAC đi là lại xem được phim 5.1 và ngược lại (em ngại cứ phải cắm rút). túm lại là 2 đường đó không liên quan đến nhau. Em đọc trên diễn đàn thây có bác nói đến vấn đề là box .... muốn xem phim thì lại phải rút cable DAC, sau khi rút xong thì nhạc 2.1 cũng hiện trên rec 5.1 , giờ em không tìm lại được link bài viết đó nữa nên không biết có đúng không.

- Làm NAS (gắn ổ cứng ngoài) để có thể dùng laptop, smartphone xem phim qua nó.
- Cái này quan trọng đây: em hay nghe nhạc nên muốn dùng smartphone để chọn bài, chuyển bài....(không phải làm gì lại phải ra bật cái màn hình lên) cái này em thấy có anh himedia có cái himedia control là làm được việc này còn các anh khác thì không thấy nhắc đến.

Em đang tìm hiểu xem X9S, A5, hay Q5pro làm được mấy nhu cầu của em. Ngoài ra còn có em nào làm đc chuyện này không ạ.
Tất cả kiến thức về box, nhạc của em về mấy cái này toàn là lý thuyết em đọc trên diễn đàn nên các bác tha cho em nhé, em không cần xây nhà nữa.

Em cám ơn các bác đã tư vấn.

o2mobile

Member
3 model thì lay Q5 Pro ok hơn a

Các bác cho em hỏi:
- Con Q5 này cos làm nas để cho điện thoại và laptop vào lấy film xem được không ạ. tính năng này chưa thấy ai đề cập đến.
- Con ... này em thấy có bác trên diễn đàn bảo nếu đang cắm usb dac và optical thì mất tiếng optical, muốn có tiếng optical thì phải rút DAC, mà khi rút dac thì cac file 5.1 hay 2 chanel qua REC nó đều bị lỗi thành 5.1 hết. (giờ em không nhớ được bác nào phát hiện ra lỗi đấy, nhưng trong diễn đàn có)
Nhờ các bac chỉ giáo với ah, đặc biệt là các bác đã dùng box để nghe lossless.

Thanks các bác.

kodiitvplus

Well-Known Member
A5 thì không có phần mềm nào giống Hi control, đấy là một tính năng riêng của hãng, hãng có hãng không, nhưng tôi dám tự tin khẳng định với bạn rằng A5 ở một đẳng cấp và chất lượng hơn hẳn, không riêng tôi mà những ai dùng qua Egreat rồi đều nói vậy, bạn có thể thấy những ai đã dùng qua A5, A10 trên diễn đàn này hay những forum khác đều nói vậy. Cái mình không thích của Npp của hãng himedia là chửi nhau với khách hàng như chợ búa, không phải với tôi mà là những khách hàng khác, ngay trên diễn đàn này. Cái nữa là giờ forum này, mục AB hầu như chỉ có NPP nào đó độc quyền, với đội ngũ chim lợn và seeder đông đảo, các Npp chán rồi, chuyển qua hết các group facebook!!!

Bác đưa ra vài dẫn chứng về việc bên himedia hay các supporter của himedia chửi nhau với khách hàng như chợ búa trên diễn đàn này và các chỗ khác mà bác bảo là có giúp em. Trong kinh doanh thì không bao giờ tránh khỏi những lúc có khúc mắc với khách hàng hay các nhà phân phối khác, khi có bất cứ sự việc không mong muốn nào xảy ra bên phía Himedia đều tiếp thu, lắng nghe ý kiến khách hàng để giải quyết và đều nhận được sự hỗ trợ hợp tác rất tích cực từ phía người dùng để sản phẩm được hoàn hảo hơn.

Nhân sự việc lần này cũng mong các MOD chú ý hơn tới trường hợp của nick thành viên quethanhvn. Là một người chơi, người dùng thì dùng sản phẩm nào không quan trọng, miễn là sản phẩm đó phải phù hợp với người sử dụng, nhưng nếu để ý thì nick thành viên này đi khắp nơi comment rất tiêu cực về bên nhà phân phối Himedia ( có thể check lại nhưng comment của nick này trên diễn đàn hdvietnam và tinhte ). Cũng xin đề nghị các MOD nếu có khuất tất và mờ ám gì từ nick này các MOD xử lý triệt để để không xảy ra vấn đề gì đáng tiếc giữa bên nhà phân phối các sản phẩm box và người chơi box. Là người support, đại diện cho một nhà phân phối cũng rất mong diễn đàn là nơi chia sẻ, giao lưu với người dùng, cũng không mong muốn có những vấn đề ngoài lề không liên quan. Thank

Chỉnh sửa lần cuối:

oldfriend

Moderator
A5 thì không có phần mềm nào giống Hi control, đấy là một tính năng riêng của hãng, hãng có hãng không, nhưng tôi dám tự tin khẳng định với bạn rằng A5 ở một đẳng cấp và chất lượng hơn hẳn, không riêng tôi mà những ai dùng qua Egreat rồi đều nói vậy, bạn có thể thấy những ai đã dùng qua A5, A10 trên diễn đàn này hay những forum khác đều nói vậy. Cái mình không thích của Npp của hãng himedia là chửi nhau với khách hàng như chợ búa, không phải với tôi mà là những khách hàng khác, ngay trên diễn đàn này. Cái nữa là giờ forum này, mục AB hầu như chỉ có NPP nào đó độc quyền, với đội ngũ chim lợn và seeder đông đảo, các Npp chán rồi, chuyển qua hết các group facebook!!!

