Tư vấn giúp e mua cái TV box!!!

canhviet

Ðề: Tư vấn giúp e mua cái TV box!!!

Mình muốn mua 1 con ANDROID TV BOX giá dưới 2tr. Dùng cho usb 3g. Chỗ mình không có cáp mạng . không biết dùng usb 3g xem ổn không. Tốn data xem tv lắm không.
Mem mới ạ.

tech360

Member

Mình muốn mua 1 con ANDROID TV BOX giá dưới 2tr. Dùng cho usb 3g. Chỗ mình không có cáp mạng . không biết dùng usb 3g xem ổn không. Tốn data xem tv lắm không.
Mem mới ạ.

Thế thì bác làm con M8S đi bác có 1590k cấu hình cao, cắm usb 3Gb ngon, còn sim thì bác cứ làm sim bùm cho rẻ nhé bác, mua cái sim bùm gần 200k thì dùng tẹt ga..
Bên em đang có chương trình giảm giá mời bác tham khảo
http://androidbox360.vn/tong-hop-nhung-ung-dung-xem-tivi-mien-phi-tren-android-tv-box/

canhviet

Sim bùm hết tốc độ cao thì sao xem online được ạ. Hàng bác bán xa không? So với con Android TV Box HiMedia Q3 IV thì con nào trội hơn.

canhviet

Link trên mình vào không được. Mình on mobile

chauint

Active Member

COn Mi Box 4k gia 1.140k, cung4 dang suy nghi lam day

rua bo

Well-Known Member

Mem mới ạ.

Bác chờ mạng 4G ra rồi, hẵng tính (sắp ra rồi).

HCMLIKÉ

Member

Mem mới ạ.

Bạn chọn HiMedia Q3IV hoặc Q1IV đều dùng tốt bạn nhé. Muốn dùng 3G bạn phải sắm thêm một cái USB 3G, còn mạng 3G thì dùng Viettel là ổn nhất khi dùng ở nơi không có cáp mạng.

Hero307

Active Member

Không có internet cáp thì dùng android box hơi bị lục tốn bác ạ. Tốt nhất bác chờ có cáp hẵng nghiên cứu tiếp :)

tech360

Member

Sim bùm hết tốc độ cao thì sao xem online được ạ. Hàng bác bán xa không? So với con Android TV Box HiMedia Q3 IV thì con nào trội hơn.
nhưng ít ra nó tiết kiệm về chi phí chi trả cho 3G chứ làm sao mà bác so được với mạng chứ bác, hàng em bán toàn quốc bác à. M8S vs Q3IV bác có thể lên google search có rất nhiều bài so sánh của mọi người nhé bác :)

canhviet

Cảm ơn mọi người. Giờ thì đang băn khoăn liệu usb 3g có kham nổi không nữa. Viettel có vài cái app free data không biết dùng được không.

babyworm

Well-Known Member
Theo mình không nên xài Mibox vì giao diện tiếng Trung. Chuyển đổi qua tiếng Anh thì không hoàn toàn và quá trình chuyển đổi phức tạp.

meocon

Well-Known Member

Xài 3G mình nghĩ đủ coi TV online thui , phim thì chắc phải pause để nó buf rùi coi tiếp

ailangthang

Active Member

Lúc trước cũng lăn tăn đi tìm box cho con TV nhưng rồi quyết em Himedia, giờ xài thấy ổn không hối hận.

canhviet

Đã có ai từng dùng usb cho ANDROID TV BOX xin cho ý kiến với ạ

Bên trên