Tư vấn giúp e mua cái TV box!!!

cvthang

Active Member
Ðề: Tư vấn giúp e mua cái TV box!!!

mấy bác cho hỏi ,mấy cái box mấy bác tư vấn ở trên có phát được 4k 60Hz cho con LG trên không,vì theo em biết HDMI 2.0 mới phát được 4k 60hz
Chính xác là bạn xem con nào có HDMI 2.0 mới xuất được 4k@60 nhé. Mình đang xài con Cloudnetgo CR18S (bản 16GB) có hỗ trợ xuất 4k@60. Ngoài con Shield ra con nào có chíp RK3368 hoặc S905 trở lên thường hỗ trợ HDMI 2.0 hết, nhưng mình khuyên bạn không nên chọn mấy con vỏ nhựa vì chơi 4k máy sẽ rất nóng :).

oldfriend

Moderator
... nội dung 4k chưa có nhiều thêm nữa dung lượng khủng quá, từ 100-200Gb/ phim. Mấy con quảng cáo chơi được 4K cũng chỉ cho có thôi, trừ con nvidia mình đang xài =)). Bác chủ xác định coi cái nào thường xuyên và nhiều thì mua, chứ đặt tiêu chí 4K mà mua về xem lởm khởm thì chán lắm :)

cvthang

Active Member
Ðề: Re: Tư vấn giúp e mua cái TV box!!!

... nội dung 4k chưa có nhiều thêm nữa dung lượng khủng quá, từ 100-200Gb/ phim. Mấy con quảng cáo chơi được 4K cũng chỉ cho có thôi, trừ con nvidia mình đang xài =)). Bác chủ xác định coi cái nào thường xuyên và nhiều thì mua, chứ đặt tiêu chí 4K mà mua về xem lởm khởm thì chán lắm :)

Trên 4rum giờ cũng có kha khá nội dung 4k rồi đó bạn, mình chơi film gần 100GB vẫn mượt mà :).

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Re: Tư vấn giúp e mua cái TV box!!!

Trên 4rum giờ cũng có kha khá nội dung 4k rồi đó bạn, mình chơi film gần 100GB vẫn mượt mà :).

=)) tất nhiên là chơi mượt, cơ mà toàn hàng convert, đố bác chơi được các phim 4K gốc của thằng samsung tặng kèm mua tivi ấy. phim 4K như trên netfix thì Việt Nam ko xem được, youtube 4K thì miễn bàn đi.

P/s: cũng là 4K, mấy con lởm chiếu lên coi còn xấu hơn coi bản bluray full HD bằng Oppo > popcorn> nvidia shield > himedia Q5, Q10 =))

cvthang

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Tư vấn giúp e mua cái TV box!!!

=)) tất nhiên là chơi mượt, cơ mà toàn hàng convert, đố bác chơi được các phim 4K gốc của thằng samsung tặng kèm mua tivi ấy. phim 4K như trên netfix thì Việt Nam ko xem được, youtube 4K thì miễn bàn đi.

P/s: cũng là 4K, mấy con lởm chiếu lên coi còn xấu hơn coi bản bluray full HD bằng Oppo > popcorn> nvidia shield > himedia Q5, Q10 =))

Bạn cho link mình test thử xem, chứ mấy cái demo của các hảng đều chơi tốt nhé.

Bên trên