Tư vấn chọn/mua Android TV Box-Post cả vào đây nhé các bạn

kevinvuive

Member
Chào Bác quethanhvn.cho mình hỏi con mibox này xem phim online full hd bằng wifi thì hình ảnh có mượt không? có bị giật hình không? Vì sáng nay mình có hỏi bên đại lý thì họ trả lời là bị lắc theo phản hồi của khách hàng và khuyên mình nên lấy con mecool, ram 2gb chạy sẽ mượt hơn.
p/s: bên shop 47 không có bán phụ kiện chuyển đổi ra lan mạng.

kodiitvplus

Well-Known Member
Càng ngày càng thấy nhiều hư cấu. Nói chung các bác thích mẫu nào nên ra trải nghiệm thực tế rồi xúc. Giờ cứ hư hư thực thực không biết đâu mà lần :)

Football9x

Active Member
Càng ngày càng thấy nhiều hư cấu. Nói chung các bác thích mẫu nào nên ra trải nghiệm thực tế rồi xúc. Giờ cứ hư hư thực thực không biết đâu mà lần :)
Hôm trc vừa xúc con egreat a5 chỗ bác. Phải nói là k chê vào đâu dc :)) . Đúng là bỏ tiền mua hẳn con đắt mà chất dùng lâu dài đỡ hơn mua con rẻ tiền mà xài khó chịu :))

thanhcdth

Active Member
Cuối cùng đã chọn dc bến rồi hả bác, chúc mừng bác đã chọn dc sp vừa ý

Hôm trc vừa xúc con egreat a5 chỗ bác. Phải nói là k chê vào đâu dc :)) . Đúng là bỏ tiền mua hẳn con đắt mà chất dùng lâu dài đỡ hơn mua con rẻ tiền mà xài khó chịu :))

thanhcdth

Active Member
Bac xem clip này là bác hết suy nghĩ tiêu cực, nếu mạng nhà bác mạnh, mình bao bac chạy phim 4k bluray trên con em95x chạy chip s905x

Chào Bác quethanhvn.cho mình hỏi con mibox này xem phim online full hd bằng wifi thì hình ảnh có mượt không? có bị giật hình không? Vì sáng nay mình có hỏi bên đại lý thì họ trả lời là bị lắc theo phản hồi của khách hàng và khuyên mình nên lấy con mecool, ram 2gb chạy sẽ mượt hơn.
p/s: bên shop 47 không có bán phụ kiện chuyển đổi ra lan mạng.

Football9x

Active Member
Các bác có link acestream để xem các kênh Sky Sports từ 1-5 HD và các kênh Fox sports 1,2 của US bản HD k ? Mình trc vẫn xem qua wiseplay cái path của Thanh51 nhưng hôm qua Thanh51 update xoá sạch mấy kênh HD này, chỉ để lại bản SD xem rất tệ

kevinvuive

Member
Trước mình có thấy bên 47shop có bạn phụ kiện hub usb to lan mà, giờ thì không biết. Khuyên bác mua sản phẩm thì nên tìm hiểu kĩ, dựa vào nhu cầu thực tế và trải nghiệm của người dùng thực tế, chứ đừng quá tin vào pr hay seeder của hãng và đại lý quá, họ sẽ chạy theo lợi nhuận trước tin rồi mới tới quyền lợi KH. Chẳng hạn đại lý họ tồn kho một lượng lớn sản phẩm dòng "X" thì ưu tiên của họ là sẽ đẩy hàng "X" trước. Mibox mình xài rất mượt, thấy nhiều người cũng nói như vậy. Cảm nhận chip amlogic online có vẻ tốt. Nếu so về lượng bán ra thì mibox chiếm lĩnh một con số không hề nhỏ, nhiều hãng chắc chạy theo không kịp::: Link sản phẩm trên lazada, của npp độc quyền DNG đây: http://www.lazada.vn/xiaomi-mibox-4...campaign-1496.0.0.aZS0so&ff=1&sc=IdgF&boost=1
Mình rất hiểu vấn đề nên mới làm phiền Bác. Cám ơn Bác nhiều lắm!
p/s: mình đã gợi ý ở trên, hôm nào Bác rảnh mời Bác đến nhà chơi nha!
Thanks.

Football9x

Active Member
Các bác ơi có app nào giúp xoay dọc màn hình box k ? Mình xài cái set orientation mà nó chả xoay j cả. Đang dùng egreat a5

longzin40

Member
Mình NguNgơ về công nghệ nên xin các bạn tư vấn cho mình nên mua HIMEDIA Q3 IV hay KIWIBOX S3 PLUS để giải trí chủ yếu là xem Youtube, Tivi và trải nghiệm khác...thi thoảng xem phimHD, mình thấy 2 loại tvbox trên giá cũng tương đương nên khó lựa chon mong các bạn tư vấn giúp mình lựa chọn
Xin cảm ơn

thanhcdth

Active Member
Bạn tham khảo thêm EM95x hay X95 pro của Enybox thử, bảo đảm nó ok nhất trong tầm giá
Mình NguNgơ về công nghệ nên xin các bạn tư vấn cho mình nên mua HIMEDIA Q3 IV hay KIWIBOX S3 PLUS để giải trí chủ yếu là xem Youtube, Tivi và trải nghiệm khác...thi thoảng xem phimHD, mình thấy 2 loại tvbox trên giá cũng tương đương nên khó lựa chon mong các bạn tư vấn giúp mình lựa chọn
Xin cảm ơn

kodiitvplus

Well-Known Member
Xin cảm ơn

Xét về tốc độ xử lý thì S3Plus sẽ nhanh hơn chút vì dùng ram 2GB. Còn lại thì Q3IV sẽ là sự lựa chọn đáng tiền hơn. Hàng cao cấp chuẩn quốc tế, phần cứng hoàn thiện rất tốt, với vi xử lý Hisilicon đi đầu về khoản giải mã âm thanh và hình ảnh, độ ổn định của hệ điều hành cao, hiếm khi có lỗi vặt xảy ra. Bác xem thử qua main của đàn em Q30 thử, tất cả các main của Himedia đều được đánh giá rất hoàn thiện

trantrungthu

Well-Known Member
Các bạn cho mình hỏi : t/k fshare có dùng chung được 2 box không nhỉ . Cám ơn nhiều ...

meocon

Well-Known Member
Xin cảm ơn

- Nhu cầu đơn giản model nào cũng dc
- Himdia thì BH 2 năm

Bên trên