Tư vấn, giao lưu, bàn luận trao đổi về thiết bị HD

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

tmanhthang

Ðề: Giao lưu ,bàn luận, học hỏi , trao đổi của HDQN

Chơi cái đồ này cũng đau đầu phết bác Cầu nhẩy , nhưng chót nghiện roài biết làm sao đây . lại phải mất thêm tiền mua loa rồi .

trungthuc20000

Nghe các bác bàn về loa đài gần đây em cũng nổi hứng định tậu một đôi nghe nhạc thôi
có điều không hiểu gì cả
Hôm nọ qua mấy hiệu đồ cũ thấy hắn có con Tannoy 638 nó đòi 15 triệu ko biết đắt rẻ ko nữa Về nhà check ở china giá chỉ hơn 7 triệu cũng là secon hand
Mai 15 em về quê khi nào ra thì qua bác tmanhthang nghe thử học hỏi cái nhé chỗ em gần china loa đài cũ mới nhiều chủng loại nhiều
Dạo này bận quá cũng đéch có thời gian tìm hiểu

bach95

Member

Tôi biết một tý thì trao đổi với ae thôi ông nonick ạ.b&w 630 nghe rất hay với tai trâu của tôi khi ghép với amp maran công suất cao một tý.Ông đi hp có dc viêc gì kg,có tậu dc gì kg? Hp nếu biết chỗ và biết mua thì có nhiều đồ rất độc và hay giá cả lại dễ chịu.

bach95

Member

Phải chịu khó viết bài thôi thua ông nonick nhiều quá. loa tép bị cháy không phải do amp có công xuất lớn đánh cháy mà bị amp có công suất nhỏ mở lớn.....>tèo

bach95

Member

một biến áp 100v ra 12v có công xuất lớn gấp 2 lân biến áp 220v ra 12v có cùng kích thước và trọng lượng.một amp 7.1 dạt dc công xuất 100w/ch phải nặng cỡ trên 20kg.amp nặng 20kg thì biến áp nặng cỡ 8_10 kg.hôm nay viết 3 bài ông nonick nhé.

nonick

Phải chịu khó viết bài thôi thua ông nonick nhiều quá. loa tép bị cháy không phải do amp có công xuất lớn đánh cháy mà bị amp có công suất nhỏ mở lớn.....>tèo
đây mơi chính xác là cóc mở miệng.hoá ra cũng biết âm ly công suất nhỏ mở lớn thì cháy tép à...=))

MrMilan

Banned

hôm nay 2 bác già tung hứng với nhau à, hi hi, mai có chương trình nhậu nhẹt gì ko các bác nhẩy

nonick

Chơi cái đồ này cũng đau đầu phết bác Cầu nhẩy , nhưng chót nghiện roài biết làm sao đây . lại phải mất thêm tiền mua loa rồi .
nghề chơi cũng lắm công,phu chú phải chịu tham khảo ý kiến của anh em thôi thì mọi mơi đc như ý.chúc chú toại nguyên...

bach95

Member

Để theo tâm trạng của ông nonick.toàn quyền quyết định.hôm nay tông kết năm 2009 toàn bàn chuyên nhậu và.......dang tưởng tượng

Tieubaocaca

Active Member

hôm nay 2 bác già tung hứng với nhau à, hi hi, mai có chương trình nhậu nhẹt gì ko các bác nhẩy

Chuẩn bị đồ để chăm sóc chó mèo đi:D Bé Phú Quốc đấy trông hay lắm, mình nhìn cũng mê:D.

Nhân tiện cũng thông báo với anh em là em vừa lên đời quả LCD. Đi tìm hết 4-5 siêu thị điện máy không tìm thấy con Sharp 42in LC42A66M. Hic! hàng hót có khác. Thế là đành chơi em LG 42LH35FR. Thế là chỉ thiếu bộ loa nữa là em có đồ chơi rồi .....