Mình cũng chán seeder rồi, bác thích facebook thì cứ qua đó chơi, ko cần đi nói xấu hết nơi này đến nơi khác. Còn nếu muốn tranh luận thì bỏ dẫn chứng hay conment tích cực vào.

1. Người ta hỏi Hicontrol, bác nhảy vào khẳng định đẳng cấp và chất lượng A5. Có liên quan ?

2. Bác ko thích nhà phân phối himedia, đó là chuyện của bác, lôi vô đây làm gì ? Có liên quan ?

3. Bác nói forum này giờ toàn NPP độc quyền, chim lợn, seeder và kêu gọi chuyển qua facebook. Xét thấy nhu cầu của bác hợp lý nên mình đáp ứng giúp bác. Tạm biệt

svnvn2007

Member
Em đang định mua H96 Pro plus ram 3g, bác nào dùng rồi cho em hỏi con này dùng ngon k0. Mục đích chính xem ca nhạc , phim , bóng đá trực tiếp cuối tuần.
E định mua con nào tầm 2 củ dùng đc a e biết tư vấn vs Thanks

kodiitvplus

Well-Known Member
Em đang định mua H96 Pro plus ram 3g, bác nào dùng rồi cho em hỏi con này dùng ngon k0. Mục đích chính xem ca nhạc , phim , bóng đá trực tiếp cuối tuần.

Cấu hình bá đạonhưng FW lại đũa lệch với cấu hính khiến máy sử dụng không xứng đáng với giá tiền. Bác có thể qua một số nơi bán để trải nghiệm. Trong tầm giá khoảng 2tr bác có thể tham khảo thử HDPLAY H8 phiên bản 3GB ram và 32GB bộ nhớ trong. Tất cả tối ưu rất tốt. Không đề xuất phải mua nên được mời bác qua bên showrom trải nghiệm xem có xứng đạng lựa chọn không nhé :)

thanhcdth

Active Member
Bác tham khảo thử em92 3gb của enybox và eweat w9ii thử, bảo đảm rất ok

meocon

Well-Known Member

- Tầm 2tr lấy kiwi s8 pro xài tốt hơn nhiều , fw ổn định

VietNguyen_ITVPlus

Active Member
Tầm giá đó bác tham khảo HDPLay H8 Ram 3G , Rom 32G. Về firmware được itvplus tự build tối ưu cho phần cứng của box nên hoạt động khá trơn tru. Tích hợp sẵn kho giải trí phong phú và đa dạng, giao diện HDPlay Laucher duyệt Poster Fanart Phim ngoài màn hình chính

Nói chung là sẽ dễ dài cho cả người lớn tuổi. Tất nhiên anh em HDVN thì sẽ có giá ưu đãi tốt hơn
Mời bác ghé showroom trải nghiệm thử. Ko mua cũng ko sao. A e làm cốc cafe giao lưu làm quen là vui rồi :)

duytanltl

Member
Con này bắt wifi hơi kém. Xài Kodi vẫn treo...

vinagoh

Well-Known Member
Chỉ xem youtobe (dành cho ông bà già) thì loại nào ngon bổ rẻ các Bác nhỉ??
Nếu cổng HDMI có hổ trợ CEC thì tuyệt vời.
Thanks.

svnvn2007

Member
HDPLay H8 Ram 3G , Rom 32G dùng có mượt không bạn . Cũng đang ngắm thêm Himedia Q5 Pro - E Great A5. Em thích dùng con nào mượt , chất lượng tốt , thêm ít tiền cũng không lăn tăn con nào khoảng 3 cũ. Mua về dùng lag , đơ vài ngày lại hỏng hay đi bảo hành mất thời gian lại bực mình

kodiitvplus

Well-Known Member
Chỉ xem youtobe (dành cho ông bà già) thì loại nào ngon bổ rẻ các Bác nhỉ??
Nếu cổng HDMI có hổ trợ CEC thì tuyệt vời.
Thanks.

Xem youtube không thì dùng Himedia H1 cũng quá ổn rồi. Ngon bổ rẻ đúng chất. Tiếc là em này chưa có HDMI CEC. Tuy nhiên tính năng CEC này đôi lúc cũng bất tiện phết đấy anh :)

vinagoh

Well-Known Member
Xem youtube không thì dùng Himedia H1 cũng quá ổn rồi. Ngon bổ rẻ đúng chất. Tiếc là em này chưa có HDMI CEC. Tuy nhiên tính năng CEC này đôi lúc cũng bất tiện phết đấy anh :)
Đối với người lớn tuổi thì tiện lợi là ưu thế, khi CEC On thì chỉ cần dùng remote của TV để khiển android box.
Bác đề xuất con nào có CEC dùm.

Bên trên