Tư vấn dùm em bộ dàn khoảng 16 củ gấp (gấu đổi ý)

Ðề: Tư vấn dùm em bộ dàn khoảng 16 củ gấp (gấu đổi ý)

CÁM ƠN CÁC BÁC ĐÃ TƯ VẤN ! EM QUYẾT ĐỊNH KHI NAO NGÂN SÁCH ĐỦ 25 CỦ ÊM SẼ NHƠ CÁC BÁC TƯ VẤN LUÔN.

bác cứ chơi dàn rời rùi sau này nâng cấp dần bác ạ, chờ đến khi đủ 25 củ bác sẽ lại chờ thêm đến khi đủ 35 củ thôi :D

JESSIEBO

Active Member

AIO tầm này có ONKYO 5500 rất đáng đàu tư,khỏi lăn tăn suy nghĩ hợp hay ko hợp, bác tham khảo xem sao ...

trước em cũng có 1 dàn sony để phòng khách nhưng giờ em cho nó vào phòng ngủ rồi bác ạ. mới nhìn thì phô trương thế thôi nhưng mà chán lắm. khuyến khích bác chơi dàn rời

oldfriend

Moderator
thích đẹp mua Sony về trưng, thích xem phim nghe nhạc thì mua cái khác. Cái này nói nhiều rồi, nói lại thành ra nhàm :)

mothai

Member

Sau thời gian đắn đo suy nghĩ em quyết định đi săn hàng, lúc đầu em nhắm aio nhưng rồi lại nghĩ đến phang con rec rời cho nó pro, hôm đó quả thật là ngày mưa gió bão bùng (7/11/2013) em ghé vào 1 địa chỉ và dc tư vấn cho bộ 1513 ghép yamaha ns150, cùng sub ya 515 oánh lực nhưng để vol gần max, xét cho cùng con 1513 quá đuối, con loa ns150 thì ngon trong tầm tiền rồi, vấn đề là con rec kiếm đâu ra khi kinh phí chỉ 16 củ, 7củ cho ya ns150 gồi, còn lại 9củ em nhìn thấy con denon 791bk con này model 2010 nghe đâu tương đương con 1911 nên em đã múc con này với giá 8củ 2 còn dư 800k làm ngay dây sub xịn,con này thua model 2013 là k có 4k, airplay, lan. Với em k cần thiết những thứ đó em chỉ cần arc để xuất âm ngược về rec là đủ ( nhà có con smart tv) thế là xong bộ dàn 5.0 nhà đã có con ya 515, hôm nào sắm tiếp cặp sur back vì con denon 791 này đánh được 7.1, hy vọng con này sẽ ở bên mình 1 thời gian dai, về phim thì khỏi chê oánh tung nóc, bom rơi đạn nổ mẹ già chửi cho té tát, về nhạc thì chỉ dc tb thôi, chắc cạnh nhà có bác hải phòng chơi 2 kênh quá dữ nên gu nhạc em hơi cao nên đánh giá em này trung bình về music.
cám ơn các bác đã nhiệt tình tư vấn.

thinhkappa

Well-Known Member
Ðề: Re: Tư vấn dùm em bộ dàn khoảng 16 củ gấp (gấu đổi ý)

thích đẹp mua Sony về trưng, thích xem phim nghe nhạc thì mua cái khác. Cái này nói nhiều rồi, nói lại thành ra nhàm :)

Vừa thích đẹp vừa thích hay thì mua cái nào bác ???

Ðề: Re: Tư vấn dùm em bộ dàn khoảng 16 củ gấp (gấu đổi ý)

Vừa thích đẹp vừa thích hay thì mua cái nào bác ???

Vừa thích đẹp vừa thích hay mà trong tầm tiền 16 triệu thì Denon 1312 +loa Denon + DVD hay hơn Sony nhiều. Kinh nghiệm mua loa tốt là chỉ mua của các hãng chuyên về loa hoặc âm thanh, còn các hãng sản xuất thêm nhiều thứ khác nữa thì phải xem xét. Điển hình Sony có dàn 7.2, pioneer có srs 77tb giá từ 15-18 triệu nghe ko ra gì, chỉ to xác. Còn trong tầm tiền 25 củ bác có Denon 1713 + jamo s260 + jamo s506HCS, đảm bảo xem phim nghe nhạc tỷ lệ 65-35 rất hay trong tầm tiền, build đẹp lắm.

mothai

Member

E ở Tân Phong ,Bữa trc thấy bác bán vài món bên bienhoateen , bác mua đc dàn gì rồi?
Em mới lấy con denon 791bk và bộ loa 5.0 yamaha ns150 ( hàng bình dân)
Bác ở khúc nào

thinhkappa

Well-Known Member

e ở khúc chợ Tân Phong (Phúc Hải)

Bên trên