bach95

Member

con LG42 đó rổ rá thế nào hả em? anh cũng định nâng cấp đây

beegees

Well-Known Member

Bác tmanhthang ơi em nhớ rồi, năm 2005 bác Cầu có đôi B&W như của bác (y chang) nhưng em ko nhớ đời có phải là 630 hay 360 nữa, nhưng bác ấy bán 6 củ bớt 2 lít làm quà cho khách còn 5 củ 8.
Em nghe con AVR của bác oánh vào cặp B&W đó công suất bị đuối nên lẫn âm nhiều. Ko tin để bác Tùng già test thử rồi bình tiếp. Bác kiếm cặp khác CS nhẹ hơn tý chắc phê hơn.
Nếu em có 40 củ như bác (amply+loa) thì em sẽ chon thía này:
+ Xem phim: chon bộ của bác bach95 => ngon.
+ Nghe nhạc: amply DENON 890D tem vàng giọt lệ + Loa của bác nonick => phê lòi nhĩ.
Tong cộng chưa đến 40 củ...các bác quẳng gạch tiếp.. nhé.

beegees

Well-Known Member

Chuẩn bị đồ để chăm sóc chó mèo đi:D Bé Phú Quốc đấy trông hay lắm, mình nhìn cũng mê:D.

Nhân tiện cũng thông báo với anh em là em vừa lên đời quả LCD. Đi tìm hết 4-5 siêu thị điện máy không tìm thấy con Sharp 42in LC42A66M. Hic! hàng hót có khác. Thế là đành chơi em LG 42LH35FR. Thế là chỉ thiếu bộ loa nữa là em có đồ chơi rồi .....
Thế cặp Hazman của cậu đâu hả Tiểu?

Tieubaocaca

Active Member

con LG42 đó rổ rá thế nào hả em? anh cũng định nâng cấp đây

42in của LG có mấy model cơ (tất nhiên là cùng FullHD) Em để ý thấy có con là LF20 và LH35. Giá của LF20 là 14.5T, LH35 là 15.9T. Nói chung là các siêu thị đều giá như nhau. Em mua ở HC thì được khuyến mại máy đo huyết áp (để đề phòng lúc xem phim đến đoạn kịch tính huyết áp tăng:D).

Tieubaocaca

Active Member

Thế cặp Hazman của cậu đâu hả Tiểu?

Hihi! Bác beegees soi em quá! Em đặt 1 bộ ở phòng khách, 1 bộ ở phòng uyên ương ạ! 1 bộ em sử dụng A.C.Ryan còn bộ kia em dùng máy tính.

MrMilan

Banned

chơi 42 là phải rồi, sau này em cũng phải cố lấy con 42 thôi, con 32 inch thì vứt vào phòng ngủ cho vợ và con xem.
Tất nhiên chỉ là dự tính, qua Tết âm lịch em sẽ xây nhà, cố gắng xây một cái phòng nghe cho thỏa giấc mơ.

thế mấy giờ em PQ của em về nhà thế bác Cẩm, đang mong đợi em nó quá

Tieubaocaca

Active Member

chơi 42 là phải rồi, sau này em cũng phải cố lấy con 42 thôi, con 32 inch thì vứt vào phòng ngủ cho vợ và con xem.
Tất nhiên chỉ là dự tính, qua Tết âm lịch em sẽ xây nhà, cố gắng xây một cái phòng nghe cho thỏa giấc mơ.

10h xuất phát từ HN bằng xe máy, chắc giờ này nó ở HL rồi. Qua chỗ gara của bác Cầu nó sẽ điện thoại cho em:D.
Đi cùng em PQ là 1 em cún nữa cũng rất xinh:D

thanhphuong

hixhix các pác ui các pác down phim HD có nhanh hem? tui down lau lam , moi lan down khi nao cung canh chung thang cha IT het á hix sợ nó phạt:-O

nonick

10h xuất phát từ HN bằng xe máy, chắc giờ này nó ở HL rồi. Qua chỗ gara của bác Cầu nó sẽ điện thoại cho em:D.
Đi cùng em PQ là 1 em cún nữa cũng rất xinh:D
Hôm nay là mùng 1, chó vào hàng anh thì phải để lại.
Còn mèo thì cho đi ra quán lẩu ngay...

thanhphuong

chùi ui anh thiệt là hạnh phúc lun ớ,vì e nè đang mơ cái LCD 32 inch mà chưa có tiền mua hixhix pùn wa chừng

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên